ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนขายของเลิกเล่นหลอกลวงครับอยากให้แบนidนี้ไว้ด่วนสุด  (อ่าน 538 ครั้ง)

ออฟไลน์ rawatbeer

• Sergeant
  • *
ผมโดนขายของเลิกเล่นหลอกลวงครับอยากให้แบนidนี้ไว้ด่วนสุด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 15:01:24 »
GMครับผมmanu เซิฟซุสวันนี้ที่8พย53ผมโดนให้โอนบัตร@cash จำนวนเงิน450บาทให้ คนชื่อ  ขายของเลิกเล่น      อ่ะครับเขาบอกว่าจะขายgoldให้5600gแถมรอคเอลเขียวให้แต่เมื่อบอกเลขบัตรไปแล้วเขาไม่ยอมให้ของ  ผมและไม่onเลย เห็นเขาโชวเงินให้ดู5600Gเขามีจริงครับเพื่อเป็นการไม่ให้เขาหลอกลวงใครได้อีกให้แบน ขายของเลิกเล่น   ให้เร็วที่สุดครับ หลักฐานน่าจะอยู่ในบทสนทนาของผมกับเขาซึ้งgmน่าจะเข้าไปดูข้อมูลได้นะครับช่วยแบนที่นะครับเพื่อให้เขานำเงินออกไปไม่ได้และให้เกมส์น่าเล่นมากขึ้นนะครับ

• Sergeant
  • *
Re: ผมโดนขายของเลิกเล่นหลอกลวงครับอยากให้แบนidนี้ไว้ด่วนสุด
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 15:18:33 »
GMครับผมmanu เซิฟซุสวันนี้ที่8พย53ผมโดนให้โอนบัตร@cash จำนวนเงิน450บาทให้ คนชื่อ  ขายของเลิกเล่น      อ่ะครับเขาบอกว่าจะขายgoldให้5600gแถมรอคเอลเขียวให้แต่เมื่อบอกเลขบัตรไปแล้วเขาไม่ยอมให้ของ  ผมและไม่onเลย เห็นเขาโชวเงินให้ดู5600Gเขามีจริงครับเพื่อเป็นการไม่ให้เขาหลอกลวงใครได้อีกให้แบน ขายของเลิกเล่น   ให้เร็วที่สุดครับ หลักฐานน่าจะอยู่ในบทสนทนาของผมกับเขาซึ้งgmน่าจะเข้าไปดูข้อมูลได้นะครับช่วยแบนที่นะครับเพื่อให้เขานำเงินออกไปไม่ได้และให้เกมส์น่าเล่นมากขึ้นนะครับ แต่ถ้าเขาถ่ายโอนเงินไปidไหนน่าจะเป็นidหลักนะครับควรแบนร่วมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Zariche

• Major
Re: ผมโดนขายของเลิกเล่นหลอกลวงครับอยากให้แบนidนี้ไว้ด่วนสุด
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 15:20:43 »
ตัวที่ว่าน่าจะเป็นตัวเด็ก ผมว่าทางที่ดีให้เขาตามแบนไปถึงตัวใหญ่เลยน่าจะดีครับ

>:(

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 15:34:25 »
 >:(GMครับผมmanu เซิฟซุสวันนี้ที่8พย53ผมโดนให้โอนบัตร@cash จำนวนเงิน450บาทให้ คนชื่อ  ขายของเลิกเล่น      อ่ะครับเขาบอกว่าจะขายgoldให้5600gแถมรอคเอลเขียวให้แต่เมื่อบอกเลขบัตรไปแล้วเขาไม่ยอมให้ของ  ผมและไม่onเลย เห็นเขาโชวเงินให้ดู5600Gเขามีจริงครับเพื่อเป็นการไม่ให้เขาหลอกลวงใครได้อีกให้แบน ขายของเลิกเล่น   ให้เร็วที่สุดครับ หลักฐานน่าจะอยู่ในบทสนทนาของผมกับเขาซึ้งgmน่าจะเข้าไปดูข้อมูลได้นะครับช่วยแบนที่นะครับเพื่อให้เขานำเงินออกไปไม่ได้และให้เกมส์น่าเล่นมากขึ้นนะครับ แต่ถ้าเขาถ่ายโอนเงินไปidไหนน่าจะเป็นidหลักนะครับควรแบนร่วมด้วยนะครับ

ลิมบอกไป ฝั่งสปาต้านะครับ

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 15:41:56 »
อยู่ที่Gmแล้ว ว่าเค้าจะขยันตามให้ไหม

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 16:25:50 »
ทีมงานจะตรวจสอบ และลงโทษให้ ในกรณีที่ทำความผิดจริงนะครับ
แต่ขอสงวนสิทธิ์ในการชดเชยในทุกกรณีที่เกี่ยวข้องกับการซื้อขายโดยผิดกฎครับ

• Sergeant
  • *
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 17:10:09 »
ผมไม่ได้เรียกร้องของคืนครับก็แค่ไม่อยากให้เกมส์มีคนแบบนี้เยอะ  ถ้ามีคนแบบนี้เยอะตัวเกมส์ก็จะไม่น่าเล่นและน่าเบื่อไปก็แค่นั้นครับ  และไม่อยากให้ไปทำกับคนอืๆๆอีก :D

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 18:10:21 »
ตัวที่โกงของ เมื่อโอนไปตัวไหน ถ้าจีเอมจับได้โดนหมดทุกตัว

ออฟไลน์ HaMaDa

• Sergeant
  • *
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 21:35:07 »
แล้วถ้าแบบนีไปรับชือgold ก้อาจเจอแบนได้สิครับ ไม่รุ้ว่าคนทีขายgoldเอามายังไง แล้วถ้าคนขายให้ของไปแล้วจะรุ้ได้ไงครับ

ออฟไลน์ DoMeDus

• Sergeant
  • *
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 00:46:09 »
ไม่รู้ว่าทีมงานจะเช็คได้เปล่าว่า id ไหนใช้รหัสเติมเงินอันนี้ ถ้าทำได้ เอารหัสเติมเงินบัตร @cash ให้ไปทีมงานตรวจสอบเลย แต่ถ้ามันเอาไปเติมเกมส์อื่นก็ไม่รู้แล้ว

ออฟไลน์ [น้องป๊อป&ป๊อปน้อง]

• Captain
  • **
  • แอบเจ็บอย่างจุกๆ
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 01:56:19 »
ขอชื่อตัวละครหลักด้วยยิ่งดี

สภาพเงิน Gold เยอะขนาดนี้ คงมีชื่อเสียงน่ดู
เอาให้อาย 555

lao:lno:

ออฟไลน์ meannerss

• Captain
  • **
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:22:10 »
ผมว่าแบนเจ้าของกระทู้[/b  ]อะทีมงานถูกสุดละ

คนเขาให้เติมเงินก่อนค่อยซื้อ  จะซื้อกันกีี่ g ก็ว่าไป น่าคุณเล่นโอนบัตร มันผิดกฏเกมส์นะครับ

กฏข้อที่ 11     ห้ามผู้เล่นเสนอซื้อขาย/แลกเปลี่ยน ID เกม เงินภายในเกม บัตรเติมเงิน ไอเทมภายในเกม หรือสิ่ง ของอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ไอเทมในเกมตามปกติ ในรูปแบบของเงิน ภายในเกมกับเงินจริง เช่นการเสนอแลกไอเท็มในเกมกับรหัสเติมเงินโทรศัพท์มือถือหรือการโอนเงินจริง แต่การแลกไอเท็มในเกมระหว่างไอเท็มโซลและไอเท็มบิลล่าเป็นสิ่งที่กระทำได้