เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กิจกรรมแจกใบเปลี่ยนอาชีพ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ยังเปลี่ยนไม่ได้ครับ(GMเค้ากลัวคนเล่นเยอะไม่อยากได้คนไม่อดทน)เลยมีเควสเปลี่ยนอาชีพเก็บวุ้น1000000อันถ้าอยากเปลี่ยนนะครับผมแนะนำ2วิธี

1.เลิกเล่นอีกเดือน1ค่อยมาเล่นไหม่
2.ไปเก็บวุ้นมาส่งเควส

ไอ้ใน()พูดเล่นนิดๆนะครับอย่าคิดจิงจังมาก
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
darkwar
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อดแหงเลยผม
ไม่ค่อยได้ส่งวุ้นอย่างชาวบ้านเค้า

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

win231880 พิมพ์ว่า:
มันเยอะไปมั้งครับ500อันวุ้นมันไม่ได้ตกจากฟ้านะครับ วุ้นมันไม่ได้มีให้ตีเยอะแยะนะครับแย่งกันตายเลยนะครับเยอะแบบนั้นราคาวุ้นในตราดจาขึ้นหรายเท่าเลยนะครับ

ตอบแลบบนถ้าทำแบบนั้นก็ดีนะครับแต่เค้าคงไม่ทำหรอกเค้าอยากสร้างสังคม Razz แล้วอีกอย่างทำแบบนั้นอาจโดนด่าได้ว่าเห็นแก่เงิน แต่ผมว่ามีก็ดีนะครับ Laughing

แต่ถ้าทำแบบคนที่ส่งวุ้น500อันในวันที่สุ่มแจกนั้น(1ไอดีมีสิทธ์สุ่มแค่ตัวเดียวต่อวัน) แล้วถ้าสุ่ม

คนที่ซื๊อมากับกับคนที่หาเองจามีโอกาสได้เท่ากันครับ

ครับคนที่หาวุ้นมาแต่แรกจำนวนมากๆก็น่าให้อะครับ

แต่ว่าถ้าเปนแบบตอนนี้ผู้เล่นบางคนเน้นปริมาณด้วยการรับซื๊อมากๆเอาจำนวนเข้าว่าจะได้เปรียบ

แล้วตอนนี้วุ้นก็แพงอยู่ดีครับเห็นรับกันอยู่อันละ20

= = อะครับ EMไปยืนก็ยังตะโกนรับกันไม่เกรงใจEMเลย

EM พลทหารโรเบอร์โต ยืนงงเต๊กเลยครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tarotarotaro เมื่อ Mon Mar 26, 2007 7:57 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
OonObOdYoO

เข้าร่วม: 14 Mar 2007
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:40 pm    เรื่อง: ข้องจัยต่อ ตอบโดยอ้างข้อความ

ระบบ คิด ยัง ไง หรอ วัน แรก วัน ที่ สอง วัน ที่ สาม แตกต่าง กัน ยัง ไง
ใช่ วัน แรก ป่ะ ที่คิด รวม วุ้น ตั้ง แต่ แรก
ส่วน วัน ที่ จะ คิด เฉพาะ วุ้น ที่ ได้ รับ ใน วันนั้น ป่าว
ข้อง จัย แบบ งงๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
rukg

เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้านับรวมแต่ต้น นี่ ในวันที่ 2 คือ วันที่ 29 เนี่ย จาตัดคะแนนยอด แล้วนับใหม่ปะงับ
Plaman

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คืองงครับ - -
สรุปว่านับตั้งแต่วันแรกที่ส่งมาเป็นพันเป็นหมื่น หรือเฉพาะแค่วันนั้นวันเดียว แล้วพอวันอื่นก็ตัดรายชื่อนั้นทิ้ง?

win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันจาไม่ค่อยมีคนขายอะนะครับถ้าทำแบบที่คุณว่าถ้าจาเก็บวันละ500อันนี้มันยากนะครับ
payboy001

เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งไปแล้ว 4-5 พันอันมีลุ้นมั้ยอ่ะ
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

payboy001 พิมพ์ว่า:
ส่งไปแล้ว 4-5 พันอันมีลุ้นมั้ยอ่ะ

โดนผมเกทับแน่นอน หึหึ

tong11

เข้าร่วม: 25 Mar 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tarotarotaro พิมพ์ว่า:
ไม่ดีเลยงะแบบนี้คนที่รับวุ้นตุนไว้ก่อนก็ได้เปรียบ ไม่รู้ข่าวรั่วหรือป่าว

จะให้ดีผมว่าสู้ให้คนที่บริจาคในวันนั้น500อันมีโอกาสสุ่มได้ใบเปลี่ยนอาชีพดีกว่าทำแบบนี้วุ้นจะ

เพิ่มเยอะด้วยถ้าบริจาคกัน100คนก็ได้วุ้นวันละ5หมื่นแหนะ แถมทุกคนยังมีโอกาสได้เท่ากันด้วย

แล้วก็เปนทางเลือกที่ยุติธรรมกับทุกคน นอกจากนี้ยังได้วุ้นเป็นกอบเป็นกำด้วยครับ

คนที่บริจาคมาก่อนก็ เสียเปล่าดิคับ เห็นใจเค้าบ้าง
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tong11 พิมพ์ว่า:
tarotarotaro พิมพ์ว่า:
ไม่ดีเลยงะแบบนี้คนที่รับวุ้นตุนไว้ก่อนก็ได้เปรียบ ไม่รู้ข่าวรั่วหรือป่าว

จะให้ดีผมว่าสู้ให้คนที่บริจาคในวันนั้น500อันมีโอกาสสุ่มได้ใบเปลี่ยนอาชีพดีกว่าทำแบบนี้วุ้นจะ

เพิ่มเยอะด้วยถ้าบริจาคกัน100คนก็ได้วุ้นวันละ5หมื่นแหนะ แถมทุกคนยังมีโอกาสได้เท่ากันด้วย

แล้วก็เปนทางเลือกที่ยุติธรรมกับทุกคน นอกจากนี้ยังได้วุ้นเป็นกอบเป็นกำด้วยครับ

คนที่บริจาคมาก่อนก็ เสียเปล่าดิคับ เห็นใจเค้าบ้าง

นับจากที่ส่งมาทั้งหมดเลยครับ

boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

mayomdong พิมพ์ว่า:
น่าจะทำใบเปลี่ยนอาชีพมาขายในไอเท็มมอลเลยนะจะได้มีเงินพัฒนาเกมคนไทยให้เจริญโชติช่วงชัชวาล Crying or Very sad

ถ้ามีใบมาขายในไอเท็มมอลแล้วจะมีคนส่งวุ้นต่อมั้ยอ่ะ Confused ถ้าทุกคนซื้อหมดแล้วเนื้อเรื่องของเกมส์จะทำงัยอ่ะครับ Confused

fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nize พิมพ์ว่า:
แล้วเปลี่ยนอาชีพได้ที่ไหนรบกวนตอบหน่อยเด้อ

ใบเปลี่ยนอาชีพพาไปที่ๆ เปลี่ยนอาชีพครับ

หวัดดี nize หลังจากได้กระซิบกานก็ไม่ค่อยได้เจอกานเลยนะ

เปงไงหายเป็นไข้ยาง สบายดีมะ

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

fluffmetal พิมพ์ว่า:
nize พิมพ์ว่า:
แล้วเปลี่ยนอาชีพได้ที่ไหนรบกวนตอบหน่อยเด้อ

ใบเปลี่ยนอาชีพพาไปที่ๆ เปลี่ยนอาชีพครับ

หวัดดี nize หลังจากได้กระซิบกานก็ไม่ค่อยได้เจอกานเลยนะ

เปงไงหายเป็นไข้ยาง สบายดีมะ

พี่ nize ล๊อคประตูหลังดีๆนะ

tong11

เข้าร่วม: 25 Mar 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 10:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากทราบว่า ทำไมไม่นับแบบแยกอาชีพครับ จะได้มีลุ้นมากขึ้น (รึป่าว)

จะได้เปลี่ยนอาชีพพร้อมๆกันไง

ถ้าทำยังงี้ไฟท์เตอร์ คงเต็มเมือง Rolling Eyes

(คัยไม่เหนด้วย ก็ขอโทดที)
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน