เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

~InOCeNT~ Club สมาคม"ไร้เดียงสา" น่าตาดี ^-^
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
poisonspyder

เข้าร่วม: 19 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 12:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สบายดี งิงิ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
momoshiror

เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 21

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 12:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:
คิดไรมากอะคับ ตั้งสมาคมเพื่อสันติสุขรึเปล่า หรรือว่าหัวหน้าคลับคุณ มันไม่ชอบหน้าคลับอาโปบิส เพราะผมเห็นปหลายๆประโยค พูดถึงสมาคมผม ในทางที่ ค่อยข้างไปทางติด-
อาโปบิสสร้างมาเพื่อสันติสุข ใครจะนำกฏของเรา ไปใช้ก็ได้ เพราะมันครอบคลุมเยอะอยู่แล้ว ทางหัวหน้าสมาคมไม่ได้ห้ามเรื่องกฏว่าสมาคมอื่นจะนำไปใช้ได้ด้วยหรือไม่ได้
แล้วที่คุณพูดว่า คนใน Club เรามีสมอง คิดเอง ได้ แสดงว่าคนที่เอากฏของสมาคมมาโพส ไม่มีสมองเลยสิครับ ผมว่าคุณไม่ควรจะไปว่าคนที่เค้าคิดจะช่วยสมาคมนะครับ ถ้าหากไม่ชอบก็บอกเค้าดีดีพูดอย่างงี้ คนที่ช่วยก็จะเสียกำลังใจ ส่วนคนที่จะช่วยก็จะคิดได้ว่า ถ้าหากเราเกิดเข้าไปช่วยงานสมาคม จะโดนด่าว่าไม่มีสมองแบบนี้มั่งไหม แล้วจะทำให้ภาระทั้งหมดตกกับหัวหน้าสมาคมเพียงผู้เดียวนะคับ พูดอะไรคิดถึงส่วนรวมทั้งหมดด้วย

ผมไม่ได้ต้องการมาหาเรื่อง แค่แนะนำนะครับ ถ้าหากไม่พอใจที่ผมพิมพ์มา บอกผมได้ครับ จะมาลบข้อความ หรือถ้ายังข้องใจ หรืออยากได้คำปรึกษา ก็ PM หาได้นะครับ

---***---- เล่นเกมเพ่อความสนุก เล่นเพื่อหาเพื่อน ไม่ใช่เพื่อความยิ่งใหญ่----***----

ลุงไอซ อย่าพึ่งแก้ หรือแก้ ก็ได้ เพระ ผม อ้างอิงอยุ่

เหะ ผมจะเอามาไห้ไอ นัท อ่าน แล้วเจ๊แขอ่าน *-*
คุณ นะ ผมจะบอกให้ จขกท. แล้วผมถามคุณหน่อยนะ

ในแม็พไผ่ คุณคุยกานแบบให้รู้ว่า อินโนเซน อยู่กันทั้งแม็พ
แต่คุณแหมือน ส่อ แวว เอาด่าแบบติด+ มาทางพวกผมนะครับ
คุณคิดเอานะ
ว่าที่คุณตะโกนพูดกาน
ผมเคยพูดด้านลบ คุณมั้ย
ผมมะเคยที่จะอคติใคร
แล้วไอกานไห้เงิน
ผมไห้แล้วจะทําไม
ผมไห้เด็กในเกมรวมๆๆแล้วเกิน20k
ต่อวัน
คุณอาจคิดว่า จะช่วยทําไมเพระอยากดังหรอ
เหอะ ผมดังอยุ๋แล้วครับในกลุ่มคนรู้จัก
คุณคิดเอานะ ถ้าจะให้ผมลบ นะ คุณแก้ข้อความ ก่อนละกาน มะนั้น ผมก็มะลบ
ผมเหงแล้วทนไม่ได้ มัน รู้สึกตะหงิด ตะหงิด *-*
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Vaseline

เข้าร่วม: 18 Mar 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 1:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมต้องขอโทษด้วยนะคับ ที่เป็นคนทำให้ทุกคนต้องทะเลอะกัน

ต้นเหตุก็คือ ผมเห็นว่า วัตถุประสงค์ ก็เหมือนๆกันทุกสมาคม ทั้งข้อตกลง กฏข้อห้าม
คือคิดยังไงมันก็เหมือนกันหมดอะคับ ถ้าทุกคนไม่ชอบผมเอาออกก็ได้คับ
แล้วก็ช่วยคิดด้วยแบบที่ไม่เหมือนอะนะคับ อีกอย่างผมให้ เคดิสแล้วด้วยนะคับ(การให้เคดิตคือการบอกว่าเอามาจากที่ไหน ถ้าให้เคดิตไม่มีใครว่าเราได้หรอก มันเป็นกฏของเวปบอดที่ทุกคนน่าจะรู้)

ขอระบายผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยดูถูก สมาคม กิล ไหนเลย เพราะเห็นว่า สมาคมทุกสมาคม ก็เป็นกลุ่มๆหนึ่ง
ก็เหมือนเพื่อนในชีวิตจริงของเรา ที่มีทั้งคบแบบสนิท คบแบบไม่สนิท อยุ่คนล่ะกลุ่มบ้าง แต่ก็คุยกัน
ถ้าเราทุกคนแก่งแย่งชิงดีกันมันไปไม่รอดหรอกคับ แบ่งพรรคแบ่งพวก เพราะแค่คนละกิล คนละสมาคม เราอยู่สมาคมนี้เราจำเป็นจะต้องไม่ชอบสมาคมอื่นด้วยหรอคับ ยังงี้อยู่คนเดียวสบายใจกว่าเยอะ จะชอบใครไม่ชอบใครก็ได้ ผมพูดแบบนี้คงจะเข้าใจนะคับ ถ้ามีสมองหน่อย ไม่ได้ว่าใคร ไม่ได้เกลียดใคร พูดเป็นกลางๆ

อย่าให้สังคมเป็นแบบเกมอื่นเลย ที่เจอกันต้องทะเลอะกันตลอด เกมอื่น ผมอยู่กิลเล็กๆ เจอกิลใหญ่ๆ พวกลูกกิลมันก็ดูถูก ด่า ว่า ท้าโน่น ท้านี่ เจอกันก็ต้องทะเลอะกันตลอดไป แต่หารู้ไม่ หัวหน้ากิลใหญ่ๆ ยังไม่กล้าอะไรกะกิลผมเพราะบางทีก็มาปรึกษาวางแผนโน่นนี่ตลอด เชิญพวกผมไปอยู่กิลใหญ่ๆมั่ง แต่พวกผมไม่ไป ถ้าจะpvpกันกิลผมชนะตลอดถ้าคนเท่ากัน เพราะกิลผมมีแต่เพื่อนๆ มีความสามัคคีกันมากกว่า กิลอื่น ที่ชนะไม่ใช่เพราะของดีกว่า เป็นเพราะเราสามัคคีกัน ทำงานอย่างมีระบบ แต่พวกเข้าใหม่ไม่รู้เรื่อง คิดว่าอยู่กิลใหญ่แล้วตัวเองเก่ง มันไม่ใช่หรอก

สำหรับผมอยู่กิลไหนก็เหมือนกัน เราเข้าเพื่อที่จะเล่นเกมร่วมกัน

ถ้าสมาคมไหนออกแนวไม่ชอบกัน ลองคิดดูคับ ว่าลูกกิลจะเป็นยังไง เล่นไปก็มีแต่ความเดือดร้อน ต้องทะเลอะกันเวลาที่เจอกัน แล้วมันจะสนุกไหมล่ะ ถ้าแต่ละคนอยากจะยิ่งใหญ่ทำประโยชน์เพื่อตัวเอง ลองคิดดูมี 100คน อยากจะได้ที่1ทุกคน แล้วใครล่ะจะได้ที่1 มันไม่มีหรอกคับ ทุกคนย่อมแพ้ทางของกันและกัน คิดถึงเรื่อง ธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ ให้ดีๆ

อีกอย่างผมมีสมองนะคับ อิอิ

-------------------------------------------------------
ถ้าคำพูดแรงไป บอกได้นะ เดียวมาลบ

แก้ไขล่าสุดโดย Vaseline เมื่อ Wed Mar 21, 2007 1:55 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
momoshiror

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 1:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Vaseline พิมพ์ว่า:
ผมต้องขอโทษด้วยนะคับ ที่เป็นคนทำให้ทุกคนต้องทะเลอะกัน

ต้นเหตุก็คือ ผมเห็นว่า วัตถุประสงค์ ก็เหมือนๆกันทุกสมาคม ทั้งข้อตกลง กฏข้อห้าม
คือคิดยังไงมันก็เหมือนกันหมดอะคับ ถ้าทุกคนไม่ชอบผมเอาออกก็ได้คับ
แล้วก็ช่วยคิดด้วยแบบที่ไม่เหมือนอะนะคับ อีกอย่างผมให้ เคดิสแล้วด้วยนะคับ

อีกอย่างผมมีสมองนะคับ อิอิ

คุณจําไว้นะ

คุณไม่ได้ผิด
คุณทําถูก เพราะ กฎ อะไรต่างๆๆมันก็เหมือนๆๆกาน
ถูกมะครับ
เค้ามะได้ทะเลาะ กัน
แต่ผม แค่ พิมไห้เค้าคิดไว้
คุณ อย่าคิดว่าตัวเองผิด ดิ มัน ไม่ใช่ คุณก็เหมือนผม เราไม่ผิด เราคิดไปเอง
แล้วที่ผมกับลุง มาพิมไห้อ่านนิ ก็ข้อความมันซ่อแวว ทางผมติด-
ก็ผมเหง อินโนตีไผ่อยู่ สมาคมผม ก็ตีอยู่ มันก็เลยรู้ไงครับ
ยังไงคุณก็มะผิด 100%
ใครว่าคุณผิด คุณบอกผมมา
Evil or Very Mad
chocolase

เข้าร่วม: 18 Mar 2007
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 1:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

♠♥○๛•♀○รอเซิปเปิดนานพอดู○♀•๛♠♥○
----------------------------------------------
เอามาให้ดูเล่นๆ

TaKuMi-DK

ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 2:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจร่มๆ นะญาติโยม

มีอะไรค่อยพูดค่อยจากัน

เรื่องทุกอย่างมันเกิดจากความเข้าใจผิดกัน

การใช้คำพุด การใช้ภาษา ต้องระวังกันนิดนึงนะ

เพราะว่า แต่ละคน ตีความ คำพูดของเราไปแตกต่างกัน

คำพูดเล็กๆ น้อยๆ อาจกระทบกระเทือนจิตใจใครบางคนได้มาก

เราเป็นคนเล่นเกมเหมือนกัน น่าจะคุยภาษาเดียวกันรู้เรื่องนะครับ

มีมิตร ดีกว่ามีศัตรู จริงมั้ย

อคติ ทำให้จิตใจคนเรา "ต่ำ" ลง

เล่นเกมเพื่อความสนุก เล่นเพื่อ "มิตรภาพ"

ไม่ยั่งยืนหรอกครับ ลาภ ยศ ชื่อเสียง

ที่ยั่งยืน คือ มิตรภาพ ครับ

...

Very Happy

สมาคมลักหลับ เอ้ย ลึกลับแห่งอาโปบิส

แพทย์สนามแห่งอาโปบิส (ที่เอาชีวิตตัวเองไม่รอด)

ตัวล่อหมาแห่งอาโปบิส

[-Dr|Ft-]๐[-K|nG-]แห่ง[๐อาโปบิส๐]

~ จะมีไหมซักคนมาเปลี่ยนชีวิตของฉัน...เธอคือใคร ~
nutloveu
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 70

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 2:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สมาคมอาโปบิสสร้างมาเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ไม่ได้ต้องการสร้างมาเพื่อความโด่งดัง

แล้วสมาคมอาโปบิส นั้น เค้ารับคนแบบรู้จักกัน ในสมัยนี้ไม่รู้จักจะไม่ค่อยเข้า รู้นิสัยใจคอ ไม่ใช้

เข้าเพราะเห็นว่าอาโปบิสใหญ่ คุณอย่ามาพูดแบบว่า เหมือนคลับบางคลับ แปลว่าพวกุณนั้นมีสิทธิ์

ที่จะด่าทุกคลับ เพราะคุณบอกคลับบางคลับ

ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 3:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องมันชักจะไปกันใหญ่แล้วนะเนี่ย ขอให้ ทางอาโปบิส Stop Now! Don't Post Here. ผมไม่อยากให้เกิดความแตกแยกกัน ที่ผมเข้ามาโพส เพราะต้องการจะบอกให้เค้ารู้ว่า การเป้นหัวหน้าที่ดี ต้องมีความรับผิดชอบ ไม่ใช่เห็นอะไรไม่ชอบขวางหูขวางตาก็ด่าลูกน้องๆทั้งๆที่ ลูกน้องหวังดี ถ้าคุณเอาแต่ใจตัวเอง ลูกน้องคุณจะชอบคุณหรอ ผมผ่านอะไรมาเยอะกว่าอายุผมมาก แก่เกินตัวแล้วผมอะ ถึงได้รับฉายากลายเป็นลุง เหอะๆ

สมาคมไม่เคยดูถูกสมาคมอื่น มีแต่จะสร้างพันธมิตร แต่ถ้าใครมาดูถูกสมาคมอันเป้นที่รักของผมและเพื่อนพ้องในสมาคมแล้วล่ะก็ เห็นดีกันครับ
harison

เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 11:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พรุ่งนี้จะมาตอบคำถามละกันครับ

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม แถม เข้าไปทำกิจกรรมไม่ทันอีก T^T
cookza

เข้าร่วม: 09 Jul 2006
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:18 pm    เรื่อง: อ่า ตอบโดยอ้างข้อความ

ไมเรื่องเปงนี้อะเปงไปเปงมาเราดูว่าสมาคมเราไปในทางลบแล่วอะ ทะเลาะกานทามไมเนี่ย
สันติสุขเถอะโยม
harison

เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 1:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอบคำถามให้ล่ะนะ

เรื่อง แรก เรื่อง ของหัวหน้าคลับที่ ชอบ หรือ ไม่ชอบ ต่อ สมาคมอาโปบิส

นั้นมันเรื่อง ของหัวหน้าคลับ ซึ่งไม่เกี่ยว ข้องกับคนในคลับ อยู่แล้ว คนในคลับนี้

ยังคุย กับคนใน อาโปบิส อยู่เลย ซึ่ง รวมทั้งผมด้วย

ซึ่งมันแสดงให้เห็นว่า พวกเรามิได้มี อัคติ ต่อ คลับอาโปบิส แต่อย่างใด

เรื่อง ที่ สอง เรื่องที่ผมพิมพ์ไปว่า “คนใน Club เรามีสมอง คิดเอง ได้”

ซึ่งผมหมายถึง คนในคลับนี้ทุก คนมีสมอง สามารถ คิด อะไร ได้ และ สามารถ แสดง ออกได้

จริง ๆ และอีกเหตุผมหนึ่งคือผมต้องการให้กฎต่าง ๆ รวมไปอยู่ที่เดียวกัน และ

ผมได้ โพส เพิ่มเติมไว้ ในกฎ ข้อห้ามข้อ ที่ 4 แล้ว ที่ ประมาณ ว่า ถ้าใครคิดอะไรออก

เกี่ยวกับกฎข้อห้าม ให้มาบอกผม เพื่อผม จะได้ รวมไว้เป็น ที่ ๆ เดียว ซึ่งมันคงจะดีกว่า

ถ้ามันจะกระจัดกระจายกันไป

ซึ่งผมก็ต้องยอมรับในจุด ๆ หนึ่ง ที่ผม ได้ใช้ข้อความที่ รุนแรงเกินไป ซึ่ง ผมต้องขอโทษ นาย Vaseline ในเรื่องนี้ ด้วย

เรื่อง ที่ สาม ตาม ที่ คุณ momoshiror ถามมา

อ้างอิงจาก:
ลุงไอซ อย่าพึ่งแก้ หรือแก้ ก็ได้ เพระ ผม อ้างอิงอยุ่
เหะ ผมจะเอามาไห้ไอ นัท อ่าน แล้วเจ๊แขอ่าน *-*
คุณ นะ ผมจะบอกให้ จขกท. แล้วผมถามคุณหน่อยนะ
ในแม็พไผ่ คุณคุยกานแบบให้รู้ว่า อินโนเซน อยู่กันทั้งแม็พ
แต่คุณแหมือน ส่อ แวว เอาด่าแบบติด+ มาทางพวกผมนะครับ
คุณคิดเอานะ
ว่าที่คุณตะโกนพูดกาน
ผมเคยพูดด้านลบ คุณมั้ย
ผมมะเคยที่จะอคติใคร
แล้วไอกานไห้เงิน
ผมไห้แล้วจะทําไม
ผมไห้เด็กในเกมรวมๆๆแล้วเกิน20k
ต่อวัน
คุณอาจคิดว่า จะช่วยทําไมเพระอยากดังหรอ
เหอะ ผมดังอยุ๋แล้วครับในกลุ่มคนรู้จัก
คุณคิดเอานะ ถ้าจะให้ผมลบ นะ คุณแก้ข้อความ ก่อนละกาน มะนั้น ผมก็มะลบ
ผมเหงแล้วทนไม่ได้ มัน รู้สึกตะหงิด ตะหงิด *-*

ไม่ทราบว่าผม คุย กับ คนในคลับ ผม มัน เป็น ความ ผิดมาก เลย ใช่ไหม แล้วแต่ละครั้งที่ผมคุย

ก็มักจะมีคนนอกคลับมาคุย ด้วย เสมอ และ ผมก็ มั่นใจ ว่าผม ไม่เคย พูด จา ด่า

หรือ พูด อะไรในเกม ที่ ส่อแวว ไปทาง พวกคุณ เลย

แล้วอีกเรื่องที่คุณ เคือง ผม น่ะนะ ถ้าคุณได้ไปอ่าน ข้อความที่ผมโพส ดี ๆ และ จับใจ ความได้

คุณ คงจะไม่ตองคิดมาก ขนาดนี้ ในข้อความนั้น ผม ได้แนะนำ คุณไปว่าอย่าให้เงินเขาจะดีกว่า

และผม ยังต่อว่าคนที่ขอเงินคุณ

และได้ยกตัวอย่างเกี่ยวกับขอทาน ในประเทศเรา ที่เพราะ มีคนที่ ใจดี เกินไป คอย ให้เงินเขา

ขอทานในประเทศเรามันถึงได้เยอะขนาดนี้ยังไงละ แล้ว เขาไม่มีเงินแล้วคุณก็ให้ เขา

ยังงี้เขาจะรู้จักการหาเงินเองไหม พอไม่มีก็จะต้อง มานั้งขอเงินคนอื่น อยู่เรื่อย

และผมได้ พูดตอนไหน ว่าคุณให้เงินผู้เล่นใหม่ เพราะอยากดัง ถ้าผม พูดตอนไหนก็บอกกันได้นะ

ตอบ คุณ TaKuMi-DK ถามมา (มั้ง)

TaKuMi-DK พิมพ์ว่า:
ใจร่มๆ นะญาติโยม
มีอะไรค่อยพูดค่อยจากัน
เรื่องทุกอย่างมันเกิดจากความเข้าใจผิดกัน
การใช้คำพุด การใช้ภาษา ต้องระวังกันนิดนึงนะ
เพราะว่า แต่ละคน ตีความ คำพูดของเราไปแตกต่างกัน
คำพูดเล็กๆ น้อยๆ อาจกระทบกระเทือนจิตใจใครบางคนได้มาก
เราเป็นคนเล่นเกมเหมือนกัน น่าจะคุยภาษาเดียวกันรู้เรื่องนะครับ
มีมิตร ดีกว่ามีศัตรู จริงมั้ย
อคติ ทำให้จิตใจคนเรา "ต่ำ" ลง
เล่นเกมเพื่อความสนุก เล่นเพื่อ "มิตรภาพ"
ไม่ยั่งยืนหรอกครับ ลาภ ยศ ชื่อเสียง
ที่ยั่งยืน คือ มิตรภาพ ครับ
...
Very Happy

เป็นคำพูดที่โดนใจจริง ๆ โดยเฉพาะ คำนี้

"อคติ ทำให้จิตใจคนเรา "ต่ำ" ลง

ที่ยั่งยืน คือ มิตรภาพ ครับ"

ตอบคุณ nutloveu

nutloveu พิมพ์ว่า:
สมาคมอาโปบิสสร้างมาเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ไม่ได้ต้องการสร้างมาเพื่อความโด่งดัง
แล้วสมาคมอาโปบิส นั้น เค้ารับคนแบบรู้จักกัน ในสมัยนี้ไม่รู้จักจะไม่ค่อยเข้า รู้นิสัยใจคอ ไม่ใช้
เข้าเพราะเห็นว่าอาโปบิสใหญ่ คุณอย่ามาพูดแบบว่า เหมือนคลับบางคลับ แปลว่าพวกุณนั้นมีสิทธิ์
ที่จะด่าทุกคลับ เพราะคุณบอกคลับบางคลับ

เข้าใจละครับ เวลาผม จะพิมพ์ อะไร คงจะ ต้องไป ถามคลับอาดอบิส ก่อน แน่ ๆ เลย

ถ้าพิมพ์ยังงี้ผมจะโดน คนในกิล ทั้งกิล คุณลุม ด่าไหม อะไรประมาณ นี้ใช่ไหม งั้น ที่หลัง

ผมจะ พิมพ์อะไร ผมคง ต้อง Pm ไป ขอ อนุญาติ คุณ ก่อนละกันนะครับ

ตอบคุณ ziroto

ziroto พิมพ์ว่า:
เรื่องมันชักจะไปกันใหญ่แล้วนะเนี่ย ขอให้ ทางอาโปบิส Stop Now! Don't Post Here. ผมไม่อยากให้เกิดความแตกแยกกัน ที่ผมเข้ามาโพส เพราะต้องการจะบอกให้เค้ารู้ว่า การเป้นหัวหน้าที่ดี ต้องมีความรับผิดชอบ ไม่ใช่เห็นอะไรไม่ชอบขวางหูขวางตาก็ด่าลูกน้องๆทั้งๆที่ ลูกน้องหวังดี ถ้าคุณเอาแต่ใจตัวเอง ลูกน้องคุณจะชอบคุณหรอ ผมผ่านอะไรมาเยอะกว่าอายุผมมาก แก่เกินตัวแล้วผมอะ ถึงได้รับฉายากลายเป็นลุง เหอะๆ
สมาคมไม่เคยดูถูกสมาคมอื่น มีแต่จะสร้างพันธมิตร แต่ถ้าใครมาดูถูกสมาคมอันเป้นที่รักของผมและเพื่อนพ้องในสมาคมแล้วล่ะก็ เห็นดีกันครับ

เหมือนมาด่า ให้ หาย อยากแล้ว จากไปเลยนะครับ ไม่คิดจะให้ ผม มาชี้แจง เลย ใช่ไหม

แต่ผมก็เข้าใจนะครับ ที่คุณ อยากให้เรื่อง มัน จบ ไป และ ที่คุณ ทิ้งท้ายไว้ว่า "สมาคมไม่เคยดูถูก

สมาคมอื่น มีแต่จะสร้างพันธมิตร แต่ถ้าใครมาดูถูกสมาคมอันเป้นที่รักของผมและเพื่อนพ้องใน

สมาคมแล้วล่ะก็ เห็นดีกันครับ" สงสัยเรื่องนี้ผมคงจะได้รับบทเป็นตัว ร้าย ที่คอย ดูถูก และ ย่ำยี คนที่ทำตัว ดี ๆ สินะ ครับ

แต่ ถ้าคุณ เข้าใจว่า ผมได้ดูถูก กิลคุณ ผมว่า คุณคงคิดผิดไป จริง ๆ นะครับ ลองคิดอีกรอบ

เผื่อจะกระจ่างขึ้นนะครับ ถ้าไม่เข้าใจ อะไร ตรงไหน มาปรึกษาผมได้ครับ Pm มาหาได้เลย (คุ้น ๆ ล่ะสิ ^-^)

และผมก็อยากบอกว่า เราไม่ได้ทะเลาะ กัน แต่เรากำลังปรับความเข้า ใจ ที่มีอยู่แล้ว ให้มีมาก ขึ้นครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

Ps. บางคำถาม ที่ ถามผมมา ที่ผมไม่ได้ตอบ คือปัญหา มัน คล้าย ๆ กันคนอื่น นะ

และผมไม่ต้องการให้กิลของพวกเรา ดัง หรือเป็น ที่รู้จัก อะไร อย่างที่บางคนพยายามสื่อ(คิดว่านะตอบเผื่อไว้ก่อน)

ผมแค่อยากให้ กิล ~InOCeNT~ ของพวกเรามีความอบอุ่น มาก กว่า

ผมถึงได้อยากให้กิลนี้ มีคน แค่ 30 คนน่ะครับ (กะลังถกปัญหากับหัวหน้าอยู่เลย~)

(อ่า พิมพ์ ซะยาวยืด จะมีคนอ่านจบไหมนี่ = =)

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม แถม เข้าไปทำกิจกรรมไม่ทันอีก T^T
TaKuMi-DK

ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 1:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมอ่านจบครับ

^_^

ไม่มีมิตรแท้ และ ศัครู ที่ถาวร หรอกครับ

ผมจะยังไม่คิดว่านี่คือความบาดหมางระหว่างสมาคม

ถ้าได้หันหน้ามาพุดคุยกัน อะไรๆ มันจะดีกว่านี้แน่

"เปิดใจ" หน่อยนะครับ

ไม่ว่าจะอาโปบิส หรือ อินโนเซ้น(ที่ว่าไร้เดียงสา หน้าตาดี)

ผมว่า ยังไง

ผมก็หน้าตาดีสุดครับ

อิอิ

สมาคมลักหลับ เอ้ย ลึกลับแห่งอาโปบิส

แพทย์สนามแห่งอาโปบิส (ที่เอาชีวิตตัวเองไม่รอด)

ตัวล่อหมาแห่งอาโปบิส

[-Dr|Ft-]๐[-K|nG-]แห่ง[๐อาโปบิส๐]

~ จะมีไหมซักคนมาเปลี่ยนชีวิตของฉัน...เธอคือใคร ~
momoshiror

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 1:27 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หรองับ ^ ^"
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 3:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ขอพูดอะไรมาก เพราะวันนี้ ยังคุยกะกุ๊กอยู่เลย ไม่รุ้มันลามได้ไงนะ เพระ ฉาน หรือเพราะใจหว่า ช่างมันเถอะ เอาเนว่า อย่าไปใช้คำพูดแรงๆแล้วกันนะคับ มันกระทบจิตใจ
ส่วนเจ้าแม็ก และนัท -.- ทำไรก็ถามกันก่อน โพสซะเสีย กลายกุเป้นตัวร้ายตัวที่2 เลย

เอาเป้นว่าเรื่องของเรื่อง คืออยากให้พูดกับคนในคลับดีดีน่ะครับ ไม่มีอะไรมาก ok ไหม?
ถ้านkก็ดีคับ
ถ้าไม่okก็แล้วแต่คุณ เพราะยังไงกุ๊กกะผมก็เล่นมาตั้งแต่นรก เจอ+คุยกันบ่อยอยู๋แล้ว และวันที่เค้าตั้งสมาคมตายคาคอม ผมอก็อยู่ ที่mapเมืองเรดคลิฟ

สุดท้ายนี้ ขอให้ทั้ง อินโน + อาโป รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ เพราะว่า อากาศมัน SeaSon Change !~
Memiekung

เข้าร่วม: 31 Dec 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 12:53 pm    เรื่อง: รายงานตัว ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ : ต้น
ชื่อเกม : KaZa [~InOCenT~ No.32 •[~คาสะคุง~]•]

มีเรื่องจาถาม
ถ้าเวลเกิน21แล้วเปลี่ยนอาชีพจาได้เหรียญคืนไหม
ขอบคุนที่ตอบ หุหุ
ด่วนๆๆๆมี*2 ไม่กล้าเล่ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 3 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน