เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากให้เกมนี้มีระบบสัตว์เลี้ยงจังเลยครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

คุณอยากให้เกมนี้มีระบบสัตว์เลี้ยงหรือไม่
ควรจะมีนะ เพราะจะได้เลี้ยงไว้แก้เหงา ขอแบบที่พูดได้ด้วยนะ อิอิ
92%
 92%  [ 12 ]
อย่ามีเลย แค่นี้ก็กระตุกจะแย่ละ เอาเวลาไปทำคลาส 3 ดีกว่านะ
7%
 7%  [ 1 ]
คะแนนทั้งหมด : 13

ผู้ตั้ง ข้อความ
domon

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 3:46 pm    เรื่อง: อยากให้เกมนี้มีระบบสัตว์เลี้ยงจังเลยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือผมเห็นเกมออนไลน์รุ่นหลังๆหลายเกมเค้าก็มีให้เลี้ยงสัตว์กันหมดน่ะครับ ถามว่ามันดีตรงไหนน่ะเหรอ ก็เลี้ยงไว้เพิ่มค่าสเตตัสของตัวเราไงครับ แต่ไม่เอาแบบ RO นะครับ ที่ลืมให้อาหารที แล้วสัตว์เลี้ยงหนีน่ะ

ถ้าจะทำระบบนี้ขึ้นมาจริงๆก็ขอแบบไม่ต้องให้อาหารนะครับ จะซื้อด้วยเงินจริงหรือเงินในเกมก็แล้วแต่ทางทีมงานจะพิจารณาต่อไปน่ะครับ นี่เป็นเพียงความเห็นส่วนหนึ่งจากผู้ร่วมทดสอบ ที่ชื่นชอบเกมนี้ไม่ต่างจากทุกๆคนในบอร์ดเช่นเดียวกันครับ

ยังไงก็ขอให้ทางทีมงานรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

แก้ไขล่าสุดโดย domon เมื่อ Sat Mar 24, 2007 3:09 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Mr_KaFaEsOd

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 7:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้มีเหมือนกานอะ แต่ตอนนี้อยากให้เกมส์เวลาเดินเนียนๆกว่านี้หน่อยก็พอจายแล้ว Cool

ชื่อ : Mr_KaFaEsOd
Server : วุ้นสวรรค์
อาชีพ : Figther(คิดว่าจะเป็นนะ)
E-mail : mr_kafaesod@hotmail.com
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 7:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Very Happy
darkwar
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 7:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเองก็อยากไห้มี
สัดเลียงเหมือนกานคับ
เเต่ว่าขอเตือนจีเอ็ม
อย่าเอาเเต่มุ่งมันสร้างสัดเลียง
จนลืมทามคลาส3น้า..
หึหึ

แก้ไขล่าสุดโดย darkwar เมื่อ Fri Mar 23, 2007 8:51 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
HeadEgg

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 8:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากด้วย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
l3awdang

ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 12:01 am    เรื่อง: GMGMGM ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยเลี้ยงสัตว์แบบช่วยเราสูอะใช้เงินไรซื้อก็ว่าไปแต่ไม่ต้องให้อาหารอาจจะดูดเลือดเราหรือเวทย์เนิดๆหน่อยๆงะ ต่อไปคงมีพวกดิลด์ใช่ปะ

จะมีGMมาอ่านปะ
domon

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 11:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nize พิมพ์ว่า:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Very Happy

ผมชอบเกมนี้ ก็เพราะแบบนี้ไง ทีมงานใส่ใจกับทุกความเห็นของผู้ใช้บริการ เกมดีๆ แบบนี้ก็คงจะครองใจผมไปอีก 1 เกมแน่นอนครับ

ปล. เพิ่งซื้อบัตร @ Cash 888 บาทมา ขอเติมวัน 1 ปี ไปเลยละกัน
Poochan`
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 104
ที่อยู่: www.spiritvoice.invisionplus.net ทางเลือกใหม่ของคนรักเสียงเพลง^^

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 5:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
ผมชอบเกมนี้ ก็เพราะแบบนี้ไง ทีมงานใส่ใจกับทุกความเห็นของผู้ใช้บริการ เกมดีๆ แบบนี้ก็คงจะครองใจผมไปอีก 1 เกมแน่นอนครับ

ปล. เพิ่งซื้อบัตร @ Cash 888 บาทมา ขอเติมวัน 1 ปี ไปเลยละกัน

กะเล่นกันยาว นานขนานนั้นเลยหรอครับเนี่ย อิอิ น่าปลื้มใจเเทนทีมงานจิงๆ

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 5:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอๆ
มีแบบสำรวจด้วย
จาเลือกอารายดีน้า..

domon

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 11:47 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้ามีให้ประกวดออกแบบสัตว์เลี้ยงเมื่อไหร่ก็บอกด้วยนะครับ ผมจะเอาไก่โต้งของผมไปประชัน
อยากให้สัตว์เลี้ยงในเกมนี้เป็นแบบไทยๆน่ะครับ ยกตัวอย่างเจ้าทุย เจ้าด่าง ช้างก้านกล้วยอะไรแบบนี้ (ผมแค่เสนอไอเดียขึ้นมาน่ะ)
Crisis

ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 3:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากด้วยครับ
เสนอสัตว์เลี้ยง เจ้าพระยาปราบหงสา!!! (ช้าง)

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 3:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Crisis พิมพ์ว่า:
อยากด้วยครับ
เสนอสัตว์เลี้ยง เจ้าพระยาปราบหงสา!!! (ช้าง)

มันก้านกล้วย - -

Tatsuya

เข้าร่วม: 04 Mar 2007
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 4:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเสนอด้วย

ขอเสนอนางตานี!!

(/me โดนเพื่อนไล่กระทืบ)

Ryukendo Raijin!!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ราซอนย่า

เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเสนอไก่ลุงเบนคับ Very Happy
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน