เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กราบขออภัยทุกท่าน เนื่องจากกิจกรรมโพสขอไอดีทำให้...
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 1:03 pm    เรื่อง: กราบขออภัยทุกท่าน เนื่องจากกิจกรรมโพสขอไอดีทำให้... ตอบโดยอ้างข้อความ

เหนือสิ่งอื่นใด ทีมงานเกมอินดี้ กราบขออภัยเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน และเว็บบอร์ดอื่นๆ ไว้ ณ ที่นี้

เนื่องจากกิจกรรมแจกไอดีเพื่อทดสอบระบบเกม Project ONE ในส่วนของการโพสลิงค์แนะนำเกม ทำให้เกิดกระทู้ซ้ำซากและเป็นการก่อกวนเว็บบอร์ดอื่นๆ โดยมิได้ตั้งใจ
ทีมงานคิดไม่ถึงว่า เพื่อนๆ จะสนใจเข้าร่วมทดสอบระบบเกมมากถึงเพียงนี้

ทีมงาน ไม่ได้หยิ่ง หรือลีลามาก ที่จะเปิดให้ไอดีโดยอิสระ เราอยากให้เพื่อนๆ ได้เข้ามาเล่นกันทุกคน แต่เนื่องจากตัวเกมยังเป็นแค่ Pre-Alpha ซึ่งเป็นแค่โครงร่างของระบบเกมทั้งหมด เราทดสอบเพื่อสร้าง เกรงว่าหากท่านได้เข้ามาทดสอบระบบแล้วจะหงุดหงิดจิตใจเสียมากกว่า ดังนั้นจึงได้มีเงื่อนไขเล็กน้อยให้สำหรับท่านที่ต้องการทดสอบระบบจริงๆ เพราะตัวเกมในช่วงนี้อาจทำให้ท่านหัวเสียมากกว่าขั้นตอนการขอได้ซะอีก

Project ONE ไม่ใช่เกมที่ยิ่งใหญ่แต่อย่างใด เราเป็นแค่เพียงเกมเล็กๆ เกมนึงที่หวังจะให้เพื่อนๆ ได้เก็บไว้ในความทรงจำเมื่อครั้งบ้านเราเริ่มทำเกมออนไลน์ในยุคต้นๆ หรือไว้เป็นแนวทางในการพัฒนาเกมออนไลน์อื่นๆ ต่อไป หากคุณคิดว่ามันมีประโยชน์ สิ่งใดที่ดีเราจะเก็บไว้ สิ่งไหนที่ผิดพลาดเราจะนำมาแก้ไข เช่นเดียวกับการแจกไอดีให้เข้ามาทดสอบระบบครั้งนี้

INDY OK??? - -"

แก้ไขล่าสุดโดย Indy เมื่อ Mon May 22, 2006 3:55 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
plove
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 100

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 1:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เยย้ย
"ท้ายนี้ ทีมงานอาจจะหยุดระบบทดสอบเกมในช่วง Pre-Alpha ... "
หมายฟามว่างัยครับพี่ๆทีมงาน
โผมมไม่[ค่อย]เข้าใจ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 2:13 pm    เรื่อง: .... ตอบโดยอ้างข้อความ

เปิดต่อเถอะคับพี่...เอาแค่ไอดีที่มีอยุ่เท่านี้ก้อพอ..พวกผมเข้ามาช่วยพวกพี่หาบัคนะครับ อยากเหนเกมนี้ โลดแล่นบนโลกออนไลน์..ขอนะครับอย่าปิด..เอาแค่งดแจกไอดี ก้อพอแล้ว..เอาเท่าที่มีอยุ่ก้อน่าจะพอครับ...นี่คือ ความคิดของผมนะครับ
nobichamp

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 2:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงาน Project One ทุกท่านครับ อย่าพึ่งท้อนะครับ
อยากเห็นเกมของคนไทย พัฒนาไปข้างหน้า อย่าให้คนเพียงบางกลุ่มมาทำลายนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 3:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นมีบางคนเอาไปโพสเวบอื่น ให้เข้าใจผิดๆ

ว่ามานโคดเบต้า ก็แปลว่าสมัครเล่นฟรีอ่ะดิ

ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด

แล้วที่จะปิด หมายความว่าไงอ่ะ

แต่ก็ดีละ จะได้ลดงบ ที่จะต้องเสียไปส่วนหนึ่งก่อน
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
supgrgsorn

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 3:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

-*-
ง่าอดร่วมทดสอบเลยอะ พอดีพึ่งได้ข่าวเกมนี้เมื่อไม่กี่วันก่อนนี้เอง
แล้วก็ไปต่างจังหวัด กลับมากำลังสมัครสมาชิคบอด
เจอข่าวงดแจกไอดีเราจ๋อยเลยอะ
อยากเล่นๆเกมก็ออกจะน่ารัก ถ้ายังไมเปิดโคลสเบต้าอีกทีอย่าลืมแจ้งข่าวอีกนะครับ
จะติดตามเรื่อยๆ แต่ยังไงก็อย่าหายไปเลยแบบเกมออนไรน์ของไทย์บางเกมนะครับ

สู้ๆ Laughing

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 3:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่มีความคิดเห็นไดๆมีแต่ข้อชี้แนะว่า
ถ้าทำเสร็จแล้วคิดว่าพร้อมก้อแดpre-alphaเลยก้อได้ครับ
ถ้าคิดว่าไม่พร้อมก็อย่าพึ่งครับ
เดี๋ยวมันจาเสียทั้งเกม

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
booza

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 3:46 pm    เรื่อง: ว้าไม่น่าเลย ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังก้อแล้วแต่พวกพี่ๆ ละกานนะงับ แล้วไอคำว่าปิดเนี้ย มานหมายความว่าไงอ่า
virgin

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 161

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 4:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องที่ จะปิด Pre Alpha นี้มันยังไงกันหรอ ไม่ทันเห็นข้อความที่ พี่ Indy โพสครั้งแรก เพราะนี้โดนแก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง อยากรู้แบบ ละเอียดโหน่ย

ไม่ใช่ดวงดาว .. บนฟ้ากว้าง
ไม่ได้พราวพร่าง .. กระจ่างใส
ไม่เคยโดดเด่น .. เช่นใครๆ
และไม่อาจอุ่นไอ .. เท่าสายลม
ballzaja

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 5:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเตรียมตัวเตรียมไจเรียบร้อยแล้ว(ถ้าปิดจริง)
ชวนทุกคนไปถ่ายรูปหมู่กันแล้วครับ
ถ่ายไปแล้ว

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดย ballzaja เมื่อ Mon May 22, 2006 6:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
virgin

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 5:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ พี่ ครับ ผมไม่ทราบรายละเอียดมากหรอกนะคับ เพราะผมเข้ามากระทู้ก้อโดนแก้ไป 2 รอบแล้ว แต่เท่าที่ผมถามเพื่อนมานะคับ เขาก็บอกว่าโดนด่าว่า หยิ่ง หรือลีลามาก อะไรทำนองนี้นะ ผมว่านะพี่ก้อท้อแท้เกินไปคับแค่โดนว่า หยิ่ง หรือลีลามาก พี่จะปิด Server เลยหรอคับ ผมไม่ได้จะว่าอะไรหรอกนะผมแค่เสนอความคิดส่วนตัวของผมเท่านั้นนะคับ เพราะยังไม่ทันตั้งตัวอยู่เหมือนกัน ถ้าผมพูดเรื่องที่พี่จะปิด Server ผิดไป ผมขอโทษด้วย แต่ว่าถ้ามันเป็นจริงอย่างที่ผมพูด มันก้อเป็นเรื่องที่ไม่น่าเอามาคิดไรมาก อย่าท้อแท้คับ ผมเป็นกำลังใจให้เสมอ

beerzakub1

เข้าร่วม: 17 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 6:09 pm    เรื่อง: กำๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าพวก พี่ ปิด แล้ว คน ที่ มี กำ ลัง ใจ ให้ เกม ไทย แบบ นี้ จะ เป็น ไง ถึ. จะ น้อย ก็ เหอะ คิด มั่ง Mad
Jerusale

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 7:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แย่เลย ยังไม่ได้ทดสอบเลย จะปิดซะแล้ว น่าเสียใจจริงๆ
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 7:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยืนยันว่าไม่ปิดครับ
และไม่ได้ท้อแท้แต่อย่างใดเลย เพียงแต่ถอยมา 1 ก้าว แล้วเดินใหม่
เพื่อให้หลายๆ ท่านได้เข้าใจการทดสอบเกมในช่วง Pre-Alpha มากขึ้น

ข้อความเดิมที่ลบไป
"ทีมงานอาจจะหยุดการทดสอบระบบช่วง Pre-Alpha"

หมดช่วง Pre-Alpha มันก็ต้องมีช่วงต่อไป (แบ๊ะๆๆ)

ภาษาไทยต้องอ่านให้ละเอียดแล้วตีความให้ชัดเจนครับ
อย่าอ่านแบบไม่ไตร่ตรองแล้วนำไปบอกต่อ เดี๋ยวใจความมันจะผิดไปหมด

ขอบคุณมากครับ
virgin

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 7:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Ok คับ ได้ยินว่าไม่ปิดก้อสบายใจขึ้น

ล้มได้แต่ต้องลุก

ท้อได้แต่อย่าถอย

ปล.ขอโทษด้วยที่ไปกล่าวหาอะไรผิดๆนะคับ Sorry จริงๆ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 1 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน