เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ใครอยากเปลี่ยนอาชีพทางนี้ค่ะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
jeabjang

เข้าร่วม: 28 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:08 pm    เรื่อง: ใครอยากเปลี่ยนอาชีพทางนี้ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีค่ะชาว วุ้นสวรรค์

เมื่อวาน 27-03-50 ร่วมกิจกรรมตอน 1800 โดยประมาณ

นู๋ได้รางวัลด้วยแหละ Laughing ดีใจสุดๆ ( คาถาเสกวุ้น Crying or Very sad )

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆGM_ทุกคนค่ะ Twisted Evil แต่ว่า.....

เกมส์โปรโมทดีมากค่ะ ปัญหาตอนนี้อยู่ที่คนเริ่มเบื่อค่ะ

เนื่องจากการเปลี่ยนอาชีพค่อนข้างจะนานพอสมควรในตอนแรก

วุ้น 1 ล้าน Sad เข้าใจค่ะต้องการให้คนสามัคคีกัน ช่วยกันเกบ แต่ Exclamation

มันไปเป็นอย่างที่คิด เพราะคนหาย GM พยายามจัดกิจกรรมช่วยค่ะเข้าใจ

ทั้งแจกทั้งแถม อันนี้ขอขอบคุณจริงๆค่ะ แต่ผู้เล่นต้องการความหลากลายในการเล่น

การเป็นสุดยอดในเกมส์ ที่ตัวเองเล่น การแย่งชิงตำแหน่งที่ 1 ของเซฟและคนที่เก่งที่สุด

เนื่องจากการเปลี่ยนอาชีพล้าช้า ทำให้หลายคนเริ่มท้อแม้เลเวลจะ 25-40 กันหลายคน

ต้องหยุดเล่นไปโดยที่ไม่รู้ว่าวันไหนจะได้เปลี่ยน ช่วยรับพิจารณาทีนะค่ะ...

******* เราอยากให้ท่านอยู่กับเรานานๆ *********

ช่วยกันโพสความในใจเพื่อขอความเห็นใจ...

รัฐมนตรีในสภายังไม่สามัคคีกัน พวกเราเป็นใคร คนไทยอะปล่าว
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Plaman
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือนโดนดัก Crying or Very sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
pheonix

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 79

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกเหมือน...rep บนนั่นแหละ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
tong11

เข้าร่วม: 25 Mar 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อออ Shocked
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันคือกระทู้ดักนี่เอง

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้จาพูดอาไรพูดไปก็โดนพวกคนรักเกมด่าบ่นหรืออื่นๆเกมนี้นี่สังคนดีจริงๆเลยนะครับดีจริงๆ
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

win231880 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้จาพูดอาไรพูดไปก็โดนพวกคนรักเกมด่าบ่นหรืออื่นๆเกมนี้นี่สังคนดีจริงๆเลยนะครับดีจริงๆ

เข้าใจนะครับว่าอยากประชด แต่ช่วยพูดให้มันดีๆกว่านี้หน่อยเถอะครับ

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี่มันสังคมเกมไม่ใช่สังคมเกรียน

Poochan`
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 104
ที่อยู่: www.spiritvoice.invisionplus.net ทางเลือกใหม่ของคนรักเสียงเพลง^^

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นธรรมดา ครับ ในสังคมที่ มีความคิดเห็นไม่ตรงกัน ต้องเกิดการทะเลาะกันเป็นธรรมดา

เพราะ ฉะนั้น เราต้องเปิดใจ ยอมรับความคิดเห็นซึ่งกันเเละกัน เเม้มันอาจจะไม่ทําให้

ปัญหาหายไปในทันที เเต่มันก้คงจะเบาบางลงไปได้ ล่ะนะ

pondkiller

เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 29, 2007 1:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถูกต้องครับ พูดไรไมได้ครับนายจะแสดงความคิดที่มันไม่เปนตาอุดมการของเค้าไมได้ครับ เด๋วดูหลังจากที่ผมโพสไปจะมีพวก แฟนพันธุ์ ซุปเปอฮีโร่จะออกมาโพส ด่า พวกตัวร้ายอย่างเรานี่แหละ
คำ 2 คำก็เกรียนผมอยากรู้จิงๆไอที่ว่าคนอื่นอ่ะตัวจริงๆของมันเป็นไง ว่าคนอื่นไม่อดทนอย่างโน้นอย่างนี้อยากรู้จริงๆประสบการณ์ชีวิตมันจะสักขนาดไหน

ปล. ขอโทษน่ะครับ คุณซูปเปอฮีโร่ทั้งหลาย ถ้าคิดว่าการตอบกระทู้เอาใจอ่ะ จะเปนซูปเปอฮีโร่

ปล. สังคมไทยคงไม่เจริญถ้ามีแต่พวกเลียแข๊งเลียขา
Zera_No1

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 115

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 29, 2007 3:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

pondkiller พิมพ์ว่า:

ถูกต้องครับ พูดไรไมได้ครับนายจะแสดงความคิดที่มันไม่เปนตาอุดมการของเค้าไมได้ครับ เด๋วดูหลังจากที่ผมโพสไปจะมีพวก แฟนพันธุ์ ซุปเปอฮีโร่จะออกมาโพส ด่า พวกตัวร้ายอย่างเรานี่แหละ
คำ 2 คำก็เกรียนผมอยากรู้จิงๆไอที่ว่าคนอื่นอ่ะตัวจริงๆของมันเป็นไง ว่าคนอื่นไม่อดทนอย่างโน้นอย่างนี้อยากรู้จริงๆประสบการณ์ชีวิตมันจะสักขนาดไหน

ปล. ขอโทษน่ะครับ คุณซูปเปอฮีโร่ทั้งหลาย ถ้าคิดว่าการตอบกระทู้เอาใจอ่ะ จะเปนซูปเปอฮีโร่

ปล. สังคมไทยคงไม่เจริญถ้ามีแต่พวกเลียแข๊งเลียขา

ไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นฮีโร่ และไม่เคยคิดว่าใครเป็นตัวร้าย คิดแค่ว่า จะมีใครมาทำลายสิ่งที่พวกเราช่วยกันสร้างสรรค์มันขึ้นมาด้วยใจรักรึป่าวก้อแค่นั้นแหละ

คนที่คิดว่าตัวเองเป็นตัวร้ายแล้วจะมีฮีโร่มาปราบเนี่ย ไม่รู้ว่ามันคิดกันได้ยังไงนะ เอ้ย...ไม่ใช่สิ
ไม่รุ้ว่ามันเอาอะไรคิดถึงจะถูก ถึงคิดได้แค่นี้

ป.ล.ขอโทษนะคับ พวกเราไม่ใช่ฮีโร่ที่คอยตอบกระทู้เอาใจใคร

ป.ล.สังคมไทยคงไม่เจริญถ้ามีแต่พวกกีดแข้งกีดขา ไม่ช่วยพัฒนาก้ออยู่เฉยๆไปเลยดีกว่าคับ
ปล่อยให้คนที่เค้าตั้งใจจะช่วยสร้างสรรค์สิ่งดีๆ ให้เค้าได้มีช่องว่างในการเดิน มีพื้นที่ในการทำงานได้เต็มที่ดีกว่าคับ อย่าเอาขยะไปกองในพื้นที่ดีๆเหล่านั้นเลย Question Arrow Evil or Very Mad

วิธีป้องกันไวรัส
แอนตี้ไวรัส
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน