ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแล้ว "แจ้งความ คดีเด็ด" รับร้องเรียนเพื่อนความสงบสุขของส่วนรวม  (อ่าน 923 ครั้ง)

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
เปิดแล้ว "แจ้งความ คดีเด็ด" รับร้องเรียนเพื่อนความสงบสุขของส่วนรวม
« เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:43:00 »
เนื่องจากมีการร้องเรียนเรื่องการใช้คำพูดไม่เหมาะสมและพฤติกรรมหลายๆ อย่างของสมาชิกบางกลุ่ม ที่ก่อให้เกิดความไม่สบายใจของผู้เล่นส่วนรวม อย่างที่ไม่ควรจะเกิด

ทางทีมงานจึงขอเปิดหัวข้อใหม่ในการรับแจ้งเรื่องพฤติกรรมดังกล่าวพร้อมหลักฐานในหมวดกระทู้นี้ครับ index_b32.0.html

ทีมงานจะรับเรื่องและพิจารณาตามหลักฐาน เบื้องต้นมีโทษใบ้ ถ้าพ้นโทษแล้วพฤติกรรมไม่ปรับปรุง จะเป็นโทษใบ้รัวๆ แบบยาวนาน แล้วถ้าเกินจะรับได้จริงๆ ก็จะมีหนักขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ

เงื่อนไขสำคัญ โพสให้ถูกที่และมีหลักฐานพร้อมนะครับ ไม่สามารถรับกรณีที่ไม่มีหลักฐานได้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ 056216156

• Sergeant
  • *
Re: เปิดแล้ว "แจ้งความ คดีเด็ด" รับร้องเรียนเพื่อนความสงบสุขของส่วนรวม
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:03:58 »
 :'( :'(อาไรจะมาด่ากันนักหน่า....คนเอาเรามาไห้จีเอ้มดูอ่ะเอามาแต่ตอนพูดเล่นกับเพื่อน...ตอนเราคอยตอบคำถามเด้กเล่นใหม่ดีๆไม่เอามาลงมั่งแค่พูดไม่กี่คำเอามาลงจะไห้แบนอย่างเดียวเลยไปทำไรไห้....จีเอ็มจะแบนก้ดูเรื่องราวมั่งแค่เรื่องนิสหน่อยก็ถามหน่อยเถอะ...ไม่ใช่ฟังเห้นเราผิดอย่างเดียว....

ออฟไลน์ paopaoxam

• Sergeant
  • *
Re: เปิดแล้ว "แจ้งความ คดีเด็ด" รับร้องเรียนเพื่อนความสงบสุขของส่วนรวม
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:23:30 »
ถึงทีมงาน หากจะแบนแบบนี้ ผมว่าเริ่มแบนจากคำพูดก่อนดีกว่าครับ เช่นคำด่าทั่วๆไปที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในสังคมของคนไทยแต่หากไปด่าคนอื่นก็สมควรแบนอย่างยิ่งครับ สังคมเกมก็จะน่าเล่น เพราะมองดูไมได้มีแค่ผู้ใหญ่เล่น เยาวชนเล่นเกมนี้อีกเยอะ จัดไปครับ

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:58:51 »
กรณีพูดเล่นกับเพื่อนสนิท แล้วใช้คำที่ดูหยาบสำหรับผู้อื่น ผมแนะนำให้ใช้ PM หรือ Team หรือ Guild เพื่อจำกัดการรับรู้ของผู้ที่ไม่ได้ปราถณาจะรับฟังครับผม

คำบางคำใช้แล้วมันแสดงอารมณ์ ถ้ามันไม่ไปขัดกับผู้อื่นมากนักก็น่าจะโอเคนะครับ แต่บางทีให้คำที่แย่จริงๆ หรือว่าด่าใส่ผู้อื่นที่เค้าไม่ได้ต้องการรับฟัง มันก็ทำให้สังคมโดยรววมเสียครับ

โปรดเข้าใจว่ากฏนี้ใช้เพื่อส่วนรวมครับ

ออฟไลน์ ake_rok

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:21:42 »
ออกแนวเดียวกับอสุรา เพราะของแบบนี้แหละเป็นที่ระบายให้คนที่แค้นกันเกลียดกันเข้าไปอีก

เป็นสิ่งที่ทำให้สังคมแตกแยก ตัวเกมส์มันมี blacklist ไว้แล้วผมว่า แจ้งคดีเด็ดคดีความนี้ไม่เห็นด้วยครับ

มันสร้างความแตกแยกนะ เพราะใครที่ไม่พอใจก็จะหาทางจับผิดอีกฝ่าย แล้วอีกฝ่ายก็หาทางเอาคืน เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆแย่ๆ

มันไร้สาระกระทู้แจ้งความไรนี้อ่าผมว่า มันก็ต้องมีทั้งคนชอบคนเกลียดแหละเกมส์มันเป็นสังคนหนึ่ง มันอยากโดนด่าเล่น offlineครับ

: ??? ??? ???

ออฟไลน์ CoLLeCTIon

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:12:25 »
ดูไปเรื่อยๆดีกว่าครับ