เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ประกาศ!! ให้ประชาชนในเซิฟเวอร์วุ้นสวรรค์ มาแนะนำตัวกันหน่อย
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
TaKuMi-DK

เข้าร่วม: 19 Mar 2007
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 11:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แวะมาแนะนำตัวครับ

ชื่อเล่น ตั้ว

ชื่อในเกม TaKuMi-DK

ฉายา [-D|2!Ft-]๐[-K|nG-]

อาชีพที่คาดว่าจะเล่น ... ยังคิดไม่ออก รอไปก่อน อิอิ

อายุอานามก็ปาเข้าไป 24 (ในเกมส์ เรียก ลุง... ทำไมฟระ อายุ 24 ทำไมจะสนับสนุนเกมส์ไทยไม่ได้ ชิชิ)

ไม่เจอกันในเกมส์ก็ทักกันได้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

เป็นกำลังใจให้คนทำเกมส์ครับ

สมาคมลักหลับ เอ้ย ลึกลับแห่งอาโปบิส

แพทย์สนามแห่งอาโปบิส (ที่เอาชีวิตตัวเองไม่รอด)

ตัวล่อหมาแห่งอาโปบิส

[-Dr|Ft-]๐[-K|nG-]แห่ง[๐อาโปบิส๐]

~ จะมีไหมซักคนมาเปลี่ยนชีวิตของฉัน...เธอคือใคร ~
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 11:51 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

CodeName : ziroto
NickName : ไอซ์
ClanName : CampHero
GuildName : [Globe]NoN-Stop [Lydia]

สมาคม ณ PJ 1 : สมาคมลึกลับ แห่งอาโปบิส
อาชีพ : แรนเจอร์ สายธนู (จะยิงให้หัวแตก)
อายุ : อายุเป็นเพียงตัวเลข คนอายุ20+ยังเกรียนได้เลย ฉะนั้นแล้วไซร้ ปล่อยมันไป

ปล.หน้านี้ อาโปบิสเยอะ เลยมาลงชื่อ 555+

Edit*** ขึ้นหน้าใหม่ ซะงั้นอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 2:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Name in Game : nAssAj (แนส)

ฉายา : [~ YoTee hood & Victory Monument ~]

อนาคต : เรนเจอร์ มีดครับ!

Six_nuS[Six_naS]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
basicpond

เข้าร่วม: 14 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 19, 2007 5:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีคับ Laughing
ชื่อในเกม pOndz
ชื่อเล่น ปอนด์
อาชีพที่จะเล่น ไฟเตอร์
-*-
0SUPACHAI0

เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 9:35 am    เรื่อง: ผม0SUPACHAI0ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อในเกมส์ชื่อ0SUPACHAI0ครับป๋มว่างๆเจอกันนะเล่นทุกวัน
OonObOdYoO

เข้าร่วม: 14 Mar 2007
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 9:53 am    เรื่อง: เอากับเขาหน่อย งิ >< ตอบโดยอ้างข้อความ

ตัวละครในเกม OonObOdYoO
ฉายา ไม่ยู้ผมซิง><•จุ๊ดจู๋แมว•
ทักได้นะครับถ้าเจอกันอะ ถึงผมจะไม่หล่อผมก็ไม่มีจะแดก *0* อิอิ
อนาคต-อยากเหงคนไทยบินได้ *0* ชู้วววววววว
เรนเจอสายมีดงับ เดี่ยวเจอเดดลี่โบ แบคสเตป มอทัลโบว หรอก *0*
ชื่อเล่น ชื่อ >>กัน<< ครับผม น้องใหม่ ร้ายบริสุทธ ซิง *0*
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
pheonix

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 79

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 11:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Yo! ชื่อในเกมเราชื่อ RaNdOmIzAtIoN
ชื่อเล่น น๊อต แต่เพื่อนๆเรียก พาด(ชื่อจริงแบบย่อๆ) ซะชิน
อาชีพในอนาคต : ก็เล่นทุกอาชพล่ะน่า = ="

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
pheonix

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 79

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 11:18 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:
CodeName : ziroto
NickName : ไอซ์
ClanName : CampHero
GuildName : [Globe]NoN-Stop [Lydia]

สมาคม ณ PJ 1 : สมาคมลึกลับ แห่งอาโปบิส
อาชีพ : แรนเจอร์ สายธนู (จะยิงให้หัวแตก)
อายุ : อายุเป็นเพียงตัวเลข คนอายุ20+ยังเกรียนได้เลย ฉะนั้นแล้วไซร้ ปล่อยมันไป

ปล.หน้านี้ อาโปบิสเยอะ เลยมาลงชื่อ 555+

Edit*** ขึ้นหน้าใหม่ ซะงั้นอะ

... แก่แล้วแหงม

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
nutloveu
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 70

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 1:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีครับชื่อนัท

ตัวละครในเกมส์ชื่อ Nutloveu

อาชีพที่จะเป็น ไฟเตอร์

*0* เจอกันทักทายได้ครับ

tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 2:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ แอ้ม ครับ

01. ServantArcher

อาชีพ เรนเจอร์สายมีดไม่ก็ธนูครับ

02. RUST

อาชีพ ไฟเตอร์สายดาบไม่ก็หอกครับ

03. TrainHeartnet

อาชีพ ทหารครับ

04.(คาแร็คเตอร์ลับ)

อาชีพ แคสเตอร์ สาย ซัพพอร์ทครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ
poisonspyder

เข้าร่วม: 19 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 2:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ ชิน(เฟม) แต่เรียกแมงมุม ดีก่าเย้อ

ในเกม PoisonSpyder

ชีพ:เปงมานให้หมดอ่ะ แหง่มๆ ^^ Very Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Zera_No1

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 115

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 4:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Zera_ITH ชื่อ อิฐ คับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ แต่อาจจะหนักหน่อย เพราะช่วงนี้งานดี งานเยอะ ตังก้อเยอะ อ้วนซะสุดยอด อิอิ Laughing Rolling Eyes Wink

วิธีป้องกันไวรัส
แอนตี้ไวรัส
aoou2525

เข้าร่วม: 02 Mar 2007
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 5:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อิมจ้า *Cr@zy_of_PJ-1* จ้า เรนเจอร์มีด
[GM]Virus

เข้าร่วม: 31 Dec 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 20, 2007 6:11 pm    เรื่อง: ซาร่าเอง อ่า ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีจ้า ซาร่าเอง น้า

ชื่อในนรก = Mag_Sara Wink Wink Wink
ชื่อในสวรรค์ = Mag_Sara หรือ Sara_In_The_Man

แนะนำน้องด้วยอ่า ^^

ชื่อในเกม = tonykung ( โทนี่คุง ^^ ไม่ใช่กังนะ )ก
ชื่อเล่น = โทนี่

อยู่คลับ >>> Cr@zy_oF_PJ-1 <<<
Wink Wink Wink

Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
belzebuzz

เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 1:12 pm    เรื่อง: รายงายตัว ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อ โต้ง ตู่
ชื่อในเกม Belzebuzz_Jr
อาชีพ เดินแบบ
เจอกันทักได้นะครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน