โพลล์

ถ้าในเหตุการของการต่อสู้ ท่านี้ใช้ได้ผลกับผู้หญิงหรือไม่?

ไม่ได้ผล  เพราะท่านี้ผู้หญิงไม่เคยกังวลเลย ถึงโดนไป ก็ไม่สะทกสะท้านอะไร
1 (25%)
ไม่ได้ผล  มันอาจทำให้ผู้หญิงแสดงสีหน้าหรือแสดงอาการเจ็บบ้าง แต่ก็ทนได้ ไม่ส่งผลอะไรร้ายแรง
0 (0%)
ไม่ได้ผล  อาจจะทำให้เสียหลักไป หรือทรุดตัวลงไปเล็กน้อย แต่ก็ฟื้นตัวมาได้อย่างรวดเร็ว
0 (0%)
ได้ผล  มันทำให้ร่างกายหยุดนิ่งไปเพราะอาการเจ็บ ไม่สามารถเก็บอาการได้
0 (0%)
ได้ผล  ถ้าโดนแล้วขาอ่อน ทรุดลงไปนั่งกุมทันที หรือแสดงอาการเจ็บออกมาอย่างชัดเจน
1 (25%)
ได้ผล  แบบว่าลงไปนอนขดนอนดิ้น หน้าเีขียว ขาอ่อนหมดแรง ไม่สามารถขยับตัวไปไหนได้เลย
2 (50%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ..... ขอถามผู้หญิงนะ ถ้า ......  (อ่าน 364 ครั้ง)

ออฟไลน์ vesper111

• Sergeant
  • *
..... ขอถามผู้หญิงนะ ถ้า ......
« เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 02:41:21 »
คือว่าสงสัยเรื่องนี้มานานแล้วอะ สงสัยมากด้วย แต่ไม่กล้าไปถามใครต่อหน้า เพื่อน ๆ ผู้หญิงคนไหนมีประสบการณ์ รบกวนช่วยตอบหรือเล่าเหตุการณ์ของตัวเองให้ฟังหน่อยนะ  :)

(แค่สงสัยเฉย ๆ นะ ไม่ได้เอาไปทำอะไรใคร)

เรื่องมีอยู่ว่า...............

เราไปอ่านตำราวิชาการต่อสู้ป้องกันตัวมา
ในตำราบอกว่า "ท่าเตะผ่าหมาก" สามารถทำให้ศัตรู จุก หมดแรงและทรุดได้ในทันที ถือว่าเป็นท่าป้องกันตัวที่ได้ผลมาก เพราะสามารถหยุดศัตรูด้วยการโจมตีเพียง"ครั้งเดียว"

(จากรูป ก้อย รัชวิน เตะผ่าหมากไปเพียงทีเดียว คนร้ายก็ทรุดลงและหมดแรงโต้ตอบไปทันที)

:-[

จากนั้นเราก็เอาไปสอนน้องๆ แถวบ้าน แล้วดันมีน้องผู้ชายคนนึงถามว่า "แล้วถ้าผู้หญิงโดนเตะแบบผ่าหมาก จะเจ็บแบบไหน? "

เรานี่ อึ้งกิมกี่ไปเลยพักนึงเลยอะ    :o

เราเองก็ไม่เคยเห็น ในตำราก็ไม่มี แล้วก็ไม่กล้าไปลองเองด้วยดิ และถ้าเราไม่ตอบ ก็กลัวเด็กจะเอาไปลองกันเองอีก เราก็เลยตอบแบบผ่าน ๆ ไปว่า "ก็มีอาการเหมือนกันแหละ ได้ผลได้ผลเหมือนกัน" (กลัวเสียฟอร์มผู้เชี่ยวชาญ อิอิ    :laugh:)

---------

หลังจากวันนั้นเป็นต้นมา เราก็เกิดความสงสัยเหมือนกับที่น้องคนนั้นถามเหมือนกัน ก็เลยจะขอถามความเห็นเพื่อน ๆ เป็นข้อ ๆ เลยนะว่า

1. ท่าเตะผ่าหมากจะใช้ได้ผลกับผู้หญิงหรือไม่? (ให้ดูรูปในข้อ 2 นะ ถ้าผู้หญิงกางเกงดำ เตะเข้าไปจริง ๆ คนที่ถูกเตะจะทรุด หน้าเขียวและหมดแรงโต้ตอบไปในทันทีหรือไม่? ข้อนี้ตอบในแบบสอบถามก็ได้นะ)

2. เพื่อน ๆ คิดว่า ถ้าผู้หญิงโดนเตะแบบเตะผ่าหมากเข้าไป จะเจ็บแบบไหนเจ็บเหมือนโดนอะไร จะมีอาการจุก หมดแรงและทรุดแบบที่กล่าวไว้หรือไม่?

3. สมมุติว่าเพื่อน ๆ อยู่ในสถานการ์ณต่อสู้ เช่น กำลังมีเรื่องตบตีกัน หรือ กำลังแข่งขันในกีฬาต่อสู้  แล้วศัตรูใช้ท่าเตะผ่าหมากใส่ตัวเรา หรือตีเข่าไปที่หว่างขาเรา(ดูรูปด้านล่างประกอบ) เพื่อน ๆ คิดว่าตัวเราเองจะอดทนไม่แสดงอาการเจ็บให้ศัตรูรู้ ได้หรือไม่?

ที่ถามมาทั้งหมด เราไม่ต้องการรู้นะว่าผู้หญิงมีจุดอ่อนอยู่ตรงไหน และไม่ต้องการเอาไปทำร้ายใครด้วย

เราก็แค่สงสัยเรื่องการเตะผ่าหมากกับผู้หญิงเท่านั้นเอง เพราะในชีวิตประจำวันก็พบเห็นแต่เฉพาะผู้ชายโดน ไม่ว่าจะเป็นในละคร ในอุบัติเหตุต่าง ๆ หรือในการแข่งขันกีฬา

มันก็เลยทำให้เราสงสัยก็เท่านั้นแหละว่า ถ้าผู้หญิงโดนบ้างจะมีปฏิกิริยายังไง เจ็บแบบไหน มีอาการยังไง?

ใครมีประสบการณ์เรื่องนี้ อาจจะเคยโดน หรือเคยเห็น มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ  :)

ออฟไลน์ …‘L’๏ReaLŸ‘’…

• Major
  • I Love Aum
Re: ..... ขอถามผู้หญิงนะ ถ้า ......
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 05:58:08 »
ผู้หญิงช่วยตอบหน่อยเร็วผมอยากรู้บ้าง

ออฟไลน์ serina

• Sergeant
  • *
  • อยากสอบได้เกรด4
Re: ..... ขอถามผู้หญิงนะ ถ้า ......
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:08:20 »
เราไม่รู้ ไม่เคยโดนด้วยแต่เราว่าตามธรรมชาติของร่างกายมนุษย์ทั่วไปถ้าโดนแรงๆมันก็เจ็บอยู่แล้วละค่ะ
โสดแล้วจะทํามายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 17:57:00 »
ผมไม่เคยแตะแฟนนะ

ลองมาให้ผมแตะสิ อิอิ

ออฟไลน์ Winter

• Major
  • อนาคต คือสิ่งไม่เเน่นอน
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 18:04:27 »
สมมุตินะค่ะคิดซะว่าการเตะผ่าหมากก็เหมือนเตะเข้าที่ท้องน้อยอ่ะ
เจ็บจุกเหมือนกันเเต่ผู้หญิงโดนไหนก็เจ็บเหมือนกันเเระค่ะ
เอาเป็นว่าใครกล้าทำผู้หญิงคง...

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 21:07:09 »
ไอ..นี่มันกระทบนิดๆนะน้ำอิอิ