โพลล์

คุณ คิดยังไงกับการที่ แต่ละฝ่าย จำ นวน คนไม่เท่ากัน? และ เวลาวอจะสนุกใหม

ก้งั้นๆเเยอะๆ ไล่ฆ่าคนน้อย สนุกดี
3 (8.6%)
ก้เซง เพราะคนไม่เท่ากัน กิจกรรมฝ่าย ไม่มีความมันส์
9 (25.7%)
อยากอยุ่ฝั่งคนน้อย แต่...เอเทนมีคนโหดขนาดที่ เวลเท่ากันลุม10 ยังล้มยาก
7 (20%)
อยากให้มี ให้เลือกย้ายฝ่ายย้ายตัวละคร 1ครั้ง
13 (37.1%)
เลิกเล่น เพราะ เกมส์นี้ความมันส์คือการวอ
3 (8.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

ปิดการโหวต: กันยายน 14, 2010, 18:09:22

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon  (อ่าน 1527 ครั้ง)

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 15:30:04 »
ติดตามกิจกรรมสำหรับเซิร์ฟเวอร์ Poseidon เร็วๆ นี้แน่นอนครับ!!

โปรดใช้คำสุภาพในการแสดงความเห็นด้วยครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่ช่วยแนะนำ

ออฟไลน์ fcaon555

• Sergeant
  • *
Re: หัวข้อสำคัญ สำหรับเซิฟ Posidon
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 06:51:14 »
จัดกิจกรรมย้ายเผ่า 6 เดือนครั้ง หรือ ปีละครั้งก็ได้ครับ

แต่สิ่งนึงที่ต้องคำนึงก็คือ การย้ายต้องสร้างความสมดุล
เพราะ อาจจะย้าย แล้ว เปลี่ยนเผ่าไปจนหมด เช่น จาก athen เยอะกว่ามาก กลายเป็น spata เยอะกว่ามาก

แบบนี้การย้ายเผ่าจะไม่มีประโยชน์

ออฟไลน์ fcaon555

• Sergeant
  • *
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:06:22 »
ขอเสริมอีกนิด

อ้างถึง
อยากอยุ่ฝั่งคนน้อย แต่...เอเทนมีคนโหดขนาดที่ เวลเท่ากันลุม10 ยังล้มยาก

ผมไม่ซีเรียสเรื่อง ใครโหดหรือไม่โหด
ผมคำนึงถึง ปริมาณคน มากกว่า
เรื่องความโหดจาก lv เยอะ หรือ ของเทพๆ
อันนี้ ก็ขึ้นอยู่กับผู้เล่นของแต่ละฝ่ายแล้ว

เหมือนทีมฟุตบอล เมื่อแข่งในสนาม ก็มี จำนวนคนเริ่มต้นที่เท่ากัน
แต่แน่นอนคุณภาพผู้เล่น ,ทีมเวิร์ค หรือ ปัจจัยต่างๆ ย่อมแตกต่างๆกัน

ออฟไลน์ highwindz

• Sergeant
  • *
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 01:49:01 »
นิมินิ สกอร์ ออกมา 89 13  :-X

ออฟไลน์ ๏¥åĢЏZã£₪Ω™

• Sergeant
  • *
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 14:04:45 »
ยากได้เติมบัตร a แคสหรือทรูมันนี่ด้วย คราฟฟฟ คนที่อยู่ต่างจังหวัดก็มีคนเล่นเหมือนกัน ให้วิ้งไปซื้อไกลๆๆๆๆก็เหนื่อยอะดิ
Aแคสหรือทรู พวกนี้ก็ไปแค่เซเว่นไม่ต้องไปไกลๆๆๆ มันเหนื่อยเสียค่าน้ำมัน

ออฟไลน์ godkubpom

• Sergeant
  • *
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 20:53:35 »
วันนี้เป็นวันแรกคับกิจกรรม Ni Mini Valley Battldfied ที่ฝั่ง Sparta ชนะ

เพราะ พวกโหดๆ เวล 90+ กันหมดแล้ว

Go1~

ออฟไลน์ jameonspeed

• Sergeant
  • *
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 13:15:17 »
สวัส ดี ชาว ไทย ไม่มีไรจะแนะ นำ หลอก เพราะผมเองก็ไม่ได้เจ๋งขนาดนั้นแค่อยากจะ มาโพส หนุกๆ
Hiroshi สปาต้า จงเจริญ  ปล. เอเทนแม้งโหด จิง ๆ :'(

ออฟไลน์ sirbob

• Captain
  • **
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 16:36:57 »
มีหลายคนจากเอเทน ที่ต้องการย้าย สปาต้า เพื่อให้เกิดความสมดุลและความสนุกสูสีเมื่อถึงเวลา วอร์กัน
ฝากทีมงานรับไว้พิจรณาด้วยครับ
สนับสนุทุกความคิดเห็นของ108ลีลาดีหรือแรมโบ้โอ้เยส

ออฟไลน์ Gilgamesh

• Captain
  • **
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 18:07:04 »
เรื่องที่จะให้มีการย้ายฝ่ายได้ ดำเนินไปถึงไหนแล้วคับ   ผมเห็นรับเรื่องไปหลายอาทิตย์แล้วยังไม่มีความคืบหน้าเลย   เหมือนเรื่องระบบศิษอาจารย์ ก็บอกจะแก้ไขให้   เรื่องเวลากิจกรรมเวลากิลวอร์ก็บอกจะแก้ไข้ให้   นับเวลามาร่วมเดือนแล้วผมยังไม่เห็นความคืบหน้าใดๆเลย  จนคนประกาศขายไอดีไปเล่นเกมใหม่เยอะแล้ว พวกคุณก็ยังคงนิ่งเฉยอยู่ ?  พวกผมยังรอความคืบหน้าอยู่นะคับ ไม่ใช่แค่เข้ามาบอกว่ารับเรื่องไปแล้วก็จบ

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 18:46:43 »
ง่า..เรื่องคำบ่นขอรับไว้นะครับ ยังไม่ทันใจจริงๆ ครับ T_T (ไม่ทันใจทีมงานด้วยเหมือนกันครับ) นับเป็นข้อเสียนึงของเกมที่นำมาจากต่างประเทศครับ ที่ต้องให้ทางต่างประเทศที่ไม่ได้รับปัญหาโดยตรงเป็นคนจัดลำดับการแก้ไข ซึ่งแน่นอนว่าแต่ละเรื่องอย่างเร็วก็ 2-4 สัปดาห์ครับ เกมนี้นับจาก Open Beta จนถึงวันนี้ เพิ่งครบเดือนพอดีครับ

ข้อเท็จจริงคือเราได้ประสานงานไปแล้วจริงๆ ครับ หลายๆ เรื่องยังค้างคาอยู่ แต่บางเรื่องก็ได้ถูกแก้ไขแล้วใน patch ที่กำลังจะปรับปรุงสัปดาห์นี้ (รอดูประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ)

ขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันว่าทางเรากำลังพยายามอย่างเต็มที่สำหรับการติดตามการแก้ไขปัญหาต่างๆ ของเกม เพื่อการบริการที่ดียิ่งขึ้นครับ

ออฟไลน์ mokoto11111

• Sergeant
  • *
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:35:33 »
ดีครับทุกท่าน
ผมเวพนะครับ เทพส่งมาเกิด ผมคิดว่าตอนนี้สถานะการเริ่มแย่ลง
เพื่อนผมแม๊กแชมSiryZ110ก็เลิกทามให้กิลเวพหมดกำลังใจกันไปเยอะ
แต่ตอนนี้ก็พยายามชักจูงให้เพื่อนอยู่กันต่อ
ยอมรับครับว่าท้อคนน้อยกว่า ของก็สู้ไม่ได้ วอร์ทีไรแย่ตลอดเลย
ตอนนี้คนทางฝั่งสปาตั้น เริ่มจะหายไปเรื่อยๆๆ อยากให้จีเอมรีบช่วยแก้ไขเรื่องย้ายฝั่งได้นะครับ
ให้คนมันสมดุลหน่อย เกมส์นี้มันจะมันส์ขึ้นเยอะ ถ้าคนสู้สีกัน ถ้าใครเล่นเซิพเก่าคงเข้าใจอารมณ์
ที่สปาตั้นมากมาย เอเธนไม่มีคน ถามว่าความสนุกอยู่ตรงไหน คนเลยย้ายไปเล่นเอเธนเยอะกะจะให้สมดุล
พอย้ายมาจิง คนสปาตั้นแทบจะไม่มีเลย เวพขอถามหน่อย
วอร์กัน10รอบแพ้10รอบ ใครจะมีกำลังใจลงวอร์ครับ แล้วถามว่าฝั่งเอเทนจะมันไหม
ถ้าทางฝั่งสปาตั้นไม่มีคนลงวอร์

ออฟไลน์ Gilgamesh

• Captain
  • **
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:36:40 »
แล้วทางทีมงานจะแก้ไขปัญหาจำนวนคนของแต่ละฝ่ายยังไงคับ   ในอีกกระทู้นึงคุณยุ่นบอกว่าถ้าเปิดให้มีการย้ายฝ่ายได้ มันก็จะเกิดปัญหาเดิมๆ   แต่คุณคงไม่รู้ว่าตอนนี้คนทั้งฝ่ายหมดกำลังใจจะวอร์กัน แล้ว   เค้านัดมาคุยกันแล้วคับว่าใครย้ายไปกี่คน   ใครอยู่ฝ่ายเดิมไม่ต้องย้าย ถ้าพวกคุณปล่อยให้มันค้างคาแบบนี้ ผมคงช่วยดึงคนไว้ไม่ไหวเหมือนกัน เพราะผมไปพูดให้ความหวังเค้าไว้ ว่าเดี๋ยวทีมงานคงมีการปรับเรื่องจำนวนคน  รึอาจให้ย้ายฝ่ายได้1ครั้ง   เพื่อให้คนฝั่งสปาตันมีกำลังใจที่เล่นต่อ   แต่ถ้าทางทีมงานบอกไม่สามารถทำได้    เมื่อฟางเส้นสุดท้ายขาดลงผมก้ไม่รู้จะหาอะไรมายึดไม่ให้เค้าย้ายไปเล่นเกมอื่นนะ      พวกคุณรู้รึป่าวตอนนี้ไม่มีใครกล้าเติมเงินกันละ อาจมีเติมบ้างเล็กน้อย  แต่คนที่มีความคิดว่าพอสิ้นเดือน  เงินเดือนออกจะอัพของอัพชุด   ตอนนี้เลิกคิดละ  เพราะถ้าทางฝั่งสปาคนเลิกเล่นหมดก็ไม่รู้จะเติมไปเพื่ออะไร ทุกวันนี้วอร์ที  ก็เหมือนเข้าไปตบมังกร ทะเลาะกับกาด   ไม่มีสภาพสงครามอยู่ให้เห็นเลยซักนิด    แล้วจะเอาความสนุกที่ไหนมาให้ผู้ใช้บริการละคับ  ถ้าเล่นไปแล้วไม่รู้จะสู้กับใคร ตบมอนไปวันๆแล้วจะเติมเงินไปเพื่อ?

ออฟไลน์ mcexco

• Sergeant
  • *
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:27:33 »
ผมเลิกเล่นไป อาทิตย์กว่าละคับ หลังจากเติมไป 1500...

แต่ก็ด้วยความคิดถึงเพื่อนๆ ในเกมส์

เมื่อวานเลยแวะเข้าไปดูในเกมส์ คนในกิลด์ยังอยู่ครบ... 86 คน...

แต่ ไม่มีใคร ออนไลน์ เลยซักคน

เลยถามน้องในกิลด์ว่า คนมันหายไปไหน มันบอก เขาเลิกเล่นกันหมดแล้วพี่... ก็ตั้งแต่พี่เลิกไปนั่นแหละ...

ออฟไลน์ DoMeDus

• Sergeant
  • *
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 16:48:29 »
แนะนำให้รวม server โดยก่อนรวม ให้ posidon คูณ 2 สักอาทิตย์หรือสองอาทิตย์ หรือจะชดเชยอะไรบ้างอย่างให้เกิดการบาลานซ์ก่อนรวม

ออฟไลน์ godkubpom

• Sergeant
  • *
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 22:43:20 »
เรื่องนี้ดำเนินการไปถึงไหนแล้วครับ คนฝั่ง Sparta ไม่มีกำลังใจจะเล่นแล้วนะครับ

กิจกรรมวอใหญ่ ทีไรฝั่ง Sparta ไม่เคยชนะเลยครับ(โดยเฉพาะช่วงหลังๆ นี้)คะแนนห่างกันเป็นหมื่นๆ  เพราะว่าฝั่งSparta มีผู้เล่นน้อย + ไม่มีใครโหดพอที่จะไปสู้กับคนฝั่งเอเทนได้(เพราะตีสกิลหมู่ใส่ฝั่ง Sparta 1-2 ทีก็นอนแล้ว)