ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเพราะ…พิมพ์เกิน  (อ่าน 136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chirw

• Captain
  • **
  • §▬Godswar▬§
เหตุเกิดเพราะ…พิมพ์เกิน
« เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 16:12:01 »
ณ. สถาบันอุดมศึกษาแห่งหนึ่ง

นักศึกษาสาวสวย วิ่งพลางน้ำตาไหลเป็นทางไปยังห้อง
ทะเบียน เพื่อพบอาจารย์หัวหน้าฝ่ายทะเบียน (ชายหนุ่ม)
ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป

อาจารย์ : อ้าว…..เป็นอะไรไปละครับนักศึกษา
หน้าตามอมแมมมาเชียว
นักศึกษา : สีหน้าไม่สบายใจอย่างมาก

อาจารย์ : ตกลงเธอมีปัญหาอะไร บอกอาจารย์มา
อาจารย์จะได้ทำให้
นึกศึกษา : คือว่า..ที่บอร์ดประกาศผลของมหาลัยฯ นะค่ะ

อาจารย์ : ทำไมหรือ บอร์ดมีปัญหาอะไร
นึกศึกษา : บอร์ดไม่มีปัญหาอะไรหรอกคะ
แต่ว่า ชื่อ-นามสกุล หนูนะคะ………………

อาจารย์ : ทำไม…..อ๋อ! เค้าคงพิมพ์ผิดละซิ….
ไม่เป็นไรหรอก เรื่องปกตินะ (หน้าเริ่มยิ้ม)
นักศึกษา : คือว่า……สำหรับคนอื่น คงไม่เป็นไรหลอกค่ะ
แต่นามสกุลหนูหน่ะ………

อาจารย์ : ทำไมเหรอ นามสกุลหนูมันเป็นอะไร….
แล้วเธอ นามสกุลอะไร
นึกศึกษา : หนูนามสกุล น่าร้ากกกบหอม ค่ะ

อาจารย์ : อ้าว! ฝ่ายทะเบียนคงพิมพ์ตกตัว “บ ใบไม้”
ละซิ
นึกศึกษา : (เริ่มหน้าแดงมากขึ้น) ถ้าใช่คงดีกว่าละค๊ะ

อาจารย์ : อ้าว??….แล้วมันยังไงล่ะ!!!!!
นักศึกษา : ก้อ……….

ฝ่ายทะเบียนเค้าพิมพ์ ไม้เอก เกินบนตัว “บ ใบไม้”

55555555555555555555555555555555

*............*
สวัดดี ชาว •๐▬GodsWar▬๐• ทุกคน[/color][/size]