เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เอ่อ คือมีปัญหาในการส่งรูปครับ มาตอบทีนะคับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Angerist
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 3:19 pm    เรื่อง: เอ่อ คือมีปัญหาในการส่งรูปครับ มาตอบทีนะคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือว่า พี่ๆคับ ผมมีปัญหานิดหน่อย คือ ผมทำรูปเสร็จแล้ว แต่ผมเอารูปลงเวปไม่ได้ มานเปนมานสกุล .ai อะคับ ผมใช้โปรแกรม Adobe ทำอะ มานเซฟเป็น .jpg ไม่ได้ ถ้ายังไงผมส่งทางเมลล์ได้มะคับ จะขอบคุณอย่างสูงเลย กะว่าจาส่งมาเพราะอยากได้ไอดีอ่าคับ ถ้าได้ ก้อ กรุณา บอกเมลล์ด้วยนะคับ แล้วผมจะส่งไปคับ ขอบคุณ คับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 11:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก็ทำไม่ค่อยเป็นนะ ลองหาทางเซฟเป็น .jpg, .gif หรือ .png ดูนะโดยเลือก Save AS หรือ Export แล้ว เลือก file type เป็น .jpg, .gif, .png นะ

ไม่งั้นก็เปิด photoshop แล้ว ไปเปิด .ai แล้วค่อยเซฟเป็น .jpg นะ ใครรู้ละเอียด ๆ ช่วยตอบด้วยนะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
dark_mar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 31 Mar 2006
ตอบ: 25

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 11:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าเป็นไฟล์ภาพ.ai ถ้าสร้างจากโปรแกม Illustrator สามาเปลี่ยนสกุลไฟล์ได้โดยไปที่
File>Export แล้วตอนเซฟให้เปลี่ยนชื่อสกุลเปง.jpg หรือ .bmpครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน