ผู้เขียน หัวข้อ: mall แลก pet ทำไงคับ  (อ่าน 426 ครั้ง)

ออฟไลน์ pramkaew

• Sergeant
  • *
mall แลก pet ทำไงคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 14:43:51 »
mall แลก pet ทำไงคับ --- ซื้อมาแล้ว ไปที่ Pet Master แล้วแลกไม่ได้คับ ลองทั้ง กดไข่ เอา pet ออก กับ ยังไม่กดแล้วคับ

หรือว่ามีข้อแม้ อะไรหรือป่าวคับ ตอบที

ออฟไลน์ benze_x

• Captain
  • **
Re: mall แลก pet ทำไงคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 15:07:40 »
ถ้าซื้อไข่มาจาก Mall แล้วเราสามารถคลิกขวาเรียก Pet ตัวนั้นๆออกมาได้เลยครับ

หากคลิกขวาแล้ว Pet ไม่ออกมาให้ลองกด P ดูช่องเก็บสัตว์เลี้ยงนะครับว่าเต็มหรือเปล่า

เราสามารถเพิ่มช่องเก็บสัตว์เลี้ยงได้โดยซื้อไอเท็มชื่อ Special Pet Shed(ราคา2300Gold) เพื่อ Unsealed ช่องสัตว์เลี้ยงเพิ่มได้ 1 ช่องนะครับ

ออฟไลน์ pramkaew

• Sergeant
  • *
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 15:54:36 »
ไม่ใช่ ไข่สำเร็จรูปอะคับ Item Magic Jade ในหัวข้อ Scroll อะคับ ที่มันให้แลกกับ Pet Administrator อะคับ มันแลกยังไง

มันบอกให้ไป เมืองหลวง แล้ว Pet Master กับ Pet Administrator คนเดียวกันหรือป่าวคับ

ออฟไลน์ Oneesan

• Administrator
  • Captain
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 16:23:53 »
Item Magic Jade จะเป็นไอเทมสำหรับเปลี่ยนรูปร่างหน้าตาของ Pet เท่านั้นค่ะ ตัว Pet จะไม่มีความสามารถเปลี่ยนแปลงไปแต่อย่างใด

โดยจะต้องนำมันไปใช้กับ Pet Manager ในเมือง Athens หรือ Sparta เท่านั้น