เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แจ้งบัค + แนวคิดในเกมส์

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 11:55 am    เรื่อง: แจ้งบัค + แนวคิดในเกมส์ ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับ เพื่อนๆและทีมงานทุกคน ผมอาจจะบ่นมากไปหน่อยแต่ก็ช่วยอ่านด้วยนา เพื่อเกมส์คนไทยจะได้น่าสนุกขึ้นอะ อันไหนไม่ดีก็ติกันได้นะ

ว่าด้วยเรื่องบัค

1. คำสั่งตัวเลือก เสียงประกอบและเพลงประกอบ ถ้าผมเอาทั้งหมดปิด แล้วผมเลื่อนเสียงประกอบตัวเดียว เสียงประกอบตัวนี้มันจะมีเสียงทั้ง เสียงประกอบและเพลงประกอบ รวมกันเลยครับ
วิธีแก้ก็คือ
ต้องเปิดเสียงทั้ง 2 ตัว แล้วถ้าอยากได้เสียงประกอบอย่างเดียว ก็ต้องลดเพลงประกอบเอา
เป็นบัคตัวนิดเดียวน่ะครับ ลองพิสูจน์ดูน้า

2. บัคเกี่ยวกับ สกิลเพิ่ม HP อะ อัดมอนก็กด HP ไม่ขึ้น กดรัว เสีย SP ฟรีแต่ HP ไม่ขึ้น ใช้ได้เฉพาะตอนอยุ่เฉยๆแล้วกดไม่ถี่

3. สกิลเกร็งแขนฟาด ดีเลย์เยอะโคตร

4. กล่องข้อความที่กด Alt+X พอผมเลือกให้โชเยอะๆ พอเข้าแม๊พใหม่ก็ หด เหลือนิดเดียวอีกแว้ว ผมถนัดให้โชเยอะๆอะ ไม่อยากนั่งปรับตลอดตอนที่เข้าแม๊พทุกครั้งอะครับ

5. ตอนนั่ง แล้วกดเดินมันลุกเดินเลยอะ น่าจะนั่งกดเดินอะไรก็ไม่ติดนะครับ แล้วค่อยกด Insert หรือ Home ให้ลุก แบบนี้ดีก่า จะได้ไม่กดผิดเดินไปไหนต่อไหน

6. อยากทราบปุ่มลัดที่เลือก ข้อความแบบกระซิบ ข้อความแบบปกติ กับข้อความแบบปาตี้ฮะ

7. พอเลเวลอัพ -*- แลคทันใจเลย เหอๆ ไม่รู้เปงไรนะ

พูดถึง เพิ่มเติมนะครับ

เกี่ยวกับระบบปาตี้ซึ่งเป็นปัจจัยต่อการเก็บเลเวลเลยเชียว -*- ไม่น่าเบื่อด้วยอะ

1. อยากให้ปาตี้มีเลเวลครับ (คล้ายๆฟลิฟ มีสกิลไรเงี้ย) แต่ถ้าดีก็มีอะไรแปลกแหวกแนวอะ

2. แถบเลือดครับ ของเพื่อนๆในปาตี้ถ้าตีด้วยกัน หลอดเลือดจะซ้อนทับกันจนไม่รู้ว่าหลอดเลือดเราหลอดไหน ผมอยากให้หลอดเลือดเพื่อนๆสี ต่างกันน่ะครับ จะไม่ไม่สับสน (เช่นผมสีเขียว เพื่อนในปาตี้จะสีเหลืองเป็นต้น)

3. จะไล่ผู้เล่นออกจากตี้ ใช้คำสั่งไรหรอ น่าจะมีปุ่มกดนะครับ

4. ตอนผู้เล่นออกจากเกมส์ ไม่น่าจะให้หลุดออกปาตี้นะครับ น่าจะมีค่าสถานะโชว่าเขา Online หรือ Offline

(ขอชมเกี่ยวกับการแบ่งชั้นเลเวลครับ พอจะรับคนที่เลเวลสูงระบบจะบอกว่าเขาเลเวลสูงเกินไป สุดยอดฮะ แปลกตามากเกมส์อื่นไม่เคยเจอ ขอให้เป็นแบบนี้ตลอดไปนะครับ เอกลักษณ์น่ะ)

ระบบต่างๆนะครับ

1. อยากให้คลาสต่อไป แตกแขนงสายอาชีพเยอะๆครับ เพราะอาชีพเยอะเป็นจุดสนใจกับคนเล่นมาก (หลายเกมส์ก็ทำระบบอาชีพหลากหลายกันแล้ว) เช่น เปงนักดาบ ต่อไปก็มีอาชีพแตกเป็น 3 ถึง 4 อาชีพ นักดาบเวทย์ นักดาบ... อะไรก็ว่าไปอะ (แต่ก็ลำบากทีมงานที่ต้องเหน็ดเหนื่อยมากๆ อิอิ ^^a)

2. เพิ่มมอนเตอร์อะนะ ก้เลเวลน้อยๆ ตีแต่วุ้นไม่ก็ปลาดุ๊กกี้ ก็มีนะกบพอสุ้ได้ (ตกลง ดุ๊กกี้เป็นปลารึเปล่า ฮาๆ เห่าได้ด้วย พบได้ในประเทศไทย แปลกดีครับ ชอบ) ลืมหนอนกับหน่อไม้ -*-

3. มีระบบข้อความเพิ่มคือ เลือกคุยทั่วแม๊พ เลือกคุยเฉพาะส่วนกำจัด (และก็ต้องมีเลือกด้วยนะว่าจะรับข้อความ กระซิบ ข้อความไหน หรือไม่ ประมาณนี้อะ)

4. ไม่มีระบบการ์ดหรอครับ -*- ใช้การ์ดใช้สู้ ฮาๆ

5. ถ้าจะทำระบบมอนเตอร์นะครับ ก็ลองเล่น http://game.sanook.com/download/?page=fiche&idgame=110223 ดูอะ ตัวตัวละครเราเลือกได้หลากหลายแต่ละตัวมีความสามารถต่างกัน ดีกันคนละแบบ แต่เป็นเกมส์คนละแนว -*-

ขอบคุณที่อ่านจนหมดอะนะ (หัวข้อเพิ่มเติ่มไม่มีและหรอครับ ^^ จะบอกแนวคิดได้บ้าง)
ก็แค่แนวคิดอะครับ ก็ลองเอาไปคิดดูว่าสมควรไหมน่ะครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
fluffmetal

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 12:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เพิ่มครับ

ตั้งห้องสนทนา กับ ตั้งร้าน ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
deveille

เข้าร่วม: 28 Jul 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 1:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

= = ขอ
จุดแจ้งตำแหน่ง ให้มัน ใหญ่กว่านี้หน่อยคะ มอกแทบไม่เห็น สงสารคนสายตาสั้นหน่อยนะ

ถ้าจะส่ง รูปและความคิด skill นี้ โพทส์ ได้ที่นี้ เลยปะ คะ วอเปเปอร์ด้วย ทำเอง ลงสีเอง

สนับสนุนคนไทย
By [deveille]kis
Pocket online
IzpiriT
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 2:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คีย์ลัดของเปลี่ยนช่องสนทนาจากทั่วไป กระซิบ ปาร์ตี้กด Alt+Z จ้าา
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 3:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้มีบอร์ด ข้อคิดเห็นเกี่ยวกับเกม

ว่าควรเพิ่มอะไร ปรับปรุงอะไร เกี่ยว กับตัว เกม ครับ

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม แถม เข้าไปทำกิจกรรมไม่ทันอีก T^T
fluffmetal

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 4:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้ ใส่ชุดแล้วชุดโผล่ออกมาจากตัวอะครับ อันนี้มีสีสันมาก พอจะทำได้ป่ะ

อยากให้เวลาขายของอะ สกอบาร์ให้อยุ่นิ่งๆ พอ กดขายแล้ว สกอร์บาร์ เลื่อนขึ้นทุ๊กที -*- ลำบากอะ ต้องเลื่อนบ่อยๆ

และอยากให้มีความละเอียดของแต่ละจุดในการพัฒนาครับ ^^ เล้งจะเพิ่มอันไหนก็เล็งให้ละเอียดเลยครับ พัฒนาขึ้นมา...

Wink สู้ๆครับ คนไทยไม่ได้เก่งเพียงเท่านี้หรอก ยังทำได้อีกมากมาย ^^
fluffmetal

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตั้งห้องสนทนาแล้ว เดลหรือชวนปาตี้
ทั้งฝ่ายชวนและฝ่ายรับ ไม่ได้อะครับ

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน