ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Spirit Stone  (อ่าน 165 ครั้ง)

ออฟไลน์ DoMeDus

• Sergeant
  • *
เรื่อง Spirit Stone
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:18:36 »
ผมลองใส่ Water Spirit of Resilience ซึ่งความสามารถในหินบอกว่า ลดความเสียหายจาก Critical Damage โดยตรง
ผมได้ทดสอบ ให้มอนเตอร์โจมตี ทั้งก่อนใส่หินนี้ และ หลังจากใส่หินนี้ ปรากฏว่าไม่มีความแตกต่างอย่างไร(ยืนให้มอนเตอร์ยิงนานพอจะที่ขึ้นดาเมจแบบติดคริดิคอลและไม่ติดคริดิคอล)
ในตัวหินเองก็ไม่ได้บอกว่าไม่มีผลกับมอนเตอร์ ข้อมูลในเว็บนอก(IGG) ก็ไม่ได้บอกว่าไม่มีผลกับมอนเตอร์
ช่วยไขข้อข้องใจที่ครับ

ออฟไลน์ Zariche

• Major
Re: เรื่อง Spirit Stone
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:29:28 »
เรื่องของออฟของสปิริท ชนิดนี้ผมได้เคยโทรไปถามเขาแล้วครับ สรุปคือ text มันผิด จริงๆแล้วไม่มีผลกับมอนเตอร์ ครับ แต่ทีมงานก็ยังไม่ได้เปลี่ยนให้ชัดเจนเลย  :(

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่อง Spirit Stone
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:24:26 »
มีผลต่อคนครับ ไม่มีผลกับมอนเตอร์