ผู้เขียน หัวข้อ: นิสัยคน  (อ่าน 862 ครั้ง)

ออฟไลน์ newnakatoe00

• Sergeant
  • *
นิสัยคน
« เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 14:27:32 »
กำลังตีบอส อยู่ดีๆๆ ก็มีท่านเทพเขามาฆ่า
เพื่อแย่งบอส เทพ ท่านนั้นก็คือ นาย หน้าม้อ นั้นเอง
รู้น่ะ ว่าเก่ง แต่ถ้าคนมันมีจิตใต้สำนึกสักนิด ที่อยู่ใต้ ตาตุ่ม คงไม่ทำ
ของที่ใส่ทุกอย่างก็มีีดีพร้อมหมด ของทุกอย่างก็เทพแล้ว
เปิดโอกาสให้คนอื่นได้หาของบ้างดิ จะเอาให้เทพไปถุงไหน
ของเทพแต่คนเกรียน ก็ไม่ดีน่ะ
รู้น่ะว่าเกมล์มันให้ฆ่ากัน แต่ตอนตี บอส คนดีๆ เขาไม่ฆ่ากันหรอก

(((( สันดอน มันแก้ง่าย แต่สันดารคนดิ มันคงแก้ยาก ))))

ออฟไลน์ ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~

• GodsWar Tester
  • Major
  • ซ้ายที ขวาที เปรี้ยงๆ \(≧v≦)/
Re: นิสัยคน
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 14:37:11 »
ทำใจคับผม
เกมมันเปิดนี่เนอะ เรื่่องมารยาทเนี่ย พูดกันได้คับ แต่เข้าใจกันยาก

ยึดคติตามลายเซ็นผมก็ได้ เหอะๆ
v
v
v
นิสัยยังพอแก้ได้ แต่สันดานคงแก้ยาก
จงให้อภัยทุกคนที่ทำร้ายคุณ
แต่อย่าลืมชื่อเขาเหล่านั้นเป็นอันขาด
ไม่ได้อาฆาต แค่จำไม่ลืม \(≧3≦)/

ออฟไลน์ simulationk

• Sergeant
  • *
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 18:37:58 »

ผมก็มาแย่งบอสกับสปา สปาได้ผมก็ฆ่าทิ้งเพื่อเอาบอส... ผมได้สปาก็มารุมผมเหมือนกัน

เพียงแต่ว่า.... จะฆ่าผมได้หรือไม่

ระบบเกมทำมา... สงครามทำได้ทุกอย่าง  ไม่เห็นผิดมารยาท ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะแข่งขันในสงครามนี้ก็ต้องยอมรับชะตากรรม

ออฟไลน์ sutepjunke

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 23:51:06 »
งง งันระบบเกมห่วยหรือนิสัยคนห่วย

ออฟไลน์ kobie

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:27:32 »
ใครแกร่งกว่าได้ไป

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 14:48:32 »

มัน ไม่ เกี่ยว กับ แกร่ง กว่า หรอก ค๊ะ

อย่าง ว่า มัน อยู่ ที่ จิต สำ นึก . . .แล้ว ก็ การ เลี้ยง ดู

วัน พระ ไม่ ได้ มี หน เดียว ค๊ะ

ออฟไลน์ silvel2_l3ullet

• Sergeant
  • *
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 19:43:29 »
ผมว่ามันก็ไม่ผิดนะเพราะเกมนี้มีให้pkกันละเกมมีไว้ให้สนุกกะบอสตัวเดวนายจะจิงจังทำไมละเราเชื่อว่าไอหน้าหม้อมันก็คงสนุกที่ได้ข้านายถ้าไม่อยากโดนแย่งโดนข้าก็ไปเล่นมาริโอ้เลยคนเดวเลย

naezooye

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 14:05:07 »
มันเปนเรื่องธรรมดา

อย่างที่ว่า เกมส์สร้างให้เปนแบบนี้

เราก้อต้องยอมรับมัน

ถ้ากลัวก้อมาอยุ่เอเทนดิ

555

• Major
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 14:21:58 »

คน ดี ๆ เค้า ม๊ะ ทัม กัน หรอก คร๊า . . ..

ออฟไลน์ towaon04

• Captain
  • **
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 15:20:13 »
ถึงผมไม่เก่ง แต่ผมถือมารยาทนะ ผมไม่รู้เรื่องบอสเท่าไหร่หรอก เพราะไม่มีเวลาเล่นมากนัก แต่ผมไม่ฆ่าเอเธนถ้าเค้าตีบอสอยู่ผมก็ไม่ทำ อย่างว่ามารยาทมันต้องมี ฆ่ากันเป็นเรื่องธรรมดา ผมโดนฆ่าผมก็เฉยๆ ไม่โวยวาย เป็นเรื่องปกติมันมี 2 ฝ่าย ยกเว้นจะเอาเปอเซียร์มาอีก 1 ฝ่าย แต่ไม่ชอบพวกปากดีท้า 1-1 แล้วกดเลือด ครับใช่ผมก็กดได้ แต่จะ 1-1 เพื่อเสียเวลาครับ

คนเรามันควรประมาณตนครับ คิดว่าสู้ได้ก็สู้ คิดว่าสู้ไม่ได้ไม่ใช่ว่าแพ้ แค่ไปตั้งหลัก แต่สู้ไม่ได้แล้วปากดีกดเลือดพอชนะก็ดีใจเหมือนประเทศเพื่อนบ้านยิงประตูทีมไทยได้นี่ไม่เอา เค้าเรียก ลูกหมา ผมว่า 2 ฝ่ายนะครับไม่ได้เจาะจงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

• Major
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 15:23:12 »
อ้างจาก: towaon04 ที่ กันยายน 23, 2010, 15:20:13
ถึงผมไม่เก่ง แต่ผมถือมารยาทนะ ผมไม่รู้เรื่องบอสเท่าไหร่หรอก เพราะไม่มีเวลาเล่นมากนัก แต่ผมไม่ฆ่าเอเธนถ้าเค้าตีบอสอยู่ผมก็ไม่ทำ อย่างว่ามารยาทมันต้องมี ฆ่ากันเป็นเรื่องธรรมดา ผมโดนฆ่าผมก็เฉยๆ ไม่โวยวาย เป็นเรื่องปกติมันมี 2 ฝ่าย ยกเว้นจะเอาเปอเซียร์มาอีก 1 ฝ่าย แต่ไม่ชอบพวกปากดีท้า 1-1 แล้วกดเลือด ครับใช่ผมก็กดได้ แต่จะ 1-1 เพื่อเสียเวลาครับ

คนเรามันควรประมาณตนครับ คิดว่าสู้ได้ก็สู้ คิดว่าสู้ไม่ได้ไม่ใช่ว่าแพ้ แค่ไปตั้งหลัก แต่สู้ไม่ได้แล้วปากดีกดเลือดพอชนะก็ดีใจเหมือนประเทศเพื่อนบ้านยิงประตูทีมไทยได้นี่ไม่เอา เค้าเรียก ลูกหมา ผมว่า 2 ฝ่ายนะครับไม่ได้เจาะจงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

เห็น ด้วย อย่าง ยิ่ง ค๊ะ . . .

ออฟไลน์ [น้องป๊อป&ป๊อปน้อง]

• Captain
  • **
  • แอบเจ็บอย่างจุกๆ
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 20:42:29 »
เกมนี้ระบบสงครามมันเหมือน  ปลาใหญ่กินปลาเล็ก อะ

5 5 5 ขัม ขัม กัน ไป ปลาใหญ่ กินปลาเล็ก  ปลาเล็กรุมปลากใหญ่

ใครยิ่งใหญ่ใครแข็งแกร่ง คนนั้นก็ได้ไป

lao:lno:

• Major
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:25:05 »

กิน มาก ๆ ระ วัง จะ จุก อก ตาย . . .

ใหญ่ กว่า ก็ ไม่ ได้ แปล ว่า สูง นี่ ค่ะ . . .

ออฟไลน์ ๐PrincessPink๐

• Sergeant
  • *
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 21:45:53 »
จะว่าไป เราก็โดนฝั่งสปาตีตายแย่งบอสเต่าที่ แมพสะพานกลางนั่นแหละ

อยุ่กิลแบ็คลิสต์ ถ้าทำเควสขอกันดีๆก็ได้ คนไทยด้วยกัน

เซงบรม

อุตส่าเจอสปานิสัยดีๆตั้งหลายคน และเราไม่เคยทำร้ายสปาก่อนด้วย

ไปถามได้เลยมีใครเคยโดนเราฆ่ามั่ง ไม่ว่าจะเลเวลน้อยหรือเยอะ ยกเว้นเวลาสงครามเท่านั้น (วอส่งน้ำ กับส่งยาพิษ)

ทำใจค่ะ เวลาคนพูดด้วยไม่รู้เรื่องเนี่ย

ยิ่งช่วงนี้ปิดเทอมนะ (คงรู้กันว่าทำไม)

สรุปว่ามันอยู่ที่จิตสำนึกของคนละกัน  จะอยู่ฝั่งไหนก็มีทั้งนั้น

เอาเป็นว่าเราไม่ทำใครก่อนละกัน (อาจจะเจอแล้วตกใจล้อกขาไว้เฉยๆ)

ออฟไลน์ narongsak10

• Captain
  • **
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:45:49 »
อ้างจาก: ๐PrincessPink๐ ที่ ตุลาคม 08, 2010, 21:45:53
จะว่าไป เราก็โดนฝั่งสปาตีตายแย่งบอสเต่าที่ แมพสะพานกลางนั่นแหละ

อยุ่กิลแบ็คลิสต์ ถ้าทำเควสขอกันดีๆก็ได้ คนไทยด้วยกัน

เซงบรม

อุตส่าเจอสปานิสัยดีๆตั้งหลายคน และเราไม่เคยทำร้ายสปาก่อนด้วย

ไปถามได้เลยมีใครเคยโดนเราฆ่ามั่ง ไม่ว่าจะเลเวลน้อยหรือเยอะ ยกเว้นเวลาสงครามเท่านั้น (วอส่งน้ำ กับส่งยาพิษ)

ทำใจค่ะ เวลาคนพูดด้วยไม่รู้เรื่องเนี่ย

ยิ่งช่วงนี้ปิดเทอมนะ (คงรู้กันว่าทำไม)

สรุปว่ามันอยู่ที่จิตสำนึกของคนละกัน  จะอยู่ฝั่งไหนก็มีทั้งนั้น

เอาเป็นว่าเราไม่ทำใครก่อนละกัน (อาจจะเจอแล้วตกใจล้อกขาไว้เฉยๆ)

เหอๆ

สปาเกรียนมีเยอะ เอเทนเกรียนมีแยะ

สปาเอเทนดีมีถมไปครับ

Shogun10