เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากได้โปรสร้างเกม3Dคับ ดูรายระเอียดข้างในทีนะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
tewinner

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:25 pm    เรื่อง: อยากได้โปรสร้างเกม3Dคับ ดูรายระเอียดข้างในทีนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

พอดี ผมสร้างเกม 2D เยอะแล้วอยากสร้าง 3 D มั่ง คับ อยากได้โปรแกรม ถ้าสร้าง เส็ด จะเอา มาให้ ชม ดู
babyjjung
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก้อไม่รู้รายง่า
แต่อยากบอกว่าจะรอดูน้าให้กะลังจาย
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เออนี่ลืมถามไป เกมเก่าๆที่เคยสร้างอะลองเอามาโพสให้เล่นดูหน่อยจิอยากลองเล่นงะ
goody

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 8:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้โปรแกรมอะไรล่ะครับ

ถ้าจะแบ่งก็พวก freeware กับเสียเงิน อยากได้แบบไหนคับ ถ้ามีผมจะเอาให้
mintymylove

ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 4:48 pm    เรื่อง: ลองดูนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ครายที่คิดจาทำภาพ 3D นะคับผมเเนะนำ ให้ลองใช้โปรเเกรม 3D Max ดูนะคับ ผมว่ามันสร้างเหมือนทีเดียว
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
mintymylove

ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 4:53 pm    เรื่อง: อีกนิดนีง ตอบโดยอ้างข้อความ

เเนะนำนะคับถ้าจาใช้ โปรแกรม 3D Max Studio ขอเเนะนำ ให้ใช้ version 7 นะคับ รายละเอียดมันเยอะ...ลองไปทำดูนะคับ
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
๏DeathNote๏

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 69
ที่อยู่: ๏ยมโลก๏๏๏*ยมฑูตไม่ติดตามผู้ที่ยืมเดธโน๊ตไป ยมฑูตจะติดตามแต่ผู้ที่ถือสิทธิเป็นเจ้าของเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 6:06 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

mintymylove พิมพ์ว่า:
เเนะนำนะคับถ้าจาใช้ โปรแกรม 3D Max Studio ขอเเนะนำ ให้ใช้ version 7 นะคับ รายละเอียดมันเยอะ...ลองไปทำดูนะคับ

แล้วมีเวปให้ โหลดโปรแกรมไม๊อ่าครับ ....ถ้ามีจาดีมากๆ - - หุหุ...บอกด้วยเต๊อะ..ขอบคุง - -

๏::::::-คำว่า"เพื่อน"คือ...อะไร-::::::๏
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
AAG_th1

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 3:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปซื้อแผ่น CD เอาที่"ที่ที่ทราบกันดี" เถิดครับเพราะ Download ไม่ไหวแน่

พวกเราดูรู้ เจ็บแล้วต้องจำ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
wanartit

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 21, 2006 8:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยครับกับ 3D MAX แต่ถ้าจะทำเอนิเมชั่นขั้นเกมส์ก็ต้องมีนี่เลย Maya จะดีมากๆส่วนโปรแกรมเหอๆ หาโหลดเอาตาม Tracker เอาล่ะกานครับ(จะโดนลบกระทู้ไหทเนี่ย?)และ
ถ้าจะสร้างภาพวิวผมแนะนำโปรแกรม Bryce ครับดีมากๆเลย ส่วนถ้าจะสร้าง Charcacter
ผมแนะนำ Proser ครับใว้ใช้สร้างพวกคน สัตว์ อะไรเงี้ยครับ Smile

เข้าร่วม: 14 Apr 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 21, 2006 10:36 am    เรื่อง: น่าลอง ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเองก็กำลังใช้ 3D MAX V.8 ใช้ได้เลย ทำผมได้ด้วย แต่ Maya ยังไม่ได้ลองเลย แต่อยากรู้ว่าใช้เหมือนกันเปล่า แล้วโปรแกรมที่พี่ wanartit ว่าสร้างคาแรคเตอร์ต้อง Proser ถ้าผมใช้ มายา แทนจะได้ไหม ส่วนโปรแกรม Bryce ที่สร้างวิวนี้ ใช่แบบสร้างภาพกราฟฟิกแบบทัศนียภาพของเกมเป่า แล้วมีขายไหมงะ อยากจะลองใช้แล้ว..... Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน