เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรียน GM

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
LiuTon

เข้าร่วม: 15 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 1:23 pm    เรื่อง: เรียน GM ตอบโดยอ้างข้อความ

GM ครับ ผมเป็นคนนึงที่ได้เข้าไปเล่นนะครับ และก็บอกได้เลยว่า โคตรผิดหวัง ใครจะคิดยังไงผมไม่รู้นะครับ บางคนอาจจะพูดอีกแบบนึงก็ได้ แต่นี่คือสิ่งที่ผมสำผัสและขอเป็นคำเสนอแนะละกันนะครับ

1. ไม่มีอะไรดึงดูดใจเลย

2. เกิดการเอาเปรียบ คนที่พยายามเอาวุ้นไปส่งก็ส่งอยู่นั่นแหละ แต่คนที่ไม่ส่ง ก็ไม่ส่ง คนที่ส่งวุ้นก็แย่น่ะสิครับ

3. ผมพึ่ง lv 7 นะครับ แต่ทำไม lv ขึ้นยากจัง ตีตัวนึง นั่งอีก 2 นาที มันน่าเบื่อนะครับ

4. กว่าจะเปลี่ยนอาชีพ ถ้าเทียบกับเกมส์อื่นๆแล้ว เกมส์นี้ นานครับ และไม่ต้องพูดถึงเลยว่าผู้เล่นคนอื่นจะทนต่อไปไหม เพราะเกมส์ช่วงนี้เข้ามาเยอะครับ

5. ความสวยของภาพ และสกิล ยังสู้เกมส์อื่นไม่ได้อ่ะครับ

6. เงินหายาก ของแพงมาก ขายได้อันละ 7-10 แต่ของ 650 , 1200 แล้วก็+แค่2 หาแทบตาย + แค่เนี้ย อาวุธก็เหมือนกัน +แค่2 , 4 เห็นแล้วเศร้าใจ

7. ไม่มันเลย ไม่เชื่อ ถามผู้เล่นใหม่ได้ หลายคนตอบเช่นนี้ (ผมถามมาหลายคนแล้ว)

(ขอชมหน่อย)

มี gm มาคอยคุยด้วย ดีมากๆครับ^^

สุดท้ายแล้วว

ตอนแรกผมว่าจะเติมเงิน แต่ตอนนี้บอกได้คำเดียวครับ โคตรผิดหวัง เลิกเล่นละครับ เล่น trickster ต่อ หรือ รอ eco ดีกว่า มันกว่าเยอะ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 2:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

1.นาย เล่นเพื่อตัวคนเดียว หรือเล่นเพื่อนความสนุกสนาน หาเพื่อนล่ะ

2.มันก็แล้วแต่คน นายเพิ่งเข้ามา นายต้องเข้าใจ เพราะคนเล่น ส่วนใหญ่ ต้องการเก็บเลเวลก่อน พอเบื่อๆ มีเพื่อนคุย ก็จะชวนไปตีวุ้นเองล่ะ

3.หายาปั้มสิครับ หญ้า และขอแนะนำให้อัพวิท ซัก 10 -15 จะได้โดนเบาๆ

4.มันเป็นเควส ถ้าแค่นี้ยังช่วยกันทำไม่ได้ เควสต่อๆ ไปมันก็หมด และระหว่างทำเควสสะสมวุ้น ก็จะ มี Event มาให้เล่นบ่อยๆ ซึ่งถ้าชนะ Event ก็จะ ลด จำนวนวุ้นลง เข้าใจว่าเบื่อ เราเองก็เบื่อๆ แต่พอได้คุยกับเพื่อนในเกม แข่งกับสะสม วุ้น ว่า 15 นาทีใครได้เยอะสุด มันก็สนุกเองล่ะ

5.เกมนี้มัน 2D เหมือน RAgnarok ไม่ใช่ 3D และของคนไทย ไม่ใช่ของเกาหลี

6.มันมีเควส ให้ล่าเนื้อปลา ได้เงิน เยอะดี ลองไปทำดู

7.อดทนมีไหม

ตาผมพูดมั่งนะ
เกมนี้มันไม่มีอะไรดึงดูดใจก็ใช่อยุ๋ แต่ความน่ารักของตัวละคร ทำแบบเกม 2D สมัยแรกๆ มันเป้นความคลาสสิค ที่อยุ่ลึกๆ เกมนี้มันเป็นเกมคนไทย ต้องเข้าใจ คนไทยกว่า 50% ไม่มีความอดทนต่อสิ่งเล็กๆ น้อยๆ แค่นี้ ถ้าแค่นี้ ยังอดทน ยังเห็นแก่ตัว โตขึ้นจะทำไรเป้นชิ้นเป้นอันมั่งมั้ยเนี่ย

เลเวล ถ้าแชร์กัน 2 คนขึ้นไป มัน + ให้ 10% และเกมนี้ มันเกมสังคม ถ้านายไม่มีสังคม แสดงว่านายไม่ใช่มนุษย์

กว่าจะเปลี่ยนอาชีพ มันนาน ใช่ไม่เถียง แต่จะรีบเปลีย่นเร็ว เลเวลขึ้นเร็วไปเพื่ออะไร ล่าบอส ขายของ ขาย M ? วงจรอุบาทว์ชัดๆ เกลียดพวกความคิดอย่างงี้จัง

เงินมันหายากอะใช่ ไม่เถียง แล้ว มีเกมไหน เกิดมาขายของได้ เงินเป้นล้านบ้างล่ะ มันก็ต้องเก็บเล็ก ผสมน้อย ค่อยๆ สร้างเสริมให้เป้นรูปเป้นร่าง ดูอย่างคนจีนที่มาเมืองไทย เสื่อผืนหมอนใบ จนตอนนี้เป็นเจ้าของกิจการใหญ่โตไปหมดแล้ว ยกตัวอย่าง เบียร์ช้าง ลองไปหาประวัติเขามาอ่านดูแล้วจะรู้ ว่าเค้าสู้ชีวิตขนาดไหน

คนแต่ละคนก็มีหลายด้าน ไม่ว่าจะดี หรือเลว เล่นแล้วบางคนก็บอกว่าสนุกบ้าง ไม่สนุกบ้าง แต่อย่างน้อย ก็ควรจะเงียบไว้ อย่าออกมาโชว์ความเกรียน

รู้อะไรมั้ย งบประมาณสร้างเกมนี้ทีมงานเค้าเอามาจากไหน กว่าเค้าจะสร้างเกมนี้มาให้เล่น อดหลับอดนอน แฟนทิ้ง ประสบปัญหาหลายๆ อย่าง การที่คุณโพสประโยคสุดท้ายมานั้น มันเป็นการทิ่มแทงหัวใจของทีมงาน ที่อดหลับอดนอน ตี2 ตี 3 นั่งทำเกม ตอบกระทุ้ผู้เล่นบางคน

ทีมงานเค้าจะไม่ทำเกมนี้ก็ได้ แต่เห็นว่าคนไทยยังไม่มีเกมเนของตัว เอง ก็เลยสร้างขึ้นมา แทนที่นายจะชม หรือเงียบไว้ กลับมาพูดให้เสียกำลังใจ อยากจะรู้ วิจารณ์ เค้าน่ะ ตัวเองทำได้ดีกว้เค้ามั้ย ถ้านายทำได้ดีกว่าเค้า เอาสิ เอาเลย ลองมาแข่งกับ PJ1 สิ อยากจะรู้นายจะใช้งบเท่าไหร่ หาเพื่อนทีมงานมาจากไหน และเกมจะทำได้ดีเท่าของ PJ1 รึเปล่า

เล่นไปเหอะ เกมเกาหลี เล่นมันให้หมดทุกเกมไปเลยนะ ซํกวันเถอะ ประเทศจะไม่เหลือ โดนกินชาติหมด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LiuTon

เข้าร่วม: 15 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 3:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเบื่อมาก
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 3:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เชิญ เลิกไปเลยก็ได้ครับ คนที่ไม่มีความอดทนอย่างคุณ เกมนี้ไม่ต้องการหรอก
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 3:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอปิดกระทู้นี้นะจ๊ะ เนื่องจากชักมีกลิ่นความรุนแรงเต็มกระทู้เลย

Code:
[url=http://www.gameindy.com][img]http://img.icez.net/ii/i5sp1.png[/img][/url]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน