ผู้เขียน หัวข้อ: ....~ < สกิล มัน หาย ปัย อ่า ค๊ะ ทัม งัย ดี > ~...  (อ่าน 450 ครั้ง)

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
....~ < สกิล มัน หาย ปัย อ่า ค๊ะ ทัม งัย ดี > ~...
« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 14:05:33 »
คือ เรื่อง มัน เปน อย่าง งี๊ อ่า คร๊า..

ตอน แรก มี สกิล อยู่ ใช้ ได้ ปกติ แล้ว คราว นี้ เล่ง มะ ค่อย เปง (พึ่ง หัด เล่น เกมส์ แบบนี้ อ่ะคะ) ก็ เลย ไป กด มั่ว ๆ ใน Zodiac อ่า ค๊ะ แล้ว สกิล ที่ เคย อยู่ ใน ช่อง S ก็ หาย ไป เอา ออก มา ใช้ ม๊ะ ได้ ..
     แต่ บาง ที ลอง กด ลาก มั่ว ๆ ออก จาก Zodiac สกิล ก็ กลับ มา อยู่ ใน ช่อง S ใช้ ได้ ตาม ปกติ เปน อยู่ แบบนี้ อ่ะ คะ
   เล่ง ๆ แล้ว ก็ งง ...ตก ลง จะ ทัม ยัง งัย ดี..

... คัย รู้ รบ กวน ช่วย บอก ที น๊า คร๊า... :'( :'(

ออฟไลน์ Alwayz

• Sergeant
  • *
Re: ....~ < สกิล มัน หาย ปัย อ่า ค๊ะ ทัม งัย ดี > ~...
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 14:36:50 »
ช่องทางด้านซ้ายบนสุดของ Zodiac ในส่วนช่องที่2 เป็นการโจมตีแบบเปอร์เซ็นครับ

ส่วนทางด้านขวา จะเพิ่มเป็นหน่วย 1เลเวล/100

ส่วน แถวที่ 3 ล่างเป็นการป้องกันสกิลเป็นหน่วยครับ

แถวที่ 4 ล่างเป็นการป้องกันสกิลเป็นเปอร์เซ็นครับ

สกิลที่แรง ๆ ส่วนมากจะเป็นเปอร์เซ็นครับ
Always Friends , Always Fun , Always Share , Always Love , Always is You

• Major
Re: ....~ < สกิล มัน หาย ปัย อ่า ค๊ะ ทัม งัย ดี > ~...
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 15:56:11 »
ขอบ คุณ มาก คร๊า แต่ ก็ ยัง งง อยู่ ดี อิอิ ^^~

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 16:47:52 »
ที่มันหายเป็นเพราะ คุนเป็นผู้เล่นหน้าไหม่ครับเพลอกดด้วยความไม่รู้  ตอนไหม่ๆผมก้มั่วเหมือนกันกดได้เลยกดลงยิ๊กๆเลยหละ - -"

ชื่งเมื่อกด Z  จะปรากฏหน้าต่าง Zodiac Energy จะมี 2หัวข้อคือ Acc.EXP กับ Training
ถ้าท่านกด Training จะเจอ ช่องใส่สกิลครับ ชึ่งมีประโยชน์มาก สามารถยกระดับสกิลไห้โจมตีแรงขึ้น ป้องกันความเสียหายของสกิลของฝ่ายตรงข้าม
อย่างที่ คนข้างบนบอกนะครับ  ;D
แต่ขอเสียอย่างหนึ่งคือ ระบบ Zodiac Energy  Training เมื่อเราอัพมากยิ่งกิน TP มากยิ่งขึ้นครับ และจะดึง MP (เปลืองMP อีกแล้ว - -") ไปใช้ไห้แก่สกิล ด้วยครับ

ข้อดี ยิ่งอัพมากเมื่อเราเอาสกิลใดสกิลหนึ่งใส่ลงไป สกิลนั่นจะแรงขึ้นครับ หรือลดความเสียหายด้วยคับ  ;D

• Major
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:33:51 »
ขอบ คุณ มาก นะ คะ...ที่ ให้ ข้อ มูล ดีๆ...เดี๋ยว จะลอง ใช้ ดู นะ คะ... :D :D