ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี้ยวกับในเกมที่คิดว่าหลายๆคนคงอย่างรู้  (อ่าน 815 ครั้ง)

ออฟไลน์ avavav

• Sergeant
  • *
มีคำถามเกี้ยวกับในเกมที่คิดว่าหลายๆคนคงอย่างรู้
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 18:41:13 »
มีเปลียนอาชีพไหมคับเกมนี้
ขี้มัาทำยังไง
อาชีพไหนเทพสุด
ของพวกนี้คืออะไรและจะใช้ยังไงคับ
War Material 4
Magic Athenian Scroll2
Magic Athenian Scroll3
Nameplte1
Nameplte2
Food
Weapon
Sicilian spell

มีอะไรจะมาเพิ่มคับ

ออฟไลน์ 水野 真美

• GodsWar Tester
  • Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
Re: มีคำถามเกี้ยวกับในเกมที่คิดว่าหลายๆคนคงอย่างรู้
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 20:18:27 »
เปบี่ยนอาชีพไม่มีค่ะ
ขี่ม้าต้องเลเวล 40 แล้วรับเควส Riding ค่ะ
อาชีพที่เทพที่สุด ไม่มีค่ะ ทุกอาชีพล้วนมีข้อดี/เสีย นะคะ

War Material ใช้สำหรับเกี่ยวกับกิลด์ค่ะ

Magic Athenian Scroll คือเควสจาก Scroll ค่ะ ทำง่ายและให้ exp มหาศาล

Nameplate ใช้ส่งกับตัว Faction Crier ค่ะ สามารถส่งทีละอันเืพื่อรับ exp

หรือส่งเป็นชุด แลกด้วยการจ่าย gold หรือ silver เพื่อทำให้ได้ exp เยอะขึ้นไปอีก

โดยที่ถ้าส่ง 6 อันจะ x ได้ถึงราวๆ 24 ค่ะ (ประมาณนี้มั้งคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน)

เราส่ง 1 + 3 + 5 ตอนเลเวล 20 เลเวลเด้งขึ้นมาเป็น 40 นิดๆค่ะ

Food + Weapon คือ War Material เหมือนกันนะคะ

Silician Spell ใช้สำหรับวาร์ปไป Silicy ได้ตลอดเวลานะคะ