ผู้เขียน หัวข้อ: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #2  (อ่าน 843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Leonidas

• Sergeant
  • *
พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #2
« เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 01:01:40 »

- แจ้งชื่อผู้กระทำผิด : Spa[นมเย็น]taN
- วันที่และเวลาที่เกิดเหตุ : 15/09/2010 /22.22
- เซิร์ฟเวอร์ที่เกิดเหตุ : Zeus
- รายละเอียด : พวกชอบเอาบุพการีมาล้อเล่น จัดไป

ออฟไลน์ lunaticfire

• Captain
  • **
Re: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #2
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:28:28 »
ว้าวว อยากมีบท วู้วๆๆ เอาอีกๆ

ออฟไลน์ lunaticfire

• Captain
  • **
Re: พวกอยากมีบท จัดให้เค้าหน่อย #2
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:44:12 »
เอ่อ โพสต์เสร็จแล้ว ยิงตรัสคาหน้าจอเลยป่ะเนี่ย

ออฟไลน์ KUZCO

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:21:26 »
ว้าว ว้าว อยาก มี บท เหมือน กัน ว่ะ

ออฟไลน์ จีเอ็มหนูนี่

• Captain
  • **
  • ผิดแก้ไข แต่ยังไงก็เคยผิดอยู่ดี~*
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 14:44:03 »
ทางทีมงานได้ทำการลงโทษตัวละคร Spa[นมเย็น]taN ห้ามพูดเป็นเวลา 20 ชั่วโมง เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
สั่งซื้อบัตร GAMEINDY CARD ลด 5-10% ได้รับเงินเพิ่ม 20% คลิกเลย

ออฟไลน์ ibaman

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:45:08 »
จีเอ็ม ไปสืบข้อมูลก่อนไป ครับ อย่ามาแบนมั่วๆ

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:47:44 »
อ้างจาก: ibaman ที่ กันยายน 16, 2010, 15:45:08
จีเอ็ม ไปสืบข้อมูลก่อนไป ครับ อย่ามาแบนมั่วๆ

ง่า..ตามหลักฐานนะครับ = ="

• Sergeant
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:53:01 »
ทำไมคนๆนี้ถึงโดนด่าถึง 2 คนล่ะครับ ลองประกาศถามคนในเซิพดูไหม ว่ามีใคร เบื่อพฤติกรรม ของเลโอไนดาส บ้าง
ผมด่า แรงไป ก็จริงครับ  แต่ ลองไปถามดูว่าผมหยาบคาย กับใครบ้าง 
เอาแต่หลักฐานใช่ไหม   ผมไม่มีหลักฐาน แต่ อยากให้คุณลงมือทำอะไรบ้าง  สอบถามผู้เล่นดูครับ  ไม่ต้องแบนเขา  หรอก ไอ้คุณเลโอไนดาส อะ เตือนเขาหน่อย พฤติกรรม หยามหมิ่น ผู้เล่นอื่นอะครับ

แบบนี้ผมไป กวนเท้า ใครก็ได้  แล้วเขาด่าผม ผมก็เซพรูปมาแบนเขา  คุณคิดว่ามันถูกต้องหรือ  ภายใน 4 ทุ่ม  ต้องหยุดใบ้ผมครับ  ผมถือว่าเขาก็ผิดเหมือนกัน   จะใบ้ 20 ช.ม ก็ได้  ต้องประกาศเตือนระบุชื่อคนฟ้องว่า  เขามีพฤติกรรมหยามหมิ่นผู้เล่นอื่นก่อน

ออฟไลน์ Darkness

• General
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 16:10:16 »
ง่า..ตามหลักฐานนะค่ะ =..="

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

• Sergeant
  • *
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 17:11:35 »
อย่าพูดแค่นั้น คุณมีความสามารถในการแก้ปัณหาได้ดีกว่านี้ครับ

• Major
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 17:39:20 »
เราทำตามหลักฐานและกฏเกณฑ์ตามที่ประกาศไว้ครับ

ท่านแจ้งว่าท่านไม่มีหลักฐาน ทางทีมงานก็ไม่สามารถเอาอะไรไปลงโทษใบ้คู่กรณีได้ครับ ถ้าเค้าหยาบคายเหมือนกันและท่านมีหลักฐานมา เราก็ใบ้ครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าถ้าต่างคนต่างฟ้องกัน แล้วมีหลักฐานทั้งคู่ แล้วทีมงานลงโทษใบ้ทั้งคู่ ก็ถูกต้องแล้วนะครับ เพราะผิดทั้งคู่ ถ้าเค้าหยาบมาแล้วท่านไม่ตอบโต้แต่เก็บภาพมา เราก็ว่าไปตามกฏครับ

ขอแจ้งอธิบายอีกครั้ง บุพการีไม่ได้เล่นเกมด้วยครับ อย่าพยายามลากท่านมาเกี่ยวด้วยครับ

• Sergeant
  • *
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 18:16:16 »
อย่าดัดจริตครับ  คำอุทาน มีคำเหล่านี้มากมายครับ 
หรือท่านไม่เคยอุทาน  ไม่เคยคุยกับเพื่อน 
ผมไม่คิดเล็กคิดน้อย ถึงไม่เซพรูปครับ 
ผมฉลาดพอที่จะรุ้ว่าบุพการีไม่ได้เล่นครับ  ไม่ต้องบอก  เด๊ยวหลังแบน จะด่าให้เจ็บว่านี้ โดยไม่มีบุพการีนะ  ผมด่าด้วยเรื่องเชื้อชาติ สัญชาติ  หนักกว่าบุพการีอีก   ย้ำครับ ว่าดัดจริต   อย่าคิดว่าตามกฎแล้วทุกอย่างจะจบ เพราะท่านเป้นคนตั้งกฎ  ผมต่อรองดีๆแล้วครับ  4 ทุ่มควรจะหยุดแบนผม  ผมก็จบ    แต่ถ้เจะเอา 20 ช.ม  ผมคงต้องไปนั่งคิดว่าจะเลี่ยงบาลียังไงในการด่า  คนที่หยามหมิ่นผมก่อน   

• Sergeant
  • *
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 18:17:56 »
ท่านสามารถตรวจสอบพฤติกรรมผู้เล่นได้ครับ   ถ้าท่านใส่ใจ

• Major
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 18:41:48 »
อ้างจาก: ibaman ที่ กันยายน 16, 2010, 18:16:16
อย่าดัดจริตครับ  คำอุทาน มีคำเหล่านี้มากมายครับ 
หรือท่านไม่เคยอุทาน  ไม่เคยคุยกับเพื่อน 
ผมไม่คิดเล็กคิดน้อย ถึงไม่เซพรูปครับ 
ผมฉลาดพอที่จะรุ้ว่าบุพการีไม่ได้เล่นครับ  ไม่ต้องบอก  เด๊ยวหลังแบน จะด่าให้เจ็บว่านี้ โดยไม่มีบุพการีนะ  ผมด่าด้วยเรื่องเชื้อชาติ สัญชาติ  หนักกว่าบุพการีอีก   ย้ำครับ ว่าดัดจริต   อย่าคิดว่าตามกฎแล้วทุกอย่างจะจบ เพราะท่านเป้นคนตั้งกฎ  ผมต่อรองดีๆแล้วครับ  4 ทุ่มควรจะหยุดแบนผม  ผมก็จบ    แต่ถ้เจะเอา 20 ช.ม  ผมคงต้องไปนั่งคิดว่าจะเลี่ยงบาลียังไงในการด่า  คนที่หยามหมิ่นผมก่อน   

เราทราบดีครับ ว่าการอุทานมีมากมายหลายที่สำหรับคุยกับ"เพื่อน" โดยเฉพาะเพื่อนสนิท (ก็ควรจะ PM กัน ไม่ใช่สื่อสารรบกวนให้ผุ้ไม่เกี่ยวข้องเห็นไปด้วย) ซึ่งในกรณีนี้เราคิดว่าคงไม่ใช่เพื่อนสนิทแน่ๆ และชีวิตจริงอย่างที่ท่านว่ามาถ้าท่านไปตะโกนด่าแบบนี้ใส่คนอื่นที่ไม่รู้จักก็น่าจะโดนหนักอยู่นะครับ - -"

ส่วนการตะโกนด่าผู้อื่นด้วยถ้อยคำรุนแรงหยาบคายนั้น ทีมงานไม่เห็นด้วยครับ จะเรียกว่าดัดจริตก็ได้ครับ เราไม่คิดว่าการด่าคนที่เราไม่ชอบอย่างหยาบคายนั้นเป็นเรื่องที่ดี/ปกติแต่อย่างไรครับ และจะยึดมั่นในแนวทางนี้ครับ

กฏนี้ออกมาเพื่อตอบสนองข้อเรียกร้องของผู้เล่นจำนวนมากที่ต้องการความสงบของส่วนรวมครับ ถ้าปล่อยให้ด่ากันต่อไปเรื่อยๆ ก็คงไม่ดี จึงต้องหาจุดใดจุดหนึ่งที่เป็นจุดตัดสิน (ซึ่งอาจมีการเพิ่มเติมได้ และไม่มีผลย้อนหลัง)

เรามีกฏที่ประกาศไว้ ท่านไม่ทำตามกฏ แล้วต้องการให้เราละเว้นกฏเฉพาะท่านคนเดียว คงต้องขอปฏิเสธนะครับ ^ ^

• Sergeant
  • *
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 18:57:07 »
แล้วเจอกัน  พ่อคนทำตามกฎ  คุณเท่และดูดีมาก  ผมเชียร์คุณนะ