เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คนไทยสร้างมันต้อง สนุกอยู่แล้ว ช่ายไหม
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mind92
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 10:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่!! Shocked Confused Mad
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 9:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แน่นอนคนไมยสร้างก็รสนิยมไทย^^
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 10:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า ก็ทำเกมในราคาถูกไง เช่น เราเห็นว่า เก็บตังโดยปกติ มันราคาก็หลายอยู่ เราก็ออก แบบให้ เล่น 1 เดือน เก็บ 50 บาทงิ แม้เราอาจจะต้องลำบากกันบ้าง แต่ก็เป็นการดึงคนไทยให้เล่นได้ ผมว่า 50 บาท ต่อเดือน ต้องมีคนเห็นว่าโอเคบ้างละ ผมว่ามันไม่แพงเลย แล้วก็ พวกไม่อยากเสียตังมันก็น่าจะเจียดมาให้ได้ แล้วเราก็เน้น จำนวนคนเล่น ดึงคนมามากๆๆ แทน ดึงได้ถึงล้านคน ก็ ล่อไป 50 ล้านแระ ทีนี้ ทีมพัตตานาก็มีงบ จริงไหม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mugika123

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 243

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 11:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหล้านคนมันเกือบ 2 เปอเซ็นของประเทศเลยนะนั้น
thoma_joe

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 11:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โยกังที่แสนน่าเบื่อ ถึงล้านคนได้ เราก็ถึงล้านได้ แต่ต้องหาจุดดึงดูด แต่ไม่ถึงล้าน ราคามันก็โอเคจริงไหม ให้ทีมพัตตานามีงบพัตตตานา แต่ไม่ใช่เอาไปทำไรหมดนะ - -"
Axenaonai

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 13, 2006 7:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใครจารู้ใจของคนไทยด้วยกันได้ ก้อต้องคนไทยนั้นละ อิอิ Very Happy
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 15, 2006 11:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่างเป็นหลักการตลาดที่น่าปวดหัวจริงๆ Rolling Eyes แถมคนก็ชอบของฟรีไม่เสียตังอีก กลัวเหมือนYoyurtingอ่ะ เล่นฟรีมาตลอด พอจะเล่นต่อปี2 ต้องซื้อบัตรคุ๊กกี้เพื่อซื้อไอเทมใช้เล่นต่อปี2 บ้างคนบอกเหมือนบังคับ ก็เลิกกันไป คนบางไปเยอะเลย แต่บางคนยอมรับได้ก็เล่นต่อ มันก็2แง่อ่ะนะ แต่ถ้าดูคนที่ยอมซื้อบัตรเล่นต่อ เขายอมรับได้ในระบบนี้ เพราะเกมมันดีจริง ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดานะ เกมดีจะเสียตังเล่นนะ ถ้าไม่แพงเกินไปนะ ก๊ากๆ
thoma_joe

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 15, 2006 12:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

50 บาทแพงไป เอาเหลือ 30 บาทอะ อดข้าว 1 มื้อมาเล่น
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 15, 2006 1:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ แต่จายทางไหนอะเราไม่มีบัตรเคดิตอะยังไม่ได้ทำขี้เกียจ
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 15, 2006 4:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอ้ เหงด้วยอย่ายิ่ง Shocked
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
modrock

เข้าร่วม: 14 Apr 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 16, 2006 12:55 am    เรื่อง: ขอออกแนวคิด ตอบโดยอ้างข้อความ

อืมก็เข้าใจอยู่นะครับว่า เกมที่สร้างออกมาแต่ละเกมมัน ใช้อะไรหลายๆอย่าง ทั้งปัจจัย ความอดทน ความปราณีต ความพิถีพิถัน ต่างๆอีกมาก จริงอยู่ที่ว่า คนไทยมันเลือกในสิ่งที่ดีที่สุด พอสร้างเกมออกมาลองให้เทียบระหว่าง เกมจากต่างประเทศกับเกมของคนไทย หลายคนคงเลือกเกมจากต่างประเทศ เพราะอะไรนั้งก็เพราะทางต่างประเทศเขามีประสบการณ์การสร้างเกมมายาวนานกว่าๆจะออกมาเกมๆหนึ่ง เทียบกับคนไทยที่พึ่งจะเริ่มสร้างเริ่มทำเกมมาไม่นานเอง จากจุดนี้ก็ต้องสะสมไปเรื่อยๆครับ อดทนเข้าไว้ ตั้งใจทำให้มากๆ ผมคนหนึ่งที่เชื่อว่า คนไทยถ้าทำเข้าจริงๆ มันก็ไม่ด้อยไปกว่าต่างประเทศหรอกครับ.........จริงไหมละ

............. Cool Cool Cool มีต่อก็อ่านไปละกันถ้าไม่มีไรทำ Cool Cool Cool ............

เกมนี้อ่ะนะ ผมว่ามีความหลากหลายในการเล่นค่อนข้างมาก และตามที่ผมคิดคงประมาณเกม Ragnarok (คนที่สร้างผมไม่แน่ในนะว่าแบบที่ผมคิดเปล่า) แต่บอกไว้อย่าง เกมแร็คตอนนี้เป็นอมตะมาก กว่าจะได้ขนาดนี้ คิดดูผมเล่นตั้งแต่ม.2 ภาคอังกฤษมาเรื่อยยันม.5
กว่าจะเก็บตังคนเล่นได้ ก็หลายปีเลย คือเขาทำการดึงดูดคนเล่นให้ติดตามตัวเกมเขาเรื่อยๆ
จนถึงจุดๆหนึ่งที่คนเล่นมากพอและระบบเกมเข้าที่เขาถึงเก็บตังอ่ะนะ ฉะนั้นเกมนี้ก็อย่าพึ่งรีบเก็บเงินซะล่ะ เปิดลองให้ประเดิมสักแผนที่ 2 แผนที่ให้คนเขาได้ทำความรู้จักสักหน่อยก็ดี

ทิ้งท้าย
เกมนี้เริ่มจาก0แล้วจะต้องดีขึ้นไปจนถึง100ให้ได้ ถ้าตั้งใจและอดทน
เมื่อไหร่เกิน100แล้วยังดีไม่สิ้นสุด เมื่อนั้นถือว่าประสบผมสำเร็จครับ

Cool Cool ผมในฐานะคนไทยจะเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ Cool Cool
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 16, 2006 10:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สนุกๆๆๆๆ เพราะคนไทยเข้าใจกานนน Smile
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
cronos

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 18, 2006 2:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนไทยต้องช่วยกัน Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
wanderwan

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 11:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จากความคิดเห็นของผมนะครับ ผมว่าคนไทยเราสร้างด้วยฝีมือเราเอง เราก็ต้องช่วยกันสนับสนุน

ทำไมรึเราจะต้องไปพึ่งเกมต่างชาติ ในเมื่อนี่ไงครับ...คนไทยเรามีฝีมือใครหรือจะเอาเรา

เป็นเมืองขึ้นคนไทยรักคนไทยใต้สงบสุข

ไปนั่นเลยนะเรา คนไทยต้องช่วยเหลือกันนะครับ จะไม่ทิ้งกัน

จะมีเราและนายเสมอ
sangdoo

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 5:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แม่นแว้ว Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 2 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน