ผู้เขียน หัวข้อ: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #5  (อ่าน 265 ครั้ง)

ออฟไลน์ shimaru

• Major
พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #5
« เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:24:10 »

- แจ้งชื่อผู้กระทำผิด : SeNaMoTu
- วันที่และเวลาที่เกิดเหตุ : 25/09/2010 /07.26
- เซิร์ฟเวอร์ที่เกิดเหตุ : Zeus
- รายละเอียด : พวกชอบเอาบุพการีมาล้อเล่น จัดไป

ออฟไลน์ ibaman

• Sergeant
  • *
Re: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #5
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:32:42 »
ก็แค่คำอุทานปกติ

ออฟไลน์ Tonikepoulos

• Captain
  • **
  • ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป..
Re: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #5
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:54:55 »
รู้สึกคนด่า จะโดนฆ่านะ... เล่นกันอย่างงี้รึ เอเทน ^^

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:58:58 »
ขี้ ฟ้อง ง่ะ . . .

ทัม ปัย ด้าย ย

ออฟไลน์ วอจัง

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 14:56:01 »
สมมุติ ว่าเราตื้บอส อยุ่อะ มีคนมาฆ่ากำลังสู้อยู่ เป็นไครก็.........กันได้อะน่า กว่าจะเดินมาใหม่ บ้างก็นานนะ ยิงตัวเควส ด้วย เวลน้อยกดยาไปเยอะ
อัน ......ออกมาได้อย่าถือกันมากเลยบ้างที่ เขาตั้งโจมตื้อยู่ ถูกฆ่า ก็เยอะไป ผมดีตายปะจำ ถูกลอบฆ่า อิอิ

ออฟไลน์ จีเอ็มหนูนี่

• Captain
  • **
  • ผิดแก้ไข แต่ยังไงก็เคยผิดอยู่ดี~*
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 15:38:10 »
 ;D

แล้วจะลงโทษให้นะจ๊ะ ติดไว้ก่อน
สั่งซื้อบัตร GAMEINDY CARD ลด 5-10% ได้รับเงินเพิ่ม 20% คลิกเลย

ออฟไลน์ Princo's DVD

• Sergeant
  • *
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 22:24:31 »
แค่คำอุทาน ขอโทษครับ

บ้านนายคำอุทานว่า ...ง..าย หรอครับ ?

ใครสอนอะครับ

ถ้ามีคนเดินมาด่าบุพการีแล้วบอกขี้ฟ้อง ลองสักนิดไหมหล่ะครับ ?

เผื่อบุพการีท่านจะมีความสุข รึ ไม่ก็ท่านเองมีความสุขดีไหมครับ

เกมส์มันฆ่ากันก็จริงอยู่แต่บางคนด่าพ่อล้อแม่ เอาพ่อแม่มาเล่นเกมส์หรอครับ?

ออฟไลน์ ibaman

• Sergeant
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:51:07 »
ครับ ชัดเจนไหม 

ออฟไลน์ shimaru

• Major
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:02:57 »
โทษทีนะครับ

อยากจะแจ้งให้พวกคุณๆทั้งหลายทราบไว้นะว่า

ถ้าเป็นคำอุทานก็อุทานคำด่าไรปกติไปผมไม่มาลงให้เสียเวลาหรอกครับ

แต่นี้ถึงขนาดนี้อยากทราบว่าถ้าผมไปด่าพวกคุณแบบนี้บ้าง จะรู้สึกดีกันเหรอ ???

แล้วอีกอย่างกฏเขาก็มีไว้อยู่แล้ว ถึงจะฆ่าเขาหรือถูกฆ่า แต่คนที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมแบบนี้ก็ต้อง ถูกลงโทษตามกฏก็ถูกต้องละครับ

ไม่ทราบว่าผมผิดอะไรตรงไหนหรอ ????

ออฟไลน์ senamplayboy

• Captain
  • **
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:45:45 »
แล้วจะไม่ให้อุทานได้ไงอ่ะคับ  ตีบอสเกือบตายแระ คุณดันมาฆ่าผมซะหนิ

เวลก้อสูงเนอะ  แต่ดูทำเข้าสิ  รอให้ผมตีบอสเสร็จจะฆ่าจะแกงไม่ว่าเลย

เลเวลสูงแต่ไร้สปิริตนักเล่นเกมส์นะครับ

และสิ่งที่ผมอุทานไปนะ   มันเปนแค่คำด่าทอธรรมดา
แต่ไม่ใช่หมิ่นประมาทหรือดูหมิ่นนะครับ
ถ้าผมพูดในสิ่งที่ทำให้คุณเสียชื่อเสียงคุณเอามาฟ้องจีเอ็มได้เลย
ใช้สมองคิดทบทวนให้ดีก่อนนะครับ
ก่อนที่คุณจะกระทำอะไรลงไป

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 06:19:39 »
ก็ งี้ อ่ะ ไป ทำ เค้า ไว้

แล้ว เค้า ด่า คืน ร้อน ตัว ทำไม

ที ทำ เค้า ยัง ทำ ได้ เลย ระ แค่ นี้ โวย วาย

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:31:36 »
แนวทางการพิจารณาคำหยาบ หรือคำพูดที่ไม่เหมาะสม

1. การใช้วาจาจาบจ้วง หรือลบหลู่เบื้องสูง ถือว่ามีความผิดร้ายร้าย ถึงขั้นดำเนินคดีตามกฎหมาย
2. การพูดคำที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร เรื่องเพศ ต่างๆ อันไม่เหมาะสมกับเยาวชน ถือเป็นความผิด
3. การเลี่ยงเซ็นเซอร์คำหยาบ ด้วยการใส่อักขระ เพื่อให้มีความหมายพ้องกัน ทีมงานจะพิจารณาว่าจงใจ ถือว่ามีความผิด
4. การใช้คำพูด ดูถูก ด่าทอ ไปถึง พ่อ แม่ ป้า ลุง ปู่ ย่า ตา ยาย หรือผู้มีพระคุณ ถือเป็นความผิด
5. การใช้คำด่าเป็นภาษาใดๆ ก็ตาม ที่มีความหมายออกมาดังข้อความทั้ง 4 ข้อเบื้องต้น (ถ้าทีมงานอ่านออก) ถือเป็นความผิด

**หมายเหตุ คำด่าทอต่างๆ ที่ไม่อยู่ใน 4 ข้อ ดังกล่าว ขึ้นอยู่กับวินิจฉัยของทีมงาน ว่าจะทำการลงโทษหรือไม่
กรณีที่ ทั้ง 2 ฝ่าย ต่างคนต่างด่ากัน ถ้าทั้ง 2 ฝ่ายมีรูปมายืนยัน ก็จะลงโทษทั้งคู่ ฝ่ายใดไม่มีรูป ไม่รับแจ้ง**

บทลงโทษ

ทีมงานจะทำการแบนใบ้ตัวละครที่มีความผิด ตามกระบวนการดังต่อไปนี้
1. ความผิดครั้งแรก แบนใบ้ 20 ชม.
2. ความผิดครั้งสอง แบนใบ้ 40 ชม.
3. ความผิดครั้งสาม แบนใบ้ 80 ชม.
4. ความผิดครั้งที่สี่ แบนใบ้ 160 ชม. (แถมโปรโมชั่นพิเศษอีก 8 ชม. เป็น 168 ชม. หรือ 7 วันพอดี เนื่องจากสะสมแต้มมาเยอะ)
5. ความผิดครั้งที่สี่ และครั้งต่อๆ ไป แบนใบ้ ครั้งละ 168 ชม. (รัวๆ)

ถ้าหากต้องการอุทานอะไรก็ตาม ส่งเสียงที่บ้านไปเลยดังๆคะ จะได้ไม่รบกวนใคร ย้ำทำที่บ้านจะได้ไม่เดือนร้อนใคร ไม่ต้องพิมพ์ออกหน้าจอ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

ออฟไลน์ จีเอ็มหนูนี่

• Captain
  • **
  • ผิดแก้ไข แต่ยังไงก็เคยผิดอยู่ดี~*
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:43:04 »
ทางทีมงานได้ดำเนินการลงโทษ ห้ามพูด ตัวละคร senamotu เป็นระยะเวลา 20 ชั่วโมงแล้วครับ

จึงขอล็อกกระทู้นะครับ
สั่งซื้อบัตร GAMEINDY CARD ลด 5-10% ได้รับเงินเพิ่ม 20% คลิกเลย