ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คเครื่องก่อนเล่น  (อ่าน 1043 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oneesan

• Administrator
  • Captain
เช็คเครื่องก่อนเล่น
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 16:55:19 »
ก่อนอื่นต้องขออภัยด้วยค่ะที่ไม่ได้นำข้อมูลนี้มาลงให้ผู้เล่นได้อ่านก่อน

โดยตารางด้านล่างคือ ความต้องการ Spec ขั้นต่ำของเกม GodsWar Online นะคะ

หากผู้เล่นไม่สามารถเข้าเกมได้หลังจากลงตัวเกมแล้ว กรุณาลองทำการโหลด Driver ของการ์ดจอ จากลิงค์ด้านล่างได้

และอย่าลืมลง DirectX 9.0c นะคะ

ปล. ขณะนี้ทางทีมพัฒนาได้ทำการแก้ไขกรณี Windows Vista ไม่สามารถเข้าเล่นได้แล้ว

ส่วนลิงค์ด้านล่างเป็นลิงค์สำหรับดาวน์โหลด Driver ต่างๆ ค่ะ

DirectX 9.0c
การ์ดจอ nVIDIA
การ์ดจอ ATY
การ์ดจอ ออนบอร์ด Intel

ออฟไลน์ ĈŸß€®ĿËă

• Captain
  • **
Re: เช็คเครื่องก่อนเล่น
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:29:35 »
เล่นกับโน๊ตบุก  วินโดว์ 7

จอเกม หลุดจอคอมเลย คือ ด้านล่างตั้งแต่ ช่องพิมพ์การสนทนา หายไปครึ่งนึง พอพิมได้นะ แต่ลำบากอยุ่เหมือนกัน

ถ้าไม่ซ่อน Taskbar นี่ไม่เห็นช่องที่ให้พิมเลย หรือคลิก ปุ่มด้านล่างจอเกม  ไม่ได้เลย

แก้ไขยังไงได้ครับเนี่ย ...

ออฟไลน์ Oneesan

• Administrator
  • Captain
Re: เช็คเครื่องก่อนเล่น
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:02:41 »
ลงวิธีแก้ไว้ในกระทู้นี้แล้วค่ะ

index_t354.0.html