เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากให้อาชีพนี้มัน แปลกๆ มากนะครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Sliverx
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 5:18 pm    เรื่อง: อยากให้อาชีพนี้มัน แปลกๆ มากนะครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมยังไม่มีรูปนะครับ แต่แค่คิดไว้ว่าควรมีแบบนี้มั่ง อันไหนซ้ำต้องขออภัย
1.อาชีพ นักดาบ
หลายท่านคิดว่าเป็นนักดาบธรรมดาที่ถือ ดาบ มือเดียวหรือ ดาบคู่ แต่ที่ผมไม่ใช่ครับ ทุกท่านก็รู้ใช่มะครับ ว่าอาชีพ นักดาบ อย่างไงๆก็ต้องถือดาบ เป็นหลัก แต่ ผมอยากให้มันแหวกแนวหน่อย แต่ถึงกับไม่เวอร์มาก ก็คือ ท่านทุกท่านเคยเห็นนักดาบถือแต่ดาบอย่างเดียวจนเบื่อ แล้ว อยากจาให้มีอาชีพที่ ใหม่ ที่ไม่เพียงแค่ถือดาบอย่างเดียว อ่ะครับ อยากให้มันถือปืน ด้วยแต่เป็นปืนกระบอกยาวนะครับ ก็คือ ข้างซ้ายถือปืน ข้างขวาถือ ดาบเงี้ยอ่ะครับ
2.อาชีพนักเวทย์
หลายท่านคิดว่าอาชีพนักเวทย์ถืออาวุธไม่ได้ ถือก็ถือได้แต่ คทา กับ สมุด ความจิงผมอยากเห็นนักเวทยื บู๊บ้างนะครับ คิดว่า นักเวทย์น่าจาถือดาบกะเค้าบ้าง ไม่ใช่ ถือแต่คทา อย่างน้อยอาวุธดาบก้น่าจามี +พลังเวทย์ของนักเวทย์ก็ได้(ใส่ได้เฉพาะนักเวทย์)ไม่ก็ความแรงของดาบขึ้นอยู่กับค่า Int ของนักเวทย์เงี้ยอ่ะครับ ผมว่าน่าจาลองแบบนี้บ้างนะ

ใครคิดว่าไงก็ช่วยๆมาโพสหน่อยละกัลครับ

ถ้าผมคิดๆได้เพิ่มจามา Update ให้นะครับ

Project Server !!~ [||||1%||||]
http://projectx.invisionplus.net/
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 6:05 pm    เรื่อง: คืองี้ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมนี้มีสาย นักรบ(พลเรือน)กับสายทหารครับ สายทหารใช้ปืนแล้วครับ มีทุกขนาดครับ มีสายขว้างระเบิดด้วย แต่ตอนนี้ยังทำไม่เสดครับ..สายนักรบใช้ดาบเลยครับ สายทหาร ใช้ปืน
Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 6:24 pm    เรื่อง: Re: คืองี้ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

qweasdzx พิมพ์ว่า:
เกมนี้มีสาย นักรบ(พลเรือน)กับสายทหารครับ สายทหารใช้ปืนแล้วครับ มีทุกขนาดครับ มีสายขว้างระเบิดด้วย แต่ตอนนี้ยังทำไม่เสดครับ..สายนักรบใช้ดาบเลยครับ สายทหาร ใช้ปืน

ตามล้างตามเช็ดกันไม่เลิก , สายทหาร ไม่มีสายขว้างระเบิดแน่นอน(อย่างน้อยก็ช่วงนี้ไปอีกนาน)
"ตอนนี้ไม่มีแผนจะทำสายทหาร"
และ มันไม่ใช่สายทหารหรอกค่ะ , ถ้าว่ากันจริงๆ อาชีพ ทหาร(Centurion) = Super Novice ของ RO มันก็เท่านั้นเอง

สายพลเรือนที่ ถูกเรียกให้เข้าใจผิดกันนั้น , แท้จริงแล้วคือ อาชีพขั้น 1 ซึ่งแบ่งออกเป็น Warrior , Ranger และ Caster เปลี่ยนได้ตอน Level 20 และหลังจากนั้น จะมี อาชีพขั้นสอง แยกออกไปอีก 2-3 สายในแต่ละสายอาชีพ

ต้องขอปักหมุดกระทู้สังคายนาเรื่องอาชีพแล้วมั้งนี่ชั้น..
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 6:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช้เจ๊ต้องปักไว้เลย Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน