เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับสกิลของไฟท์เตอร์หน่อยครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
domon

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 6:00 pm    เรื่อง: ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับสกิลของไฟท์เตอร์หน่อยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือผมอยากทราบว่า

1. สกิลบ้าคลั่งที่ โจมตี + 25% แต่ลดป้องกันลงครึ่งนึงมันไม่ดีเหรอครับ?
เท่าที่อ่านในบอร์ดนี้มา ไม่เห็นจะมีใครอัพกันเลย

2.แล้วถ้าเกิดว่าผมเปลี่ยนจาก Cadit เป็น Fighter แล้ว เหรียญที่ผมใช้ไปกับสกิลของ Cadit ทั้ง 20 เหรียญจะได้คืนมาไหมครับ?

3.ถ้าผมอัพสกิลของไฟท์เตอร์แบบนี้จะเวิร์คไหมครับ

แบบที่ 1 สาย Vit , Str (อึด+แรง+เร็ว เน้นอัพ Vit เป็นหลัก แค่ไม่มีสกิลหมู่)

ความชำนาญใช้ดาบ 10
ความชำนาญจับดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 4
ความแข็งแกร่ง 5
เกราะเนื้อ 1
ฟาดดาบเต็มแรง 10

แบบที่ 2 สาย Str , Vit (อัดหนัก+ถึก เน้น Str เป็นหลัก )

ความชำนาญใช้ดาบ 5
ความชำนาญใช้ขวาน 5
ความชำนาญใช้หอก 5
( 3 อย่างนี้ ถ้าคุณจะเล่นอาวุธไหนเป็นหลักก็อัพ 10 ไปอย่างนึง)
ความแข็งแกร่ง 5
เกราะเนื้อ 1
บ้าคลั่ง 4
ฟาดเต็มแรง 10 (ไว้ล่าบอส)

หมายเหตุ หรือถ้าอยากอึดๆหน่อยก็เอาอีก 5 เหรียญที่เหลือไปลง ความแข็งแกร่ง 10 ไปเลยก็ได้ครับ

แบบที่ 3 สาย STR ,Vit แต่อัพสกิลแบบสายบ้าคลั่ง (มีทั้งสกิลหมู่และสกิลเดี่ยวแถมโจมตีหนักมาก แต่จุดอ่อนก็คือเลือดไม่เยอะเท่าแบบที่ 1และ 2 อาจตายแบบง่ายๆเลย)

ความชำนาญใช้ดาบ 5
ความชำนาญใช้ขวาน 5
ความชำนาญใช้หอก 5
บ้าคลั่ง 5
ฟาดเต็มแรง 10
ฟันรอบตัว 10

หมายเหตุ หรือจะกลบจุดอ่อนเรื่องเลือดโดยการลดฟาดเต็มแรงมา 5 แล้วเอาไปลงความแข็งแกร่งแทนก็ได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย domon เมื่อ Thu Mar 22, 2007 8:34 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Addib
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 109

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 8:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

1. บ้าคลั่งเป็นสกิลที่ดีครับ แต่ใช้สกิลทางผ่านเยอะ คือ ต้องมีชำนาญใช้ขวาน ดาบ หอก อย่างละ 5 ซึ่งเปลืองเหรียญมาก เลยไม่ค่อยมีใครอัพครับ

2. เมื่อเปลี่ยนอาชีพจะได้เหรียญใหม่ครับ คนละเหรียญกัน เหรียญเก่าก็ไม่เกี่ยวกันครับสกิลเก่ายังอยู่ครบ

3. ฟันดาบเร็วอัพแค่ 3 จะคุ้มค่าสุดนะ ลองดูก่อนว่าใช้หรือป่าว คือสมัยเซิฟนรกเป็นแบบนั้นน่ะ

4. ที่อัพมายังขาดๆเกินๆ ยังไงไม่รู้ ลองดูหัวข้อต่างๆที่แนะนำในบอร์ดได้เลยนะครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
domon

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 8:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กำ สกิลบ้าคลั่ง ใช้ความชำนาญ ดาบ ขวาน หอก อย่างละ 5 เลยเหรอ ผมนึกว่าแค่ความชำนาญดาบ 5 ซะอีก ดูผิดแฮะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน