เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ)
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
คนโดนหลอก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 1:45 pm    เรื่อง: GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ) ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนี้ผมได้ไปซื้อชุดid เพื่อเล่นเกมมา ในราคาตั้ง100 กว่าบาท (10Id + เสื้อยืด + แผ่นเกม) พอซื้อมา ปรากดว่า มันไม่ต้องใช้แล้ว อย่างงี้จะให้ผมทำไงอะคับ เท่ากับผมโดนหลอกอะดิคับ
ขึ้นไปข้างบน
yotsak2529

เข้าร่วม: 28 Feb 2007
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 1:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก็ชื้อมานะพอกลับมาจะสมัครเล่น อ่าวปิดไปซะแล้ว เราชื้อวันพฤหัสอ่ะกลับมาตอนเย็น
เคยถามแล้วเขาบอกให้เก็บCODEที่ติดกับถุงไว้ก่อนหน่ะ Very Happy

ปล. อย่ามาทำนิสัยเกรียนๆกับผม ผมไม่ชอบ!!!!!!!!!!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
คนโดนหลอก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 2:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

yotsak2529 พิมพ์ว่า:
เราก็ชื้อมานะพอกลับมาจะสมัครเล่น อ่าวปิดไปซะแล้ว เราชื้อวันพฤหัสอ่ะกลับมาตอนเย็น
เคยถามแล้วเขาบอกให้เก็บCODEที่ติดกับถุงไว้ก่อนหน่ะ Very Happy

เย อย่างน้อยผมก้อมีเพื่อน ผมว่าเค้าน่าจะมีเงินให้ในเกมอะ เช่น ซื้อมา 1 idก้อได้ไป 1m ไรแบบนั้น หรือไม่ก็เป็นของในเกมเช่น เสื้อผ้า หรือไรแนวนั้น ถ้าไม่งั้นก้อเอาเงินป๋มคืนมา t-t ตั้ง199บาท
yotsak2529

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 2:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คิดว่านะจะให้นำCODEมาใส่แล้วคงจะให้เล่นฟรี1เดือนมั้งนะ น่าจะประมาณนั้น
หรืไปม่ก็มีเงินในเกมให้เห็นจะมีItem mailนี่นา น่าจะประมาณนี้นะ รอGMมาตอบอีกที

ปล. อย่ามาทำนิสัยเกรียนๆกับผม ผมไม่ชอบ!!!!!!!!!!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
herogy

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 4:15 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณ อย่าไปโทษ คนอื่นเลย ครับ โทษ ตัวคุณเองมากกว่า
.
ข่าวที่เขาจะอัพเดท เกม วันนที่ 1 มีนา มันมีมานานแล้ว ทำไม่ไม่ดูมั่งละครับ
.
เล่นไปชื้อ ไกล้ๆ วัน เขาอัพอัพเดท พอใช้ไม่ได้ก็ไปโทษ ว่าโดนหลอก
.
ท่องไว้ในใจชิครับ ว่า เกมเขากำลังพัฒนา ไม่ใช่เกมที่ทำเสร็จแล้ว 100% เอาแน้เอานอนไม่ได้
ปล.ติดตามข่าวสารของเกม มั่งก็ดีนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 6:40 pm    เรื่อง: Re: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

herogy พิมพ์ว่า:
คุณ อย่าไปโทษ คนอื่นเลย ครับ โทษ ตัวคุณเองมากกว่า
.
ข่าวที่เขาจะอัพเดท เกม วันนที่ 1 มีนา มันมีมานานแล้ว ทำไม่ไม่ดูมั่งละครับ
.
เล่นไปชื้อ ไกล้ๆ วัน เขาอัพอัพเดท พอใช้ไม่ได้ก็ไปโทษ ว่าโดนหลอก
.
ท่องไว้ในใจชิครับ ว่า เกมเขากำลังพัฒนา ไม่ใช่เกมที่ทำเสร็จแล้ว 100% เอาแน้เอานอนไม่ได้
ปล.ติดตามข่าวสารของเกม มั่งก็ดีนะครับ

อ่อ แล้วตกลงคือ ผมต้องมานั่งเข้าเวปเกมนี้ทุกๆวันเลยใช่ไหมครับ ผมไม่มีเวลาว่างขนาดนั้นหรอกนะ แล้วอีกอย่าง มันเพิ่งผ่านมาแค่3วัน ผมก็ไม่รู้ก่อนหน้านี้ว่ามันจะอัพเดทวันที่ 1 มีนา

ps.ขอโทษที่ไม่ได้เข้าเวปเกมนี้"ทุกวัน" ผมผิดเอง
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 6:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าเก็บไว้ก่อนก่อนครับ

อาจจะใช้ได้นะ Rolling Eyes

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
yotsak2529

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 7:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมพึ่งรู้ว่ามีเป็นแผ่นขายตอนRO NEW เอาหัวข้อเก็บแอร์ทาม79บาทเองมั้ง
ยังกับเกมเขาประชาสัมพันธ์ดีนักแหละ ผมคิดว่ามีอีกหลายคนที่ต้องเป็นเหมือนพวกผม

โพสให้ดูดีหน่อยไม่มาก็ด่าป่าวๆ มีมารยาทนิดหนึ่งเห็นใจคนที่ยังไม่ได้เล่นหน่อย
ผมก็อยากเล่นเกมคนไทยหล่ะแต่เจออย่างนี้เป็นใครก็ต้องมีอารมณ์มั่งแหละ
อย่างน้อยก็ผิดหวังหล่ะ นึกว่าจะได้เล่นเลย กลับมาปิดระบบไปซะแล้ว Crying or Very sad

ปล.อ่านแล้วขึ้นหว่ะ เหมือนโดนด่าว่าโง่ทางอ้อมยังไงไม่รู้ Evil or Very Mad

คนโดนหลอก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 7:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

yotsak2529 พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งรู้ว่ามีเป็นแผ่นขายตอนRO NEW เอาหัวข้อเก็บแอร์ทาม79บาทเองมั้ง
ยังกับเกมเขาประชาสัมพันธ์ดีนักแหละ ผมคิดว่ามีอีกหลายคนที่ต้องเป็นเหมือนพวกผม

โพสให้ดูดีหน่อยไม่มาก็ด่าป่าวๆ มีมารยาทนิดหนึ่งเห็นใจคนที่ยังไม่ได้เล่นหน่อย
ผมก็อยากเล่นเกมคนไทยหล่ะแต่เจออย่างนี้เป็นใครก็ต้องมีอารมณ์มั่งแหละ
อย่างน้อยก็ผิดหวังหล่ะ นึกว่าจะได้เล่นเลย กลับมาปิดระบบไปซะแล้ว Crying or Very sad

ปล.อ่านแล้วขึ้นหว่ะ เหมือนโดนด่าว่าโง่ทางอ้อมยังไงไม่รู้ Evil or Very Mad

ใช่ๆ ผมเห็นด้วยเลย อยากจะสนับสนุนเกมคนไทยทั้งที กลับโดนด่า

Ps2. ขอโทษที่อยากสนับสนุนเกมคนไทย
darkeden
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 132

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 7:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเย็นๆก่อนนะครับ สำหรับเรื่องนี้คุณลองติดต่อไปที่
21/909 ม. 5 ถนน นวมินทร์ คลองกุ่ม บึงกุ่ม กรุงเทพฯ 10240
โทร 086-509-0094

เป็นที่อยู่กับเบอร์โทรของทีมงานนะครับ สำหรับเรื่องที่โอเพ่นวันที่ 1 มีค. ผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยที่คุณไปซื้อเกมมาโดยที่ไม่รู้ อันที่จริงเรื่องโอเพ่นก็มีคนรู้กันไม่มากหรอกครับ ส่วนใหญ่ที่รู้จะเป็นคนที่เข้าบอร์ดบ่อยๆ ยังไงๆก็ขอโทษแทนคนที่ตอบข้อความมาให้คุณไม่พอใจด้วยนะครับ ขอบคุณที่กรุณาฟังผม

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
yotsak2529

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 8:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่างมัน!!!!!!!!!! ตอนนี้อยากให้พวกทีมงานเขาเข้ามาอ่านแล้วจัดการอะไรสักอย่างให้มันเด่นชัด
เพราะปัญหานี้ผมคิดว่าคงมีอีกหลายคนที่จะต้องเจออีกแน่นอน

nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 11:04 pm    เรื่อง: Re: GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ) ตอบโดยอ้างข้อความ

คนโดนหลอก พิมพ์ว่า:
วันนี้ผมได้ไปซื้อชุดid เพื่อเล่นเกมมา ในราคาตั้ง100 กว่าบาท (10Id + เสื้อยืด + แผ่นเกม) พอซื้อมา ปรากดว่า มันไม่ต้องใช้แล้ว อย่างงี้จะให้ผมทำไงอะคับ เท่ากับผมโดนหลอกอะดิคับ

ทางทีมงานขอกราบขออภัยทุกๆ คนเลยนะครับ ที่ช่วยสนับสนุนไอดีเรา แต่ติดขัดที่ยังลงทะเบียนไม่ได้ เนื่องจากในช่วงนี้ระบบของเรา เปิดให้ให้เล่นเฉพาะผู้เล่นเก่าที่มาจากวุ้นนรกครับ

ขอให้เก็บ code ไว้ก่อนนะครับ รับรองว่าใช้ได้แน่นอน กำหนดการอย่างเป็นทางการจะแจ้งประกาศให้ทราบอีกครั้งครับ
คนเดิมนั้นแหละ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 04, 2007 7:29 am    เรื่อง: Re: GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ) ตอบโดยอ้างข้อความ

nize พิมพ์ว่า:

ทางทีมงานขอกราบขออภัยทุกๆ คนเลยนะครับ ที่ช่วยสนับสนุนไอดีเรา แต่ติดขัดที่ยังลงทะเบียนไม่ได้ เนื่องจากในช่วงนี้ระบบของเรา เปิดให้ให้เล่นเฉพาะผู้เล่นเก่าที่มาจากวุ้นนรกครับ

ขอให้เก็บ code ไว้ก่อนนะครับ รับรองว่าใช้ได้แน่นอน กำหนดการอย่างเป็นทางการจะแจ้งประกาศให้ทราบอีกครั้งครับ

ขอบคุณทางทีมงานที่มาให้คำตอบ ไม่ใช่มาด่า ครับ
meowjenny

เข้าร่วม: 29 Nov 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 04, 2007 9:56 am    เรื่อง: Re: GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ) ตอบโดยอ้างข้อความ

คนเดิมนั้นแหละ พิมพ์ว่า:

ขอบคุณทางทีมงานที่มาให้คำตอบ ไม่ใช่มาด่า ครับ
อย่าคิดในแง่ร้ายสิคะ เราเสียตังค์แล้ว เขาก็ต้องรับผิดชอบ ถ้าเขาไม่รับผิดชอบ จะโทรไปติก็ตามใจค่ะ เบอร์อยู่ในลายเซ็นของเรานะคะ

๏๏Project 1 Call center086-509-0094๏๏
คนเดิมนั้นแหละ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 04, 2007 11:34 am    เรื่อง: Re: GMโปรดอ่านครับ (สำคัญ) ตอบโดยอ้างข้อความ

meowjenny พิมพ์ว่า:
คนเดิมนั้นแหละ พิมพ์ว่า:

อย่าคิดในแง่ร้ายสิคะ เราเสียตังค์แล้ว เขาก็ต้องรับผิดชอบ ถ้าเขาไม่รับผิดชอบ จะโทรไปติก็ตามใจค่ะ เบอร์อยู่ในลายเซ็นของเรานะคะ

ผมไม่ได้คิดในแง่ร้ายนะครับ แต่ว่าคุณ herogy เค้ามองผมในแง่ร้ายเอง

ps.ที่บอกว่า " ขอบคุณทางทีมงานที่มาให้คำตอบ ไม่ใช่มาด่า ครับ " นั้นไม่ได้จะประชด ทางทีมงานนะครับ ประชด " คนอื่น "
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน