เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เเสดงเเนวคิดงะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
slamdunk
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 5:48 pm    เรื่อง: เเสดงเเนวคิดงะ ตอบโดยอ้างข้อความ

หวัดดีครับ อยากได้ไอดีมากรู้จักเกมนี้ช้าช่วงรอบแจกกะมาไม่ทัน รอบไปประมูลเกมก็ไม่ผ่าน แงๆ
มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ

ผมอยากให้มีการเพิ่มในเรื่องของ ระบบรับจ้างงะครับ ไม่แน่ใจว่ามีหรือยังงับ เปงเควส
อาชีพที่ทำได้ อะไรก็ได้
แบบว่าจะมี npc ให้ภารกิจอยู่โดย ภารกิจจะแบ่งเปงระดับครับ
สมมุติแบบว่า ระดับ E เลเวล 10 ขึ้นไปครับ

เราสามารถเลือกระดับที่จะทำได้

เควสจะมี 3 แบบ ครับ เควสที่ได้รับจะเป็นแบบสุ่ม
1.แบบ ส่งของ
2. แบบ สังหารมอนสตอ
3.แบบ ล่าของ

เควสทีม เเบบก็เปงเเบบ 3 เเบบข้างตนคราบบ ระดับที่ทีมที่เลือกทำ สมาชิก ในทีมทุกคนต้องทำได้ซึ่งจะออกมาเป็นแบบไหนแล้ว เปงเควสอะไรไม่ร้ ปล เมื่อสุ่มเควสมาแล้วเปลี่ยนเควสไม่ได้นา

แบบสังหารม่อน
แบบว่าให้เราไปจัดการกับมอนสเตอตามจำนวนที่กำหนด เอาให้เหมาะสมกับเลเวลนั้นๆ

แบบส่งของ
ส่งของอาจจะมืยแ ซ่อนอยู่ตามแผนที่ต่างๆครับ ตามดันเจี้ยนหรือเมือง
โดยอาจจะให้เราหาของแล้วนำไปส่งหรือว่า มีของมาให้แล้วนำไปส่งให้กับ npcนั้นๆ(ถ้าให้หาของเอง ของตอบแถนจะมากขึ้น)

แบบล่าของ
แบบล่าของ คือ แบบเมื่อเรารับเควสแล้ว ไปตีมอนสเตอที่กำหนดจะมีไออเท็มเควสตก ซึ่งถ้าไม่รับก็จะไม่ตกครับ

ของรางวัล อาจจะซ้ำเหมือนเดิมตลอด หรือ สุ่มงับ เป็นเควสเดิมแต่ของอาจจะเปลี่ยนก็ได้
ของที่สุ่มอาจจะมีของสุ่มซัก 2-3 ชนิดนะครับ ไม่สุ่มมันจะง่ายกว่า
แต่ไม่ถึงกับทำเควสง่ายได้ของดีนะ

น่าจะมีระบบเดิมพันนะครับ แบบว่าจะเปงการ ต่อสู้ หาของหรือ อะไรก็ตามโดยใช้คำสั่งเดิมพันนะ
โดยจะมีหัวข้อให้เลือกว่าจะเดิมพันเริ่องอะไร จะได้เพิ่มความสนุกของเกมครับ

ที่อยากให้เพิ่มอีกอย่างคือ ระบบตั้งร้านขายของ ครับ หรืออาชีพสาย ค้าขาย
หรือ npc ฟากขาย ประมูลไอเท็ม อันไหนก็ได้ครับ
ไปเจอของคนอื่นมาครับ ท้าทำให้ได้จะขอบคุณมากงับ เวลาขายของจะได้สดวก ไม่วุ่นวาย
Smile
Item ที่อยากให้มีอะนะผม ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก ว่าอันไหนมีแล้วหรือยังไม่มี ปล ไม่ค่อยอ่านดูเยอะเท่าไร

1.ไอเท็มบินกรับเมือง
2.ไอเท็มอาวุดธาติ
3.อาวุดชนิดใหม่ๆ อย่างเช่น บูมเมอแรงไรแบบบนี้งับ กระบองของพันนี้งะ

อาชีพที่อยากให้เพิ่ม 1. นินจาหรือนักฆ่า งับ
จะมีสกิลในการเเฟฝงตัวมากเเละ มีความเร็วในการโจมตีสูง เเต่อาจตีไม่เเรงมากนัก
อาวุดอาจเปงพวก ดาวกระ จาย ดาบ หรือ Katal กอปเเลคอีกเเละ

2.ช่าง
มีความสามรถ ในการซ่อมอุปกรณ์ หรือ สร้างไอเท็มครับ
มีความเร็วในการช้า เเต่โดน ทีจุกเเน่ อึดนิดหน่อยนะ
เเละสกิลที่ใช้ เสีย hp เเละ spนะ อาวุด พวก ฆ้อน ขวาน หรือ กระบอง หรือ เลื่อย
3. นักสู้
อาวุด จาเปงพวกสนับหรือหมัดมวย ไม่ก็รองเท้า
มีสกิลในการโจมตีเป็นชุด เเละ ต่อเนื่อง มีความสมดุลในทุๆความสามารถ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน