เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แนะนำ-ติชม จากคนติดเกมส์
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Alexzandia

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:27 pm    เรื่อง: แนะนำ-ติชม จากคนติดเกมส์ ตอบโดยอ้างข้อความ

เยอะนิดนึงนะค่ะ แต่ช่วยอ่านด้วยน้า เพื่อส่วนรวมอ่ะ

สวัสดีค่ะ คือ ก่อนที่เราจะมาเขียนกระทุ้ได้ถามแฟนแล้วว่าเขียนดีมั้ย เขาบอกแล้วแต่ ก้อเลยมาเขียนดู เริ่มเลยนะค่ะ คือปกติเราจะเล่นเกมส์กับแฟน ในการหาข้อมูลก้อจะได้จากเว็ปบอร์ดนี่แหละที่เป็นแหล่งค้นหาคำตอบได้ดีที่สุด แต่พอมาเกมส์นี้ กระทุ้หายากค่ะ เนื่องจากมีบอร์ดที่ต่อเนื่องจากเทสเบต้า เราติดตามมาตั้งแต่เทส แล้วค่ะ จึงอยากจะให้ทีมงานคัดแยกว่ากระทู้ในช่วงเทส ที่ไม่มีประโยชน์นำออกดีมั้ยค่ะ ยกตัวอย่างนิดนึงนะ เมื่อวานอยากรู้ว่าดาบหักทำอะไรได้บ้างนอกจาก ตีหลอม พอค้นก้อเจอนะแต่พอเข้าไปอ่าน ยังเป็นตอนออกความคิดเห็นอยู่เลยอ่ะค่ะ ฝากพิจารณาด้วยน้า

ปล.ไม่ได้ต่อว่านะค่ะ เมื่อวานเติมตังค์ไปแล้ว349 หนังสืออีก 2 เล่ม สนุกเลย เปิดกล่องมันมากๆ เปิดประมาณ30-40 กล่องมั้ง 10กล่องแรก monster ออกมาซ่ะ 8 เกือบเซ็งเลิกเปิดเลย แต่พอเปิดสัก 20กล่องไปแล้ว ได้โล่ไฟเตอร์ ไม้เท้า หูแมวขาว หูกระต่าย หน้ากาก เสื้อ ดาบเหล็กกล้าชั้นดี และอีกเยอะแยะ แต่ของไม่มีประโยชน์ก้อเยอะเหมือนกาน

ฝากอีกเรื่องนะค่ะ หวังว่าคงอ่านจนถึงตรงนี้

ลำบากมากกับเรื่อง โพชั่น ที่ใช้เงินโซลซื้อ มานเก็บไม่ได้อ่ะค่ะ น้ำหนักเกิน เกินแบบรุนแรงด้วยเมื่อวานตีไม่ถึงครึ่ง ชม.ก้อต้องวิ่งกลับเมืองอีกแล้วอ่ะ เราอยากเปิดกล่องต่อนะ แต่น้ำหนักเกิดมากๆ อย่างน้อยๆ ก้อน่าจะให้เก็บไว้ใน อคาเดมี่ได้นะจ๊ะ

อ้อ ลืมๆ เมื่อวานเห็นคนชื่อ PJ1 GMนะ GMนู้นจีเอ็มนี้ ทีมงานงี้ ฝากจัดการด้วยนะ [อย่าคิดนะว่าจะไม่มีคนโดนหลอก มานคงมีคนโดนหลอกได้บ้างแหละ] แล้วเรื่องลากmonster ยังเจออยู่บ้างนะเจ้าค่ะ ฝากด้วย เราว่าเกมส์ดี น่าสนับสนุน อย่างน้อยๆ เกมส์นี้ก้อถือว่าเป็นเกมส์ไทยเกมส์แรกที่ทำแล้วรู้สึกว่าพัฒนามากกว่าแต่ก่อนอย่างเห็นได้ชัด เราสนับสนุนอยู่น้า ตอนนี้เราเรียนเกี่ยวกับ ศิลปกรรม เด่ยวว่างๆ จะออกแบบตัวละครเล่นแล้วจะเอามาให้ชมนะจ๊ะ

รบกวนหลายเรื่องแล้ว สุดท้ายนี้ สู้ๆนะค่ะ-ครับ สิ่งที่จะยิ่งใหญ่ มันย่อมเจอกับอุปสรรค์ต่างๆ นาๆ อย่าท้อ อย่างน้อยก้อเพื่อคนไทย ไม่แน่นะ ต่อไปอาจจะมี PJ1 inter sever ก้อได้ อิอิ.. ไปแย้ววว บับบาย
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
i_p.1

เข้าร่วม: 15 Mar 2007
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 3:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมไทยสู้ๆ Very Happy

ปล.เราจนพึ่งเติมบัตรแค่89บาท(33วัน)เอง ขุดๆๆๆ
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 4:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ผมขอแนะนำนะคับ อย่าซื้อพวก ฟื้น Hp+ mp เยอะ ให้ซื้อยาฮึดสู้ แล้วไปซื้อยาสมานแผลเอาดีกว่าครับ จะทำให้เก็บเลเวลได้ดีขึ้นและไม่ต้องกลับเมืองบ่อย

อย่าหักโหมเติมนะคับ เติมพอเป้นกษัยก็พอ กลัวเงินหมด แฮะๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 6:18 am    เรื่อง: Re: แนะนำ-ติชม จากคนติดเกมส์ ตอบโดยอ้างข้อความ

Alexzandia พิมพ์ว่า:
เยอะนิดนึงนะค่ะ แต่ช่วยอ่านด้วยน้า เพื่อส่วนรวมอ่ะ

อ้อ ลืมๆ เมื่อวานเห็นคนชื่อ PJ1 GMนะ GMนู้นจีเอ็มนี้ ทีมงานงี้ ฝากจัดการด้วยนะ [อย่าคิดนะว่าจะไม่มีคนโดนหลอก มานคงมีคนโดนหลอกได้บ้างแหละ] แล้วเรื่องลากmonster ยังเจออยู่บ้างนะเจ้าค่ะ ฝากด้วย เราว่าเกมส์ดี น่าสนับสนุน อย่างน้อยๆ เกมส์นี้ก้อถือว่าเป็นเกมส์ไทยเกมส์แรกที่ทำแล้วรู้สึกว่าพัฒนามากกว่าแต่ก่อนอย่างเห็นได้ชัด เราสนับสนุนอยู่น้า ตอนนี้เราเรียนเกี่ยวกับ ศิลปกรรม เด่ยวว่างๆ จะออกแบบตัวละครเล่นแล้วจะเอามาให้ชมนะจ๊ะ

รบกวนหลายเรื่องแล้ว สุดท้ายนี้ สู้ๆนะค่ะ-ครับ สิ่งที่จะยิ่งใหญ่ มันย่อมเจอกับอุปสรรค์ต่างๆ นาๆ อย่าท้อ อย่างน้อยก้อเพื่อคนไทย ไม่แน่นะ ต่อไปอาจจะมี PJ1 inter sever ก้อได้ อิอิ.. ไปแย้ววว บับบาย

Pj1 มะหน้าจะมีชื่อเกี่ยวข้องกับจีเอมนี่ เพราะเป็นชื่อเกท ซ้ำเขายังเป็นผู้เล่นคนนึงที่ช่วยทด
สอบเกมนี้มานาน กรุณาอย่าเข้าใจผิดเน้อ= =

Alexzandia

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 11:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ค่า... เข้าใจผิดตรงไหน ก้อขอโทดด้วยน้า แค่หวังดี Very Happy
Plaman

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 10:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้สมัยพระเจ้าเหามีประโยชน์ออก ไว้ดูว่าทำไมแคสเจอปั่นสกิลจนวุ้นเหลือเยอะขนาดนี้

Alexzandia

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 9:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ประชดซ่ะ
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 9:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่อยากให้ประชดส่งหน้ากากมา Twisted Evil

Alexzandia

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 2:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เง้อ เคยเจอกานหรอ Evil or Very Mad Twisted Evil
ammie
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 5:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตีเห็ดเยอะ ระวังนะ.........อิอิ
@@@
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:11 pm    เรื่อง: มาดูนี่ ตอบโดยอ้างข้อความ

Evil or Very Mad
@@@@

ให้เติมบัตรเล่นเนี่ยนะ
สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้าไม่เติมบัตรเล่นนะ
คงมีคนมาเล่นเป็นพัน
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ตัวเซิฟห่วยเว้ย
โหลดก็ช้า
ไฟล์เสียอีกตะหาก
ขนาดใช้เคเบิ้ลใยแก้วแล้วนะ
ยังโหลดเป็นชั่วโมง

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เคเบิ้ลใยแก้ว บ้าน... ดิโหลดเป็นชั่วโมง ผมโหลดยังไม่ถึงชั่วโมงเลย เน็ต 256k

chogo

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:33 pm    เรื่อง: Re: มาดูนี่ ตอบโดยอ้างข้อความ

ควย พิมพ์ว่า:
Evil or Very Mad @@@

ให้เติมบัตรเล่นเนี่ยนะ
สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้าไม่เติมบัตรเล่นนะ
คงมีคนมาเล่นเป็นพัน
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ตัวเซิฟห่วยเว้ย
โหลดก็ช้า
ไฟล์เสียอีกตะหาก
ขนาดใช้เคเบิ้ลใยแก้วแล้วนะ
ยังโหลดเป็นชั่วโมง

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

นกกระเรียนจิงๆ
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ด่าไปเลย เกรียน

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ชอบก็อย่าเล่น
เกมส์นี้คนเล่น
ไม่ชอบเกรียน

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน