ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เกมมีความสมดุลในด้าน พีเค อะ  (อ่าน 517 ครั้ง)

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
อยากให้เกมมีความสมดุลในด้าน พีเค อะ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 16:41:37 »
อยากให้มีความสมดุลกันบ้างในด้านของการพีเค
เพราะส่วนมาก แชมป์กับเมจ ดูจะเก่งสุด
แล้วพระ กับวอร์ละ โดยเฉพาะพระ ทำไรใครได้บ้าง???

ที่คาใจก็เพราะระบบการพีเค ของเกม
ทำให้คนที่เล่นพระ ลำบากมาก เจอเกรียนมาป่วนตลอด
ทำให้แม้แต่การป้องกันตัวเองก็ยังทำไม่ได้

วิ่งหนีเจอมึน ก็ต้องยืนให้มันฆ่า

บางคนอาจจะมองว่า แล้วเล่นทำไม พระอาชีพสนับสนุน
เรา(และเชื่อว่าบางคน) ไม่ได้ชอบเล่นแบบบู๊ล้างผลาญ
ฆ่าคนเล่น อย่างเราก็เล่นแบบสงบๆ ไม่วุ่นวายกับใคร
แต่พอเจอใครมาวุ่นวายกับเรา มันก็น่าเบื่อคะ
(และไม่คิดว่าเกมมันจะไม่สมดุลขนาดนี้ เหมือนกับเล่นเกมเถื่อน)
วันนึงตายไม่ค่ำว่า 5 รอบ โดยที่เฝ้าหน้าจออยู่

ระบบของเกมอาจจะเป็นแบบนี้
แต่มารยาทของผู้เล่นต่างหาก
เราว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ผู้เล่นใหม่ๆจะเกิดยาก
เพราะเก็บเลเวล ทำเควส ก็ตาย
ไม่เป็นอันได้้เล่นเลย ...........
ต่อไปทั้งเซริฟจะมีแค่แชมป์กะเมจพอดี  และเหลือแค่คนเก่าๆ
เกมเจ๊งไหม เราว่าไม่เจ๊งคะ แต่ก็ต้องปั่นการตลาดกันหัวหมุนอยู่ดี

เราอยากให้เกมมันมีสังคมดีๆนะคะ พีเค กันได้ ตามมารยาท หรือตามกิจกรรม ไม่ดีกว่าหรอ
(แค่ความเห็นเรานะคะ)

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
Re: อยากให้เกมมีความสมดุลในด้าน พีเค อะ
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 16:56:21 »
พิมเยอะ สั่นๆง่ายอยากให้พระเก่งกว่านี้ พระมันเก่งนะโฮลี่ไลท์ก็แรง เงินถึงของถึงก็ฆ่าคนได้

อีกอย่างเกมนี้ต้องการเล่นสงบ คงไม่ได้เพราะมันเป็นสงครามอยากเล่นสงบคงต้องเล่นออฟไลท์

แต่ท่าเล่นออฟไลท์กลัวเหงา ก็ต้องหาเวปแชท เพราะส่วนใหญ่ที่มาค่าเค้าเติมเงินก็เพื่อให้เก่ง

หลายคนที่เติมตังถามได้เลยว่าเติมทำไมอ่าเยอะแยะ เค้าก็ต้องตอบว่ามาไว้ฆ่าคนเป็นส่วนใหญ่

คงไม่มีใครเติมเงินมานั่งแชทแน่นอน และที่บอกว่าขนาดเฝ้าหน้าจอยังตายวันละ 5 รอบ มันน่าเบื่อยังไงครับ

ผมวันเปง10รอบ+ยังสู้เล่นเลย และไม่ใช่แค่พระ หรือ วอที่ตายทุกอาชีพที่คุณไม่เล่นให้ถึงที่สุดไม่ทำให้ดีที่สุด

ต่อให้คุณเล่นแช้มไม่ใช่พระคุณก็อาจโดนพระฆ่าได้ ลองศึกษาข้อมูลดี เกี่ยวกับพระตอนนี้รวมเซิฟแล้ว สงสัยอะไร

ปรึกษา ขนอุยร่าเริง ได้เลย เค้าเล่นพระมาตลอดและก็ไม่เห็นบ่นว่าโดนฆ่า หรือฆ่าใครไม่ได้อยู่ที่ใจครับ แต่ท่ารักสงบ

อันเชินเกมออฟไลท์ครับ

ผมก็เป็นอีกคนที่แสดงความคิดเห็นไม่ได้ว่าจขกทแต่อย่างไรครับ

ออฟไลน์ sutthirakza4

• Captain
  • **
Re: อยากให้เกมมีความสมดุลในด้าน พีเค อะ
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:48:43 »
คนที่ตอบว่างเนอะ ไอแสด

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 22:47:49 »
ผมไม่ได้ ไม่เหนด้วยนะครับ แต่ผมอยากให้คุนลองมองเกมส์อื่น อาทิเช่น Raknarok(เกมส์ไม่มีวันเจ็ง) ถามว่าพรีสสู้ อาชีพอื่นได้ไหม ผมตอบเรยว่าไม่ได้ ในความคิดผม เกมส์นี้ สมส่วนสุดแร้วครับพรีส ไม่ใช่มีแค่ฮิวและบัพ ยังมีสกิวโจมตี ที่รุนแรงอีกด้วย  ถามว่าเร่นพรีสลำบากไหม  ตอบเรยว่าลำบาก แต่ต้องเข้าใจด้วยว่า  ถ้าไม่รัก และ เสียสละ ก็คงจะเร่นพรีสไม่ได้ คนทีเร่นพรีส อย่างแรกที่คิด คือ ฮิวและสนับสนุน ไม่ใช่ การค่าคน แระถ้าไม่มีพรีส  ลองเปรียบเทียบง่ายๆ ถ้าไม่มีโรงพยาบาลใครจะรักษาคุน จิงไหมครับ  เพราะฉะนั้น จงภูมิใจที่คุน เลือกเร่น อาชีพ ที่เรียกว่า  พรีส ครับ   

• Colonel
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 00:15:24 »
อ้างจาก: DISTURB ที่ มกราคม 23, 2011, 22:47:49
ผมไม่ได้ ไม่เหนด้วยนะครับ แต่ผมอยากให้คุนลองมองเกมส์อื่น อาทิเช่น Raknarok(เกมส์ไม่มีวันเจ็ง) ถามว่าพรีสสู้ อาชีพอื่นได้ไหม ผมตอบเรยว่าไม่ได้ ในความคิดผม เกมส์นี้ สมส่วนสุดแร้วครับพรีส ไม่ใช่มีแค่ฮิวและบัพ ยังมีสกิวโจมตี ที่รุนแรงอีกด้วย  ถามว่าเร่นพรีสลำบากไหม  ตอบเรยว่าลำบาก แต่ต้องเข้าใจด้วยว่า  ถ้าไม่รัก และ เสียสละ ก็คงจะเร่นพรีสไม่ได้ คนทีเร่นพรีส อย่างแรกที่คิด คือ ฮิวและสนับสนุน ไม่ใช่ การค่าคน แระถ้าไม่มีพรีส  ลองเปรียบเทียบง่ายๆ ถ้าไม่มีโรงพยาบาลใครจะรักษาคุน จิงไหมครับ  เพราะฉะนั้น จงภูมิใจที่คุน เลือกเร่น อาชีพ ที่เรียกว่า  พรีส ครับ

เหมือนดูดีเกมเค้าเรียนแบบนี้ Ragnarok

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:04:44 »
ผมก้เล่นพระอยู่คับ ไม่ต้องสวดมนต์ภาวนา -*- ถ้าเปนไปได้ก้ท่านกด Olive อะไรเนี่ยแหละ พอหมดแล้วเวลา ไปเอา หญ้าชนิดนี้ใหม่ ใครทำอะไรเราไม่ได้แล้ว 55+
ข้อดีของอาชีพพระ
1.เอาไว้ลงดัน Medusa ไปจับร๊อคเอลคนเดียว(ไม่ต้องมีใครมาแย่ง สบายใจจัง)
2.เวลคนเดียวได้สบายๆ ใครหรอยสกิล ดอก 2 ดอก ถึงกับจอด แต่ว่าของต้องถึง(ไม่เติมก้เทพได้ แต่อาจใช้เวลา) เพรนาะพระเป็น Best Killerครับ
สุ้ๆนะครับ
เห็นใจคนเล่นพระด้วยกันครับ ^^

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:44:13 »
อ้างจาก: shouCool ที่ มกราคม 24, 2011, 08:04:44
ผมก้เล่นพระอยู่คับ ไม่ต้องสวดมนต์ภาวนา -*- ถ้าเปนไปได้ก้ท่านกด Olive อะไรเนี่ยแหละ พอหมดแล้วเวลา ไปเอา หญ้าชนิดนี้ใหม่ ใครทำอะไรเราไม่ได้แล้ว 55+
1.เอาไว้ลงดัน Medusa ไปจับร๊อคเอลคนเดียว(ไม่ต้องมีใครมาแย่ง สบายใจจัง)
2.เวลคนเดียวได้สบายๆ ใครหรอยสกิล ดอก 2 ดอก ถึงกับจอด แต่ว่าของต้องถึง(ไม่เติมก้เทพได้ แต่อาจใช้เวลา) เพรนาะพระเป็น Best Killerครับ
สุ้ๆนะครับ

อาคะ  ที่คุณ 108ลีลาพูดก็ถูกอยู่ ว่าไปเล่นกมออฟไลน์ดีกว่า แต่มันมีหรอคะ
ตอนแรกที่เล่นเกมนี้ ก็ไม่ได้มานั่งอ่านรายละเอียดอะไรมากมาย
กรณีที่บ่นเรื่องตายนั้นคือ ยืนอยู่ดีๆ ก็เจอไล่ฆ่า บอกว่าอย่าก็ทำ แม้แต่คนเวลอ่อนกว่า ของเน่า ก็ฆ๋าพระได้
คือ ถามพระเลเวลเยอะๆของพอตัว ยังตายเลยเจอแชมป์ของเท่ากัน เวล 120(ขนาดแชมป์อ่อนกว่าหลายเลเวล)
เพื่อนเราบอก พระน่ะ อ่อนแอ

คือ อ่านแล้วมันก็ท้อบ้างนะคะ

ที่คุณ ShouCool บอกกดหญ้าอะ มันหาจากไหนได้อีกคะ
เราเล่นพระ ไม่ได้กะเล่นฆ่าคน แต่ถ้าเจอคนไล่ฆ่าก็น่าจะมีทางแก้
อย่างน้อยพอสู้ได้ ก็ยังดี แต่นี่แค่คนอ่อนกว่าก็ม่องงะ
ตกลง ถามตรงๆนะคะ พระมันสู้ใครได้ไหมคะ แล้วของต้องถึงนี่คือ ประมาณไหนคะ
ต้องถึงแบบดีกว่าชาวบ้านหลายเท่าเลยไหม หรือไม่ขนาดนั้นอะ

ออฟไลน์ narongsak10

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:41:39 »
อ้างจาก: ..ยัJรัnlS๐... ที่ มกราคม 24, 2011, 08:44:13
อ้างจาก: shouCool ที่ มกราคม 24, 2011, 08:04:44
สุ้ๆนะครับ

อาคะ  ที่คุณ 108ลีลาพูดก็ถูกอยู่ ว่าไปเล่นกมออฟไลน์ดีกว่า แต่มันมีหรอคะ
ตอนแรกที่เล่นเกมนี้ ก็ไม่ได้มานั่งอ่านรายละเอียดอะไรมากมาย
กรณีที่บ่นเรื่องตายนั้นคือ ยืนอยู่ดีๆ ก็เจอไล่ฆ่า บอกว่าอย่าก็ทำ แม้แต่คนเวลอ่อนกว่า ของเน่า ก็ฆ๋าพระได้
คือ ถามพระเลเวลเยอะๆของพอตัว ยังตายเลยเจอแชมป์ของเท่ากัน เวล 120(ขนาดแชมป์อ่อนกว่าหลายเลเวล)

ที่คุณ ShouCool บอกกดหญ้าอะ มันหาจากไหนได้อีกคะ
เราเล่นพระ ไม่ได้กะเล่นฆ่าคน แต่ถ้าเจอคนไล่ฆ่าก็น่าจะมีทางแก้
อย่างน้อยพอสู้ได้ ก็ยังดี แต่นี่แค่คนอ่อนกว่าก็ม่องงะ
ตกลง ถามตรงๆนะคะ พระมันสู้ใครได้ไหมคะ แล้วของต้องถึงนี่คือ ประมาณไหนคะ
ต้องถึงแบบดีกว่าชาวบ้านหลายเท่าเลยไหม หรือไม่ขนาดนั้นอะ

กำไม่รู้จิงหรอคนสวย

เดี๋ยวเย็นนี้พาไปเก็บหญ้าเอามะ

• Colonel
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:21:41 »
อ้างจาก: ..ยัJรัnlS๐... ที่ มกราคม 24, 2011, 08:44:13
สุ้ๆนะครับ

คำว่าของถึงก็คือ คลาสสิคเกด8ทั้งตัว นี้ก็okแล้วไม่โหดแต่ก็ไม่กาก แต่ใช่ว่าของถึงแล้วจะโหดยังๆๆ ต้องมีสกิลที่เวลสูงซึ่งก็กำลังรอGmที่กำลังทำอะไรกันแบบเรื่อยเปลื่อย

กุไม่รีบเสร็จก็เข้ามาซื้อ วกกลับมาเรื่องพระต่อ อาชีพที่ฆ่ายากมากสุดอ่าคือพระ เพราะอะไรอ่าหรอ 1 ฮิลได้ 2จับขังได้ขังที8วิใครมันจะวิ่งตามอีก3มีบัพโล่โอ้อาชีพนี้ฆ่ายาก

ไม่ต้องฆ๋ามัน มันก็ฆ๋าเราไม่ได้ ตอนนี้ผม124ยังฆ่าพระเวล107ไม่ได้เลย มันโดนโลตัสผมมันไม่วิ่งมันใ้ห้กลับมาขังผมแล้วหัวเราะขึ้นม้าแล้วจากไป กุละเซ็งกะพระประเภทนี้

กวนตีนมาก ลองเล่นแบบเดียวกับมันก็ได้ แต่ท่าบอกเราโดนสกิลเดียวตายไม่มีเวลามาทำได้ขนาดนี้ ก็พยาพยามอัพของแบบที่ผมบอกรับลองการเล่นพระของคุณจะสนุกกว่านี้

For Io8อนคตชื่อIISมโบ้_โอ้เยสแล้ว ก๊ากๆๆ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:52:40 »
อ่านมาทุกคอมเม้น รวมทั้งเคยเล่นพระมาด้วยตอนเซิร์ฟอินเตอร์ เข้าใจเป็นอย่างดีครับ
ตอนแรกที่เล่นพระ เพราะมันเล่นคนเดียวได้ เวลคนเดียวได้ ห่าบอสคนเดียวได้ ไม่เปลืองยา เพราะมี Heal
แต่ผลก็คือ โดนฆ่ารัวๆ ครับ จากผู้ที่แข็งแกร่งว่าทั้งของ และเลเวล
แทบจะเลิกเล่นเลยทีเดียว แต่เพื่อนๆ บอกว่าขาดพระไม่ได้ จึงต้องกัดฟันเล่นต่อไปจนพบว่า
"ที่เลเวลเท่ากัน ความแรงของชุด อาวุธ สูสีกัน และสู้กันแบบ 1-1 พระขนะใสๆ ครับ ยืนยัน

พอมีเซิร์ฟใหม่เปิด ย้ายมาเล่นเมจ เพราะไม่อยากโดนไล่ฆ่าแบบตอนเล่นพระ
ผลปรากฎว่า เปลืองยามากๆ ครับ ได้เงินมาไม่ต้องทำอะไร นอกจากซื้อ ยา ยา ยา ยา
สุดท้ายจึงกลับไปเล่นพระเหมือนเดิมครับ ^^

สรุปตรงนี้เลยครับว่า ทุกอาชีพมีข้อดีข้อเสียต่างกันครับ พระมีจุดเด่นในเรื่องการ Support และ การเก็บเลเวล
เพราะไม่ต้องพึ่งใคร ไม่ต้องกดยา แต่อาชีพอื่นๆ รับรองว่าอ้วกแน่ๆ ครับ
กลับกันที่ พระคงต้องลำบากนิดเพราะสกิลน้อยกว่า กว่าจะเก่ง pvp ก็ใช้เวลามากกว่าครับ
ได้อย่างเสียอย่าง ต้องเลือกเอาครับ ^^

ออฟไลน์ dashssss

• Captain
  • **
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 18:19:58 »
ขอเถียงหัวชนฝาครับ ที่บอกว่าพระสู้ใครไม่ได้

สเต็ปเล่นพระนี้จะพูดให้ง่ายๆก็คือเหมือนเล่นสาย int ในดอทเอนั่นหละครับ

และเปลี่ยนออบคริในชุดให้เป็น ฮิลลิ่ง ทั้งหมดครับ เพราะพระไม่มีสกิลเสริมคริอัพของเต็มที่ยังไงก้คริน้อยกว่าคริรีสิสของอาชีพอื่นอยู่ดีครับ

หลังๆมานักเวทกับหอกจะตีเราไม่ตายในคอมโบ1ชุดแล้วครับแล้วแล้วเราก้สามารถฮิลได้หลักหมื่นแต่อาชีพอื่นเขาบั้มยายังไงก้น้อยกว่าเราฮิลตัวเอง

เท่ากับว่า1-1นั้นใครจะมาสู้พระนี้ยากอะครับ แต่ของต้องถึงอยู่ดีนั่นแหละครับทีเป็นเรื่องสำคัญ

ปล.จากอดีตพระอันดับ1ของสปาตั้นเมื่อนานมาแล้ว

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 01:47:10 »
  ผมเล่นวอมาก่อน เมื่อก่อนก็คิดอย่างนี้ มีครั้งหนึ่งสปา ซุส ไม่มีพระ ถึงขนาดเอาตัวเด็กเปิดอีกจอมานั่งบัพ และในสปาไม่มีคนอยากจะเล่น มีแต่คนเล่นเมจ เล่น แชม เพราะว่าโหด ผมจึงย้ายสายจากวอ มาเล่นพรีส เพื่อทีม  ทุกอย่างเริม่ดีขึ้น ทีมลงดันและผ่านดันเมดู และแอสแลน เป็นทีมแรกๆของเซิฟซุส ต่อมา ดัน วอนเดอร์แลน ขาดพรีส นี้ลำบากนะ ทุกอาชีพล้วนมีหน้าที่ของมันเอง

สิ่งหนึ่งที่บอกเก็บเวลาช้า ลำบาก ผมว่า สิ่งที่คุณต้องมีคือทีม ทีมที่คุณลงดันด้วย ไปไหนได้ด้วยกัน และ กิจกรรมรวมกันซึ่งทีมผมทำแบบนั้น กันมาตลอด บางคนบอกว่า

แชมโหด เมจโหด แต่ผมกลับมองว่า พรีส วอ เนี้ย โหดสุดแล้วนะ มันไม่ใช่ว่าคุณจะต้องฆ่าใครได้มาก เหมือนแชมเหรอเมจ  แต่มันอยู่ที่ว่า คุณเป็นตัวเปิดรับสกิลจากอีกฝั่งอย่างไง วอที่บอกว่าไม่โหด ตีไม่แรง ผมว่าไม่นะ ผมเห็นตอนไม่รวมเซิฟ มารบูรพา ฆ่าได้ที่ 2 3 ตลอด เวลาเมิทที นี้วงแตก

ส่วนพรีส อาชีพที่บอกว่า อ่อน สกิลไม่แรงเลย สู้ใครไม่ได้  ขอค้านเลยครับ ยกมือค้าน เอาตรีนยันค้านด้วย  ย.ยุ่นบอกว่า  ตอนแรกที่เล่นพระ เพราะมันเล่นคนเดียวได้ เวลคนเดียวได้ ห่าบอสคนเดียวได้ ไม่เปลืองยา เพราะมี Healแต่ผลก็คือ โดนฆ่ารัวๆ ครับ จากผู้ที่แข็งแกร่งว่าทั้งของ และเลเวลแทบจะเลิกเล่นเลยทีเดียว  อันนี้ก้ค้านด้วย  ผมเล่นเจอวอ เมจ แชม ผมสู้หมด ไม่เคยหนี เหรอยอมตาย การใช้สกิลให้ถูกจังหวะ ปั้มยา ไม่ต้องขนาด 7 พันหรอก ยา 3พันนี้ก็แหล่มแล้ว  ผมปั้มยา 3000 ทีหนึ่งเลือดเด่ง 9พันอัพ สาเหตุมาจากของ ฮิลลิ่ง ฮิลลิงดูน การไม่ งกยา จะเป็นทางดีสำหรับพรีสนะ กดยา ฮิล กดยา คุณก้รอดแล้ว

อีกส่วนหนึ่งเรื่อง mp ก็เช่นกัน ผมกดmp600 1ทีmp เต็มหลอด เพราะค่าฮิลลิง มีผลเช่นกัน และตอนไม่รวมเซิฟ ผมก็ฆ่าได้อันดับ 3 4 5

ไม่ใด้จะมาโม้นะ แต่อยากให้เพื่อนที่เล่นพรีส คิดใหม่แค่ว่า เราไม่ได้มาเพื่อฆ่า แต่จะทำไงให้เราอยู่ฮิลเพื่อนเราได้นานที่สุด หากอยากทดสอบ เชิญมาทดสอบเวิลมา

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 01:53:11 »
อ้างจาก: dashssss ที่ มกราคม 25, 2011, 18:19:58
ขอเถียงหัวชนฝาครับ ที่บอกว่าพระสู้ใครไม่ได้

สเต็ปเล่นพระนี้จะพูดให้ง่ายๆก็คือเหมือนเล่นสาย int ในดอทเอนั่นหละครับ

และเปลี่ยนออบคริในชุดให้เป็น ฮิลลิ่ง ทั้งหมดครับ เพราะพระไม่มีสกิลเสริมคริอัพของเต็มที่ยังไงก้คริน้อยกว่าคริรีสิสของอาชีพอื่นอยู่ดีครับ

หลังๆมานักเวทกับหอกจะตีเราไม่ตายในคอมโบ1ชุดแล้วครับแล้วแล้วเราก้สามารถฮิลได้หลักหมื่นแต่อาชีพอื่นเขาบั้มยายังไงก้น้อยกว่าเราฮิลตัวเอง

เท่ากับว่า1-1นั้นใครจะมาสู้พระนี้ยากอะครับ แต่ของต้องถึงอยู่ดีนั่นแหละครับทีเป็นเรื่องสำคัญ

ปล.จากอดีตพระอันดับ1ของสปาตั้นเมื่อนานมาแล้ว

ช่ายเลยคับ เอาคริออก คุณไม่ต้องไปทำคริให้เยอะหรอก เอาคริออก มันทำให้คุณ ลดการติดคริลง โลตัส ว่าดอกละ 40k  โดน 180k เอง ฮิลได้ แปปเต็ม สะใจ กดยา สะใจ  เห็ยด้วย

ออฟไลน์ น้อง

• Captain
  • **
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:09:51 »
8)อุ่ย อุ้ย สม แล้ว ที่ เปง พระ อันดับ 1 ของ สปา เด่น ด้าน ฆ่า น่ะ   :P :P :P
Matk ผม 3.5k+ เอง มั้ง ถ้า จำ ไม่ ผิด  ว่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า อ่อน กว่า อุ่ย อุ้ย

แวะ มา ทักทาย แว๊บๆ แหละ  :P

ออฟไลน์ Mr.Palm

• Captain
  • **
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 15:36:58 »
พระอ่อนจริงๆนะ 5555+

แต่ก็ชอบ และจะกลับไปเป็นพระเร็วๆนี้ เพราะทั้งกิล พระแห่มาเป็นเมจหมดละ 555+  :P

พระเอาตัววรอดเก่ง ไม่เชื่อ ถาม ขนอุย สิ หนีไวมาก ใบ้มันเสร็จมันวิ่งไปเลย แล้วค่อยกลับมายิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนใบ้ตายเอง  :'(

ปล.เล่นที่ใจรักครับ