เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรื่องเกมไทย ช่วยอ่านหน่อยครับ ...

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:02 pm    เรื่อง: เรื่องเกมไทย ช่วยอ่านหน่อยครับ ... ตอบโดยอ้างข้อความ

Shocked สำหรับผม คือผมเองก้อ Shock ! Shock ! Shock ! เเล้วก้อ Shock ! มาก

สำหรับ Project One(PJ1)

เท่าทีติดตามเกมของคนไทยมา ไม่ว่าจะเป็น Tai Online หรือ Arcana Online

Project One เปงเกมที่มีรูปเเบบ MMORPG ที่เป็นเเบบฉบับของตนเองมากที่สุด

ถึงเเม้ว่า " จะมีหลายท่านที่ได้ทดลองเล่นเเล้วจะบอกว่ายาก หรือ เป็นเกมเรียนเเบบเกมนู้น เกมนี้ " เเต่ผมเชื่อว่า PJ1 จะสามารถ ดึงดูดใจของคนไทยให้หันมาเล่นได้อย่างเเน่นอน(หรือเป่า?) ด้วยการมี รูปเเบบ การเล่นเกมที่เเตกต่าง จากเกมอื่น ที่วันๆเอาเเต่เเย่งชิง ความเป็น ใหญ่(เทพ) ไม่มีมนุษย์สัมพันธ์ต่อใคร เเต่เกมนี้มีความเป็นมนุษย์ สัมพันธ์ในตัวอยู่เเล้ว ด้วยความเป็นเอกลักษณ์ ของคนไทย ทำให้เกมนี้ผมมีเพื่อน เต็ม ใน เพื่อนสนิท ตั้งเเต่ วันเเรก จนมาถึงวันนี้ เพื่อนของผมก้อยัง เล่นอยู่ไม่ไปไหน ..

สุดท้ายนี้ " หากท่านใดที่เพิ่งเข้ามารู้จักกับ PJ1 หรือ Project One เเละกำลังมองหาเกมที่มีเพื่อนคุยไปตลอดล่ะก้อ Project One ก้อเป็นอีกเกมที่ท่านไม่ควรพลาด !!~

ช่วยกานสนับสนุน เกมไทยเเล้วเราจะได้มีสังคม ดีๆ ของคนไทย ในโลกของ เกม Online

ขอบคุณที่ท่านช่วยอ่านครับ ...

Six_nuS[Six_naS]
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยครับแต่เพื่อนผมมันเติมเงินแล้วนะครับแต่พอมาเจอเควสปลดผนึกอาชีพเข้าเลิกเล่นไปเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

win231880 พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยครับแต่เพื่อนผมมันเติมเงินแล้วนะครับแต่พอมาเจอเควสปลดผนึกอาชีพเข้าเลิกเล่นไปเลย

เพื่อนคุณเป้นพวกไม่จริงจัง ยอมแพ้เพียงแค่เห็นอุปสรรค
หากเค้ารู้ว่าชีวิตเค้าต้องออะไรอะไรที่ลำบากมากมาย เค้าไม่ฆ่าตัวตายไปเลยหรือไงนะ

เด็กๆสมัยนี้ ทำไมไม่ค่อยมีความพยายามกันเลยล่ะเนี่ย ???
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 2:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รวมๆความคิดทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

คิดจะเลิกหรือจะเลิก ทำแล้วรู้สึกดีแก่ตัวเอง ไม่เป็นทุกข์ให้ตัวเอง ถือวาดีครับ ทำมันไปเลย ไม่มีอันไหนถูกหรือผิดหรอก

"ก็เพราะมันดีสำหรับเรานี่ครับ" (ชอบหรอที่โดนบังคับ)

ชีวิตเจอเรื่องหลายอย่าง ไม่ว่าเกมส์ หรือ ชีวิตจริง Wink จะสอบก็ต้องเลิกเล่นเกมส์ .... ประมาณนี้ เพื่อตัวของตัวเราเอง ^^

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 3:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Shocked กระทู้ผมทำให้คนทะเลาะกานหรือเป่าเนี๊ย ? Crying or Very sad

Six_nuS[Six_naS]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:

เพื่อนคุณเป้นพวกไม่จริงจัง ยอมแพ้เพียงแค่เห็นอุปสรรค
หากเค้ารู้ว่าชีวิตเค้าต้องออะไรอะไรที่ลำบากมากมาย เค้าไม่ฆ่าตัวตายไปเลยหรือไงนะ

เด็กๆสมัยนี้ ทำไมไม่ค่อยมีความพยายามกันเลยล่ะเนี่ย ???

ไอซ์พูดเหมืออายุ
สัก30-40เเล้วเเหนะ

ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฉานเพิ่ง 18 เองนะแก หาว่าฉานแก่หรอ งอลๆๆ TT_TT ยังมะแก่น๊า
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฉานก็อายุพอๆกะเเก
ยังโดนคนอื่นเรียกลุงเรย
T T

monwin
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หาว่าไอซ์ แก่ งงี้ ผมคง ชราเลย อายุ19 Crying or Very sad

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 5:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่างงี้คนอายุ 30-31 ก็เป็นปู่ทวดเลยสิ

ปล. ไม่ใช่ผมนะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Mr_KaFaEsOd

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่าย สนับสนุนกานให้มากๆ จาได้มีเพื่อนคุยบ้าง Sad
pikapika

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:43 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:

ความอดทนต่ำอ่ะดิเพราะเปิดบอท แรค โยวกังมากไปหน่อยละมั้งเหอๆ
Tatsuya

เข้าร่วม: 04 Mar 2007
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 9:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้กลายพันธุ์เป็นเรื่องอายุแล้วเรอะ=_="

Ryukendo Raijin!!
ohmoonnom

เข้าร่วม: 23 Jun 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 2:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าค่อนข้างเรียกว่าเรียนแบบแรคมากๆ แต่ดีที่ชื่อเกมเป็นตัวแก้ไขปัญหา ทำให้ผมมีความหวังเชื่อว่านี่เป็นเพียงโปรเจคทดสอบ คราวหน้าจะดีกว่านี้ ถ้าให้เทียบเกมที่เป็นเอกลักษณ์ ถ้าใครเคยลองเล่นเกม นูลูลู บนมือคือหรือบนคอมนั่นแหละคือความเป็นตัวเอง เรียกว่าเป็นเกมออนไลน์บนมือถือที่ระบบบดี ภาพสวย ทีสุดในโลกเลยก็ว่าได้ ในขณะที่คู่แข่งจากสิงค์โปร์ยังแพ้
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน