เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ระบบเกมแย่ไปรึปล่าว หรือถ้า มันอินดี้ ก้โอเคครับผมผิดเอง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thegsb

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 8:36 pm    เรื่อง: ระบบเกมแย่ไปรึปล่าว หรือถ้า มันอินดี้ ก้โอเคครับผมผิดเอง ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเป็นผู้เล่นคนนึง ที่ได้เลิกกับเกมนี้ไปแล้ว และก็ยังเข้ามาดูข่าวคราวอยู่ตลอดเพราะเป็นเกมส์คนไทย ซึ่งมีสิ่งนึงที่ผมผิดหวังเป็นอย่างมาก นั่นคือ การเก็บ lv คับ ผมว่าเก็บยากเกินไปนะ ไม่ต้องมาด่านะฟังก่อน คือ ผมเป็นคนเล่นแนวว่า เล่นเพื่อความผ่อนคลาย นะครับ ไม่ใช่ นั่งหลังคดหลังแข็งเพื่อๆมาเก็บๆ ที่ยากซะเหลือเกิน หรือจะบอกว่าทนไม่ได้ก็เลิกไป
ก็ใช่ผม่ไม่เล่นแล้ว คืออยากจะบอกว่า มันเก็บ lv ยากเกินไป ผมก็พอเข้าใจคุณต้องการให้มันมีสังคมดี พวกเกรียนน้อยๆ
เพราะทนเก็บ lv ต่อไม่ได้ แต่ระบบเกมยังเป็นแบบนี้ อยู่อาจจะพูดแรงไปหน่อย มันไม่ใช่เกมตลาด มันอาจจะไปไม่รอดนะครับ ใช่ ตอนนี้ช่วงโปรโมต อาจมีคนสมัครเยอะแยะ แต่กว่าครึ่งต้องเลิกไปหลังรู้เรื่องของระบบเกมนี้
เรื่องเควสเปี่ยนอาชีพ ก็มีส่วน ผมว่าผมเข้าใจนะว่าคนทำต้องการให้มาสนุกมาร่วมกิจกรรม แต่ คนทำได้ลืมอะไรไปอย่างรึป่าวคับ ว่า คนเรา 1 วัน มี 24 ชม. ไม่มีไคเอาเวลามาลงให้กะเกมนี้ทั้งวันหรอกครับ ผมว่ามันเกินไปนะ
จิงแล้ว เอาสนุกๆนะ ก็ให้เก็บ lv ง่ายๆไปก่อน ให้เค้าได้ใช้สกิล ได้มีความสนุกบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ฟัน เป็นไค ใครก็เบื่อครับ
แล้วตอนหลัง ค่อยเก็บ lv ยากก็ยังไม่สายหนิครับ นี่มันโหดไปนิดนะ

สุดท้าย เกมนี้เปนเกมแรก น่าจะทำอะไรให้ดึงลูกค้ามากที่สุดนะครับ จะได้มีกระแสที่ดี ถ้าคุณทำแบบนี้ จะเป็นแค่ ดังวูป เดียวแลับก็ดับไป ผมไม่อยากให้เกมคนไทย เป็นแบบนี้นะครับ ผมไมได้ดูถูกนะเพราะผมก็ชอบในเกมนี้เหมือนกัน
แต่ ถ้าคุณต้องการ ความเป็นอินดี้ ก็แล้วแต่คุณละกัน แต่เป็นห่วงในด้านทุนทรัพย์ เด่วจะหมดตัวเอาปล่าวๆ
thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 8:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
เพื่อนคุณเป้นพวกไม่จริงจัง ยอมแพ้เพียงแค่เห็นอุปสรรค
หากเค้ารู้ว่าชีวิตเค้าต้องออะไรอะไรที่ลำบากมากมาย เค้าไม่ฆ่าตัวตายไปเลยหรือไงนะ

เด็กๆสมัยนี้ ทำไมไม่ค่อยมีความพยายามกันเลยล่ะเนี่ย ???

นี้คือความคิดเห้นในกระทู้อื่นๆ ที่ผมหยิบยก มาใครเป้นคนผิดอันนี้ก็เค้ามาอ่านด้วยนะครับ

คือผมคิดว่าเค้าก็คิดถูกแล้วนะะ ผมว่าที่คุณมาด่าเค้าแบบนี้เรื่องผิดเรย ผมว่าเค้าก็ฉลาดมากกว่าคุณที่คิดแบบนี้อะนะ
เค้าอาจจะคิดว่าเอาเวลาไปทำอะไร "ดีๆ" ที่มากกว่าการเล่นเกมก็ได้นะครับ เกมเอาไว้พักผ่อนนะครับ ไม่ใช่มานั่งคิดหลังแข็งเล่นเกม เอาเวลาไปอ่านหนังสือ เอนทราน หรือเอาเวลาไปตัวเตรียมสอบดีกว่าที่จะทำแบบที่คุณคิดนะครับ
เกมเล่นก็ดี แต่คุณคิดงี้ ไม่ถูกนะครับ
silverstorm
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 8:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็เขามาเล่นเกมเพื่อความผ่อนคลายนะครับเก็บเลเวลวันละ 1 ชม เองนอกนั้นผมก็นั่งคุยกับคนอื่น ผมรู้สึกว่าการที่ได้คุยกับคนอื่น มันสนุกกว่านั่งเก็บเลเวลอีกนะครับ จริงอยู่ว่าเกมนี้อาจจะยังมีสกิลไม่หลากหลายให้กดใช้ เพื่อความเพลิดเพลิน แต่ตัวเกมยังอยู่ในช่วงกำลังพัฒนาครับ คงจะเอาไปเทียบกับเกมเกาหลีที่โคสเบาต้ามา 5 รอบแล้ว หรือว่าเปิดให้บริการในเกาหลีมา 6 ปี เปิดให้บริการในไทยมาอีกหลายปีไม่ไหวหรอครับ

แต่จากที่ผมอ่านที่คุณ thegsb อยากจะเล่นเกมสนุกๆ เล่นแป๊บเดียวเก่งไวๆมีสกิลใช้แยอะๆ สุดท้าย คุณ thegsb เล่นแค่ อาทิตย์เดียวก็อ้าวตันซะแล้ว โปรแกรมเมอร์ของไทยที่เขียนเกมนี้ก็มีไม่มากครับไม่มีฟีเจอร์หรือระบบเกมรออัพเดตล่วงหน้าเป็นปีแบบเกมอื่นๆที่เราซื้อลิขสิทธิ์เข้ามา ผมคิดว่าคุณ thegsb เล่นเกมออนไลน์เพราะอยากเจอคนอื่น แล้วก็เล่นเกมไปพร้อมๆกันใช่รึเปล่าครับ ความคิดของผมนะ ผมว่าเก็บเลเวลไปคุยไป หรือเก็บเวลสักพักเบื่อก็มานั่งพักคุยกับคนอื่นหรือแวะไปทำอะไรก่อนค่อยกลับมาเล่นใหม่จะมีความสุขกว่านะครับ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่ามันก็พอๆกับแร๊กนะครับ ออกจะเก็บง่ายกว่าแร๊กด้วยซ้ำเพราะมันมีกิจกรรมกับ *2 บ่อย ทำให้รู้สึกไม่น่าเบื่อ
ส่วนที่ว่าเด็กไทยทำอะไรไม่มีความพยายาม มันก็ถูกส่วนหนึ่งนะครับ แต่มันก็เป็นส่วนน้อยที่จะหันไปใช้บอทใช้โปรแกรมช่วยเล่น คุณคิดว่าพวกเกมเกาหลีที่เจริญงอกงามมาจนถึงทุกวันนี้ตอนเริ่มต้นเค้ามีอะไรทุกอย่างพร้อมหรือครับ อย่าแร๊กตอนเปิดใหม่ๆก็ยังไม่มีจ๊อบ 2 เลย

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นั้นเพราะ คุณใช้บอทจนเคยตัวหรือเปล่า
puensanit

เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 4
ที่อยู่: 11ซ.โรงเจ ถ.เทอดไท21 แขวงบางยี่เรือ เขตธนบุรี กทม. 10600

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอออกความคิดเห็นหน่อยนะคับ ผมว่ามันแล้วแต่คนนะต่างคนต่างความคิดคับ แล้วเรื่องเก็บเวล ผมว่าเกมนี้ก็ไม่เก็บเวลยากไรนะคับ ตีตัวที่เวลพอๆกับเราก็เก็บได้เรื่อยๆนะคับ แล้วก็เหมือนอย่างแร็บที่2 บอกนั้นหละคับ เกมเพิ่งเริ่มพัฒนาคงไม่มีอะไรถูกใจไปซะหมดหรอกคับ หวังว่าคงเข้าใจนะคับ Embarassed Embarassed
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
snoopyolo

เข้าร่วม: 23 Feb 2007
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทุนะครับ ที่ว่าแรกๆควรให้เก็บlvง่าย ขึ้นไว้ (40+ก็ให้เริ่มช้าก็ไม่สาย)
และเมื่อคุณโตในระดับหนึ่งคุณจะคิดได้เองครับว่า เวลานี้คุณควรจะทำอะไร
ผมเป็นคนหนึ่งที่เล่นเกมมาตั้งแต่เด็กๆ (มาริโอ้ คอนทร้า ดราก้อนบอลrpg) จนตอนนี้เรียนโทอยู่ ยังเล่นอยู่เลยครับ แต่แบ่งเวลาเป็นแล้ว รู้สึกว่าเกมนี้เก็บช่วงแรกยากไปหน่อย+ ไม่มีแรงจูงใจในการเก็บเวลเลย ตีมอนแมพเดิมๆ ไปไหนไม่ค่อยได้ มอนดอปของไม่ดี อีกเยอะนะ

แต่ผมก็จาเล่นต่อไป สนับสนุนเกมคนไทยครับ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมนี้มีจุดเสียหลักๆก็คือเควสเปลี่ยนอาชีพเนี้ยแหละครับมันโหดไปหน่อยครับผมว่านะครับเอาเควสเปลี่ยนอาชีพไปไว้จอป2เถอะนะครับจอบแรกคนมันยังไม่เก่งนะครับให้เปลี่ยนจอบแรกไปเถอะครับเกมพึ่งเปิดตัวคนเล่นมาเจอแบบนี้ก็เบื่อไปแล้วละครับ

ต่อแลบบนนิดนึงครับอีกอย่างที่มันไม่มีแรงจุงใจก็คือมันยังเปลี่ยนอาชีพไม่ได้เนี้ยแหละ
kingyokie

เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จริง ๆ ผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับ

แต่เฉพาะในส่วนของเควสเปลี่ยนอาชีพเท่านั้น ...

ผมว่าเรื่องการเก็บเลเวลไม่ยากสักเท่าไหร่ ... ผมเล่นวันละประมาณ 2 - 3 ชม.

มาประมาณ 1 สัปดาห์ตอนนี้เวล 25 แล้ว คิดว่าไม่ยากเท่าไหร่

ลองไปเล่นโยกังสิคับ (แบบไม่บอทนะ) จะรู้ว่าเก็บเวลยากนั้นเป็นอย่างไร

แต่เควสเปลี่ยนอาชีพนี่สิ

ยอมรับว่ายากจิง ๆ แต่ตอนหลัง ๆ นี่มีกิจกรรมหลาย ๆ อย่างมาเพิ่มวุ้นก็โอเค

คิดว่า ต้นเดือนหน้าคงจะได้เปลี่ยนอาชีพกันถ้วนหน้านะคับ

Mr_KaFaEsOd

ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่ซีเครียด(- -*)เรื่องการเก็บเลเวลอยู่แล้วอะครับจะขึ้นยากขึ้นง่าย ไม่ขออกความคิดเหน แต่ผมว่าเราก็ลองเล่นไปคุยไปดูจิ มานจาเรื่องกานเก็บเลเวลไปเลย มีเพื่อนคุยก็สนุกไปอีกแบบนะ

ชื่อ : Mr_KaFaEsOd
Server : วุ้นสวรรค์
อาชีพ : Figther(คิดว่าจะเป็นนะ)
E-mail : mr_kafaesod@hotmail.com
darkwar
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 10:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮ้อ
ทามไมว่าเวลโหดกันจังน่ะ
อาจเปงเพราะผมเคยเล่นเเต่
เกมส์โหดๆแร๊กไม่เคยเล่น
ก้เลยรู้สึกว่า
เกมส์นี้เวลขึ้นง่ายเเล้ว
ส่วนเรืองเควสวุ้นนั้น
ช่วงนี้เค้าเริ่มมีกิจกรรมบ่อยเเล้ว
เเจกทีก็เยอะอยู่
ทนๆไปเหอะอีกไม่นานหรอก

XenosagaS
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 10:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ต่อไปทาเคชิ

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 11:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สงสัยอยาก ทราบความเห็นคับ

อ้างอิงจาก:
ผมเป็นคนเล่นแนวว่า เล่นเพื่อความผ่อนคลาย นะครับ ไม่ใช่ นั่งหลังคดหลังแข็งเพื่อๆมาเก็บๆ ที่ยากซะเหลือเกิน

ที่ว่าเก็บยากนี่วัดจากอะไรเอ่ย ตัวเลข lv มันไม่ค่อยขึ้นรึเปล่าครับ แล้วถ้าผมทำแบบตัวเลข lv ขึ้นไวๆ lv ตันสัก 300 แล้วจะรู้สึกว่า ไวรึเปล่าครับ
รึว่าชอบแบบ GuildWar lv มีสูงสุด แค่ 20 แล้วไม่ขึ้นอีกเลย จะรู้สึกแตกต่างกันยังไงมั่งคับจะรู้สึก ยากอีกไหม

สงสัยอีกอย่างว่าถ้าชอบสบายๆ แล้วทำไมต้องมานั่งเก็บ lv ล่ะ ก็เล่นสบายๆ วันละ 1-2 ชม ไม่ได้หรือครับ

ขอความรู้หน่อยครับ
l3awdang

ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 11:56 pm    เรื่อง: รักนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเสนอมั่งเพิ่งมาแต่ก็สัญญาว่าจะเล่นต่อไปสนับสนุนคนไทย
แต่เราก็เห็นด้วยเลยนะว่าช่วงเก็บเวลแรกๆง่ะมันไม่ค่อยมีเหตุจูงใจเท่าไรแต่ต่อไปคงหนุกกว่านี้อะเนอะ อยากให้มีทำทักษะ ข้ามฝั่งไรงี้ง่ะอาจมีแต่เราไมรุเพราะเพิ่งเล่นโทษทีละกันนะ
อยากให้ช่องที่รายงานค่าประสบการณ์ที่ได้อยู่แยกกะช่องคุยง่ะมันเวียนหัวมากเลย
เราก็ว่าค่อนข้างเยอะนะ21เนี่ยแต่ถ้าคนที่ถูกใจจริงๆก็คงทนเล่นหรือสนุกไปกับมันแต่ว่าถ้าอยากได้กลุ่มคนเล่นลูกค้าว่าง่ายๆเราว่ามันก็หนักอยู่นะแต่อย่างหลายๆความเห็นค้านมาไงว่ามีกิจกกรรมคูณแต่เราอยากให้มีไรเล่นมากกว่านี้หน่อยง่ะซึ่งเราก็คิดไม่ออกเหมือนกัล Confused
แต่ถ้าเก็บเวลง่ายๆก็งายไปไม่รุง่ะนึกมะออกว่าขาดไร แต่เราเชื่อว่าเกมส์นี้จะพัฒนาต่อไปเรื่อยๆเป็นกำลังใจให้สู้ๆ จะเล่นต่อไปงุงิ
thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 2:43 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่เคยเปิดบอท ขอรับรองได้ครับว่าไม่เปิดบอท ใช้เลยครับ มันขาดแรงจูงใจในการ คนเราจะมีชีวิตก็ ต้องทำงาน แต่เกมนี้จะเล่น อยู่เพื่อ ??? ขาดแรงดึงดูด แล้วงี้จะมาเก็บตังได้ไงอะ

เล่นไป ก็เหมือนแค่วันๆ ฟันๆ ตีๆ คุยๆ สกิล ก็ลืมไปได้ คนเราเล่นก็อยากให้เก่ง จะได้สนุกๆ เพื่อนก็อีกส่วนนึง คงไม่มีไค lv 1 มาหาแต่เพื่อนหรอกครับ จุดประสงค์ลึกๆก็อยากกเก่ง อยากมัน ทั้งนั้นอะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน