เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[กิจกรรมแจก ID] ประกวดออกแบบ monster ในเกม Project ONE
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
dadada123

เข้าร่วม: 17 Jun 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 17, 2006 11:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าอนุญาติให้ลงรูปสัตว์ประหลาดนะ
ชื่อ นิ่มๆ
สถานที่อยู่ : ชั้นแรก ถ้ำหิน มีบ่อน้ำ
ที่เหลือกำหนดเองนะครับ -.-

ถ้าได้ขอIDนะงับอยากเล่น
(ถ้าอนุญาติให้ลงรูปสัตว์ประหลาดนะ)
ถ้าได้ขอIDนะงับ
Mail jamekungdog@hotmail.com
(เมลที่ผมใช้สมัครสมาชิกของGameindyผมใช้เมลChaiyo.comแต่เว็บมันเจ้งเข้าไม่ได้เลย เลยเอาของHotmail.comมาแทนครับ)

แก้ไขล่าสุดโดย dadada123 เมื่อ Sun Jun 18, 2006 1:41 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
BayZa
Project ONE Tester

ตอบ: 84

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 8:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอไอดีหน่อยนะครับ แม้มานไม่สวยผมก็ตั้งจัยนะ
expeller5@hotmail.com

แก้ไขล่าสุดโดย BayZa เมื่อ Sun Jun 18, 2006 4:42 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
thetem

ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 3:26 pm    เรื่อง: thetem ตอบโดยอ้างข้อความ

[/url]

ลักษณะ ตัวเกือบทั้งหมดสีน้ำเงิน ตรงท้อง สีเหลืองถึงหาง สีน้ำเงิน เล็บ สีขาวเทา ตาสี เหลือง
การโจมตี ปล่อยพลัีงคลื่นน้ำความดันสูงทางปาก

ขอid ด้วยคับ theterm_11@hotmail.com[/img]
theterm

เข้าร่วม: 09 Jun 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 4:25 pm    เรื่อง: thetem ตอบโดยอ้างข้อความ

[/url]

เป็นปลาตัวเล็ก น่ารักแต่ มีนิสัยดุร้าย เมื่อหิว อาศัยในน้ำ (ปรับปรุงแก้ไขได้ครับ ถ้าจะเอาไปลงเกม)

ขอid ด้วยครับ thetemple55@hotmail.com[/img]
cleOna

เข้าร่วม: 18 Jun 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 5:36 pm    เรื่อง: ทำไง ตอบโดยอ้างข้อความ

ออกแบบไว้แล้วแต่วาดไม่เป็นต้องวาดที่ไหน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
pipoppoom

ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 19, 2006 3:49 am    เรื่อง: pipoppoom ตอบโดยอ้างข้อความ

ตัวนี้ชื่อ mone ครับ อ่านว่า โมเน่ ไม่ใช่โมนนะครับ

อันนี้มุมมอง45องศาครับ ให้พี่ดูก่อน ถ้าชอบผมค่อยทำด้านตรง ด้านหลัง ด้านข้าง เจ็บ ตาย
วาดไม่ค่อยสวยโทดทีครับ

ขอไอดีด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย pipoppoom เมื่อ Mon Jun 19, 2006 4:09 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
pipoppoom

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 19, 2006 3:52 am    เรื่อง: pipoppoom ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าชอบติดต่อผมได้เลยนะครับ ผมอยากทำอีกหลายตัว woasamneang@hotmail.com
beelzebub

เข้าร่วม: 16 Jun 2006

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 19, 2006 4:22 pm    เรื่อง: ส่งเข้าประกวดครับ ขอไอดีด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ แบมโบ(มันเป็นแพนกวินนะ)

ครับๆๆๆ ขอไอดีด้วยครับ
zatnz

เข้าร่วม: 20 Jun 2006
ตอบ: 50

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 1:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มั้ง ๆๆ อ่ะเอาไปตัวนี้

water Spear

Hp 3500 Mp 500 EXP 2500
str 95
int 50
dex 80
agi 60
luk 30

atk 300~400
def 60
Hit 150
flee 120

ท่าโจมตี ก็ใช้หางอ่ะนะ กับพุ่งชนครับ
ขอ Id นู๋นะ อยากเล่นม๊าก ๆๆ
ฉ้านจะเล่นเกมส์คนไทย เพราะฉ้านคือคนไทย

ตัวละครชื่อ ZatnzKiilER sever Ruby [Type Shaman DraGon]
ถ้าไม่พยายามที่จะทำ แล้วสิ่งใดที่หมายมั่นจะสำเร็จ
คนดีอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่เงิน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
384058

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 9:07 pm    เรื่อง: จะขอไอดีครับพี่ ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นมอนสเตอร์ BOSS ของชั้น 3 ที่เป็นซากเมืองโบราณ
เขาชื่นอบรสชาติของมนุษย์ แต่เนื่องจากโดนแสงแดดไม่ได้
และเป็นมนุษย์ใต้สมุทร เขาได้สร้างสมบัติล้ำค่าเพื่อหลอกล่อมนุษย์
มากิน
hp 8000
sp 4500
exp 4500
Atk 800
def 150
matk 500
mdef 1000
hit 260
flee 300
ดรอป แหวนแอสแลนติส status ทุกอย่าง +5 0.5% เศษดาบ 20% เนื้อดิบ 50%
ลูกแก้วแห่งน้ำ(ตีบวกอาวุธให้เป็นธาตุน้ำ LV 1)

kingnol

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 9:16 pm    เรื่อง: วาดไงอะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมวาดในเวปได้รึเปล่าไม่มีเครื่องเเสกนอะครับ

ขอ 1 ไอดีนะครับเอามาเยยนะครับอยากได้มานานเเต่ไม่มีใครตบกลับเลย

mail: endoeal@hotmail.com

นะครับ ขอร้องผมไม่มีเครื่องเเสกน
~Windy tale~

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 21, 2006 12:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คิดไว้แล้วละตั้งแต่อ่าน แต่พออ่านไป เอ๊ะมันชักไม่ตรงกับความคิดแล้วแฮะ คือที่ข้าพเจ้าคิดมันเป็นBoss อะครับ เป็นครึ่งคน ครึ่งสัตว์ และมีลูกสมุนเป็น น้ำ(สัตว์)กับธาตุน้ำ(เป็นคน) Very Happy อะ
bankzxcvb

เข้าร่วม: 21 Jun 2006

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 21, 2006 3:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากจะร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ กำลังวาดอยู่ครับ

แต่ผมว่าสำหรับคนที่ยังไม่เคยเข้าร่วมทดสอบ
ไม่สามารถวาดอะไรให้โดนใจคณะกรรมการได้เลย
ผมหมายถึงบรรยากาศจากภาพที่พี่เอามาให้ดู
กับบรรยากาศในการเล่นเองมันต่างกันอย่างมาก
ทั้งการเดินของผู้เล่น จังหวะในการเดินการขยับภาพ
การแลนดิ้งภาพของตัวเกมส์ รายละเอียดของตัวเกมส์
เสียงทั่วไป เสียงมอนสเตอร์ตัวอย่าง
เกมส์นี้พี่คงไม่อยากเลียนแบบเกมส์อื่นๆที่มีอยู่แล้ว
คนที่ไม่เคยเล่นคงเดาไม่ได้ครับว่าในเกมส์เป็นอย่างไร
ทำให้ผู้ที่ยังไม่ได้รับไอดีเกิดความไม่เข้าใจไม่ถูกต้องกับกิจกรรมนี้
ทำให้ผู้เข้าร่วมเข้าใจไม่ตรงว่าพี่ต้องการให้วาดอะไร
ทำให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบกันครับ
ทำให้คนหลายคนผ่านมาแล้วก็ผ่านไปเฉยๆ
ทำให้ความคิดดีๆหล่นหายไปเฉยๆ
ทำให้แอดมินอารมณ์เสียที่ต้องมานั่งลบ
...

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่คนไทยทำไม่ใช่ญี่ปุ่น ไม่ใช่อังกฤษ หรือ อเมริกา
คนกลุ่มนึงได้ร่วมกันให้ความคิดเห็น ผมว่าคนกลุ่มนั้นโชคดีครับ
ที่ได้ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ชาติไทยอย่างน้อยบรรทัดหนึ่งก็ยังดี
ที่ผมมาบ่นอย่างนี้อายทำให้แอดมินไม่พอใจก็ได้ผมยอมให้แบนครับ
ยอมที่จะไม่ได้ร่วมในการทดสอบนี้ แต่ผมจะคอบดูความสำเร็จของพี่ๆ
แล้วค่อยเจอกันใน open beta ก็ได้ครับ

ผมเชื่อในฝีมือคนไทยว่าทำอะไรก็ได้ที่ใจอยากจะทำ ตั้งใจซะอย่างยังไงก็ไม่ยากสู้ๆนะครับ
mysci

เข้าร่วม: 06 Jun 2006
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 21, 2006 10:26 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bankzxcvb พิมพ์ว่า:
อยากจะร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ กำลังวาดอยู่ครับ

แต่ผมว่าสำหรับคนที่ยังไม่เคยเข้าร่วมทดสอบ
ไม่สามารถวาดอะไรให้โดนใจคณะกรรมการได้เลย
ผมหมายถึงบรรยากาศจากภาพที่พี่เอามาให้ดู
กับบรรยากาศในการเล่นเองมันต่างกันอย่างมาก
ทั้งการเดินของผู้เล่น จังหวะในการเดินการขยับภาพ
การแลนดิ้งภาพของตัวเกมส์ รายละเอียดของตัวเกมส์
เสียงทั่วไป เสียงมอนสเตอร์ตัวอย่าง
เกมส์นี้พี่คงไม่อยากเลียนแบบเกมส์อื่นๆที่มีอยู่แล้ว
คนที่ไม่เคยเล่นคงเดาไม่ได้ครับว่าในเกมส์เป็นอย่างไร
ทำให้ผู้ที่ยังไม่ได้รับไอดีเกิดความไม่เข้าใจไม่ถูกต้องกับกิจกรรมนี้
ทำให้ผู้เข้าร่วมเข้าใจไม่ตรงว่าพี่ต้องการให้วาดอะไร
ทำให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบกันครับ
ทำให้คนหลายคนผ่านมาแล้วก็ผ่านไปเฉยๆ
ทำให้ความคิดดีๆหล่นหายไปเฉยๆ
ทำให้แอดมินอารมณ์เสียที่ต้องมานั่งลบ
...

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่คนไทยทำไม่ใช่ญี่ปุ่น ไม่ใช่อังกฤษ หรือ อเมริกา
คนกลุ่มนึงได้ร่วมกันให้ความคิดเห็น ผมว่าคนกลุ่มนั้นโชคดีครับ
ที่ได้ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ชาติไทยอย่างน้อยบรรทัดหนึ่งก็ยังดี
ที่ผมมาบ่นอย่างนี้อายทำให้แอดมินไม่พอใจก็ได้ผมยอมให้แบนครับ
ยอมที่จะไม่ได้ร่วมในการทดสอบนี้ แต่ผมจะคอบดูความสำเร็จของพี่ๆ
แล้วค่อยเจอกันใน open beta ก็ได้ครับ

ผมเชื่อในฝีมือคนไทยว่าทำอะไรก็ได้ที่ใจอยากจะทำ ตั้งใจซะอย่างยังไงก็ไม่ยากสู้ๆนะครับ

พูดได้โดนใจผมมากเลยครับ
ผมคนหนึ่งละที่ยังไม่เคยได้ id เลยและก็อยากได้เหมือนกัน
ความจิงแล้วคนที่ได้ id ไป ไม่ควรที่จะได้อีกครับ
เพราะต้องให้คนที่ยังไม่เคยได้ ได้บ้างครับ
เพื่อเปิดโอกาศให้กับคนที่อยากร่วมทดสอบแต่ไม่เคยได้ร่วมเลย

ปล..ส่วนผมเองไม่กังวนหรอกครับว่าจะได้หรือไม่ได้
Haref
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 21, 2006 11:12 am    เรื่อง: monster ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ:หินพิมาย
พลังโจมตี:ชลธี....(พ่นน้ำยังกะสายยางประปาอ่ะ) แล้วหางนั้นม้วนกันเป็นเกลียว ตาแดงฉาน
เคลื่อนไหว:จาเคลื่อนที่อยู่บนอากาศเหมือนกับ งู
ท่าเจ็บ:จารวมตัวเป็นก้อนหิน หางแผ่ขยายใหญ่สักพัก
ท่าตาย:จับตัวเป็นก้อนหินแข็งทื่อ....และร้อออออออออออองไห้...
สิ่งที่ชอบ:บ่อน้ำ กับ หิน (ชอบซ่อนตัวเองในบ่อน้ำและแทรกตัวอยู่ในหิน)
สิ่งที่ไม่ชอบ:ไม่ชอบให้หิน หรือ ทรายหายไป(เพราะนั่นเป็นอาหารประทังความหิวของมัน)
โปรด-----------ติด------------ตาม---------ตัว-----------ต่อ-----------ไป---(กระมั้ง)
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 6 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน