เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
น่าเบื่อ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 12:54 am    เรื่อง: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังไงดีอ่าผมว่าผมเสียดายเงินว่ะแถมเสียดายความรู้สึกนึกว่าคนไทยจาทามเกมได้ดีกว่านี้

กลับไปเล่น แรน ยังหนุกกว่าแยะ หนังสือราคาเท่ากัน

แต่คุนภาพคนละเรื่องเลย

ผมป่าวมาตั้งกะทู้ด่าไคหรอกนะคับแต่เสียดายเงิน

จีเอมอ่านแล้วก้อพัฒนาไห้ดีดีหน่อยนะงับผมอยากเล่นเกมนี้แต่อยากสนุกกว่านี้

คิดเองละกันนะงับ

คนสร้างเกม
ขึ้นไปข้างบน
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 1:13 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พูดมาแบบนี้ ถ้าคิดว่าตัวเองทำได้ดีกว่า ทำไมไม่ทำเองซะล่ะคับ เล่นไปเถอะ เกมจากเกาหลีอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
XenosagaS
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 1:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณที่ให้การติชมเกมนะครับ ขาดคุณไป 1 เกมก็ยังดำเนินต่อไปได้ครับผม

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Sudtirak

เข้าร่วม: 03 Feb 2007
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 1:32 am    เรื่อง: *0* ตอบโดยอ้างข้อความ

แอมเห็นด้วยกะกระทู้ของไอซ์มากๆๆคะ^^

^^ไม่ทราบว่าคุงถือดีมาจากไหนมาพูดจาอย่างงี้~~

++การจะวิจารณ์สิ่งใดหรือใครที่แรงๆอย่างงี้คุณทำได้อย่างที่คุณพูดรึเปล่าคะ++

~~แล้วที่บอกว่ามานไม่สนุก ทามไมไม่ลองเสนอแนวคิดดีๆๆที่คิดว่าสนุกๆๆกว่านี้มาดูละคะ~~

เกมส์นี้ยังอยู่ในอยู่ในระหว่างการพัฒนา คุณก้อน่าจารู้ คุงมีไอเดียไรที่สร้างสรรค์ก้อเสนอมาซิคะ

*0*ไม่ใช่สักแต่พูดๆๆว่าน่าเบื่อ เสียดายตัง*0* มันได้อ่ะไรขึ้นมาเหรอคะ

การเล่นเกมส์เล่นเพื่อความเพลิดเพลิน สนุกกับการทำกิจกรรมเกบเลเวล ถ้าคุณคิดว่าเกมส์นี้เล่น

เล่นแล้วคุณไม่ได้สิ่งเหล่านั้น ไม่คิดจะสนับสนันเกมส์คนไทยด้วยกัน คุงก้อเชิญไปเล่นเกมส์

เกาหลีเถอะคะ^&^เชิญเถอะคะ แต่ขอบอกว่าคนที่รักProjectOneงะมีอีกเยอะ และต้อง

เยอะขึ้นเรื่อยๆ^_^ - - - -และเกมส์นี้ต้องพัฒนาขึ้นเรื่อย- - - - - หึหึหึ

-----------------------------------SudtiRak----------------------------------------
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 1:41 am    เรื่อง: Re: *0* ตอบโดยอ้างข้อความ

Sudtirak พิมพ์ว่า:

-----------------------------------SudtiRak----------------------------------------

แอมเห็นด้วยกะการตอบกระทู้ของไอซ์มากๆๆคะ^^

มาแก้ให้ เด๊ยวเข้าใจผิด
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 8:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันโอเพ่นแล้วไอซ์ ยังไงยังไงด็ต้องทนกับลูกค้าบางคนเพื่อเกมนี้นะ

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 10:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไคที่คิดว่าไม่ดี
ก็ไม่ต้องเล่น
เกมส์อื่นสนุกก่า
ก็ไปเล่นเกมส์นั้น
ผมยังไม่เคยเห็นทีมงาน
คนไหนบังคับไห้คนอื่นเล่นเรย
อย่างมากก็เเค่เอาเงินไป
ประเคนไห้ต่างชาติ
ไห้พวกต่างชาติไช้เงินเรา
เเล้วก็...
คุนคิดว่าเกมส์เเรกของพวกต่างชาติอ่ะ
ดีขนาดไหนกัน
คนเราเริ่มต้นมาจะไห้ดีทุกอย่างเป็นไปไม่ได้
ทุกคนต่างก็ต้องเริ่มจาก0ทั้งนั้น
ไม่มีไคที่เริ่มมาก็ทามได้ดีสุดยอดหรอกน่ะ
ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป
ถ้าคุนคิดว่าทำได้ดีก่าก็ทำมาเเข่งกะเค้าสิ
เเล้วผมจะรอดู

poppsc37

เข้าร่วม: 24 Feb 2007
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 10:45 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมคนไทยมันไม่สนุกตรงไหน เราว่าก็สนุกดีนะ นายไม่เล่นให้ต่อเนื่องกันหนิ เกมทุกเกมมันมีความสนุกที่ต้องค้นหา ไม่ใช่แค่เล่นวันสองวันก็จะรับรู้ถึงสนุกหนิ แล้วทีมงานที่เขาสร้างเกมไม่เสียเงินมากกว่านายหรอ เพียงแค่พวกเราช่วยๆกันเติม ช่วยกันเล่น แค่นี้เอง ที่เกมอื่นล่ะ เสียเงินเสียทองมากกว่านี้อีก เช่น 189 เติมได้แค่ 15 วัน แต่เกมนี้ 89 บาทเล่นได้ 33 วันแล้วก็ ไอเทมcash shop ที่มันราคาแพงๆ ซื้อไปได้ 349 189 ซื้อกันเข้าไป ซื้อมันให้หมดประเทศเลยนะ ไม่ต้องเล่นเกมของคนไทยเลย เกมของเกาหลี จีน ฝรั่ง เล่นเข้าไป เล่นให้มันครบทุกเกมเลยนะ ราคาของแพง เก็บค่าบริการแพงก็เสียเข้าไป เอาที่มันสนุกๆนะ ไม่สนุกอย่าเล่น เดี๋ยวก็ไปด่าเกมของเขาอีก เอาซักเกมเลย เล่นเข้าไป ซักวันหนึ่ง นายอาจจะต้องมาคำนับ ยอมให้กับเกมนี้ก็ได้ใครจะไปรู้
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 11:30 am    เรื่อง: Re: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเบื่อ พิมพ์ว่า:
ยังไงดีอ่าผมว่าผมเสียดายเงินว่ะแถมเสียดายความรู้สึกนึกว่าคนไทยจาทามเกมได้ดีกว่านี้

กลับไปเล่น แรน ยังหนุกกว่าแยะ หนังสือราคาเท่ากัน

ผมป่าวมาตั้งกะทู้ด่าไคหรอกนะคับแต่เสียดายเงิน

จีเอมอ่านแล้วก้อพัฒนาไห้ดีดีหน่อยนะงับผมอยากเล่นเกมนี้แต่อยากสนุกกว่านี้

คนสร้างเกม

ขอบคุณสำหรับความเห็น รบกวนช่วยแนะนำได้ไหมครับ ว่า อยากให้เพิ่มเติมตรงไหน ถ้าทางเราทำได้จะจัดให้ครับ
herogy

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 12:06 pm    เรื่อง: Re: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนสร้างเกม

ผมไม่ถือว่าเป็นคำติชมนะครับ แต่เป็นการเห็นแก่ตัวมาก น่าจะบอกว่า ส่วนไหนไม่ดีบ้าง ส่วนไหมดีบ้าง
ไม่ใช่เหมาไปหมด

แต่ที่คุณบอกว่าเสียดายตัง ผมว่าคุณโง่เองมากกว่านะครับ จะโทษคนอื่นไม่ได้
ผมว่าพี่ไทยทำได้ขนาดนี้ ก็ดีแล้วครับ 10กว่าชีวิต กับงานสร้างเกมครั้งแรก...ภูมิใจแทนครับ

ถามก่อนเถอะครับคุณชื้อหนังสือ แล้วคุณได้แอร์ทามด้วยไหม เกมเรน อะ แล้วแอร์ทามของคุณ เดือนหนึ่งต้องเสียตังเท่าไรครับ ของเรา 79 ต่อเดือน นั้นละคุณภาพของเรา

ผมว่าคุณไปทำเกมเองดีกว่าไหม ถ้าคุณเสียดายเงินขนาดนี้ จะได้รู้ว่าเขาลำบากกันแค่ไหนที่ทำได้มาถึงทุกวันนี้
tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 2:01 pm    เรื่อง: Re: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนสร้างเกม

นายไม่อยากเล่นก็อย่ามาโพสกวนดิครับ เกมเขาพัฒนาอยู่ ถ้าเราไม่ช่วยกันสนับสนุน กะเงิน120บาทก็ประมาณค่าข้าวกับขนม1วันนายจะบ่นอะไรครับ อีกอย่างเดือนละ79บาทนี่ก็ประมาณ ค่าข้าว2-3มื้อต่อเดือนเอง นายไม่เล่นไม่มีใครว่าอะไรแต่พูดถากถางแบบนี้ ทีมงานเขาเสียกำลังใจหมด จะพูดอะไรก็หัดคิดถึงคนอื่นสักนิดนะครับ ไม่ใช่เห็นคนอื่นเป็นNoob หมดแล้วตัวเองเป็นเทพคนเดียวนะครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 6:16 pm    เรื่อง: Re: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนสร้างเกม

ก็มีคนแบบคุณนี่ละ ที่จะทำให้ชาติล่มจม ความคิดมีก็ไม่แสดงออกมา สักแต่ว่าอะไรที่ไม่ถูกใจตัวเอง ก็ถือว่าไม่ดีซะหมด ถ้าคุณคิดว่าตรงไหนไม่ดี คุณก็แค่โพสเสนอขอแนะนำไปก็ยังดี นี่อะไรไม่แนะนำแถมยังทำตัวแบบนี้อีก ขนาดโพสคุณยังไม่กล้าใช้ชื่อโพสเลย ดีแล้วละที่เกมนี้จะไม่มีคนเช่นคุณ
ปล. คุณเลิกเล่นซะเถอะ อย่าให้เกมนี้แปดเปื้อนกับความคิดคุณเลย

i_juII

เข้าร่วม: 03 Nov 2006
ตอบ: 91

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 6:21 pm    เรื่อง: .... ตอบโดยอ้างข้อความ

ได้ยินมาเยอะและ ^^ อยากบอกว่า คนที่เอาแต่พูดว่าคนอื่นทำไม่ได้ ทำไม่ดี มักจะเปนคนที่ทำ

ไม่ได้ซะเอง (เอาเวลาไปจับผิดตัวเอง แทนที่จะมานั่งจับผิดคนอื่นดีกว่านะ=^^=)

ผมชอบGUNDAMเท่ๆๆๆๆๆๆๆๆถูกใจๆๆๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
~Shuffle~

เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 8:58 pm    เรื่อง: Re: คิดจาทามเกมทั้งที่เอาไห้มานดีดีหน่อย.....จีเอมมาตอบทีงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนสร้างเกม

เราเล่นก็ว่าสนุกดีนิ เล่นใด้เรื่อยๆเพลินดีออกแถมออกใอเดียพวกสิ่งใหม่ๆใด้เรื่อยๆอีกตะหาก
ปล.อีกอย่างเราก็คิดว่ามันสนุกซะกว่าเกมส์บางเกมส์ที่ประกาศปาวๆว่าฟรีตลอดชาติแต่ถ้าใม่ซื้อของจากแคชชอปในราคาแพงๆ ตีบวกสูงๆ ก็จะกลายเป็นตัวละครสุดจะกระจอกซะจนทำอะใรใม่ใด้เลยนะ Very Happy
i_p.1

เข้าร่วม: 15 Mar 2007
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 1:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันอยู่ที่ความคิดของแต่ละคนอ่ะนะ
ถ้าคิดแบบคนตั้งกระทู้คงจะเป็นพวกมีหัวใว้สวมอ่ะนะ
หรือไม่ก็มีใว้กั้นหูไม่ให้ติดกัน
ถ้าดีที่สุดคงให้ผมตบดังแป๊ะอ่านะ
ProjectONE NoGrean
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน