เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แนวคิดและทิศทางควรเน้นด้านไหน(เอาใจผู้เล่น)ในอนาคต

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
sovaza
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 23 Jun 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 1:43 pm    เรื่อง: แนวคิดและทิศทางควรเน้นด้านไหน(เอาใจผู้เล่น)ในอนาคต ตอบโดยอ้างข้อความ

เสนอความคิดเห็น

อยากให้เกมนี้มี บริการที่ดีต่อลูกค้า และสามารถแก้ปัญหาที่เกิดกับผู้เล่นอย่างรวดเร็ว เช่น1.ปัญหาการแย่งพื่นที่การเก็บLV.
2.ปัญหาการตั้งร้านขายเกินราคา
3.ปัญหาการถูกหลอกลวงไอเทมหรือเงินในเกม โดยทีมงานควรมีการแก้ปัญหาที่ชัดเจนแรวดเร็ว เพื่อไม่ให้ประสบปัญหาอย่างเกมอื่นๆๆที่เปิดให้บริการในประเทศไทยในขณะนี้
4.ปัญหาการถูกแฮกควรมีกติกาการแจ้งแฮกเระให้ความยุติธรรมแก้ผู้เล่นที่เสียหาย แป้องกันการเจตนาให้แฮกเพื่อนำไปสู้การหวังผลของตัวในส่วนการซื้อขายเงิน

เนื่อจากเกมนี้เป็นเกมออนไลเกมแรกของคนไทย จึงควรขจัดปัญญาเกี่ยวกับการเอาเปรียบ

การเล่นพรรคเล่นพวก เพื่อไม่ให้ลูกค้ามีความเชื่อถือว่า บริษัทผู้ให้บริการมีความเป็นห่วงและให้บริการค้าลูกทุกคนโดยมีความเสมอภาคกัน

เพราะที่ผ่านมามีหลายบริษัทให้บริการเกมออนไลในประเทศไทยและมีปัญหากับผู้เล่นและไม่มีความยุติธรรม ผมจึงอยากให้เกมฝีมือคนไทยมีความชัดเจนและบริการลูกค้าให้เป็นอย่างดีเพื่อเป็นแบบอย่างเกมออนไลตัวต่อไปของคนไทย

ขอบคุนครับ และช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
naza

ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 2:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีค่ะเราว่ามันก็มีเหตุผลเพราะเกมนี้เป็นเกมออนไลอันแรกของไทยจึงควรมีบรรทัดฐานที่ดี

สนับสนุนค่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
macrossx

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 4:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอๆๆ ไอ้นู๋เกมออนไลท์ของไทยหนะ มีเยอะแยะ
และตอนนี้เกมออนไลท์ที่จัดได้ว่าเป้นเกมแรกหนะ
คือเกม Tai Online นะเฟ่ยหวะ
แล้วปัญหาทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวบุคคล
มันอยู่ที่จิตสำนึก ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุนะ หึหึ
ballzaja

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 5:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความคิดเข้าท่าแต่ว่าไอเรื่องพื้นที่เกบเวลอะ
เว่อไปๆคิดว่ามีพื้นที่ไห้เก็บเวลพอแหละเรื่องแจมกันผมว่าแทบไม่มีในอนาคตผมก้อคิดว่าคงจะไม่มีปันหาเรื่องนี้หรอกคับก้อคนในเกมนี้นิสัยดีๆทั้งนั้นเลยใครที่มันไม่ดีมันมาอยู่กะเกมนี้ไม่ได้หรอกเราว่านะ(ห้ามด่าผมจ้าความคิดเห็นส่วนตัวจะพูดยังไงก้อได้)

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sovaza

ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 24, 2006 9:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นครับ

บ้างอย่างมันไม่เวอนะครับ ที่ยังไม่เกิดเพราะคนยังน้อยอนาคตคนมาก ต้องมีปัญหามาแน่นอนครับเราต้องคิดในระยะยาว
Mamamushi

เข้าร่วม: 24 May 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 25, 2006 1:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนเยอะก้อปัญหาเยอะตามน่ะครับ

ผมว่าปัญหาสำคัญมาก ๆ ก้อ การซื้อขายของเป็นเงินจริงแล้วมาแจ้งแฮคนี่แหละครับ

แสบสุด ๆ เราไม่รู้ด้วยว่าการเทรดนั้น

เกิดจากการแฮคกันจริง ๆ หรือเพราะว่า ได้ทำการซื้อขายกันเ็ป็นเงินจริง

แล้ววิธีที่จะแก้ไขช่องโหว่นี่ได้ก้อน้อยซะด้วยนะครับ

ผมว่าข้อนี้แหละครับที่จะลำบากกัน เพราะเกมส์ส่วนมาก จะเป็นกันหมด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน