ผู้เขียน หัวข้อ: Gm ของเสนอเรื่องPet  (อ่าน 513 ครั้ง)

ออฟไลน์ powornzuza

• Sergeant
  • *
Gm ของเสนอเรื่องPet
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 01:59:53 »
คือเรื่องของเรื่องอะ Pet มานจะมีพวกชอบจับแล้วจับอีก
ไม่แบ่งใคร เหนแต่คนได้ก็หน้าเดิม ได้มาก็ไม่ได้ใช้
ผมว่านะ มันน่าจะจับได้วันละตัว2ตัวแล้วไม่สามารถจับได้อีก
คนอืนเค้าจะได้มั่งไม่ได้แย่งกัน เพราะคนที่มาไม่เคยทันก็บ่นกันทุกคนละคับ
มันอารมเสียมาก็เจอพวกหน้าเดิมๆแย่งไป เอาไปก็ขาย เติมก็ไม่เติม
ช่วยพิจารณาด้วย

ออฟไลน์ powornzuza

• Sergeant
  • *
Re: Gm ของเสนอเรื่องPet
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:51:34 »
ผมขอเสนออีกนิด  ถ้าGMไม่อยากแก้เรื่องนี้
เอาแค่ พิกัดออกก็ได้คับ เผื่อว่าคนที่มาที่หลังจะได้มีโอกาสมั่ง

ออฟไลน์ Harvestsa

• Captain
  • **
  • ผู้ชนะเท่านั้นที่จะเป็นผู้เขียนประวัติศาสตร์
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 13:56:24 »
มาหาเราสิค่ะ
วันหนึ่งเราจับได้16ตัว
เราเเจกหมดค่ะเพราะมันไม่ใช่ที่เราต้องการ

สงครามนี้จะไม่มีที่สิ้นสุด

อยากจะสนับสนุนผู้เล่นทุกคนให้เล่นอยากสนุก

ออฟไลน์ theoffer

• Captain
  • **
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 15:17:14 »
ง่ามันเป็นการแข่งขัน แล้วก้อระบบของเกมส์นะครับ  เวลาเกิดก้อเกิดเดิมๆ Mapก้อไม่เปลี่ยนเช่น 14.00 เกิด MAP นี้มันก้อจะเกิดที่MAPนี้เวลานี้ คนที่เค้ารอจับเค้าก้อจะไปรอกัน ซึ่งถ้าหากมันไม่มีการแข่งขันเพื่อให้ได้ตัวที่มีค่าความสามารถดีๆเกมส์มันจะไปสนุกได้อย่างรัยครับ อีกอย่างสัตว์เลี้ยงเค้ามีให้ในเควสอยู่แล้วนะครับถ้าคุณบอกว่าไม่มีใช้ก้อคงเป็นเรื่องแปลกนะถ้าคุณอยากได้ตัวที่ความสามารถดีๆคุณก้อต้องไปไล่จับกะเค้า ซึ่งตรงนี้เลเวลมันไม่เกี่ยวอยู่แล้วนะครับผมว่ามันค่อนข้างจะแฟร์ ถ้าคุณพยายามอีกนิดเช่นไปยืนรอตำแหน่งที่เคยเกิดคุณก้อต้องได้จับก่อนใครอยู่แล้วนะครับ ข้อสำคัญการจับไม่ได้ติด 100%นะครับ คนมาทีหลังจับได้มีประจำ ดังนั้นต้องเข้าจัยคนที่เค้าวิ่งไปแย่งกันจับนะครับ     ;)

ออฟไลน์ font9999

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 17:29:43 »
มีพิกัดเเล้วยุงยากกคับถ้าไม่มีพิกัดคงดีกว่านี้ผมหาหลายวันเเหละไม่ได้เลยอะ

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:26:30 »
อ้างจาก: theoffer ที่ สิงหาคม 24, 2010, 15:17:14
ง่ามันเป็นการแข่งขัน แล้วก้อระบบของเกมส์นะครับ  เวลาเกิดก้อเกิดเดิมๆ Mapก้อไม่เปลี่ยนเช่น 14.00 เกิด MAP นี้มันก้อจะเกิดที่MAPนี้เวลานี้ คนที่เค้ารอจับเค้าก้อจะไปรอกัน ซึ่งถ้าหากมันไม่มีการแข่งขันเพื่อให้ได้ตัวที่มีค่าความสามารถดีๆเกมส์มันจะไปสนุกได้อย่างรัยครับ อีกอย่างสัตว์เลี้ยงเค้ามีให้ในเควสอยู่แล้วนะครับถ้าคุณบอกว่าไม่มีใช้ก้อคงเป็นเรื่องแปลกนะถ้าคุณอยากได้ตัวที่ความสามารถดีๆคุณก้อต้องไปไล่จับกะเค้า ซึ่งตรงนี้เลเวลมันไม่เกี่ยวอยู่แล้วนะครับผมว่ามันค่อนข้างจะแฟร์ ถ้าคุณพยายามอีกนิดเช่นไปยืนรอตำแหน่งที่เคยเกิดคุณก้อต้องได้จับก่อนใครอยู่แล้วนะครับ ข้อสำคัญการจับไม่ได้ติด 100%นะครับ คนมาทีหลังจับได้มีประจำ ดังนั้นต้องเข้าจัยคนที่เค้าวิ่งไปแย่งกันจับนะครับ     ;)

ลองสังเกตุเวลา และสถานที่ ไม่ยาก เมื่อก่อนคนในกิล จับกันเป็นว่าเล่น