เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ข้อเสนอแนะที่สำคัญมาก อยากให้พี่ทำเกมส์อ่านด้วย

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
art18623
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 18, 2006 3:56 pm    เรื่อง: ข้อเสนอแนะที่สำคัญมาก อยากให้พี่ทำเกมส์อ่านด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเล่นเกมส์แนวแฟนตาซีนี่ก็มาหลายเกมส์แล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเกมส์
Dragon Raja,Cronos,Ragnarok,TS Online,PritonTale,Lunatia,Maple Story
ฯลฯ ผมมีข้อเสนอแนะที่สำคัญอยู่ 2-3 ข้อ ซึ่งผมก็เชื่อว่าน่าจะเป็นข้อแนะนำที่เพื่อนๆทุกคน
อยากจะเสนอแน่ครับ ข้อเสนอแนะของผมก็มีดั้งนี้ครับ
1) ผมคิดว่าอยากให้มีการกำหนดค่าความดี/เลว ของตัวละครของผู้เล่นทุกคนครับ และขอให้ค่านี้อยู่ติดตัวละครเลยนะครับ โดยขอให้ค่านี้โชว์ที่ช่องสเตตัสให้ผู้เล่นคนอื่นได้เห็นกัน ซึ่งถ้าทำอย่างนี้แล้วเชื่อผมได้เลยนะครับว่าการโกงต่างๆจะไม่มีเกิดขึ้นแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นการพูดจาหยาบคาย,การแย่งไอเท็มที่ผู้เล่นตีตก,การโกงการหลอกเพื่อซื้อขายไอเท็ม และอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งรวมไปถึงการใช้โปรแกรมโกงด้วย ซึ่งวิธีนี้นอกจากจะทำให้ผู้เล่นคนอื่นได้ทราบกันแล้ว ผู้ตรวจสอบก็จะสามารถตรวจสอบและแบนผู้เล่นที่มีการกระทำชั่วร้ายเหล่านี้ได้ด้วย หรือจะเป็นวิธีล่าค่าหัวก็ได้นะครับ
2)การแจกไอดีนี่ ผมอยากจะขอให้ไอดีนึงสมัครได้แค่ 1 คน ต่อ 1 ไอดี ครับ เพราะบางเกมส์พอมีพวกชั่วร้ายที่แกล้งชาวบ้าน หรือโกงคนอื่นแล้ว เขาก็ใช้วิธีการฝากไอเท็มให้เพื่อน แล้วก็ลบตัวละครทิ้ง แล้วก็สร้างตัวใหม่ไปโกงคนอื่นอีก ทำไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุดเลยครับ ส่วนผู้ที่เล่นร้านเกมส์ก็ต้องให้เจ้าของร้านที่เล่นนั้นรับรอง ถ้ามีปัญกาก็แบนทั้งร้านเลยครับ
3)เวลาที่มีการตีมอนสเตอร์ แย่งไอเท็มหรือค่าประสบการณ์จากผู้เล่นอื่นที่กำลังตีอยู่(หรือที่เรียกกันว่าแจม) ขอให้ไอเท็มหรือค่าประสบการณ์ที่ได้ทั้งหมดให้แก่ผู้ที่ตีคนแรกเท่านั้น คนที่แจมจะไม่ได้อะไรเลยแถมค่าความดี/เลวขึ้นอีกต่างหาก หรือทำให้เงินและค่าประสบการณ์ของผู้ที่แจมลดลงไปเลยก็จะดีนะครับ ป้องกันพวกที่แจม
ข้อเสนอพวกนี้เป็นแค่ข้อเสนอแนะนะครับ แต่ผมก็อยากให้พี่ทีมงานทุกคนนำไปพิจารณาและปรับปรุงเกมส์ อย่าให้มีพวกที่โกงเกมส์ในเกมส์นี้เลยนะครับ สุดท้ายนี้ผมก็อยากจะขอไอดีด้วยนะครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ballzaja

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 18, 2006 4:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เยี่ยมคับไอเดียแจ๋วดี
(แล้วเราจะตั้งค่าความดีความเลวจากอาไรอ่าคับ
gmต้องคอยตามดูทุกคนหรือ)

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 18, 2006 4:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก้อดีนะมีค่าดี/เลวด้วยอะ คนจาได้ไม่ทำเลวกานเหอ ๆ
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 19, 2006 2:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยอดๆเลย เหอะๆ เอาแบบแปงสีชื่อดิ เลวก็เอาแดงไปเลย

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 14, 2006 7:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ballzaja พิมพ์ว่า:
เยี่ยมคับไอเดียแจ๋วดี
(แล้วเราจะตั้งค่าความดีความเลวจากอาไรอ่าคับ
gmต้องคอยตามดูทุกคนหรือ)
REAL

เข้าร่วม: 27 May 2006
ตอบ: 89

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 14, 2006 6:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันเป็นอะไรที่บรรเจิด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
REAL

เข้าร่วม: 27 May 2006
ตอบ: 89

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 14, 2006 6:08 pm    เรื่อง: Re: ข้อเสนอแนะที่สำคัญมาก อยากให้พี่ทำเกมส์อ่านด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

art18623 พิมพ์ว่า:
ผมเล่นเกมส์แนวแฟนตาซีนี่ก็มาหลายเกมส์แล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเกมส์
Dragon Raja,Cronos,Ragnarok,TS Online,PritonTale,Lunatia,Maple Story
ฯลฯ ผมมีข้อเสนอแนะที่สำคัญอยู่ 2-3 ข้อ ซึ่งผมก็เชื่อว่าน่าจะเป็นข้อแนะนำที่เพื่อนๆทุกคน
อยากจะเสนอแน่ครับ ข้อเสนอแนะของผมก็มีดั้งนี้ครับ
1) ผมคิดว่าอยากให้มีการกำหนดค่าความดี/เลว ของตัวละครของผู้เล่นทุกคนครับ และขอให้ค่านี้อยู่ติดตัวละครเลยนะครับ โดยขอให้ค่านี้โชว์ที่ช่องสเตตัสให้ผู้เล่นคนอื่นได้เห็นกัน ซึ่งถ้าทำอย่างนี้แล้วเชื่อผมได้เลยนะครับว่าการโกงต่างๆจะไม่มีเกิดขึ้นแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นการพูดจาหยาบคาย,การแย่งไอเท็มที่ผู้เล่นตีตก,การโกงการหลอกเพื่อซื้อขายไอเท็ม และอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งรวมไปถึงการใช้โปรแกรมโกงด้วย ซึ่งวิธีนี้นอกจากจะทำให้ผู้เล่นคนอื่นได้ทราบกันแล้ว ผู้ตรวจสอบก็จะสามารถตรวจสอบและแบนผู้เล่นที่มีการกระทำชั่วร้ายเหล่านี้ได้ด้วย หรือจะเป็นวิธีล่าค่าหัวก็ได้นะครับ
2)การแจกไอดีนี่ ผมอยากจะขอให้ไอดีนึงสมัครได้แค่ 1 คน ต่อ 1 ไอดี ครับ เพราะบางเกมส์พอมีพวกชั่วร้ายที่แกล้งชาวบ้าน หรือโกงคนอื่นแล้ว เขาก็ใช้วิธีการฝากไอเท็มให้เพื่อน แล้วก็ลบตัวละครทิ้ง แล้วก็สร้างตัวใหม่ไปโกงคนอื่นอีก ทำไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุดเลยครับ ส่วนผู้ที่เล่นร้านเกมส์ก็ต้องให้เจ้าของร้านที่เล่นนั้นรับรอง ถ้ามีปัญกาก็แบนทั้งร้านเลยครับ
3)เวลาที่มีการตีมอนสเตอร์ แย่งไอเท็มหรือค่าประสบการณ์จากผู้เล่นอื่นที่กำลังตีอยู่(หรือที่เรียกกันว่าแจม) ขอให้ไอเท็มหรือค่าประสบการณ์ที่ได้ทั้งหมดให้แก่ผู้ที่ตีคนแรกเท่านั้น คนที่แจมจะไม่ได้อะไรเลยแถมค่าความดี/เลวขึ้นอีกต่างหาก หรือทำให้เงินและค่าประสบการณ์ของผู้ที่แจมลดลงไปเลยก็จะดีนะครับ ป้องกันพวกที่แจม
ข้อเสนอพวกนี้เป็นแค่ข้อเสนอแนะนะครับ แต่ผมก็อยากให้พี่ทีมงานทุกคนนำไปพิจารณาและปรับปรุงเกมส์ อย่าให้มีพวกที่โกงเกมส์ในเกมส์นี้เลยนะครับ สุดท้ายนี้ผมก็อยากจะขอไอดีด้วยนะครับ

นายตอบสองครั้งได้อดีเราตอบ40ก่ายังมะได้เลยสงสัยต้องทำอะไรที่มันบรรเจิดกว่านี้อีก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ballzajaa
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 14, 2006 6:53 pm    เรื่อง: Re: ข้อเสนอแนะที่สำคัญมาก อยากให้พี่ทำเกมส์อ่านด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

REAL พิมพ์ว่า:
art18623 พิมพ์ว่า:

นายตอบสองครั้งได้อดีเราตอบ40ก่ายังมะได้เลยสงสัยต้องทำอะไรที่มันบรรเจิดกว่านี้อีก
สมัยผมก้อเหมือนกันที่มันมีทำกิจกรรมสร้างสรรค์อะ(ตอนนี้ไม่มีแล้ว)โปรโมทไมสิบก่าเวบ
ชวนเพื่อนมาดูประมาน15คนแล้วสาม ชม ได้ไอดีเลยเหอๆ
cafezone

เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 6:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แจ่มมากๆ Very Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน