เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[กิจกรรมแจก ID] [ทำการ์ตูน,fan art] ให้กับ Project ONE
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Tripple-X-

เข้าร่วม: 24 Jun 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 2:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาตัวการ์ตูนแบน่ารัก น่าร๊ากกก กะพองับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
surasat5

เข้าร่วม: 26 Jun 2006

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 8:52 am    เรื่อง: แนะนำอาชีพที่อยากให้ทำ กังฟูแบ่ง 4 สายละกัน ตอบโดยอ้างข้อความ

1.กังไฟ อเวจีร่ายร่ำ กระสุนไฟ ไฟพิโรกโกทา
2.กังดิน ระเบิดสุถา สุถาพีโรก เกาะดินคลุมกาย
3.กังลม พายุพันลี้ ลมนรกในตามาร พายุเมฆาร้อนลี้
4.กังน้ำ สายบัพพเศษ ฮีลหมู่ ชุบชีวต คลื่นยักพันโลกา

ผมวาดรูปไม่เปงแต่พวกพี่ก้อคงคิดค้าวๆได้นะคับ ผมอยากลองเล่นดู ขอ 1 id นะคับ surasat@yahoo.com surasat@hotmail.com เปงพระคุณมากคับพี่ Embarassed
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Soto

เข้าร่วม: 28 Jun 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 29, 2006 10:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังมะมีไอดีเล่นเลยคับ
ขอไอดี ทดสอบด้วยคับ(ขอให้เข้าตา เถ๊อะ ๆ )

แก้ไขล่าสุดโดย Soto เมื่อ Sat Jul 01, 2006 8:19 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Ibrahimovic

เข้าร่วม: 01 Jul 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 01, 2006 12:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมวาดรูปไม่เคยจาเป็นอ่าคับ แต่อยากเล่นมักๆเลย
ผมเลยลองคิดพวกอาชีพให้อ่าคับ
1.นินจา(ปามีดแนวนี้อ่าคับ)
2.ผู้ใช้สัตว์(ประมาณมี Skill เรียกสัตว์ออกมาช่วยสู้อ่าคับ)

ยังไงช่วยพิจารณาด้วยนะคับ ไม่ค่อยมีฝีมือด้วยศิลปะ
อยากด้าย Id ไปร่วมทดสอบด้วยคับ

ช่วยโปรโมทอีกแรงคับ
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=X22941
joehownam

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 01, 2006 9:57 pm    เรื่อง: ออกแบบมอสเตอร์ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

อาจจะวาดไม่ค่อยสวย แต่คิดเอง ออกแบบเองนะครับ ไม่เลียนแบบใคร ยังไงแล้วช่วยพิจารณาหน่อยนะครับ อยากเล่นแต่ไม่มี ไอดี

ขอขอบคุณครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
wayakung
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 02 Jul 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 02, 2006 12:18 pm    เรื่อง: ***ขอเป็นคนให้กำลังใจแทนน่ะคราบไม่มี ฝีมือด้านศิลป์*** ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเองก็ บอกตรงๆเลยล่ะกันน่ะคราบ ว่า ไม่รู้จาเสอนอ่าไรดีเพราะ ไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน เพิ่งมาเจอ แล้วก็ ดู vdo การแถลงข่าว ไปก็ บอกเลยคำเดี๋ยว ว่า ทึ้ง + อึ้ง คราบ และ อมยิ้ม นิดๆ และก้ คิดว่า ในที่สุดคนไทยก็ ทำได้ แหะ และสุดท้ายนี้ก็ อยากจะบอกว่า ขอให้ ทีมงานทุกท่านสู้ต่อไปคราบ

เรื่อง air time ผมว่าเก็บไปก็ ไม่น่ามีปัญญาน่ะคราบ คนที่มีใจ รักในเกมของคนไทย ผมว่ายังมีอีกเยอะ คนที่อยากเล่นจิงเงินแค่นี้ คิดว่ามาช่วยเหลือในการ พัฒนาเกมผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาน่ะคราบ ส่วนคึนที่ไม่อยากเล่นก้ ไม่เป็นไร

ยังไงก็ ขอให้ทีมงานสู้ๆคราบผมผลิตเกมนี้มีคุณภาพออกมาให้คนต่างชาติได้เห็นบ้าง อิอิ

***[สุดท้ายนี้เรื่อง id ไม่ว่าผมจะได้หรือไม่ยังไงก็ ขอเป็นกำลังใจให้คราบ ถ้าได้ก็ขอบคุณทางทีมงานมากคราบที่ให้ผมได้เป็นส่วนหนึ่งในการทดสอบ ครั้งนี้ ]***

ปล. ถ้าได้น่ะคราบ id wayakung
ล่ะกัน คราบ ขอบคุณมากคราบ
nuevoza@hotmail.com
kan1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 02, 2006 9:30 pm    เรื่อง: ผมมีเรื่องมาแนะนำอะคับคือผมไม่ถนัดศิลป์อยากได้ไอดีมากๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากแนะนำให้มีอาชีพพวกนายพราน
อยากให้มีผีที่เป็นไทยๆ แม่นาค กระหัง
อยากให้มีอาชีพนักมวย
ไม่รู้ว่าจะถูกใจไหม แต่อยากได้ไอดีมากๆคับ อยากเล่นแต่สมองน้อยไปหน่อย ช่วยพิจารณาด้วยนะคับ เมลล์ koo_king1@hotmail.com
kan1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 02, 2006 10:04 pm    เรื่อง: สวัสดีพี่ๆทีมงาน มีภาพมังกรโหดๆสไตหน้ารักมาเสนอ ตอบโดยอ้างข้อความ

[img]dr0id7beast[1]
พิจารณาด้วยนะคับ อยากได้ไอดีมาทดสอบอะคับ[/img]
stupudboy

เข้าร่วม: 25 Jun 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 03, 2006 5:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมลองหลายวิธีแล้วอ่ะคับ แต่ยังพยายามให้ได้อยู่ รบกวนช่วยผมด้วยนะคับ
gamedogboy@hotmail.com Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
stupudboy

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 03, 2006 5:15 pm    เรื่อง: อยากเล่นเกมส์คนไทยทำอ่าคับ ช่วยหน่อย ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นเกมส์คนไทยทำอ่าคับ ผมพยายามทำหลายวิธีแต่ยังไม่ได้เลยอ่ะคับ ช่วยส่งมาให้ด้วยคับ
gamedogboy@hotmail.com
stupudboy

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 03, 2006 5:16 pm    เรื่อง: อยากเล่นเกมส์คนไทยทำอ่าคับ ช่วยหน่อย ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นเกมส์คนไทยทำอ่าคับ ผมพยายามทำหลายวิธีแต่ยังไม่ได้เลยอ่ะคับ ช่วยส่งมาให้ด้วยคับ
gamedogboy@hotmail.com Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
sefiroth1

เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 04, 2006 2:26 pm    เรื่อง: ขอผมเหอะ ID น่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

[img][/img]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ojkiyd

เข้าร่วม: 11 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 04, 2006 5:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมขอบอกเลยนะคับ ว่า ผมวาดรูปไม่เป็น ผมเลยไม่ได้วาดรูปสวยๆมาลง

แต่ผมก็ตั้งใจ อยากได้ไอดี ผมก็เลยเอารูปแฝงมุก(แป๊ก+ปัญญาอ่อนนิดๆ)ลงไป

~ขอความกรุณาให้ไอดีผมหน่อยนะคับ~ Smile

ojkiyd

เข้าร่วม: 11 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 04, 2006 5:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

*รูปเอามาจาก ออนไลน์สเตชั่นคร้าบบ Wink
tongbaa

เข้าร่วม: 27 Jun 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 04, 2006 10:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอไอด้วยคับ วาดรูปไม่เปงอ่ะคับ
Email tongbaa@hotmail.com นะคับส่งให้หน่อยคับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้า 8 จาก 9

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน