ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ด่วนๆๆจ้าๆๆๆ !!!!!!  (อ่าน 266 ครั้ง)

ออฟไลน์ unknowkick

• Sergeant
  • *
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ด่วนๆๆจ้าๆๆๆ !!!!!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 18:49:45 »
1. สรุปเกมส์นี้ ปรับมุมกล้องได้ไหมครับ
2. เกมส์นี้ตีบวกได้ถึงเท่าไร ตีได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ unknowkick

• Sergeant
  • *
Re: ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ด่วนๆๆจ้าๆๆๆ !!!!!!
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 18:53:13 »
ต่อน่ะครับ 3. เรื่อง pet อ่ะครับ ที่มีขายใน mall มันจะดีกว่าจับเองหรอครับ

4. ผมซื้อสัตว์เลี้ยงแล้วทำไมมันไม่ช่วยตีเลยอ่ะครับ หรือต้องฝึกก่อน

ออฟไลน์ bukeinu

• Sergeant
  • *
Re: ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ด่วนๆๆจ้าๆๆๆ !!!!!!
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 19:13:44 »
ข้อ1. กดปลดล๊อครูปกล้องตรงซ้านบน มุมจอภาพ แล้วกดลูกศร ซ้าย-ขวา เพื่อหมุนจอภาพ
2-3-4 ไม่รู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ 水野 真美

• GodsWar Tester
  • Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 19:20:17 »
เรื่องตีบวกไม่ขอตอบ ไปศึกษาในเว็บเอาเอง

เพราะมันมีเรื่องเยอะ

สัตว์เลี้ยงไว้ใช้ช่วยทำเควส + Merge กับตัวเราเพื่อเพิ่มความสามารถ

และใช้ Work ตอนเรา offline ได้ และยังมีสกิลเพิ่มความสามารถเราด้วย

ออฟไลน์ seangyen

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 20:06:31 »
ครับๆๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผมพอรู้บ้างละครับ แต่ที่งง คือ สัตว์เลี้ยงมีไว้ช่วยทำเควส

พอผมจะให้มันไปส่งเควส มันบอกไม่ได้เหมือนต้องมีสกิลไรสักอย่างก่อนอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างให้สัตว์เลี้ยงส่งเควส+ทำเควส

• Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 20:47:18 »
อ้างจาก: seangyen ที่ กรกฎาคม 08, 2010, 20:06:31
ครับๆๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผมพอรู้บ้างละครับ แต่ที่งง คือ สัตว์เลี้ยงมีไว้ช่วยทำเควส

พอผมจะให้มันไปส่งเควส มันบอกไม่ได้เหมือนต้องมีสกิลไรสักอย่างก่อนอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างให้สัตว์เลี้ยงส่งเควส+ทำเควส

Magic Bell + Quest Talent

ออฟไลน์ seangyen

• Sergeant
  • *
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 22:24:12 »
อ้างจาก: 水野 真美 ที่ กรกฎาคม 08, 2010, 20:47:18
อ้างจาก: seangyen ที่ กรกฎาคม 08, 2010, 20:06:31

Magic Bell + Quest Talent  ได้มาจากไหนครับ  ขอโทษนะที่รบกวนอีกแล้ว แต่ก็ขอบคุณครับ

• Colonel
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 22:41:31 »
อ้างจาก: seangyen ที่ กรกฎาคม 08, 2010, 22:24:12
อ้างจาก: 水野 真美 ที่ กรกฎาคม 08, 2010, 20:47:18

Magic Bell + Quest Talent  ได้มาจากไหนครับ  ขอโทษนะที่รบกวนอีกแล้ว แต่ก็ขอบคุณครับ

Magic Bell ซื้อในมอลล์หรือดรอปเอา ส่วนเควสต์ไม่ทราบ

ออฟไลน์ ❤ KiBiiz

• Sergeant
  • *
  • (*・ω・)ノ Happiness
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 11:00:50 »
อันนี้ยังไม่แน่ใจนะคะว่าเกี่ยวข้องมั้ย
แต่จากที่ลองคือการปลดล็อคสกิล Quest Talent ของ Pet นั้น ให้ซื้อ Golden Apple Juice จาก Mall มาค่ะ
เมื่อใช้งานแล้ว ก็เลือกให้ Pet ทำ Daily Quest ให้เราได้เลย