เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ช่วยด้วยครับเหมือนโดนหลอกเลย

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
alex77alex77

เข้าร่วม: 17 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 17, 2007 10:49 pm    เรื่อง: ช่วยด้วยครับเหมือนโดนหลอกเลย ตอบโดยอ้างข้อความ

พอดีผมไปซื้อหนังสือข้อมูลเกม Project One มาเป็นหนังสือชุด
PROJECTONE COMBO SET แล้วเขาเขียนบอกว่าแถม
1. Airtime 30 วัน
2. เงิน 3000 โซล
3. คาถาอุลตร้าวุ้น
4. CGN BOX SET
ซึ่งใช้โคดแล้วก็ได้ครบทุกอย่างนะครับ แต่ CGN BOX SET นี่พอกดใช้แล้วไม่เห็นมีอะไรออกมาเลยละครับ จะมีก็แค่เครื่องหมาย " ? " และก็ลองกดใช้อีกก็ใช้ทำอะไรไม่ได้ ตอนแรกคิดว่าจะมีไอเทมอะไรซักอย่าง ถึงได้ซื้อมา เลยรู้สึกเหมือนถูกหลอกมากๆ ถ้าจริงๆแล้วมันต้องได้ของอะไรก็ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ ไม่อยากเสียความรู้สึกตั้งแต่เริ่มเล่นครั้งแรกเลย ทั้งๆที่เป็นเกมของคนไทยแท้ๆ แต่ก็ยังหลอกกันได้ Crying or Very sad ก็เข้าใจนะครับว่ามันจะได้ไอเทมแบบสุ่ม แต่นี่คือทำอะไรกับมันไม่ได้เลย คิดว่าจะเป็นตัวบอกความรูสึก แต่คลิกใช้แล้วก็ยังไม่มีอะไร ย้ายไปที่ไหนก็ไม่ได้ คลิกขวาดูข้อมูลก็ไม่ได้ พูดง่ายๆ คือมันเป็นขยะที่ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ใช้อย่างไร ให้ผลอย่างไร เพราะทำอะไรกับมันไม่ได้เลย Mad ฝากตรวจสอบและแก้ไขด้วยนะครับ หวังว่าคงจะได้ผลตอบกลับที่ดีนะครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Addib
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 109

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 17, 2007 10:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองแจ้ง ID กับชื่อตัวละครไว้นะครับ GM น่าจะแก้ไขให้ได้

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
alex77alex77

เข้าร่วม: 17 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 4:19 am    เรื่อง: ไอดีผมก็ alex77alex77 นั่นละครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอดีผมก็ alex77alex77 นั่นละครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 11:28 am    เรื่อง: Re: ไอดีผมก็ alex77alex77 นั่นละครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

alex77alex77 พิมพ์ว่า:
ไอดีผมก็ alex77alex77 นั่นละครับ

รับทราบจะแก้ไขให้ครับ
herogy

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 12:17 pm    เรื่อง: ...ตอบ ตอบโดยอ้างข้อความ

มันเป็นบั๊ก ของเกมครับ ไม่ใช่ว่าหลอกลวงอะไรกัน เพราะคุณก็ได้ตามที่เขาบอกตามหน้าหนังสือ เขาไม่ได้บอกว่าจะต้องเปิดกล่องได้อย่างนู้นอย่างนี้ใช่ไหมครับ ไม่ใช่ว่าพอเปิดแล้วได้ของที่ไม่ถูกใจก็หาว่าหลอกลวง ได้อะไรช่วยทำความเข้าใจด้วยครับ
เพราะ ไอเท็ม ที่เปิดได้จากกล่อง จะสุ่มทุกอย่างที่มีอยู่ในเกมนะครับ ร่วมทั้งม่อนเตอร์ด้วย
monwin
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 4:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เด๋วดูลองทำดู เมื่อก่องเคยเป็น
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 18, 2007 4:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอเทมบัค ค่าสเตตัส เพิ่มกระจาย แต่จะมะบอกว่าค่าเพิ่มเท่าไหร่

? แบบนี้รึป่าว

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน