ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชนะกิจกรรมมาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี  (อ่าน 822 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
ผู้ชนะกิจกรรมมาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 19:11:11 »
รางวัลที่  1  รับไปเลย Greek Steed+5    ได้แก่  ก้านมะยม 

ความประทับใจก็คือ
1.ความสมดุลในสายอาชีพ  เน้นจุดเด้นของเเต่ระอาชีพได้ชัดเจน
2. ความมีน้ำใจของผู้เล่น  ไม่ว่าเรามีปัญหาอะไรก็ถามได้
3.มีกิจกรรมเยอะมาก   จนบางวันรอเเต่กิจกรรม
4.ระบบFREE PK สะใจ ดี    เจอกันก็ ซัดเเม่งเลย
5.ระบบบอท ในเกมสุดยอดมาก  ผมเปิดค้างไว้เลย เเล้วทำการบ้านได้  แบบ  2 IN 1  ไม่เสียการเรียน
6.เกมนี้ไม่ งก การเเจกของ ใครร่วมกิจกรรมได้ของทุกคน
7.ที่ผมชอบมากที่สุดคือระบบไม่เล่นนานก็เวลได้เนี่ยเเละสุดยอดเพราะผมว่าง เเค่วันหยุด 2 วันเท่านั้น  เปิดมาที เวลกระจาย
8. อีกระบบเกมนี้ที่ดีมากก็คือ  บี-โกล ผมชอบตอนที่เราไม่ต้องเติมเงินมากมายเนี่ยเเละ  เเต่ขอ บอกไว้อีกอย่างว่า  มันได้ยาก  เเละ วิ่งมาราทอนนะมันน่าเบื่อคับน่าจะให้ทำอย่างอื่นเเทน
9. ภาพสวยดี  บังเอิญ ผมไม่ชอบเล่นเกมออนไรเเบบสมจิงมากนัก  ชอบเเบบเเนว ตัวละครน่ารักมากกว่า
10. เวลไม่มากก็เทพได้ นี่เเละที่ผมชอบ เวลน้อยอัดเวลมาก   การตีบวกของก็ดีคับถึงเเม้จะมากไปหน่อยจนงง 
11. มีระบบเพิ่มเวลของด้วย  เจ๋ง เลย  ผมเคยเล่น เกมมาก็มากอะ   เวลาเปลี่ยนเวล ของก็ต้องเปลี่ยนตาม  ผลที่ตามมาก็คือ  เสียดาย ของที่ตีบวกเทพเเล้วพอเวลขึ้นก็ต้องตีบวกใหม่  เเต่เกมนี้มีหินเลื่อนเวล  เป็นการประหยัด เวลาในการตีบวกใหม่ได้มาก

จบเเล้ว  ก็มีมากกว่านี้อะนะข้อดีที่โดนใจผม  เเต่  ก็มีข้อเสียเช้นกัน  ที่ผมเซ็งมาก
1. ของตีบวกไม่น่าเอาไปใส่ในไอเทมมอล
2. คนที่ไม่เติมเงินหลือเติมน้อยไม่มีทางชนะ  ( เเล้วจะเล่นเพื่ออะไร )
3. กิจกรรมน่าจะมีในเกมมากกว่าในบอด
4 น่าจะมีการเปลี่ยนเเปลงลักษณะของเมืองหลักตามวันสำศัษ  เช่น  วันคริสมาสก็น่ามีหิมะตกในเมืองหลัก ประมาณเนี้ย
5.การ PK ในเมืองเดียวกันยังไม่มี  ทำไห้ คนเวลน้อย PK ไม่ได้ เพราะ ไปไม่ถึงเเมพ วอ ก็ตายเเล้ว
6.การฆ่าฝ่ายตรงข้ามน่าจะได้ค่าชื่อเสียงมากกว่านี้หน่อย
7. การตีบวกติดยากทำให้เสีย เงิน  เวลา  เเละที่สำคัญ  เสียอารม

ก็มีเเค่นี้เเละยังใงข้อดีก็มากกว่าข้อเสีย  สรุปว่า  ๐ชอบมาก๐

รางวัลที่  2  รับไปเลย Greek Steed+4 ได้แก่ Zariche

อาจจะไม่ใช่บทความที่ดีหรือตรงประเด็นของหัวข้อนี้ซะทั้งหมดแต่มันก็เป็นความรู้สึกของผมที่มีต่อเกมส์เกมส์นี้
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าครั้งแรกที่เห็นชื่อเกมส์นี้ผมแทบจะมองข้ามผ่านมันไปเลย
ผมได้รุ้จักเกมส์นี้อาจหนังสือเกมส์รายสัปดาห์Comgamernews แค่อ่านชื่อดูแนวการเล่นแล้วก็ข้ามไป
อย่างรวดเร็ว และผมก็ไปเล่นCBเกมส์อื่นซึ่งเกมนั้น คือเกมส์ Kxx3 ที่กำลังร้อนแรง ณ.เวลานั้น
ผมก็เล่นๆเกมส์นั้นไปจนLv ถึงข้อกำหนดว่าจะได้รับรางวัลในช่วงOB และเกมส์นั้นก็ได้ปิดช่วงCBลงไป
ตอนนั้นเป็นช่วงเวลาว่างอยู่หลายวันกว่าOBเกมส์นั้นจะเปิด ผมซึ่งหาเกมส์อะไรเล่นไม่ได้เบื่อๆเซ็งๆ
ก็ได้หยิบหนังสือเล่มเก่าเมื่อหลายอาทิตย์ก่อนขึ้นมาเปิดดูแล้วผมก็ไปหยุดอยู่ที่เกมส์เกมส์นึงนั่นก็คือ
Godswar เกมส์ที่ตอนแรกผมไม่คิดที่จะเล่นไม่คิดที่จะหาข้อมูลใดๆเลยก่อนเล่นเมื่อเริ่มเล่นผมก็ได้เลือกที่จะอยู่
ฝั่งSpatan โดยเล่นอาชีพ พรีสเพราะคิดว่ามันคงประหยัดแน่ๆทำให้ไปไหนมาไหนมีคนต้องการเข้าปาตี้
และ เมื่อเข้ามาถึงก็เจอกับระบบช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ ถึงตอนนั้นจะเป็นภาษาEng อยู่แต่ก็เข้าใจได้ไม่ยากนัก
แค่คลิกตามเควสไปเรื่อยๆไม่นานนักก็เก็บlvได้ถึง 30กว่าๆทำเควสและผมก็เห็นคนรับสมัครศิษย์กันผมก็ไม่เข้าใจ
ว่ามันคืออะไรและก็ได้ถาม(จำชื่อไม่ได้)และขอเขาให้รับเป็นศิษย์ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นระบบที่ดีในการช่วยเหลือ
ผู้เล่น คำถามแรกที่ผมได้ถามอาจารย์หลังจากที่เขารับผมมาแล้ว คือ "ทำยังไงให้ Lvอัพไวๆ" เขาก็ตอบกลับมาว่า
ให้เข้าไปในMallแล้วซื้อ ถุงทองออกมา2ถุง(ตอนCBเขาแจกGoldให้ใช้เล่น20KG) ผมก็ซื้อมาตามที่เขาแนะนำ
แล้วก็ลงมือกดถุงทองนั้น  พอกดLvก็เริ่มอัพทันทีและก็ได้ของออกมาให้ใส่ด้วยกด2ถุงจนหมด
ผมก็ได้Lvup มาที่50กว่าๆและก็ได้รับเงินEGมาใช้ซื้อของในเกมส์ ถึงตรงนี้ผมก็ได้เริ่มที่จะชอบเกมนี้
เลยเริ่ม หาข้อมูลของตัวเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของoption itemสวมใส่ หรือ เรื่อง pet /skill pet
รวมทั้งการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆในเกมส์ ก็เลยได้พบว่าเกมนี้มีอะไรอีกมากมายนักไม่ได้มีดีแค่การไล่ฆ่าไล่ตีไปวันๆ
และผมก็ได้เข้าร่วมกิล ในกิลก็ช่วยเหลือกันดี มีเพื่อนที่ค่อยแบ่งกันข้อมูลเกมส์โดยเฉพาะเรื่อง Pet
พอlvประมาณ 90กว่าๆ ผมก็ได้ลงไปใน กิจกรรม สงครามเป็นครั้งแรก วันนั้นผมงงมากๆ แต่ก็สนุก(โดยส่วนตัวไม่ชอบฆ่าคน)
และเมื่อถึงวันใกล้ๆที่CBจะปิดตัวลง ทางทีมงานCGNก็ได้มาจัดกิจกรรมให้ร่วมสนุกกัน ผมก็ได้เข้าร่วมและได้รับ
รางวัลมาแบบ ฟลุกๆและไม่กี่วัน CBก็ปิดตัวลง ช่วงเวลาที่ปิดไป ผมได้หาข้อมูลเกมส์นี้สนุกซะจนลืมและไม่คิดที่จะ
กลับไปเล่นเกมส์Kxx3เลย ทั้งๆที่ผมก็ได้รางวัลที่จะแจกตอนOB เพราะผมได้หลงรักเกมส์Godswarเข้าซะแล้ว
ผมเฝ้ารอวันที่GodswarจะเปิดOB เมื่อถึงเวลาปิดOBผมก็ได้เลือกเล่น ฝั่งเดิม ชื่อเดิมและอาชีพเดิม(ถึงตอนนี้จะเปลี่ยนเป็น เมทแล้วก็เถอะ)
เมื่อถึงตอนนี้ผมก็มีข้อมูลเกมส์พอควรและก็หาเพิ่มเรื่อยๆเพื่อปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับแนวการเล่นของผม(ชอบลงดันเจี้ยนมากๆ)
ได้หาและคิดเทคนิกในการผ่านดันต่างๆ มีทั้งคิดเองและได้ข้อมูลมาจากเว็บข้อมูลของเมืองนอก ในสายตาผมมันช่างท้าทายความสามารถมาก
แต่ทั้งหมดนั้นจะไม่มีความหมายเลย ถ้าไม่มีเพื่อน และทีม ที่ดี การเล่นเป็นทีมคือจุดเด่นของเกมส์นี้เลยก็ว่าได้
การได้ช่วยเหลือกันในทีมและในกิลนั้นทำให้ผู้เล่นฝ่ายเราได้เปรียบ ทีมเก่ง กิลเก่ง ฝั่งเก่ง ก็ทำให้ชนะสงครามได้ไม่ยากนัก
และเพื่อนๆในทีมก็ยังช่วยกันหาเทคนิกข้อมูลแนวทางการเล่นต่างๆมาแชร์กันทำให้ช่วยประหยัดเวลาในการที่จะหาและรวบรวมเพียงคนเดียว
ตอนนี้ผมสนุกกับเกมส์นี้มากเพราะว่า ความสนุกของผมคือการหาข้อมูลต่างๆมากกว่าการที่จะเล่นให้เก่งให้เป็นที่1
มันยังมีอะไรให้คิดค้นหาอีกมากมาย ผมเลยยังมีความ สนุกที่จะได้เล่นเกมส์ ตราบใดที่มันยังมีอะไรให้ผมค้นหา
ตัวเกมส์มีกิจกรรมต่างๆให้เล่นมาก มากซะจนบางทีแทบเก็บตามไม่ทัน ของMallราคาแพงจริง แต่ว่า เราก็สามารถที่จะหามันได้แบบฟรีๆได้หลายทาง
ไม่ว่าจะหาจากม่อน จากบอส หรือจากกิจกรรมต่างๆในตัวเกม ผมแทบไม่ได้เติมเงินในเกมส์นี้เลย(ไม่ถึง 2000บาท) แต่ก็สามารถที่จะเล่นได้
ไม่ติดขัดอะไรมากมายแต่ทุกๆอย่างต้องอาศัยความอดทน ที่จะสะสมเงินBGจากช่องทางต่างๆ(วิ่งมาราทอน กิจกรรมจับถุง วันพิเศษ)ไว้ใช้ในส่วนจำเป็น (แต่เติมบ้างก็ดีนะตัวเกมส์จะได้อยู่ได้) :(
เกือบทุกอย่างที่ว่าแพง สามารถหาได้ฟรีเพราะมีกิจกรรมหรือ npcเอาไว้รับแลก พอยจากการลงดันเจี้ยน หรือกิจกรรมแลกของในวันเสาร์
และที่จะลืมไม่ได้ก็คือการยอมรับฟังคำขอของทีมงาน ผมว่าทีมงานเกมส์นี้เป็นทีมงานที่แทบจะเรียกได้ว่า "คุณขอมาเราจัดให้" (ในส่วนที่จัดได้)
ถึงแม้ความผิดพลาดยังมีให้เห็นใส่ส่วนขอข้อมูลรายละเอียดต่างๆการลงวันที่กิจกรรมหรือการตามตอบคำถามในกระทู้ในเว็บฯ
เพราะพอจะทราบว่าทีมงานน้อยและทำงานแบบครอบครัว(เพื่อนฝูง) ในส่วนการอัพเดทแพทใหม่ๆก็มาเรื่อยๆ ซะจนจะตามSVนอกทันแล้ว ดูจากเลขแพท
และถึงอัพเดตมาจะมีปัญหาก็ไม่ได้นิ่งเงียบ แต่ก็ยังมีการออกมายอมรับและชดเชยให้ผู้เล่น(ชอบมากเลยBG)
   สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณที่อดทนอ่านข้อความของผมและขอให้ทีมงานสู้ต่อไปเพื่อผู้เล่นหน้าใหม่ที่จะเข้ามาเล่นเกมนี้และผู้เล่นเก่าที่ยังเล่นอยู่ด้วย และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนรวมทั้งเพื่อนที่อยู่ฝั่งเอเทนด้วยที่แบ่งกันข้อมูลต่างๆและความเป็นมิตรและน้ำใจที่มีให้กันตลอดมา ขอบคุณจริงๆ :)

ถ่ายรูปกับเพื่อนคนแรกที่อยู่ฝั่งเอเทนตอน CB :) แต่ตอนนี้หายไปซะแล้ว :'(

รางวัลที่ 3   จำนวน 3 รางวัล Greek Steed+3

1. theoffer
        ทำไม? คุณถึงรัก GODSWAR..... เพราะหัวใจของผมมันบ่แม่นหัวจั๋ยมันเป๋น GODSWARRRRRRR
ชอบตรงไหนเหรอ?
อ้าวๆๆๆๆ ไม่เติมตังเอาของมอลมาจากไหนเยอะแยะกันเนี่ย : GODSWAR ดิมีเควสได้ของมอลกะตังที่ใช้ซื้อของมอลได้ด้วย
ชอบตรงไหนอีก?
โหเลเวล 50+ เล่นชั่วโมงกว่าๆเองนะ  : เควสแสนจะง่าย กิจกรรม EXP จุกอก เล่นแปปเดียวก้อเวลเยอะละ
แค่นั้นเหรอ?
เพื่อนมากมาย พาทำเควสลงดันหนุกสนาน

นั่นแค่ไม่กี่อย่างที่ผมประทับใจนะจริงๆแล้ว สังคมในเกมมีส่วนมากครับที่ทำให้ผมชอบเกมนี้เพราะแม้ว่าเกมจะแบ่งเป็น 2 ฝ่ายอย่างชัดเจนเจอกันซัดกันได้ตลอด   ทำให้เราจะต้องรวมตัวกันไปช่วยเหลือกันต่อสู้ทั้งในวอร์และนอกวอร์อยู่เสมอ แต่สุดท้ายแล้ว ตีกันไปตีกันมาจนทำให้รู้จักกัน บางคนก็ฆ่าเราจนขี้เกียจจะฆ่า  :) บางคนเราก็ฆ่าบ้างหนีมั่ง สนุกดี บางวันก็มี ดราม่า ด่ากันกระจุยกระจาย  เป็นสีสันของเกมมาก เกมนี้ทำให้ผมต้องไปนั่งอ่าน ภาษาอังกฤษยาวๆหลายๆหน้าเพราะอยากรู้ว่ามันมีเคล็ดลับมีวิธีการอย่างไร ทำของยังไงเล่นแบบไหนถึงจะเก่ง (แอบบ่นนิดนึงว่าถ้าไม่เติมตังนี่ต้องขยันมากๆเลยถึงจะเก่งได้ เติมเมื่อไหร่นี่เสกได้เลยอยากเทพขนาดไหน หุ หุ แต่ว่านะนั่นเป็นผู้สนับสุนุนทำให้เกมอยู่รอด ต้องยกสิทธิพิเศษให้ไป อิ อิ) เควสที่เคลียร์ไม่ได้ต้องทำยังไง แล้วที่เยี่ยมมากๆเลยคือระบบ AFK ทำให้เรามีเวลาทำอย่างอื่นได้ด้วยเลเวล ก้อยังอัพได้อีก แถมด้วยระบบกันเกมมีแต่บอทกันเกลื่อนเมืองไม่มีมนุษย์เล่นด้วยวิธีที่แยบยลมาก คือทำให้บอทเก็บไอเทมไม่ได้ ละก้อทำเควส EXP ได้เยอะกว่าตีมอน ทำให้เกมนี้มีคนเล่นเยอะกว่าบอท นี่เป็นความประทับใจที่มีต่อ Godswar ที่เล่นมาตั้งแต่ CB จนเวลปัจจุบัน

2. tongnious1
บางที่ บางเวลา คนเราอาจต้องการบางสิ่งมาเติมเต็มชีวิตที่ขาด ความสนุก เพราะเครียดจากการงาน หรือเรื่องเรียน
หรือปัญหารอบตัว หลายสิ่งหลายอย่างมันรุมเร้าตัวเรา เรียกว่าโชคชะตาหรือป่าวที่ผมได้ไปเจอ Godswar ที่เซิฟนอก แต่เล่นไปก็ไม่รุ้จะคุยกับใคร มีปัญหาจะหันไปพึ่งใคร แต่รู้สึกว่า เกมนี้มีความละเอียด ในทุกจุด และทุกอย่าง อย่างที่ผมคาดไม่ถึง แม้ว่าเศษคริสตัล 1ซึ่งสำหรับคนเก่งๆ ดูเหมือนจะไม่ต้องใช้ แต่ก้จำเป็นต้องเก็บไว้เพื่อส่ง Zeus Offering มันสอนให้ผมรู้บางอย่างจากจุดนี้ ว่าของสิ่งไหนก็ตาม หากมองมันให้หมดทุกด้านอาจจะมีด้านที่ทำให้ของไร้ค่า ข้างตัวคุณมีประโยชน์ขึ้นมาได้ หลังจากงมเซิฟนอกอยู่เป็นเดือน ก็ได้ข่าวว่าเกมนี้จะเข้ามาในไทยผมก็ตั้งตาใจจดใจจ่อกับเกมนี้ พอได้เล่นก้ค่อยๆเริ่ม พบปะและรู้จักคนมากขึ้น มีเพื่อนมากขึ้น มีความสนุกที่มาเติมให้กับชีวิตที่เครียดๆของผม ให้ได้มีรอยยิ้ม ได้ออกไปสังสรรค์กับเพื่อนในเกม จากกิจกรรมที่จัดทั้งที่ศูนย์สิริกิต หรือแม้กระทั่ง ที่สยามที่ผ่านมา ได้ไปนั่งทานข้าว กับเพื่อนๆในเกม ที่เคยฆ่าแกงกันมา ทิ้งบางอย่างไว้ในเกม (ความเคียดแค้นที่โดนฆ่าหรืออีกฝ่ายที่โดนเราฆ่า) เคยฆ่ากันในวอ ไล่ตีกันนอกวอ แต่ก็มันแค่เกม!!   แล้วหยิบเอาความรุ้สึกดีๆ ความเป็นเพื่อน แยกออกมาให้ได้แบบผม ผมมีความสุขมากที่ได้เล่นเกมนี้ แล้วได้เจอเพื่อนๆ อีกหลายคนได้แลกเปลี่ยนความรู้ ทั้งในเรื่องเกมและเรื่องอื่นๆทำให้เล่นเกมได้ทั้งความสนุกและความรู้รอบตัวอีกด้วย ตอนนี้ผมก็เลเวลก็สูงพอตัวเลยทีเดียว ผมได้ช่วยเหลือคนที่มาใหม่มีความรู้สึกเหมือนตอนเราอยู่เซิฟนอก เป็นนกหัดบิน แต่ตอนนี้ผมได้ช่วยคนที่พึ่งหัดเล่น ได้ไปช่วยคนที่เควสลำบาก แบ่งปันความสุขให้เพื่อนๆ แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วละ

นี่ละความประทับใจของผม...

3. Valene
เมื่อพูดถึงหรือได้สัมผัสเกม Godswar แรกเริ่มทุกคนจะได้เห็นสิ่ง ๆ หนึ่ง ซึ่งก็คือ  Athens & Spartan  สิ่งที่คนคิดอาจจะเปนเพียงแค่ผิวเผิน ว่า เลือกฝ่ายกันแล้วก้อจะตีกัน แต่ในอีกแง๋ หนึ่ง ของความหมายสองคำนี้  มันสามารถที่จะสะท้อนความเป็นจริงในชีวตของทุก ๆ คน  นั่นก็คือ การแบ่งแยก ออกเป็นสองกลุ่ม  ซึ่งในสองกลุ่มนี้ แน่นอนที่จะต้องมีนั่นก้อคือ ความขัดแย้ง ( ไม่ว่าจะเป็นการขัดแย้งระหว่างฝ่าย หรือแม้กระทั่งขัดแย้งในฝ่ายเดียวกัน )  แต่ในความขัดแย้งนั้นเอง มันยังมีอีกหนึ่งคำที่ทุกคนสามารถหาและมีได้ นั่นก์คือคำว่า มิตร  หลาย ๆ คนคิดว่า ไม่มีคำว่า มิตรในหมู่ศัตรู แต่เกมส์ นี้ คำว่ามิตร มีได้แม้กระทั่ง จะอยู่กันคนละฝ่ายก็สามารถช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้  แต่ในหลาย ๆ มุมมอง ของหลาย ๆ คนเกมนี้อาจจะสะท้อนให้เห็นสิ่งที่แบ่งออกเป็นสองผ่าย  เหมือนสังคมไทย ทุกวันนี้ ที่แบ่งออกเป็นสองสี ซึ่งในสองสีนี้  ก็ยังสามารถที่จะตกลง ปรองดอง หรือ เป็นมิตร กันได้ไม่จำเป็นที่จะต้อง รบราฆ่าฟัน กันอย่างเดียว
สุดท้ายนี้  ที่อยากจะกล่าวคือ เกมส์ นี้ เป็นเหมือนกระจกเงาที่สะท้อน สังคม ไทยในปัจจุบันได้อย่างดีเยี่ยม  การแบ่งฝักแบ่งฝ่าย แม้กระทั่งแตกแยกในฝ่ายเดียวกันหรือสีเดียวกัน  แต่สุดท้ายแล้ว การช่วยเหลือซึ่งกันและกัน, การถ้อยทีถ้อยอาศัย หรือแม้กระทั่งการบริหารของฝ่ายนั้น ๆ ย่อมทำให้เกิดผลดีและประโยชน์ที่ดี ต่อฝ่ายตัวเองและสังคมนั้น ๆ

ของรางวัลขอผู้ชนะทั้ง 5  ท่านจะถุกเข้าตัวละครในวันที่ 13 ธันวาคม 2553 นี้นะคะ  อภัยในความล่าช้าด้วยคะ

ปล. Code รางวัล 1,000 B-gold ได้ดำเนินการส่งให้เพื่อนๆที่ร่วมกิจกรรมเรียบร้อยแล้วนะคะในวันที่ 8 ธ.ค. 2553 เพื่อนๆ ท่านที่ไม่ได้รับ Code จากทีมงานติดต่อกลับมาได้เลยนะคะ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
Re: ผู้ชนะกิจกรรมมาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 20:07:32 »
ขอบคุณมากมายเลยคับทุกคน เรียนมาเหนื่อยๆหายเลย  ใหนๆก็ได้รางวัลเเล้วใครเข้ามาก็อ่านของผมมั้งนะ  มันมาจากใจจิงๆ  เเละที่ผม  บอกไว้ตอนท้ายของความประทับใจนะผมอยากไห้มันเป็นจิงๆนะคับGm ยังไงก็ขอบคุณจากใจนะคับ มีอีกเรื่องนะคับ  เพื่อนในเกม GODSWAR   เป็นกันเองมากมายคับ  เจอก็ทักไดนะคับ ผมอยากมีเพื่อนเยอะๆ  ว้าไปละคับเเม่มาเเล้ว :-X :-X   

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

ออฟไลน์ Zariche

• Major
Re: ผู้ชนะกิจกรรมมาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 20:45:32 »
ขอบคุณครับ  :)

ได้กะเขาด้วยดีใจจัง  :'(

ออฟไลน์ RuffiaN

• Captain
  • **
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 21:20:32 »
เย้ๆๆๆ ได้ด้วยยย ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ theoffer

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 23:50:33 »
ขอบคุณมากครับ  :)

ออฟไลน์ masakicocu

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 07:29:13 »
 :) :) :)  ทำไง อ่ะ อยากได้ จังเลย

ออฟไลน์ [[SuNKunGz]]

• Sergeant
  • *
  • เกรียนแห่งสปาตัน!![ชุดเล็ก]
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:56:10 »
อ้างจาก: Darkness ที่ ธันวาคม 10, 2010, 19:11:11
รางวัลที่  1  รับไปเลย Greek Steed+5    ได้แก่  ก้านมะยม 

ความประทับใจก็คือ
1.ความสมดุลในสายอาชีพ  เน้นจุดเด้นของเเต่ระอาชีพได้ชัดเจน
2. ความมีน้ำใจของผู้เล่น  ไม่ว่าเรามีปัญหาอะไรก็ถามได้
3.มีกิจกรรมเยอะมาก   จนบางวันรอเเต่กิจกรรม
4.ระบบFREE PK สะใจ ดี    เจอกันก็ ซัดเเม่งเลย
5.ระบบบอท ในเกมสุดยอดมาก  ผมเปิดค้างไว้เลย เเล้วทำการบ้านได้  แบบ  2 IN 1  ไม่เสียการเรียน
6.เกมนี้ไม่ งก การเเจกของ ใครร่วมกิจกรรมได้ของทุกคน
7.ที่ผมชอบมากที่สุดคือระบบไม่เล่นนานก็เวลได้เนี่ยเเละสุดยอดเพราะผมว่าง เเค่วันหยุด 2 วันเท่านั้น  เปิดมาที เวลกระจาย
8. อีกระบบเกมนี้ที่ดีมากก็คือ  บี-โกล ผมชอบตอนที่เราไม่ต้องเติมเงินมากมายเนี่ยเเละ  เเต่ขอ บอกไว้อีกอย่างว่า  มันได้ยาก  เเละ วิ่งมาราทอนนะมันน่าเบื่อคับน่าจะให้ทำอย่างอื่นเเทน
9. ภาพสวยดี  บังเอิญ ผมไม่ชอบเล่นเกมออนไรเเบบสมจิงมากนัก  ชอบเเบบเเนว ตัวละครน่ารักมากกว่า
10. เวลไม่มากก็เทพได้ นี่เเละที่ผมชอบ เวลน้อยอัดเวลมาก   การตีบวกของก็ดีคับถึงเเม้จะมากไปหน่อยจนงง 
11. มีระบบเพิ่มเวลของด้วย  เจ๋ง เลย  ผมเคยเล่น เกมมาก็มากอะ   เวลาเปลี่ยนเวล ของก็ต้องเปลี่ยนตาม  ผลที่ตามมาก็คือ  เสียดาย ของที่ตีบวกเทพเเล้วพอเวลขึ้นก็ต้องตีบวกใหม่  เเต่เกมนี้มีหินเลื่อนเวล  เป็นการประหยัด เวลาในการตีบวกใหม่ได้มาก

จบเเล้ว  ก็มีมากกว่านี้อะนะข้อดีที่โดนใจผม  เเต่  ก็มีข้อเสียเช้นกัน  ที่ผมเซ็งมาก
1. ของตีบวกไม่น่าเอาไปใส่ในไอเทมมอล
2. คนที่ไม่เติมเงินหลือเติมน้อยไม่มีทางชนะ  ( เเล้วจะเล่นเพื่ออะไร )
3. กิจกรรมน่าจะมีในเกมมากกว่าในบอด
4 น่าจะมีการเปลี่ยนเเปลงลักษณะของเมืองหลักตามวันสำศัษ  เช่น  วันคริสมาสก็น่ามีหิมะตกในเมืองหลัก ประมาณเนี้ย
5.การ PK ในเมืองเดียวกันยังไม่มี  ทำไห้ คนเวลน้อย PK ไม่ได้ เพราะ ไปไม่ถึงเเมพ วอ ก็ตายเเล้ว
6.การฆ่าฝ่ายตรงข้ามน่าจะได้ค่าชื่อเสียงมากกว่านี้หน่อย
7. การตีบวกติดยากทำให้เสีย เงิน  เวลา  เเละที่สำคัญ  เสียอารม

ก็มีเเค่นี้เเละยังใงข้อดีก็มากกว่าข้อเสีย  สรุปว่า  ๐ชอบมาก๐

ฮ่าๆๆๆ ความประทับใจเจ๋งอ่า ยม โดยเฉพาะข้อเสียอ่ะ ผมช๊อบชอบ ถ้าปรับหน่อย น่าจะดีนะ  :D

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 17:55:59 »
ขอยคุณคับ ซัน   เเล้วปายไหนมามะเหงออนเลย   อามก็หาย    กิลเงียบไปเลยคับ

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

• Major
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:26:50 »
วันนี้แล้วสินะ  :)

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:37:46 »
ของรางวัลทั้งหมดได้ดำเนินการจัดส่งหมดแล้วนะคะ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

• Major
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:42:53 »
อ้างจาก: Darkness ที่ ธันวาคม 13, 2010, 18:37:46
ของรางวัลทั้งหมดได้ดำเนินการจัดส่งหมดแล้วนะคะ

ได้รับแล้วครับขอบคุณ :)

ออฟไลน์ RuffiaN

• Captain
  • **
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:04:36 »
ขอบคุณง๊าบบบ  :D :D :D :D :D

• Captain
  • **
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 15:21:07 »
ขอบคุณคาบ    มาช้าไปปะผม  :P