เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ข้อมูลความคืบหน้า ProjectONE COMBO SET
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 8:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สามารถกรอก GAMEINDY CODE ลงที่เว็ปได้เลยจ๊ะ ไม่ต้องใช้ SMS (แต่ในอนาคตสามารถซื้อ GAMEINDY CODE จาก SMS ได้)

Code:
[url=http://www.gameindy.com][img]http://img.icez.net/ii/i5sp1.png[/img][/url]
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 11:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ซวยลย แถวบ้านร้านหนังสือ 3ร้าน ไม่มีร้านไหนมีเลยสักเล่ม อดเลยTT เศร้า

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 11:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขณะนี้ ซอยจรัญ 37 และวัดสังข์กระจาย อิสรภาพ21 เพียบเลย PJ1 เซ้นทรัล ปิ่น ก็วางแล้ว

วันนี้ไปซื้อมา พี่ที่ขายเค้าบอกว่า แพงจังเน๊อะ เกมคนไทยหรอ?
ผมตอบไปว่า อุดหนุนของไทยดีกว่าพี่ เกมเกาหลีมันติงต๊อง
(กุกล้าตอบไปได้ไงวะแสด เด๊ยวโดนตื๊บ)

ปล.หวังว่าหนังสือเล่มนี้คงคุ่มค่านะ แต่!!!

ผิดหลายแห่งมาก ชื่อ Skill ของ แคสเตอร์ ที่เป็น สกิวหมู่ ก็ซ้ำกัน ข้อมูลไอเท็มบางอันก็มั่วนิ่ม
เอาชื่อดาบเหล็กกล้าชั้นดี มาใส่ซะงั้น ทั้งๆที่มันเป็นแค่ เหล็กกล้า เฉยๆ

แต่ถือว่าทำดีแล้วครับ 4สีทั้งเล่ม คุ้มกับ 120 ที่เสียไปจริงๆ

เต็ม 10 ผมให้ 9 ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
crazyguy

เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 4:04 am    เรื่อง: กำ ตอบโดยอ้างข้อความ

กำเลยผมอยู่อุบล แล้ว ผม จะหาซื้อได้เหรอนี่เซง เวงเลยตูอยากเล่น อ๋อแล้ว ไอดีไหม่ อ่าถ้า สมัคก็ ต้องเล่น สวรรน ใช่ป่ะ
XenosagaS

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 4:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:
ขณะนี้ ซอยจรัญ 37 และวัดสังข์กระจาย อิสรภาพ21 เพียบเลย PJ1 เซ้นทรัล ปิ่น ก็วางแล้ว

วันนี้ไปซื้อมา พี่ที่ขายเค้าบอกว่า แพงจังเน๊อะ เกมคนไทยหรอ?
ผมตอบไปว่า อุดหนุนของไทยดีกว่าพี่ เกมเกาหลีมันติงต๊อง
(กุกล้าตอบไปได้ไงวะแสด เด๊ยวโดนตื๊บ)

ปล.หวังว่าหนังสือเล่มนี้คงคุ่มค่านะ แต่!!!

ผิดหลายแห่งมาก ชื่อ Skill ของ แคสเตอร์ ที่เป็น สกิวหมู่ ก็ซ้ำกัน ข้อมูลไอเท็มบางอันก็มั่วนิ่ม
เอาชื่อดาบเหล็กกล้าชั้นดี มาใส่ซะงั้น ทั้งๆที่มันเป็นแค่ เหล็กกล้า เฉยๆ

แต่ถือว่าทำดีแล้วครับ 4สีทั้งเล่ม คุ้มกับ 120 ที่เสียไปจริงๆ

นายๆ บ้านเราก็อยู่ อิสระภาพ 21 ซอย วัดสังข์กระจาย ได้มาครองแล้ว ^ ^ ว่าแต่นายซื้อร้านไหนเหรอ

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
crazyguy

เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 4:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หง่า อยู่ ไกล นิเซงจังเลย อดเล่น เลยแบบ นี่ เซง เซง เซง !!!!!
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 7:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

XenosagaS พิมพ์ว่า:

นายๆ บ้านเราก็อยู่ อิสระภาพ 21 ซอย วัดสังข์กระจาย ได้มาครองแล้ว ^ ^ ว่าแต่นายซื้อร้านไหนเหรอ

ผมไปซ์อที่จรัญ 37 น่ะครับ ร้านที่อยู่ตรงข้าม 7-11 ก็มีนะคับ แต่ผมไม่ชอบอะ ซอยเดียวกันหรอเนี่ยแฮะๆ ผมเด็ก ทวีธานะคับ
silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 9:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เดินหาหลายร้านไม่มี เดี๋ยววันนี้ไปหาซื้อดูอีกรอบดีกว่า ซื้อเล่มเดียวพอดีกว่า ได้รอซื้อเป็นบัตรเติมเงินของเกมนี้ เพราะถึงซื้อหนังสือหลายเล่มบริษัท gameindy ก็ไม่ได้ % จากการขายนิใช่ป่ะ ไว้รอซื้อบัตรเติมเงินมาซื้อไอเทมมอลล์ละกาน สู้ๆครับ เกมคนไทย โย่วๆ

ongza

เข้าร่วม: 08 Jun 2006
ตอบ: 111
ที่อยู่: 81/75 ม.3 ซ.สุขสวัสดิ์ 26 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 10:18 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้ว Code ที่ได้จากหนังสือ เติมไปแล้ว ถ้าไปซื้อหนังสืออีกเล่มจะเติมได้อีกไมครับ
(ขอโทษนะถ้ามีคนถามแล้วไม่รู้อ่ะ -*- แต่ตอบให้ที)

แล้วที่ผมถามว่า Code อันเก่าอ่ะ เปิดโอเพนแล้วมันจะต้องใช้โค๊ตที่ตอนนั้นให้ซื้อทาง SmS อ่ะ
ผมเหลืออีกตั้ง8-9โค๊ตอ่ะ ตอนนั้นได้เสื้อมาอ่ะ โค๊ตสมัครไอดีอ่ะครับ แล้วตอนนี้ถ้าจะสมัครจะต้องใช้โค๊ตสมัครเหมือนเดิมหรือป่าว เพราะผมดูในหนังสือแล้วในขั้นตอนสมัครอันใหม่นี้มันไม่
มีให้ใส่โค๊ตอันเก่าเหมือนเดิมอ่ะ แล้วโค๊ตอันเก่าที่เหลือจะไปเติมเป็น เงิน โซลได้หรือป่าวเพราะโค๊ตหนึ่งมันราคา15บาท ก็หน้าจะเป็นเงิน โซล 1500 ได้นิครับ (ขอให้ได้นะจะได้ซื้อวงแหวนใส่อิอิ)

พี่ครับแล้วคนเล่นเก่าๆจะต้องกรอกข้อมูลส่วนตัวไมไม่มีระบบลงอินแยยงุงิเอามาลงด้วยเลปี่ยนพาสด้วยก็ดี

แก้ไขล่าสุดโดย ongza เมื่อ Thu Mar 15, 2007 10:34 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
lnwDragon

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 10:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หนังสือ งับ

ขายตรงไหน มาหาน้องดรีมที อยากได้

ที่จันทบุรี หาไม่เจอเลยหมดไปยังมะรู้ แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 11:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

lnwDragon พิมพ์ว่า:
หนังสือ งับ

ขายตรงไหน มาหาน้องดรีมที อยากได้

ที่จันทบุรี หาไม่เจอเลยหมดไปยังมะรู้ แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เง้อ นายอยู๋จันทบุรีหรออ่ะ อยู่แถวไหนอ่ะ เราอยู่ท่าใหม่ เมื่อเช้าขึ้นไปตะเวนหาหนังสือทั่วจันท์ไม่มีเลยอ่ะ ถ้านายซื้อได้บอกหน่อยนะว่าซื้อร้านไหนอ่ะ

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 5:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เดินไปเช่าหนัง
สือที่ร้านประจำ
ก็เจอเเละ
หาง่ายมาก
ว่าเเต่codeหายากโคด
พลิกไปพลิกมา
ตังคึงชัวโมงก่าจาเจอ
พอเจอเเล้ว
ก็รู้ว่า
ตูมานโง่เองนิหว่า
เค้าก็ไส่ไว้ข้างหน้าเเละ

ongza

เข้าร่วม: 08 Jun 2006
ตอบ: 111
ที่อยู่: 81/75 ม.3 ซ.สุขสวัสดิ์ 26 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 7:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนี้ไปซื้อมาได้อีก เล่มแล้วหุหุ พอวันนี้หาง่ายขึ้นเยอะอิอิ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
XenosagaS

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 8:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

XenosagaS พิมพ์ว่า:

ผมไปซ์อที่จรัญ 37 น่ะครับ ร้านที่อยู่ตรงข้าม 7-11 ก็มีนะคับ แต่ผมไม่ชอบอะ ซอยเดียวกันหรอเนี่ยแฮะๆ ผมเด็ก ทวีธานะคับ

กำลังนึกว่า เด็กทวีทา คนไหนน้า =w= แต่ผมมะได้ทวีทานะ - -

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
umsomenone

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 25

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 10:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทั้งโคราช ตระเวณหาเลือดตาแทบกระเด็น เจอ 1 เล่ม โฮะๆ แทบร้องอะค้าบ(ไปเจอในบีทูเอส จนพนักงานเค้าหาว่าบ้า เพราะตะโกนด้วยความปลาบปลื้ม แหะๆ)
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน