ผู้เขียน หัวข้อ: severไทยน่าจะแปลไทยให้หมดครับ  (อ่าน 228 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuinuie

• Sergeant
  • *
severไทยน่าจะแปลไทยให้หมดครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 01:16:35 »
ไหนๆก็เป็นseverไทยแล้วนะครับผมว่าNPCน่าจะแปลคำพูดให้เป็นภาษาไทยให้หมดนะครับยิ่งตัวซุสนี่เดี๋ยวไทยเดี๋ยวอังกฤษ ไม่ใช่ว่าแปลไม่ออกนะครับแต่ก็มีคนที่เค้าไม่เข้าใจหรือบางคนขี้เกียจอ่านทำให้พลาดโอกาสไปอีกเยอะครับGM เรื่องนิดเดียวไม่น่ายากครับเป็นกำลังใจให้ครับ  (หรือต้องการให้เด็กไทยพัฒนาภาษา เหอเหอ)

ออฟไลน์ oOfmOo

• Sergeant
  • *
Re: severไทยน่าจะแปลไทยให้หมดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 08:45:23 »
ผมก่อเ็นด้วยนะคับหน้าจะเป็นภาษาไทยให้หมด

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: severไทยน่าจะแปลไทยให้หมดครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 22:16:03 »
ยังมีบางส่วนที่ตกหล่นนะครับ เราส่งไปให้ทางทีมพัฒนาแล้ว กำลังรอแพทช์แก้ครับ ^^