ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีประลองยุทฝ่ายเด่วกันด้วย....  (อ่าน 301 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongsionlessz

• Sergeant
  • *
อยากให้มีประลองยุทฝ่ายเด่วกันด้วย....
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 08:49:19 »
.............

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: อยากให้มีประลองยุทฝ่ายเด่วกันด้วย....
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 08:53:29 »
ทางทีม IGG กำลังพัฒนาระบบ PVP อยู่ครับ อดใจรอไปก่อน ^^

ออฟไลน์ Gilgamesh

• Captain
  • **
Re: อยากให้มีประลองยุทฝ่ายเด่วกันด้วย....
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 18:10:21 »
ถ้ามีจริงๆจะดีมาก  เพราะสงครามมันไม่สูสีเล่นไม่มัน   ทีมงานรับเรื่องย้ายฝ่ายไป    ก็ไม่มีความคืบหน้าใดๆ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Colonel
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 22:05:43 »
เรื่องย้ายฝ่าย ไม่สามารถทำได้ครับ เราะไม่สามารถควบคุมอัตราการไหลของคนแต่ละฝ่ายได้
สุดท้าย พอย้ายไปเทฝั่งเดียว ปัญหามันก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ thekrongthip

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 22:34:07 »
ผม ว่า ถ้า เรื่อง ย้ายฝ่าย น่า จะ เป็น แบบ ให้ ย้าย ได้ แค่ ครั้งง เดียว ต่อ ตัว ละ คร ไม่ งั้น ก็ เสีย ตัง ย้าย ไป เลย ครับ

จะได้ คิดดีๆ ก่อน ย้าย อ่ะ ครับ

ออฟไลน์ Gilgamesh

• Captain
  • **
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:45:25 »
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ สิงหาคม 30, 2010, 22:05:43
เรื่องย้ายฝ่าย ไม่สามารถทำได้ครับ เราะไม่สามารถควบคุมอัตราการไหลของคนแต่ละฝ่ายได้
สุดท้าย พอย้ายไปเทฝั่งเดียว ปัญหามันก็เหมือนเดิม

ปัญหามันมาถึงจุดที่มีคนตะโกนขายไอดีกันเป็นระยะละคับ   แล้วคนขายก็ติด1ใน5 ผู้เล่นอันดับสูงสุดในเซิพ    สปาตันคนเลิกจะหมดแล้ว  จนเดียวนี้เจอหน้ากันก็มานั่งคุยปรึกษากันว่าจะเอาไงดี     มันสิ้นสภาพเกมสงครามไปละ    เรื่องที่มีการย้ายฝ่ายแล้วกลัวจะเกิดปัญหาเดิม ทีมงานไม่ต้องกลัวหรอกคับ  แต่ละฝ่ายเค้าปรึกษากันแล้วว่าใครย้าย ใครอยู่   แต่ถ้าคุณไม่ทำอะไรเลย ปล่อยให้เป็นแบบนี้เรื่อยๆ  ผมก้ไม่รู้จะเอาเหตุผลอะไรไปห้ามไม่ให้คนเลิกเล่นละคับ   ไม่อยากไปหลอกให้ความหวังกับคนอื่น ทุกวันนี้คนในกิลผมจะเติมเงิน  ผมบอกไปเล่น ว่ารอดูสถาณการณ์ไปก่อน  เติมไปไม่คุ้ม   ถ้าสปาตันเลิกหมดก้ไม่ต้องสงครามละ  จะเติมไปทำไม

ถ้าทีมงานเห็นว่าวิธีย้ายฝ่ายไม่สามารถทำได้   ก็ขอให้เสนอวิธีอื่นมาหน่อย ผมได้เอาไปช่วยพูดดึงคนให้อยู่ต่อให้     อย่าปล่อยให้มันคาราคาซังอยู่แบบนี้

ออฟไลน์ senamplayboy

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 22:50:12 »
ใครบอกสปาต้าจะเลิกหมดครับ

คุนลองมาดู ขนาดpet ที่จะจับยังจับกันไม่ทัน แย่งกันเยอะ

แต่พอผมไปเอเทน เหนpet อยุ่ไม่มีใครมาจับเลย

อีกอย่าง ค่ายโจรของสปาต้ามีตัวตลอด

แต่เอเทน ผมจะไปหรอยทีไรไม่เคยจะเจอ

แล้วเรื่องเวลสูงๆอ่ะ ไม่ต้องสงสัย สปาต้าไม่มีใครเลิกชัว

ทำกิจกรรมกันทุกวัน  ล่าบอสบ่อยมาก เหนอยุ่ประจำ

ที่จริงอ่ะ เอเทนนี่ล่ะจะไม่มีคนเล่นละ น้อยโคตร 

ออฟไลน์ -[Kretosz]-

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:29:26 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ สิงหาคม 31, 2010, 22:50:12
ใครบอกสปาต้าจะเลิกหมดครับ

คุนลองมาดู ขนาดpet ที่จะจับยังจับกันไม่ทัน แย่งกันเยอะ

แต่พอผมไปเอเทน เหนpet อยุ่ไม่มีใครมาจับเลย

อีกอย่าง ค่ายโจรของสปาต้ามีตัวตลอด

แต่เอเทน ผมจะไปหรอยทีไรไม่เคยจะเจอ

แล้วเรื่องเวลสูงๆอ่ะ ไม่ต้องสงสัย สปาต้าไม่มีใครเลิกชัว

ทำกิจกรรมกันทุกวัน  ล่าบอสบ่อยมาก เหนอยุ่ประจำ

ที่จริงอ่ะ เอเทนนี่ล่ะจะไม่มีคนเล่นละ น้อยโคตร
ที่เค้าบอกนั่นเซิฟ2มั้งครับเพราะสปาตันคนน้อย แต่เซิฟ1เอเทนน้อยกว่าสปา

ออฟไลน์ sirbob

• Captain
  • **
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 11:46:27 »
อย่างที่ท่าน ลิโป้บอก ทุกวันเจอกันแทบจะไม่ได้ฆ่ากันเลยมีแต่มานั่งคุยเกี่ยวกับปัญาหาที่ผู้เล่น
แต่ละฝั่งไม่สมดุลกัน ที่พวกเราเสนอทีมงานไปก็เพื่อเกมส์นะครับ ใม่ใช่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวเลย
เรื่องการย้ายฝั่งถ้าทำได้จริง ทางผู้เล่นทั้ง2ฝ่ายได้มีการคุยกันบ้างแล้ว ว่าใครจะอยู่หรือใครจะย้าย
ผมเชื่อว่าถ้าทำได้จะไม่เกิดปัญหา แบบเดิมๆอย่างแน่นอน แต่ต้องรอบคอบกันนิดนึง
เชิฟ โพไซดอน ฝั่งสปาต้า พวกเวลสุงๆหลายคนถอดใจเลิกไปบางส่วนแล้วครับ
สนับสนุทุกความคิดเห็นของ108ลีลาดีหรือแรมโบ้โอ้เยส

ออฟไลน์ chogo

• Major
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 15:27:38 »
ทางทีมงานกำลังเก็บข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ครับผม ถ้ายังไงรบกวนชวนเพื่อนๆ มาแสดงความเห็นกันเยอะๆ นะครับ

ทางทีมงานมีเป้าหมายที่จะปรับเพื่อให้เกมมีความสนุกเพิ่มเติมขึ้นอยู่แล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ^ ^