เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ทีมงานProject1มาอ่านด่วนเรื่องเรนเจอร์สายธนูครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
tarotarotaro
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:42 pm    เรื่อง: ทีมงานProject1มาอ่านด่วนเรื่องเรนเจอร์สายธนูครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ว่าด้วยเรื่องเรนเจอร์สายธนูในเซิพนรกโอเพ่นอัลฟ่า

ความแรงของการยิงจะอยู่ที่Str

แม่นยำอยู่ที่Dex โป๊ะเชะ(คริติคอลอยู่ที่Luk)

ทำให้เรนเจอร์สายธนูไม่สามารถเล่นสายagiได้

เพราะต้องไปกดStrให้ยิงแรงและกดDexให้ยิงโดน เลยไม่มีแต้มไปกดagiมีก็มีน้อยมากแถมธนู

ยังยิงช้ามากๆ

แล้วค่าความ แรงของสกิลแม่นธนูคือ500%

แต่พอไปตีตัวถึกๆจะไม่เข้าเลยขนาดว่าเล่นStrDexยังยิงพวกมอนสเตอร์ถึกๆเบาเลยคับ

พลังโจมตี-defมอนสเตอร์ คูณ 5 จะให้แรงก็ต้องเล่นสายStr Luk แต่จะเห็นผลต้องLuk75

Str70+อะครับ =_=" โป๊ะเชะจะติดประมาณ35%+ เพราะกรณีติดโป๊ะเชะจะไม่หักDefมอน

สเตอร์

สรุปแล้วพอโอเพ่นขอให้ ความแรงของธนูอยู่ที่Dexได้ไหมครับ
จะได้เล่นDex AgiหรือDex

Int และDex Luk แล้วก็Dex Agi Lukได้อะครับ คนจะได้มาเล่นเรนธนูกันเยอะขึ้น เพราะถ้า

ยังแม่นยำที่Dexแล้วความแรงอยู่ที่Strเรนเจอร์ธนูอาจสูญสิ้นล้มหายตายจากโลกาเอวังไปเลยก็

ได้ครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tarotarotaro เมื่อ Thu Mar 22, 2007 4:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
monwin
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สรุป คือ ความแรงของอาวุธที่โจมตีได้ไกล เกิน2ช่องขึ้นไป คำนวณจากสูตรค่าDEX ว่างั้น

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เร็บข้างบนครับเรนเจอธนูยิงไกลก็จริงแต่อยาลืมว่าเกมนี้เปนเรนเจอร์ธนูที่ยิงช้าแล้วไม่ค่อยแม่น

นะครับ

StrDexAgi

มันหลบไม่ได้ยิงพวกถึกๆไม่เข้าแล้วยิงช้ามากคับแถมไม่แม่นอีกตะหาก=_="ใครเล่นมาจะรู้คับ

คือหลบเก่งก็จะยิงเบาสุดๆ ยิงแรงก็จะไม่แม่นแล้วยิงพวกถึกๆไม่เข้า แถมกรุบกรอบเหมือนข้าว

เกรียบอีก =_=" แถมไม่มีพระก็ใช้สกิลไม่ได้อีก =_=" มิ มิ มิคุรุบีม

พูดมาแค่นี้ก็แสนจะอาภัพอับเฉาละครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tarotarotaro เมื่อ Thu Mar 22, 2007 5:04 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
~Shuffle~

เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปรับให้ใฟเตอร์สายหอกดีขึ้นด้วยนะครับ
ปล.ลืมกันใปรึยังครับว่าใฟเตอร์ถือหอกใด้ - -

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไฟท์หอกมันยังมีสกิลแทงงะครับแชพระได้ แทงไม่วืดคับเล่นStrล้วนได้แถมแทงทะลุDefอีกตะหาก งะยังมีภาษีกว่านักนูอีกเพราะนักนูโปรเจคยิงไม่แม่นถ้าแม่นก็หลบไม่ได้แต่ถึงแม่นก็ยิงพวกถึกเบาอยู่ดี สรุปแล้วเรนเจอร์ธนู อเน็จอนาถกว่าไฟท์เตอร์หอกอีกครับ เพราะไฟท์หอกมีพระก็อมตะแล้วข้อเสียคือสกิลแทงแทงบอสไม่โดนอย่างเดียวถ้าไม่อัพDexอะครับแต่ไฟท์หอกขาดพระก็ขาดใจจริงๆนะ

~Shuffle~

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 5:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ใฟเตอร์หอกใม่สามารถตีทะลุดีฟใด้แล้วครับ ทั้งการตีปกติแระก็สกิล - -
ปล.อาวุธเทพก็ใม่มีนะ - -

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 5:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

~Shuffle~ พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ใฟเตอร์หอกใม่สามารถตีทะลุดีฟใด้แล้วครับ ทั้งการตีปกติแระก็สกิล - -
ปล.อาวุธเทพก็ใม่มีนะ - -

/me รับทราบโหพอๆกันเลยกะเรนธนู=_=" Fumiuun > _ <แต่ดูไปดูมาหอกก็ยังดีกว่างะ

ทักษะ : แทง(หอก)
- ไม่ทะลุเกราะ , แต่เพิ่มความแม่นยำ 50 ตอนใช้ท่านี้
- ลด mp ที่ใช้
- เพิ่มโอกาสสุ่มการโจมตี 1 - 3 ครั้ง เมื่อระดับสูงขึ้น

ทักษะ : ตวัดหอกกวาดรอบตัว(หอก) - 10 lv
- พลังโจมตีสูงสุด 200 %
- ใช้ mp 10

อ้างอิงจาก http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=6945

แก้ไขล่าสุดโดย tarotarotaro เมื่อ Thu Mar 22, 2007 11:41 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
~Shuffle~

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 5:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาล่ะเรามาช่วยๆกันกอบกู้เอาสายที่กำลังจะถูกลืมเลือนกลับมากันเถอะ Nyo~~
ปล.1 มีเบลดมาสเตอร์แล้วก็น่าจะมีแลนเซอร์มั่งนะ อาชีพสายเฉพาะทางของหอก
ปล.2 ยังเหลือใฟเตอร์สายขวานอีกสายนึงที่ยังมองใม่ค่อยเห็นอนาคต
ปล.3 เอาล่ะจีเอ็มครับช่วยๆกันมาปรับสมดุลสายพวกนี้กันเถอะครับเพื่อความหลากหลายของเกมส์+เพื่อสายอาชีพเหล่านี้จะใม่เลือนหายใปจากสังคมโปรเจควัน = ="
StarLight

เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 91

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 6:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ได้ประท้วงนะ
อันนี้ก็จริงอยู่ถ้าเล่นธนูเลยจะอ่อนกว่าสายมีดที่จะตีโดนเร็วซึ่งสกิลก็สนับสนุนนดี
ซึ่งพอดูธนูแล้วจะลงเน้นที่มาร์คแมนมากกว่าที่มีสกิลช่วยสนับสนุนเต็มที่
ซึ่งแอสจะมีสกิลที่ไม่สนับสนุนนมีดสักเท่าไหร่

ปั่นเลเวลเยอะๆเพื่อเปลี่ยนคลาสเทพและถ้ามีคลาส2มาก็จะดีแต่ก็คงต้องรอต่อไปจนกว่าจะถึงchapterของคลาส2

จะรอครับ
Plaman

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 9:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Dex 1 = โจมตี 1 แม่นยำ 1

ไม่ใช่เหรอ?
leble42cud

เข้าร่วม: 05 Aug 2006
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 10:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เห็นจะต้องลง dex จน 99 เลยนิ

ในความคิดเราน่ะ เอา ที่ลง dex เยอะแยะนั่นไปลง agi บ้างให้มีความต่อเนื่องพอควรแล้วค่อยเอาที่เหลือไปลง str ดีกว่า

จริงอยู่ที่พลังโจมตีของธนูขึ้นอยู่กับ str และ dex แต่อาชีพอื่นก็เหมือนกันนะ เพราะ dex เพิ่มพลังโจมตีต่ำสุดทุกอาชีพอยู่แล้ว ทำให้ตีได้นิ่งขึ้น แต่ก็ไม่เยอะอยู่ดีแหละ เพราะ 2-3 dex จะได้ 1 atk ยังไงก็สู้ str ไม่ได้อยู่แล้ว แล้วจะอัพทำไมให้เยอะล่ะ???

อัพแค่พอตีโดนก็พอแล้ว ส่วนสกิลแม่นราวจับวาง เราจะไม่เอามาคิดเพราะธนูใส่แล้ว ความแม่นยำ -20 ยังไงก็ต้องอัพ

อีกอย่าง luk ก็ไม่ต้องอัพหรอกค่ะ เพราะมีสกิล เพิ่มโป๊ะสูงสุด ถึง 17.5% แค่นี้ก็เยอะแล้ว ไม่ต้องเน้นมากก็ได้ 5 luk ได้โป๊ะ 1%อะ luk 99 ก็แค่ 19.8% มันไม่คุ้มหรอกมั้งคะ

เท่าที่เราเคยเล่นมา (ในโคลสอัลฟ่า) มันไม่ต้องอัพแม่นมากอยู่แล้วล่ะ dex ซัก 30+ ก็ตีบอสโดนแล้ว เอาที่เหลือไปลง Agi ให้ยิงเร็วดีกว่า

ส่วนสกิลน่ะ มัน คูณ 5 ก่อนแล้วค่อยหัก def มอนเตอร์ ไม่ใช่หรอ ถ้า str 99 พลังโจมตีจะประมาณ 250 คูณ 5 ก็ 1250 หัก def ไปก็แรงอยู่แล้ว (แต่อย่างว่า มันใกล้ ใช้ไม่ค่อยดีหรอก)

สรุปแล้วเราว่านักธนูยิงไกล แถมแรงอีก ถ้าเกิดให้ dex เป็น status หลักแบบที่ว่าล่ะก็ มันก็จะไม่มีอาชีพไหนสู้เรนเจอร์ธนูได้ ทุกคนก็จะหันไปเล่นเรนเจอร์ธนู สาย dex-agi กันหมด น่าเบื่อจะแย่ กลายเป็นว่า นักธนูสายไหนก็ไม่เก่งเท่าสายนี้.....และทุกคนก็จะเล่นสายนี้กันทั้งเซิฟ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 10:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮ้อฟามจิงผมไม่อยาก
จะโพสกระทู้นี้เรยเด๋วหาว่าผมเหงแก่ตัว
แต่ว่าน่ะมีฟามไนไจจะบอก"ผมอิจฉาสายนูมาตลอดคับ"
เพือนผมกดเต้งไป15มั้งตีเเรงก่าผมที่มีเต้ง30อีก
ช้าแต่เเรงแล้วก็เด๊กอ่ะผมไม่เคยเหงมีไคอัพเกิน20เรย
เค้าอัพกัน15หมดนิลัคนี่ไม่มีเรยเรนไม่ควรอัพลัคอยู่เเล้ว
ทุกสาย!!
พอดูแบบนี้จาเหงว่าสายนูจาเหลือไห้อัพเอจิอีกเยอะคับ
เเล้วที่ว่าเจอมอนถึกๆแล้วตีเบาอ่ะเข้ไช่ไหมคับสายมีดเต้ง30ตีเข้า
ที่ล่ะ5-27เองคับแถมสกิลก็เเรงก่าสายมีดสกิลนานๆทีจาติด
อีกอย่างเรนเพิ่มเเม่นทุกเวลนิพอเวลสูงๆเเล้วก็จายิงไม่พลาดเอง
ข้อเสียจึงมีอย่างเดียวคือช้าเท่านั้น
ก็เเก้ที่ธนูบอสลดต่อเนืองได้อีกเท่าไหร่ไม่รู้
ดูมีดผลึกจิเหงเเล้วเศร้า

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 10:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

darkwar พิมพ์ว่า:
เฮ้อฟามจิงผมไม่อยาก
จะโพสกระทู้นี้เรยเด๋วหาว่าผมเหงแก่ตัว
แต่ว่าน่ะมีฟามไนไจจะบอก"ผมอิจฉาสายนูมาตลอดคับ"
เพือนผมกดเต้งไป15มั้งตีเเรงก่าผมที่มีเต้ง30อีก
ช้าแต่เเรงแล้วก็เด๊กอ่ะผมไม่เคยเหงมีไคอัพเกิน20เรย
เค้าอัพกัน15หมดนิลัคนี่ไม่มีเรยเรนไม่ควรอัพลัคอยู่เเล้ว
ทุกสาย!!
พอดูแบบนี้จาเหงว่าสายนูจาเหลือไห้อัพเอจิอีกเยอะคับ
เเล้วที่ว่าเจอมอนถึกๆแล้วตีเบาอ่ะเข้ไช่ไหมคับสายมีดเต้ง30ตีเข้า
ที่ล่ะ5-27เองคับแถมสกิลก็เเรงก่าสายมีดสกิลนานๆทีจาติด
อีกอย่างเรนเพิ่มเเม่นทุกเวลนิพอเวลสูงๆเเล้วก็จายิงไม่พลาดเอง
ข้อเสียจึงมีอย่างเดียวคือช้าเท่านั้น
ก็เเก้ที่ธนูบอสลดต่อเนืองได้อีกเท่าไหร่ไม่รู้
ดูมีดผลึกจิเหงเเล้วเศร้า

แค่โกเลมก็ไม่เข้าละครับแล้วสกิลมันแรงแต่กับพวกไม่ถึกครับ แม่นธนูเวล10มันจะเอา

(โจมตี-Defมอน)*5อะครับ มันไม่ได้เอา(โจมตี*5)-Defมอน

แล้วที่ว่าเล่นStrDexAgiนะครับ

อย่างน้อยก็ต้องStr70
Dex30(ใส่ธนูปุ๊บโดนลดแม่น10เรนเจอร์ธนูแม่นเท่าไฟท์สายดาบเองเลยDex20ไม่พอครับ)
Agi80-90
กว่าจะได้Str70Dex30ก็ปาไปเวล48และครับบแล้วกว่าจะดันAgiขึ้นไป80
กว่าจะได้แบบนั้นก็เวล80+จะ90เข้าไปละครับมันไม่ได้เก็บง่ายๆนะครับสเตตัสที่ว่าเนี่ย=_="พูดมันพูดง่ายครับว่ามีกดagiอีกเยอะแต่ทำจริงมันยากนะครับ
ลงStrก่อนก็เปลืองยาแถมต้องกดDexให้ยิงโดนอีก ถ้าลงAgiก่อนก็ตีไม่เข้า=_="80นี่ผมกลัวว่าคนจะทำคนไม่เล่นเรนสายธนูเอาครับ ผมอะยังไงก็ได้อยู่แล้วแต่กลัวเรนเจอร์ธนูจะไม่มีคนเล่นหนะครับจะไปเล่นเรนเจอร์มีดกันหมด
อีกอย่างเรนธนูไม่ได้พกยาไปปั๊มเวลเร็วแบบเรนมีดนะครับต้องมีพระไปด้วย ไม่มีพระก็เก็บเวลยากมากๆ
แต่ถ้าเป็นDexAgiล้วนโดยที่ความแรงของธนูอยู่ที่Dexเวล65+ก็เริ่มสบายละครับ

แถมพูดไปก็มีแต่คนมาประชดทั้งที่บางคนไม่เคยทดลองเล่นเรนเจอร์ธนูมา เอาหละเอาเป็นว่าให้จบแค่นี้เลยละกันครับผมจะไม่พูดอะไรแล้วเพราะผมพูดไปก็ไม่ได้อะไรแค่อยากสู้เพื่อเรนธนูเองครับ ถ้าผมพูดแรงเกินไปก็ขอโทษด้วยนะครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน