เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

มีคลิปMVเพลง มี 3 MVแล้ว (อยากให้ดูคลายเหงา)อัพเดท 19/03/50
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 3:13 pm    เรื่อง: มีคลิปMVเพลง มี 3 MVแล้ว (อยากให้ดูคลายเหงา)อัพเดท 19/03/50 ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอนอกเรื่องเกมหน่อยนะ พอดีไปเจอMVเพลงดีๆซึ้งๆ พอดูแล้วก็อยากให้อีกหลายคนดู^^
1. MV เพลง ใน1ล้าน จาก วงสไนเปอร์
2. MV เพลง ไม่เข้าตา จาก วงแครอรี่บาร์ บาร์
3. MV เพลงพรหมลิขิต จาก วงบิ๊กแอส (เวอร์ชั่น อะคูสติค)

MVเพลงนี้เอามาจากเวปwww.jabchai.com
คลิบที่ 1 เพลง 1ในล้าน

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=1094
ท่าทางจะดูกันหลายคนแล้ว ^^ จะถามคนที่ดูแล้วว่า "คุณเคยเจอคนๆนั้นของคุณแล้วหรือยัง"
ส่วนตัวผม พูดได้เต็มปากเลยว่า "ผมเคยเจอแล้วคนๆนั้นนะ แต่....เค้าก็ไม่ได้อยุ่บนโลกนี้แล้ว จากกันไปแบบไม่มีวันกลับ ทั้งๆที่ยังมีอะไรค้างคาใจกันทั้ง 2 ฝ่าย มันเจ๊บปวดมากเลย"
ปล. ฉะนั้น ถ้าพวกคุณหาคนๆนั้นเจอแล้ว แล้วก็คบกันอยู่ขอให้ดูแลและเอาใจใส่กันให้ดีๆละ อย่าให้เหมือนผม มีอะไรก็พูดจากันซะ อย่าโกรธหรืองอนกันกันนาน เพราะไม่แน่ว่าวันพรุ่งนี้คนๆนั้นอาจจะไม่อยู่แล้วก็ได้

คลิบMV ตัวที่2 เพลงไม่เข้าตา (ผมเคยฟังแล้ว แต่ไม่เคยดูMV ไม่รุ้ว่ามีอีกหลายคนไหมที่เคยฟังแล้วแต่ไม่เคยดูMV)
ขอบคุณเว๊ปTHaiVDO clip.com ที่นำเสนอคลิบดีๆแบบนี้ ขอบคุณมาก^^
ฟังและดูMV เพลงนี้ จากเว๊ปนี้ ฟังครั้งแรกอาจจะมีอาการกระตุกเป็นระยะๆ กรุณาฟังให้จบรอบแรกก่อน เพราะรอบที่ 2อาการกระตุกจะหายไปจ้า^^

http://www.thaivdoclip.com/home_vdo_clip_vote.php?id=2440
ยอมรับเลยว่า ฟังเพลงนี้ครั้งแรก นักร้องคนนี้ต้องหน้าตาจัดว่าดีหรือหุ่นต้องดีตามาตรฐานนักร้องที่เคยเห้นโดยทั่วไป แต่พอเห้นคนที่ร้องแล้ว โอ้แม่จ้า หุ่นคนร้องเบ้อเร่อเลย แต่เสียงเล็กและนุ่มมากๆ เลยสอนให้ผมรูเลยว่าอย่าใช้ความคิดตัดสินก่อนที่เราจะเห้นเองจริง^^

คลิบMV ตัวที่3 เพลงพรหมลิขิต(เวอร์ชั่นAcoustic)
ขอบคุณเว๊ปTHaiVDO clip.com ที่นำเสนอคลิบดีๆแบบนี้ ขอบคุณมาก^^
ฟังและดูMV เพลงนี้ จากเว๊ปนี้ ฟังครั้งแรกอาจจะมีอาการกระตุกเป็นระยะๆ กรุณาฟังให้จบรอบแรกก่อน เพราะรอบที่ 2อาการกระตุกจะหายไปจ้า^^
ยอมรับเลยว่า ฟังเพลงนี้ไปดูMVนี้ไป ร้องเพลงนี้ตามไปด้วย น้ำตาก็ซึมตามไปด้วย

http://www.thaivdoclip.com/vdo_clip_newmv.php?id=2716
MV นี้ผมไม่มีอะไรจะพูดครับ .......เพราะความตายได้เคยพลัดพลากเธอคนนั้นไปจากผมแล้วครั้งนึง......................................

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Mon Mar 19, 2007 7:29 pm, ทั้งหมด 22 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 4:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สุดยอดครับ ซึ้งๆ คนคิด MV นี่สุดยอดเลย
คนที่ไม่มีคุ่ดูไว้นะครับ ขนาดคนที่ขาด ความสามรถในการได้ยิน ยังหาคู่ได้เลย ฉะนั้น อย่าเสียใจ ในโลกนี้ยังไงก้มีคุ่ แน่นอน อย่าท้อแท้สิ้นหวัง

จงสู้ต่อไปไม่ว่าโลกนี้จะเป็นเช่นไร

ขอบคุณสำหรับ MV ดีดี ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
monwin

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 5:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เย้ ในที่สุด เค้ากับเทอ ก็คู่กัน ถึงจะพูดไม่ได้ก็ตาม Crying or Very sad

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 7:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ซึ้งเป็นบ้าเลยอ่ะ T^T

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
Tatsuya

เข้าร่วม: 04 Mar 2007
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 7:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้อ คลิปนี้นี่เอง ดูกี่ทีก็ซึ้งT^T

Ryukendo Raijin!!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
8658399

เข้าร่วม: 17 Jul 2006
ตอบ: 121

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 7:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วเราล่ะจะเจอไหม 555 บางที อาจจะอยู่ใกล้ๆตัวเราก็ได้ลองหันไปมองข้างหลัง เราสิครับ อาจจะเห็นใครบางคนเฝ้ามองอยู่ก็ได้น่ะขำขำ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
aquapro

เข้าร่วม: 04 Oct 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 8:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สุดยอดดดด

ซึ้งดีๆ

ขอบคุณสำหรับคลิบดีๆๆๆ
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 11, 2007 8:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บางครั้ง คนที่เคยพูดคุยกับคุณในเกม อาจจะเป็นเหมือนกับคนในคลิบนั้นก็เป็นได้^^

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 12, 2007 12:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอๆ
ผมเองก็ชอบเพลง
นี้เป็นทุนเดิม
อยู่เเล้ว
คงไม่ต้องบอกหรอกน่ะคับ
ว่าชอบเพลงนี้รึปล่าว

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 12, 2007 11:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปเจอข้อความเหล่านี้มา อ่านไปยิ้มไป เลยเอามาให้อ่านกัน^^
ถึงคุณคนนั้น....

ขอโทษที่ไม่ได้อ่อนหวานเหมือนผู้หญิงคนอื่น

ขอโทษที่กระโดกกระเดก

ขอโทษที่ใจร้อนเสมอ และต้องคอยให้เตือนเสมอ
(น่าเบื่อมาก.. >_< )

ขอโทษที่ชอบร้องไห้เวลาดูหนังด้วยกัน

ขอโทษที่ไม่น่ารักและน่าทะนุถนอม

ขอโทษที่ไม่รู้จักโตสักที

ขอโทษที่ขี้ใจน้อย

ขอโทษที่ขี้งอน

ขอโทษที่ชอบพูดตรง

ขอโทษที่เคยทำร้ายจิตใจกัน

ขอโทษที่จุ้นจ้านเรื่องส่วนตัว

ขอโทษที่ขี้บ่นเหลือเกิน

ขอโทษที่รักซะมากมาย
........................................................

ตอบกลับ.. จากคนที่รักคุณ.....

ขอบคุณครับที่ไม่อ่อนหวาน
ผู้ชายอย่างผมจะได้แอบหวานกะเขาบ้าง

ขอบคุณครับที่กระโดกกระเดก
ผมจะได้มองออกว่าคุณเขิน

ขอบคุณครับที่ใจร้อน ผมยินดีที่จะทำให้มันเย็น
( ผมไม่เคยเบื่อเลย..^_^ )

ขอบคุณครับที่ร้องไห้เวลาดูหนังด้วยกัน
ผมจะได้มีโอกาสเช็ดน้ำตาของคุณบ้าง

ขอบคุณครับที่ไม่น่ารักและน่าทะนุถนอม
ขืนน่ารักกว่านี้ผมคงแย่งชิงกันคนอื่นอีกนานโข

ขอบคุณครับที่ขี้ใจน้อย
มันแสดงว่าผมก็มีความสำคัญพอให้โกรธบ้าง

ขอบคุณครับที่ขี้งอน ผมจะได้ง้อไง
แต่อย่านานนักล่ะ ผมทรมานใจนะครับ

ขอบคุณครับที่พูดตรง ( T_T ) ฮือๆ
ผมรู้แล้วว่าผมทำกับข้าวไม่อร่อย

ขอบคุณครับที่ทำร้ายจิตใจกัน
มันทำให้ผมได้รู้ถึงความเหนียวแน่นในความสัมพันธ์ของเราสองคน
ว่ามันไม่ขาดกันง่ายๆ หรอก ( ผมไม่ยอม )

ขอบคุณครับที่ยุ่งเรื่องส่วนตัวของผม
นั่นแน่..เป็นห่วงผมล่ะสิ

ขอบคุณครับที่.เอ๊ย..ไม่เอาดีกว่าข้อนี้ขี้บ่นไม่ดีๆเหมือนยายแก่
แต่ถ้าจะเป็นจริงๆ ขอผมเป็นตาแก่นะ..

สุดท้ายขอบคุณครับที่เข้ามาในชีวิตผม..

ขอบคุณที่ทำให้ผมพูดเลียนแบบหนังเรื่อง As good as it get
“คุณทำให้ผมอยากเป็นผู้ชายที่ดีกว่านี้“

ขอบคุณที่ทำให้ผมรู้ความหมายของคำว่า You complete Me.
โดยไม่ต้องเปิด Dictionary

ขอบคุณที่อยู่เพื่อให้ผมรัก

*...อ่านแล้วรู้สึกดี อ่านกี่ที..กี่ที่ ก็แอบยิ้มทุกทีเลยเรา...*

herogy

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 12:45 pm    เรื่อง: .... ตอบโดยอ้างข้อความ

ซึ้งมากมาย
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ท่าทางจะดูกันหลายคนแล้ว ^^ จะถามคนที่ดูแล้วว่า "คุณเคยเจอคนๆนั้นของคุณแล้วหรือยัง"
ส่วนตัวผม พูดได้เต็มปากเลยว่า "ผมเคยเจอแล้วคนๆนั้นนะ แต่....เค้าก็ไม่ได้อยุ่บนโลกนี้แล้ว จากกันไปแบบไม่มีวันกลับ ทั้งๆที่ยังมีอะไรค้างคาใจกันทั้ง 2 ฝ่าย มันเจ๊บปวดมากเลย"
ปล. ฉะนั้น ถ้าพวกคุณหาคนๆนั้นเจอแล้ว แล้วก็คบกันอยู่ขอให้ดูแลและเอาใจใส่กันให้ดีๆละ อย่าให้เหมือนผม มีอะไรก็พูดจากันซะ อย่าโกรธหรืองอนกันกันนาน เพราะไม่แน่ว่าวันพรุ่งนี้คนๆนั้นอาจจะไม่อยู่แล้วก็ได้

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 11:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก็หากระทู้ของตัวเองซะตั้งนาน ไม่คิดว่าจะปักหมุด^^ ไม่ทันมอง

naruto

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 116

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 12:40 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สุดยอดแจ่มเลยงับ

silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 8:47 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เคยดูมานานแระดูแล้วร้องไห้เลย Very Happy

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน