เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

สิ่งที่อยากเสนอ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
qweasdzx
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 5:49 pm    เรื่อง: สิ่งที่อยากเสนอ ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอเหอเหอ...แบบอยากเสนอครับ
1.ขอให้มีเลเวลของมอนสเตอต่อท้ายชื่อของมอนสตอครับ..แบบ คาร์เตอร์ Lv.2 รัยแบบนี้คับจะด้ายสดถูกที่ถูกเวลา(มีแต่ชื่อไม่มีเวลบอก..ตายหลายรอบ)
2. บอกจุดเกิดของมอนสเตอร์บนแผนที่..บอกจุดของสมาชิกปาตี้..บอกจุดคนเล่นคนอื่น
3.ขอมาเยอะแระอันนี้..คือ ขอหลอดเลือดของมอนสเตอร์ทีเถอะคับ..ไม่รุ้ว่าเวลาตีจะตีต่อหรือจะหนีดี(ไม่รุ้เลือดฝ่ายตรงข้ามเยย..รบ100ครั้ง..แพ้100ครั้ง..)
4.ขอให้ช่วยทำคำ บอกที่ช่องสนทนาด้วยว่า เราเกบของด้ายอะไรมา..เช่น "คุณเก็บวุ้นได้ 1 อัน"
ประมาณนี้คับ
5.เวลาเดินอ่ะครับ..บางจุดก้อเดินเร็วมากกกกกก.บางจุดก้อเดินอืด..(ไม่ใช่ภาพแลคแน่ครับ)
มาบอกเท่านี้ก่อนนะครับ Laughing
sous

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 11:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มาตอบให้ครับ เพราะอยากออกความเห็นมั้ง ขอตอบที่ข้อนะคับ
1.การมีเลเวลต่อท้ายผมไม่เคยเห็นนะคับ น่าจะทำเป็น สีของชื่อแทน อ่ะคับ แบบเกมส์อิ่นๆ เข้าใจง่ายดี
2.จุดเกิดมอน คงทำยากอ่ะคับเพราะมานเกิด สุ่ม ที่เกิด ส่วนคนในตี้ จะบอกเป็นจุดสีเหลืองใน แผนที่อ่ะคับ จุดผู้เล่นอื่นถ้าบอกก็ดีคับ แต่ผมว่ามันจะ มั่วไปไหมคับ
3.หัวข้อนี้เห็นด้วยอย่างมหาศาลคับ เพราะผม ก็ ตัดสินใจไม่ได้ ทำให้ตายไปหลายรอบอ่ะ
4.ข้อนี้ผมว่าต่อไปคงจะมีนะคับ แต่คงต้องรอ เรื่อง ในคุยเฉพาะในแมฟ หรือสามารถเลือกได้ว่าคุยแบบไหน
5.เรื่องเดินรู้สึกว่า ทางทีมงาน กำลังรีบพัฒนาเรื่องนี้อยู่คับ เพราะทุกคน คิดเรื่องนีเหมือนกัน
ปล.ข้อเพิ่มอีกข้อคือเรื่องไอเท็มอ่ะคับที่เล่นมามีมอน ไม่กี่ตัวที่ผมเห็นว่าดอป อุปกรณ์แถมเป็นพวกมอนที่เก่งๆแล้ว ทำให้พวกเลเวลน้อยต้องเก็บเงินซื้อเอาอ่ะคับ ช่วยปรับให้มอนเลเวลอ่อนๆ ดอป อุปกรณ์มั้งนะ คับ พวกของเริ่มต้นก้ยังดี
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 6:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทุกความเห็นที่แจ้งไว้
ทีมงานกำลังจัดทำเพิ่มเติมอยู่ครับ แต่ทุกอย่างต้องใช้เวลา ขอให้อดใจรอกันนะครับ
พวกเราไม่ได้นิ่งเฉยแต่อย่างใดเลย
sittikorn13

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆครับ ทีมงาน เป็นกำลังใจให้เสมอครับ เพื่อเกมออนไลน์นี้จะได้ดังในต่างประเทศมั่ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 1:34 pm    เรื่อง: รับทราบครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

รับทราบครับผม! เจ้านายยยยยยยยยยยย..
sittikorn13

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่อยากให้มีเข้ามาก็คือ
1. หมุนมุมกล้องได้
2. บอกว่าเก็บอะไรแล้วได้อะไร เช่น เก็บ ใย ก็บอกว่า คุณได้รับ ใย 1 อัน
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
MeridianChilds

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 4:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเป็นสกิลได้นะนั่น ดู สเตตัส ศัตรูอ่ะนะ
sineza17

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 9:04 am    เรื่อง: Re: สิ่งที่อยากเสนอ ตอบโดยอ้างข้อความ

qweasdzx พิมพ์ว่า:
เหอเหอเหอ...แบบอยากเสนอครับ
1.ขอให้มีเลเวลของมอนสเตอต่อท้ายชื่อของมอนสตอครับ..แบบ คาร์เตอร์ Lv.2 รัยแบบนี้คับจะด้ายสดถูกที่ถูกเวลา(มีแต่ชื่อไม่มีเวลบอก..ตายหลายรอบ)
2. บอกจุดเกิดของมอนสเตอร์บนแผนที่..บอกจุดของสมาชิกปาตี้..บอกจุดคนเล่นคนอื่น
3.ขอมาเยอะแระอันนี้..คือ ขอหลอดเลือดของมอนสเตอร์ทีเถอะคับ..ไม่รุ้ว่าเวลาตีจะตีต่อหรือจะหนีดี(ไม่รุ้เลือดฝ่ายตรงข้ามเยย..รบ100ครั้ง..แพ้100ครั้ง..)
4.ขอให้ช่วยทำคำ บอกที่ช่องสนทนาด้วยว่า เราเกบของด้ายอะไรมา..เช่น "คุณเก็บวุ้นได้ 1 อัน"
ประมาณนี้คับ
5.เวลาเดินอ่ะครับ..บางจุดก้อเดินเร็วมากกกกกก.บางจุดก้อเดินอืด..(ไม่ใช่ภาพแลคแน่ครับ)
มาบอกเท่านี้ก่อนนะครับ Laughing

เห็นด้วยเจ้าค่ะ
^^

ปล. สู้ตาย เลิฟ เลิฟ!
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน