โพลล์

คุณ คิดยังไงกับการที่ แต่ละฝ่าย จำ นวน คนไม่เท่ากัน? และ เวลาวอจะสนุกใหม

ก้งั้นๆเเยอะๆ ไล่ฆ่าคนน้อย สนุกดี
3 (8.6%)
ก้เซง เพราะคนไม่เท่ากัน กิจกรรมฝ่าย ไม่มีความมันส์
9 (25.7%)
อยากอยุ่ฝั่งคนน้อย แต่...เอเทนมีคนโหดขนาดที่ เวลเท่ากันลุม10 ยังล้มยาก
7 (20%)
อยากให้มี ให้เลือกย้ายฝ่ายย้ายตัวละคร 1ครั้ง
13 (37.1%)
เลิกเล่น เพราะ เกมส์นี้ความมันส์คือการวอ
3 (8.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

ปิดการโหวต: กันยายน 14, 2010, 18:09:22

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon  (อ่าน 1527 ครั้ง)

ออฟไลน์ dashssss

• Captain
  • **
Re: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:20:45 »
ผมว่าการรวมเซริพน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ก่อนจะรวมก้*2ให้กับเซริพโพไซดอนก่อนก็ไม่ว่ากันครับ

ผมคิดว่ามันไม่ทำให้เสียอรรถรสของเกมส์สงครามหรอกครับ

เอาไว้คนเยอะๆอีกทีค่อนเพิ่มเซริพก็ไมสายหรอกครับฃ

เกมนี้ผมว่ารวมเซริพเพื่อรักษาสมดุลของสงครามอะครับ

ไม่มีใครว่าแน่นอนครับเพราะทุกคนคงอยากทำสงครามกันแบบมันส์ๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
Re: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 17:27:56 »
หลังจากไปตรวจสอบข้อมูลอย่างละเอียด พบข้อมูลที่น่าตกใจครับ!!

ที่บอกว่าสปาตาร์คนน้อยกว่านั้นไม่เป็นความจริงครับ!!!  :o

ใน server Poseidon นั้นจำนวนผู้ที่ login ในฝั่ง Sparta นั้นมากกว่า Athens อยู่ 15-20% ครับผม

เรื่องมีเทพอยู่มากน้อยไม่ต้องกังวลครับ เพราะพิสูจน์มาแล้วว่าเทพมาก็สู้เทคนิคและความสามัคคี(รุม)ไม่ได้นะครับ

สรุปว่างานนี้อยู่ที่การปลุกระดมแล้วครับ ^ ^

ออฟไลน์ sirbob

• Captain
  • **
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 14:57:40 »
กรณีตัวอย่างวอครั้งที่แล้ว ผู้เล่นสปาต้า ร่วมกันวิ่งเข้าไปรุม นายหน้าหม้อ ผลปรากฎว่า สปาตายเรียบ
โดนยิงสกิล ครั้ง-2ครั้งก็ดับหมดละ ฮ่าๆๆ
สนับสนุทุกความคิดเห็นของ108ลีลาดีหรือแรมโบ้โอ้เยส

ออฟไลน์ godkubpom

• Sergeant
  • *
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:58:16 »
เมื่อไหร่ฝั่ง สปาต้า จะได้ชนะวอสักทีครับ ดูอันดับเลเวลสูงสุดในเซิฟ 20 อันดับแรก เอเทนก็ตั้ง 16 คนแล้ว

แล้วอย่างงี้ สปาต้า จะเอาอะไรไปสู้ วอ 100ครั้งก็แพ้ 100ครั้ง

ออฟไลน์ getbackz

• Sergeant
  • *
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 22:35:13 »
หลังจากไปตรวจสอบข้อมูลอย่างละเอียด พบข้อมูลที่น่าตกใจครับ!!

ที่บอกว่าสปาตาร์คนน้อยกว่านั้นไม่เป็นความจริงครับ!!! 

ใน server Poseidon นั้นจำนวนผู้ที่ login ในฝั่ง Sparta นั้นมากกว่า Athens อยู่ 15-20% ครับผม

เรื่องมีเทพอยู่มากน้อยไม่ต้องกังวลครับ เพราะพิสูจน์มาแล้วว่าเทพมาก็สู้เทคนิคและความสามัคคี(รุม)ไม่ได้นะครับ

สรุปว่างานนี้อยู่ที่การปลุกระดมแล้วครับ ^ ^

อยากให้ GM ไปดูตอนวอรุมไปก็ไม่มีประโยชน์ รุมเป็น 10 เจอสกิลเดียวนอน  ดอกละ 20K+
ตั้งแต่เปิด sv มา สปาต้า ชนะครั้งเดียว  และคงจะเป็นสถิติยังงี้ตลอดไปจนกว่าจะรวมSV หรือ เกมนี้เจ๊ง  ฟันฉับ!! 8)

ออฟไลน์ ben2533

• Sergeant
  • *
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:38:44 »
อ้างจาก: getbackz ที่ กันยายน 12, 2010, 22:35:13

ที่บอกว่าสปาตาร์คนน้อยกว่านั้นไม่เป็นความจริงครับ!!! 

อยากให้ GM ไปดูตอนวอรุมไปก็ไม่มีประโยชน์ รุมเป็น 10 เจอสกิลเดียวนอน  ดอกละ 20K+
ตั้งแต่เปิด sv มา สปาต้า ชนะครั้งเดียว  และคงจะเป็นสถิติยังงี้ตลอดไปจนกว่าจะรวมSV หรือ เกมนี้เจ๊ง  ฟันฉับ!! 8)

ก้อเอาเมจไปใบ้เยอะๆ สิคับ  แค่เนี๊ยะ ก้อโจมตีไม่ได้แล้ว

ปล.  เวลาลงวอร์ อยากให้สิ่งมีชีวิตส่วนเท่าๆกัน หน่อย
เช่น สปา ลงไปแล้ว   30      เอเทน   25    << กรณีนี้ ฝั่งสปาก้อไม่สามารถลงวอร์ได้อีก จนกว่า เอเทนจะมี 30 คน
ตั้งจำนวนไว้ตั้งแต่แรกเลย ว่า เข้าได้เท่าไร แล้วค่อยเพิ่มๆ ขึ้นเมื่อถึงจำนวนที่ตั้งไว้

ปล.2 งงรึ้ปล่า ??  :-* :-*

ออฟไลน์ ben2533

• Sergeant
  • *
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:40:26 »
ปล.  เวลาลงวอร์ อยากให้สิ่งมีชีวิตส่วนเท่าๆกัน หน่อย  << ผิดนะ นั่งดู สิ่งเล้กๆที่เรียกว่ารักอยู่ พิมพ์มาได้ = =

เวลาลงวอร์ อยากให้สิ่งมีชีวิตส่วนเท่าๆกันหน่้อย

ออฟไลน์ sutthirakza4

• Captain
  • **
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:33:01 »
น่าจะมีโปรโมชั่น ไอเท็มmallครึ่งราคา ดูดคนมาเล่นเยอะๆ ถ้าเริ่มเติม1ครั้งต้องมีครั้งที่2-3 แค่เสนอ gmสนอง ควบคู่กันไป