เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอโทษครับที่ทำให้เป็นเรื่องใหญ่(พึ่งกลับมา)

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thoma_joe
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 9:41 pm    เรื่อง: ขอโทษครับที่ทำให้เป็นเรื่องใหญ่(พึ่งกลับมา) ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า แย่แว้ว -*- กลายเป็นเรื่องใหญ่ไปแล้ว

ขอโทษด้วยนะครับสำหรับทุกคน ที่ทำให้เป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนิ ผมก็ไม่นึกว่ามันจะไปเป็นเรื่องไปได้

คืนนั้นผมมีปัญหานิสหน่อยแนะครับ เรื่องงานด้วย แล้วกลับมาก็เหมือนอะไรไม่ทราบแล้วก็เรื่องที่ทีมงานไม่ได้ปรับปรุงสมดุลให้แล้วเห็นมอนใหม่มาแต่ด๊อปวุ้น ผมก็เลยเริ่มเครียดไป

- - เนื่องด้วยเรื่องนี้ ผมเป็นคนผิดเองทั้งหมด แล้ว ผมก็ดัน หายไป (ไปเที่ยวมา)

ก็คงทำให้หลายคนคงหมั่นไส้อยากโดดถีบผมไป ผมก็ขอโทษด้วย

จริงๆผมเข้าใจว่ามันเป็น พี อัลฟ่า และ ก็เป็นเกมที่พึ่งทำ เราหวังอะไรมาไม่ได้ แต่ดูจาก(ตัวอย่างใครๆก็หวัง) ผมปลงแระละและจะตามเกมนี้ไปเรื่อยๆ อาจจะไม่เล่นเพราะงานเข้ามาแล้ว

ผมจะคอยจนกว่าเกมนี้จะสมบูรณ์พร้อมแล้วจะมาเล่น ตอนนี้ผมคงไม่แตะไปพักนึงแหละ

ก็ขอโทษทั้งทีมงานและทุกคนที่ทำให้เดือดร้อน ขอโทษจริงๆ ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นเลย ผมมันแย่จริงๆ

หวังว่าทุกคนคงอภัยให้ผมได้นะครับ ผมโตแล้วแต่ดันทำตัวเหมือนเด็กเห็นแล้วน่าอายจริงๆ

ก็ขอให้ทุกคนสามัคคีกันไว้และเป็นกำลังใจให้ทีมงานต่อไปนะครับ

ปล.ขอโทษจริงๆ ผมมันเด็กโง่นิ(ไม่เด็กมากหรอกเหอะๆ)
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 9:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปเที่ยวมาเหรอ งั้นดิหายไปไหนนานจัง เหอ ๆ
เรื่องที่ผ่านมาช่างมานเตอะ เหอ ๆ ไม่คิดมากกกกกกกกก
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 9:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก็ใจร้อนไปนิส โทดทีโดนล๊อคหมดเลย เหอะๆ - -

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Knightlbr

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 113

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 10:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็เป็นคนหนึ่ง ทำให้เกิดเรื่องใหญ่แบบนี้ขึ้นมา ยังไงก็ต้องขออภัย บุคคลต่าง ๆ ที่ผมเคย ใช้ข้อความ ไม่สุภาพ และ ไม่เป็นที่พอใจของหลายฝ่าย ยังไงก็ขอให้ทุก ๆ ท่าน เข้าใจผมหน่อย อย่าหูเบา เชื่อใคร ง่าย ๆ ขอโทษมานะที่นี้ ด้วยครับ ไม่ได้หวังว่าจะให้อภัย แต่ขอให้เป็น บทเรียน เรื่องราวต่าง ๆ ผมไม่ได้มีพรรคพวก แบบใคร ขอให้เข้าใจด้วย ขอบคุณ . . . .
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 1:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เป้นไรหรอกคับ แต่ว่ามาแล้วหายไปเลย - -คิดว่าไปจริงเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 2:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เก็บไว้เป็นบทเรียนของทุกคนก็แล้วกันครับ

ทางทีมงานเข้าใจว่าเพื่อนๆ หวังกับเกมนี้ไว้มาก และอยากให้มันออกมาดีที่สุด เราเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆ ทุกคน ทีมงานเองก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะทำเกมออกมาให้ดีที่สุด

บักหรือฟังชั่นใหม่ๆ ของเกมจะได้รับการพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ ตามลำดับแน่นอน
ขอยกตัวอย่างขั้นตอนการทำงานให้ทราบกันคร่าวๆ นะครับ

ตัวอย่าง : การทำงานในการสร้างมอนสเตอร์ขึ้นมาสัก 1 ตัว เป็นดังนี้ครับ

เมื่อเราสร้าง animation ของมอนสเตอร์ตัวนั้นเสร็จแล้ว จะถูกนำมาควบคุมโดยโปรแกรมอีกทีหนึ่ง ในส่วนของข้อมูลการดร็อปไอเทม เราก็ต้องใช้ค่าดั้งเดิมของมอนสเตอร์ตัวเก่า (ตัวใดตัวหนึ่งใส่ไปก่อน) จากนั้นค่อยปรับให้ดร็อปไอเทมตามที่เราต้องการ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจให้กันและกันมาตั้งแต่เว็บเริ่มสร้าง เกมเริ่มพัฒนา
ขอบคุณมากครับ
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 5:29 am    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

กลับมารักกัน..มาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมดีแล้วครับ..(เจอกันทักกันบ้างเน้อ..ชื่อ qweasdzx)
หรือ พีท ทองเกลือ อิอิอิ
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 10:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องจบก็ดีแล้วนะหยุดที่ตรงนี้พอเนอะกลับมาเป็นเพื่อนกันละช่วยกันสนันสนุนทีมงานนะ

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่มีคนไหนล้มแล้วไม่ลุก เราล้มแล้วต้องลุกเพื่อวันข้างหน้าอย่าเอาวันที่แล้วมาคิด

คนเราจะอยุ่ได้ท้าเราสู้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sineza17

ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จ้าๆๆ สู้ตายสู้ๆ

ปล. ยัไงก็สุ้ตายยย
decho

เข้าร่วม: 10 Apr 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนไทยอย่าทะเลาะกัน
sineza17

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รักกันไว้เถิด เฮะๆ
๏DeathNote๏

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 69
ที่อยู่: ๏ยมโลก๏๏๏*ยมฑูตไม่ติดตามผู้ที่ยืมเดธโน๊ตไป ยมฑูตจะติดตามแต่ผู้ที่ถือสิทธิเป็นเจ้าของเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 4:21 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

... อืม

๏::::::-คำว่า"เพื่อน"คือ...อะไร-::::::๏
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sineza17

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 4:28 pm    เรื่อง: Re: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

๏DeathNote๏ พิมพ์ว่า:
... อืม

ตอบง่ายจาง อิอิ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน