ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เหมือนกัน GM จะมีคำตอบให้มั้ย  (อ่าน 460 ครั้ง)

ออฟไลน์ inspiron

• Sergeant
  • *
อยากรู้เหมือนกัน GM จะมีคำตอบให้มั้ย
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:19:38 »
เรื่องของพรีส นี่แหละ......
1. พรีสเกมส์นี้ทำไมมันไร้ประโยชน์ที่สุดเลยล่ะ....ใช่ ที่พรีสอาจจะ ฮีล/เอเรีย ฮีล/มานาชิล แต่ขอโทษเหอะ.....ดีเลย์นานกว่า แชมป์ / เมจ ลงสกิลอีก

2. แชมป์ / เมจ / (วอร์บางคน) ที่เวลสูง รึเวลเท่ากันกับพรีส เอาง่าย ๆ ที่เลเวล 120 เท่ากัน แชมป์กับเมจ ลงสกิล ที่ละเป็น หมื่น หรือไม่ก็ 2 -3 ทีต่อ10kดาเมจ และพรีสที่ค่าฮิลสูง ๆ อาจจะฮีลทีละ 10k ได้ แต่ ดีเลย์ นานกว่า แชมป์/เมจ ลงสกิลรอบ 2 อีก  สรุปจะฮิลตัวเอง+คนอื่นทันมั้ยนั่น......

3. เห็นมีคนบ่นเรื่อง MP ยอมรับเลย ว่า MP ที่ใช้เก็บเวล เปลืองมาก ๆ ดีเลย์นาน-ร่ายนาน.....

4. จากที่มีคนบ่น(อีกเหมือนกัน)....ดีเลย์ของ มานาชิล กับ ฮีล จะทำมาให้เท่ากันทำไม ไม่เข้าใจ ...มานาชิลมีผลของสกิลนาน...แต่ดันมีดีเลยืไวกว่าเอเรีย ฮิล ...เพื่อ ?????

5. ของใน senator shop ทำไมไม่เอา windblade3-4 ใส่เข้าไปล่ะครับ สกิลเก็บเวล หลักเลยล่ะ (ไม่ได้เติมเงินเยอะขนาดแลกได้...แต่พอจะเข้าใจคนเล่นพรีส)

6. ถ้าฮิลเพื่อนแรงกว่าดาเมจที่เพื่อนทำได้ มอนเดินมาตบซะงั้น......งง ...แถมจะตบมอนคืน ดันตบไม่เข้า......เคยฆ่า มินิบอสคนเดียว 5 นาที กว่าจะตาย....มินิบอส เวลต่ำกว่าประมาณ 10 อีกตะหาก

7. เจอจุดดำ 1-1 น่ะไหว (หนีทัน) มากกว่านั้น หนีไม่ทัน เพราะพรีสยิงใครไม่เข้าเลย แถมโจมตีช้ามากกกกกกกก.....-*- เควสมอนทีไร เจอจุดดำเข้ามา ยังไม่ทันจะเห็นว่าเค้าเวลอะไร เป็นได้วิ่งก่อนล่ะ ถ้าวิ่งไม่ทันค่อยใส่ไกอาแล้วลุ้นแชคเกิลเอาว่าจะร่ายทันรึเปล่า

......ใครไม่เคย ถ้าลองเล่นพรีสดูจะรู้เลย เกมส์มีความสมดุลมาก ปรับให้พรีส ด้อยค่าที่สุด สังเกตุจากผู้เล่นที่เล่น พรีส น้อยมาก....ปัจจุบัน เปลี่ยนอาชีพไปเล่นอาชีพแชมป์เปี้ยนล่ะ ค่อยรู้สึกสนุกขึ้นมาหน่อย....แต่มีแค่คำถามที่ยังค้างคาใจเฉย ๆ อยากรู้เหตุผล.....

อยากรู้เหมือนกันจะมีคำตอบจาก GMหรือ ผู้พัฒนาเกมส์จากต่างประเทศมั้ย.....

ปล.แต่ผมเองก็ยังไม่ได้เล่นครบทุกอาชีพนะเพียงแต่เล่นพรีสนานกว่าอาชีพอื่นเท่านั้นเอง...ในอาชีพอื่นอาจจะมีข้อด้อยที่ผมไม่รู้...แต่เท่าที่รู้ เล่นพรีสต้องอดทนโครตๆ(เทพได้ถ้าเติมเงินแบบจัดหนัก ๆ)

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
Re: อยากรู้เหมือนกัน GM จะมีคำตอบให้มั้ย
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:06:46 »
เห็น ด้วย อย่าง ยิ่ง คะ แต่ มี คน บอกว่า เลเวล สูงๆ แล้ว พลีส เป็น อาชีพ ที่เก่ง ที่ สุด

เดี๋ยว จะรอ ดู ตอน 120+ ว่า จะ จริง มั้ย วิธีนึง ที่ จะ ทำ ไห้ เก่ง คือ สงสัย ต้อง เติม สัก หมื่น + ละมั้ง คะ เนี่ย

เศร้า แปป นึง . . . :'( :'(

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากรู้เหมือนกัน GM จะมีคำตอบให้มั้ย
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 12:27:24 »
ขอตอบเป็นบางข้อนะครับ
1.ผมว่าพรีสไม่ได้ไร้ประโยชน์อย่างที่คุณคิดครับไม่ว่าจะเป็น war ดันเจี้ยน หรืออื่นๆอาชีพนี้มีประโยชน์มากๆครับ

2.อาชีพนี้เป็นสายสนับสนุนครับ ชึ่งต่างจากอาชีพเมจ โจมตีแรงแต่ตายไวเหมือนแชมป์เปี้ยนเลย ทั้งนี้ข้ำอยู่กับเลเวลสกิลด้วยครับ

3.ข้อนี้จริงครับ สกิลเยอะมาก แต่ละสกิลใช้มานาเยอะมากเปลืองมาก แต่ถ้าร่ายเวทย์ไวก้ทำไห้ใช่สกิลไวและมานาหมดไวเหมือนกันครับ

https://docs.google.com/document/edit?id=1v5vAAyJel0wW_TLodc1YmFAwtwjIxijC9BuKpJ6nGlI&hl=en&authkey=CNHm5fMC&pli=1#

ปล. ทุกอาชีพมีความสมดุลอยู่แล้วครับอยู่ที่เทคนิคของผู้เล่นนะครับ

ออฟไลน์ tinkleobell

• Captain
  • **
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 15:48:09 »
โหยๆๆ เห็นด้วยเป็นอย่างมากค่ะ

สกิลพรีส เปลือง MP มากๆ ดีเลย์ก็ช้า โดย เฉพาะ ฮิล !!!!!

ถ้าจะบอกว่า พรีส มี shackle กับ Gaia care ก็นะ ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเล๊ยยย

บ่อยครั้งที่ Gaia care แล้ว ยัง โดนตบร่วง และก็บ่อยครั้งที่ shackle ไม่ติด

สกิลหมู่ ก็มีแค่สองสกิล ส่วนบัพ ไม่ต้องพูดถึงเลย มีแค่สกิลเดียว สำหรับ mana shield = =

เกมนี้ไม่ซัพพอร์ต ให้เล่นพรีสซะจริงๆ เสียเปรียบอาชีพอื่นเค้าหมด

สรุป พรีสจะมีอะไรดีกับเค้าบ้างได้มั้ยคะ ????

~ l3lacKLisT guild kraa ~

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 00:23:55 »
พรีส คอยหนุนหลังครับ

ออฟไลน์ naygue

• Captain
  • **
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:35:51 »
1 2 6 7

เห็นด้วย